เจ้าของ: lloUllsD
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถามศิษย์คุณหมอศิริชัย

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกลับ 1# lloUllsD

อยากให้ จขกท . และ คนที่สนใจจะไปทำกะหมอท่านนี้ ศึกษาเองมากๆๆ  ต้องตั้งใจหาข้อมูลหน่อยนะค่า  เราคงพูดไรมากไม่ได้ ก็เคยตั้งกระทู้ไปแล้ว ยังไงมันก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของคุณเองนะค่ะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขล่าสุดโดย nstar เมื่อ 2010-5-17 10:41

ตอนนี้กระทู้ที่มีัํปัญหาของคุณ หมอ ศ ได้โดนลบออกไปแล้วครับส่วนมาก เนื่องจากเจ้าของกระทู้ต่าง เห็นว่ามีปัญหากัน
ก็เลยให้ทางแอตมินลบออกไปตอนนี้ถ้าอยากดูเคสที่มีปัญหาคงหาได้ยากแล้วครับ
แต่เอาเป็นว่ามีปัญหาแน่ ๆผมบอกเลยว่าคนที่ทำหมอ ศ จะออกมาตอนแรกสวยทันทีด้วยเทคนิคที่คุณหมอบอกว่าเป็นเทคนิคเฉพาะตัว
จากนั้นปัญหา ต่างก็จะค่อย ๆตามมาครับ
1 เนื้อใสเห็นซิลี่โคน ผมบอกได้เลยว่า 80 เปอร์เซนต์มีัปัญหานี้แต่ว่า เจ้าของจมูกจะสนใจสังเกตรึเปล่า
2 ซิลี่โคนเอียงได้ง่ายแล้วบางครั้งขอบสองด้าน ชัดเจนไม่เท่ากัน
3 บางรายเกิดอาการปลายแดงเนื่องจากควาโด่งของซิลี่มันสัมพันธ์กับชั้นเืนื้อ
4 ทำได้เพียงทรงเดียว แล้วไม่มีหยดน้ำ อันนี้น้องไปพิสูจน์ดูได้จากรีวิวว่าพี่พูดจริงรึเปล่า
5 เกิดเหตุที่ไม่ควรเกิดจากความไม่รอบคอบเช่นตัดไหมไม่หมด ทำให้จมูกเป็นหนอง
คุณหมอจะบอกให้ทุกคนเคสรอสามเดือนแล้วปัญหาจะหายไปอันนี้ต้องไปพิจารณาเอาเองครับว่าจริงรึเปล่า

คะแนน

2

แก้ไขล่าสุดโดย nstar เมื่อ 2010-5-17 10:41

ตอนนี้กระทู้ที่มี ...
ต้นฉบับโพสต์โดย nstar เมื่อ 2010-5-17 10:39

อ้าวลบทำไมค่ะ อย่างนี้ยิ่งน่ากลัวใหญ่ เอาแต่เคสดีๆมาโชว์ แต่เคสมีปัญหากลับลบทิ้ง อะไรกันเนี๊ยะ ไม่เข้าใจ Admin ค้าาา เป็นกลางไหมค่ะเนี๊ยะ
อ้าวลบทำไมค่ะ อย่างนี้ยิ่งน่ากลัวใหญ่ เอาแต่เคส ...
ต้นฉบับโพสต์โดย UmIm เมื่อ 2010-5-17 13:19

จริงด้วยค่ะ แบบนี้จะเป็นการแชร์ข้อมูล เป็นวิทยาทานแก่คนต่อๆไปยังไงค่ะ ไม่ควรลบนะค่ะ
ตอบกลับ 28# UmIm

แอดมินเป็นกลางนะครับผม เพียงแต่ คนไข้บางท่านที่มีปัญหา อาจจะไปร้องเรียนกับทางคลีนิก หรือถึงกับจะฟ้องร้องกัน และกระทู้ก่อนหน้าที่ทางแอดมินจะตั้งกฎใหม่ขึ้นมา นั้นก่อมีเนื้อหาที่ ค่อนข้างรุนแรงอ่ะครับ ..... เพื่อความปลอดภัยของบ้านดั่งโด่งครับ จะได้อยู่กันไปนานๆ

คะแนน

1

ทำจมูกกะหมอ ศ ครบ 2 เดือนแล้วค่ะ ตอนแรก ๆ เห็นสันขอบชัดเจน และยุบไม่เท่ากัน 2 ข้าง ตรงหัวตาแอบเบี้ยวเล็กน้อย ไปหาคุณหมอมาแล้วเค้าบอกว่าให้ดัดดูก่อน 1 เดือนถ้ายังเอียงอยู่หมอแก้ให้ฟรีไม่เสียตัง ตอนนี้สันขอบที่เห็นชัดเริ่มหายไปแล้วค่ะ ส่วนที่เบี้ยวจะลองดัดดูก่อนถ้าไม่ตรงคงต้องกลับไปแก้ใหม่ค่ะ
ใช่ ๆ ค่ะ ถ้าเป็นเรื่องจริง ไม่ควรลบนะคะ เป็นงงค่ะ เป็นงง

ไม่ว่าจะหมอไหนก็ตาม มันควรต้องมีข้อมูลด้านดีและด้านไม่ดีด้วย

สมาขิกจะได้มีข้อมูลครบถ้วน ไม่ไช่ว่าดูแต่ข้อดีอย่างเดียว ข้อเสียไปเสี่ยงกันเอาเอง

คะแนน

3

ตอบกลับ  UmIm

แอดมินเป็นกลางนะครับผม เพียงแต่ คนไข้ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย yonan เมื่อ 2010-5-17 14:08

GET IT !
แก้ไขล่าสุดโดย moonoihiso เมื่อ 2010-5-17 15:16

แอดมินไม่น่าจะลบกระทู้นะคับ  เพราะมันเป็นการแชร์ประสบการณ์ ให้เพื่อนๆ คนอื่นที่ตัดสินใจจะทำ  เป็นเคสตัวอย่าง
แต่ถ้าพอจะฟังจากประเด็น ก็คือ  พอมีการตั้งกระทู้ล่อเป้าขึ้นมาก็จะมีสองฝ่ายคือ  ฝ่ายที่ปกป้อง และ ฝ่ายที่โจมตี คุณหมอ  

น่าจะมีทางออกที่น่าจะเสนอคือ  สามารถตั้งกระทู้ได้  เพื่อเป็นการแชร์ประสบการณ์    สามารถ โต้ตอบได้ด้วยคำสุภาพ แต่หากมีการใช้คำพูดหรือวาจาที่ดูไม่ใช่ปัญญาชนคุยกัน  ก็ลบเป็นบางคอมเม้นออก   และอาจจะแจ้งเตือน  เจ้าของคอมเม้นนั้น  (แต่ก็คงจะเป็นงานหนักสำหรับแอดมิน ที่จะต้องมาคอยติดตามเรื่องแบบนี้)  หากลบไม่ได้  ก็น่าจะล็อคกระทู้ห้ามให้มีการ  โต้ตอบ กันอีก  แต่หัวข้อกระทู้ยังคงมีไว้ให้  เพื่อนๆ ได้เก็บข้อดีและข้อเสีย ไว้พิจารณา  

สรุป
1. ช่วยกันลบคอมเม้น ที่อาจจะเกิดการโต้ตอบด้วยคำที่รุนแรง  (แต่คงงานหนักแอดมิน)
2. ล็อคกระทู้ หากกระทู้นั้นเริ่มดุเดือด  แต่ยังคงกระทู้ไว้ให้หาข้อมูลเพื่อการตัดสินใจ

อันนี้คือความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ แต่ถ้าจะส่งผลต่อบ้านของเราหรือเว็บของเรานั้น  ว่าทางคุณหมอจะฟ้องเว็บเรานั้นว่า หมิ่นประมาท  หรือเป็นแหล่งทำให้คนมาใส่ร้าย หมิ่นประมาท มันก็ไม่เชิง  ถ้าพูดถึงตาม พรบ. คอมพิวเตอร์    เพราะถ้าจะแจ้งฟ้องร้อง น่าจะเป็นกรณีของคุณหมอ กับคนไข้มากกว่า   เพราะเว็บไซต์เราก็บอกว่าเป็นเว็บที่แลกเปลี่ยน ความรู้เรือ่งพวกนี้ อยู่แล้ว

คะแนน

5

งง

แทน แอดมินค่ะ

อันโน้นก็โดน
อันนี้ก็โดน

สักหน่อยได้ปิดบ้านแน่เลย

อะไรก็ไม่รุ้

คะแนน

1

37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-17 22:51:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สำหรับคุณ999 กระทู้ที่ตั้งมาต่างๆๆเราได้ศึกษาหาข้อมูลอย่างมากแล้วแต่โดนลบไปตามที่คุณ nstar บอกนั้นค่ะ
มันเลยค่อนข้างยากมากที่จะรู้ข้อมูลที่เท็จจริง เพราะไม่รู้จะไปเอามาจากไหน
ดูจากgoogleก็จะเห็นแต่ที่ทำแล้วดีแต่ที่ไม่มีปัญหาไม่เจอค่ะ กลุ้มมาก
สำหรับที่ตั้งกระทู้นี้เราคิดว่ามันช่วยเพื่อนคนอื่นๆๆได้เยอะมากนะถ้ามันทำแล้วเสี่ยงขนาดนั้น
เพราะคนว่าบ้างคนที่รับอาการแพ้ไม่ไหวอาจจะอันตรายถึงชีวิตได้นะ
แอดมินช่วยเปิดให้เห็นลิ้งที่ลบไปได้ไหมค่ะใช่ชื่อย่อก็ได้นะๆๆๆ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-17 22:54:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ตอนนี้กระทู้ที่มี ...
ต้นฉบับโพสต์โดย nstar เมื่อ 2010-5-17 10:39

ขอบคุณพี่มากค่ะตัดสินใจได้แล้วแหละคงต้องรอหมอ น.ต่อ
หวังว่าคงได้สวยกับหมอ น.
ไม่สวยสักที เฮ้อ!อยากมีดั้งแว้ว
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ตอบกลับ 38# lloUllsD

ใจเย็น ๆ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ถ้ารอนานขึ้นอีกซักหน่อย แต่มันทำให้เรามีเวลาศึกษามากขึ้น

ทำให้เราได้หมอที่มีคุณภาพ ทำดั้งให้เราสวยปลอดภัยไม่เสี่ยงในระยะยาว

ก็ถือว่าคุ้มค่ากับการรอคอยนะคะ..{:13_948:}
ง่า เพิ่งเข้ามาเห็นค่ะ เราทำกะคุณหมอศิริพรชัยตั้งแต่วันที่ 27 กพ 2010 ณ ตอนนี้ก็จะสามเดือนอยู่แล้ว
รูปทรงจมูกปกติดี และเป็นที่พอใจมากสำหรับเรา ปัญหาเรื่องเอียง บาง ใส เราไม่มีเลย
แต่ ณ ตอนนี้คือสันจมูกแดงค่ะ แต่ก็ไม่แดงมาก ไม่อักเสบ ไม่เจ็บ โทรไปถามคุณหมอ บอกว่าเป็นช่วงที่ซิลิโคนกะลังรัดตัว หรืออะไรประมาณนี้ จำที่คุณหมอพูดไม่ได้หมด
... เราก็รอดูว่าเมื่อไหร่จะหายไป แล้วก็คอยสังเกตว่ามีอะไรผิดสังเกตรึป่าวอ่ะค่ะ
โดยรวมตอนนี้ยังถือว่าพอใจอยู่ ^^

ปล รูปที่คุณ nugnig ลงไว้ เราดูไม่ออกว่าปัญหามันคืออะไรอ่ะค่ะ ดูไม่ออก ลงรูปเพิ่ม และอธิบายหน่อยได้มั้ย อยากทราบน่ะค่ะ
เราเป็นคนหนึ่งที่ทำกับหมอ ศ  คะ   ตอนนี้ได้ 1 เดือน กับ 3 วันคะ  ยังไม่มีปัญหาอะไร  แต่จากที่อ่านของหลายๆคนก็คอยดูของตัวเองคะ  ว่าจะเป็นสันชัดไหม แต่ยอมรับคะว่ากังวลเหมือนกัน  เพราะตอนนี้บางทีก็เห็นสันระหว่างตาชัดเจน บางทีก็ไม่เห็น สรุปว่าต้องรอดูอีกสักเดือนหนึ่งคะ    แต่ตอนนี้กำลังจะไปจองคิวหมอท่านอื่นคะ คงไปจองไว้ปีหน้าเลยคะ เพราะคิวยาวมาก   เพราะต้องการดูจมูกตัวเองบวกกับทำมาแพงคะ  อิอิ เสียดายยตังค์ จองไว้เผื่อต้องแก้เหมือนคนอื่น จะได้มีคิวรอไว้คะ  แต่ถ้าสุดท้ายแล้วไม่ต้องแก้ก็ไม่เป็นไรคะ จองไว้แค่ไม่กี่ตังค์อ่ะ (ที่ต้องไปจองท่านอื่นเพราะ ต้องการหยดน้ำชัดๆ บวกกับอยากได้ ฮัมพ์คะ อิอิ  แต่เรื่องทรงกับความสูง ตอนนี้พอใจมากแล้วคะ ถ้าไม่มีเรื่องสันมาเกี่ยวอ่ะนะ)  จิงๆแล้วตอนนี้มีคนเข้ามาทักคะ  ว่าจมูกสวย ก็โอเคคะ

อีกคน  พี่สาวเราเองคะ  ทำที่เดียวกัน แต่ทำก่อนเรา 2 วันนะ   เค้าเป็นคนไม่มีจมูกเลยคะ  มีแต่ปลายเป็นชมพูใหญ่  ทำออกมายอมรับคะว่า หมอเหลาได้สวยมากคะ  แต่พอผ่านไปสัก 1 อาทิตย์ เห็นสันแหลมชัดมากคะ ยกเว้นปลายจมูกเพราะเนื่อเยอะ  แหลมมาเลย ขอบอก   กลับไปปรึกษาหมอคะ  หมอบอกว่าพอพ้น 3 เดือนจะไม่เป็นสันคะ   ตอนนี้ผ่านมาเดือนหนึ่งแล้ว  ยังเป็นเหมือนเดิมคะ   รอความหวังกันอยู่   แต่ต้องยอมรับนะคะ ว่าทรงสวย  เราก็คิดกันไปเองว่า คงไม่มีเนื้อจิงๆเลยเห็นชัด  ตอนนี้อยากให้พี่สาวแก้คะ  แต่ต้องเสียตังค์อีก สงสารมากคะ เพราะเราเป็นคนพาพี่สาวไปหาหมอนี้เองอ่ะ  พี่สาวเรายิ่งกลัวเจ็บมากเลย      

แต่เราไม่อยากว่าหมอนะคะ  เพราะที่ทำดีก็มีคะ  อีกอย่างเป็นอาชีพเค้าคะ  เราจะไปทำลายอาชีพเค้าไม่ได้คะ   เอาเป็นว่า เราทำแล้วเป็นอย่างไรก็มาบอกเล่ากันคะ   ส่วนจะทำหรือไม่ ก็แล้วแต่ความชอบคะ  ไม่ขอสรุปคะ

โชคดีนะคะ
แก้ไขล่าสุดโดย leng เมื่อ 2010-5-21 16:04

เอารูปลูกสาวมาให้ดูคะ  ก็สวยพอใจไม่มีปัญหาอะไรคะ

[attachimg]44100
รูปก่อนทำคะ

[/attachimg]
รูปหลังทำได้เดือนกว่า

siri.jpg (5.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

หลังทำได้เดือนกว่า

หลังทำได้เดือนกว่า
ก่อนอื่น ผมคงไม่พูดแล้ว ว่าที่นี่เป็นกลางหรือไม่เป็นกลาง

แล้วแต่ะจะคิดกันไปแล้วกันครับ

แล้วส่วนกระทู้ที่ลบไป เนื่องจากมันเกินคำว่าพอดีไปครับ

สิ่งใดที่อยู่ในความพอดี ไม่มากจนเกินไป มันก็จะยังดำรงอยู่

แต่สิ่งไหนดูแล้วเกินขอบเขตไป ก็ขอยกเลิกไปครับ

และจะบอกว่า ผมได้มีการบล็อคความเห็นโดยการไม่เก็บกระทู้

แต่ล็อคความเห็นเฉพาะที่เกินไป แต่ก็ยังมีมาเรื่อยๆ และเกินคำว่าแชร์ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ไป

ดังนั้นจึงทำการเก็บกระทู้นั้นไปครับ แล้วอีกอย่าง อย่างกระทู้นี้ ก็ยังสามารถตั้งขึ้นมาได้

และยังดำรงอยู่  แล้วห้องรีวิว ก็ยังมีรีวิวของคุณหมอท่านนี้อยู่

ที่สามาชิก ได้นำภาพที่ทำกับคุณหมอ มารีวิว ซึ่งผมคิดว่า สมาชิก สามารถสังเกตุจากรูปที่รีวิว

และอ่าน ข้อความของเจ้าของกระทู้ที่ได้แชร์ประสบการณ์ ตั้งแต่ก่อนจะขึ้นเขียง และอธิบายรายวัน

ผมว่าก็คงช่วยได้มาก ถ้าตั้งใจศึกษาข้อมูลอย่างแท้จริง

และบางกระทู้ที่หายไป บางกระทู้เจ้าของกระทุ้ก็เป็นคนแจ้งลบเอง

ไม่ได้มีเจตนา ปกปิด ข้อมูลแต่อย่างใด แล้วก็ไม่มีเหตุผลใดที่ต้องทำอย่างนั้นด้วย

เพราะที่ได้ทำการลบกระทู้ไป ก็จะมีแค่ไม่กี่เหตุผล คือ เจ้าของแจ้งลบ กับเกินขอบเขตความพอดี(หรือผิดกฏบอร์ดนั่นเองครับ)

หรือใครมีข้อสงสัยอะไรเพิ่มเต็ม ก็PM ถามผม โดยตรงได้นะครับ หรือผู้ดูแลท่านไหนก็ได้ครับ

จึงเรียนมาด้วยความเคารพครับ

คะแนน

3

ขอให้เจ้าของกระทู้ตัดสินใจดีๆนะคะ..

เป็นกำลังใจให้ค่ะ
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-5-22 21:37:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจและข้อมูลดีๆๆนะ
ยอมรับว่าตอนนี้ตื่นเต้นมากอีกไม่กี่วันแล้วยังลังเลอยู่เลย
น่าตบกะบาลเนอะ อิอิ
ลงรูปเพิ่มคงจะไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะลงแค่นี้ก็ลำบากใจมากแล้วT^T
จริงๆก็ไม่ได้อยากลงรูปนะคะ เพราะอย่างที่บอกไม่ได้อยากโจมตีหมอ แต่เห็นเจ้าของกระทู้เขาถามมาก็เลยอยากตอบให้หายสงสัย จะไม่เชื่อเพราะไม่มีรูปให้ดูเพิ่มก็ไม่ว่านะคะ เพราะมันไม่ใช่เราคนเดียวที่มีปัญหา ก่อนหน้าเราก็มีหลายคนที่มีปัญหาเหมือนกัน แล้วพี่ๆเขาก็เคยกลับไปแก้กับคุณหมอมาแล้วหลายครั้ง แต่สุดท้่ายก็ต้องไปหาที่แก้ใหม่อีกเหมือนเดิม
ตอนเรายังไม่เห็นปัญหา เราก็ไม่ได้เปิดใจยอมรับฟังปัญหาของคนอื่นเหมือนกัน คิดว่ามันจะจริงเหรอที่หมอจะทำออกมาแล้วมีปัญหา ทำไมเราไม่เห็นมีปัญหาเลย
จนได้คุยกับพี่ๆในนี้ที่เขามีปัญหาแล้วได้ไปปรึกษาหมอท่านอื่นมา เราก็เลยได้สังเกตจมูกตัวเอง
เอาเฉพาะจากรูปที่ลงเลยนะคะ
จากรูปจะเห็นว่าปลายจมูกใสมาก เนื้อบางมาก ถ้ามองใต้แดดจะเห็นซิลิโคนสีขาวๆอยู่ใต้จมูกเลยค่ะ นอกจากนี้ปลายจมูกยังแดงไม่หาย จนเข้าสองเดือนก็ยังไม่หาย เวลาจับตรงปลายจมูกจะรู้สึกถึงของเหลี่ยมของซิิลิโคนเลยค่ะ เนื้อมันบางมากจริงๆ
แล้วซิลิโคนตรงหัวตาก็โยกได้ โยกไปซ้ายไปขวาได้ ถามหมอหลายท่านแล้ว หมอว่าถ้าวางไว้ชั้นใต้เยื่อหุ้มกระดูก ไม่มีทางที่ซิลิโคนจะโยกได้ และก็ไม่มีทางอีกเหมือนกันที่พังผืดจะสามารถรัดซิลิโคนทีอยู่ในชั้นใต้ผิวหนังแบบนี้ให้แน่นได้ เรื่องขอบซิลิโคนที่เห็นชัดก็เหมือนกัน หมอว่าถ้าขนาดสองเดือนยังเห็นแกนชัดขนาดนี้ต่อไปจะยิ่งเห็นชัดกว่าเดิม ไม่มีทางที่ขอบและแกนจะหายไปได้ แล้วจากที่คุยกับพี่ที่ไปทำมา 5 คน เป็นขอบเหมือนกันทั้ง 5 คนเลย อืมแล้วถ้าเกิดเป็นความซวยจริงๆ เราก็สงสัยว่าอะไรมันจะซวยได้พร้อมกันทั้ง 5 คนเลยหนอ
เรื่องแกนแดง พี่คนนึงก็ได้ไปปรึกษาหมออีกท่านนึงมาเหมือนกัน หมอบอกว่าแกนแดงน่ะไม่หายหรอกนะ เพราะหมอที่ทำให้ฝังตื้นเกิน เนื้อมันบางก็เลยเห็นเส้นเลือดฝอยใต้ผิวหนังน่ะ
นอกจากนี้ัเรายังมีปัญหาเรื่องซิลิโคนเบี้ยวด้วยค่ะ หัวตากับปลายจมูกนี่ไปคนละทางเลย ตอนไปหาหมอศ. หมอยังบอกว่าตรงไม่มีปัญหา เราก็อืม เชื่อหมอละกัน
จนเมื่อไปพบหมออีกท่านนึงเป็นหมอศัลย์ หมอถามเราว่าทำมาได้กี่เดือนแล้ว เราก็บอกว่าสองเดือน หมอถามว่าเรากินยาแก้อักเสบไปนานแค่ไหนแล้ว เราก็บอกว่าเกือบเดือนแล้ว หมอก็ทำหน้าคิดหนัก หมอถามเราว่ารู้ใช่มั้ยว่าปลายจมูกบาง ใส เราก็บอกว่ารู้(เพิ่งรู้ T^T) หมอก็บอกอีกว่าจมูกเบี้ยวนะ แล้วตรงผนังจมูกด้านในฝั่งที่เย็บ มีซิลิโคนดันออกมานะ รู้ใช่มั้ย เราก็อืม...รู้ตอนที่หมอบอกนี่แหละค่ะว่ามันคือซิลิโคน นึกว่าอะไร มิหน้าเพื่อนชอบทักว่าทำไมไม่แคะขี้มูก หมอสรุปให้ฟังว่าปัญหาเกิดจาก ซิลิโคนใหญ่ไป สูงไป ตรงหัวที่ทำเป็นหยดน้ำนี่ก็อาศัยการเหลาปลายให้ใหญ่ เพื่อจะทำเป็นหยดน้ำ ก็เลยทำให้เนื้อตรงปลายบางใส นี่ก็เพิ่งสองเดือน หมอว่าไม่ถึงปีหรอกที่มันจะออกมา... ไอ้ที่อยู่ข้างในก็ติดเชื้ออักเสบ ต้องเอาออก หมอก็ถามเราว่าจะเอายังไง.... เราก็เลยตัดสินใจเอาออกเลยดีกว่า....เหนื่อยแล้ว..... ตอนเอาออกนะ ก็โอยกว่าจะเอาออกได้ เพราะปลลายใหญ่มาก ต้องตัดซิลิโคนเป็นสองส่วน เหอๆ หมอกลัวจมูกเราฉีกอ่ะ พอเห็นซิลิโคนแล้วยกมือสาธุท่วมหัวเลย ดีใจมากที่มันออกมาแล้ว ไม่อยู่ในจมูกเราแล้ว......
คนที่ทำมาแล้วไม่มีปัญหาถือว่าคุณโชคดีค่ะ จริงๆก็ไม่ใช่ทุกคนที่ทำมาแล้วมีปัญหา เพียงแต่ว่าคนที่ทำกับหมอมาแล้วมีปัญหาเนี่ยมันเยอะ.... ก็ได้แต่เตือนๆกันเท่านั้น ไม่ได้ห้ามว่าอย่าไปทำกับหมอนะ ให้คิดกันเอาเอง....
คนที่มีปัญหาแล้วมาเตือนนี่ก็ไม่ได้อะไร ไม่ได้อยากทำลายชื่อเสียงหมอด้วยค่ะ ก็รู้ว่าหมอเปิดคลินิกมานาน มีชื่อเสียงมานาน เพิ่งจะมีปัญหาแค่ช่วงไม่กี่เดือนที่ผ่านมาที่มีคนไปทำเยอะๆ
เพื่อนๆที่ทำแล้วมีปัญหาก็แค่อยากมาเตือนเท่านั้น เจ้าของกระทู้เขาอุตส่าห์ถาม ก็เลยบอก... เดี่ยวจะหาว่าทำไมไม่เห็นคนที่มีปัญหามาบอกมาเตือนอะไรคนอื่นเลย....เท่านี้ล่ะจ้า

ขอโทษด้วยนะคะที่ทำให้ไม่ได้อย่างที่ต้องการ
ยังไงก็ขอให้ทุกคนโชคดีในการทำศัลยกรรมค่ะ
ลงรูปเพิ่มคงจะไม่ได้อ่ะค่ะ เพราะลงแค่นี้ก็ลำบากใจม ...
ต้นฉบับโพสต์โดย nugnig เมื่อ 2010-5-23 18:31

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่า
ตอบกลับ 15# lloUllsD

ตอบกลับเจ้าของกระทู้ค่ะ เป็นศิษย์ของคุณหมอเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ทำมาได้จะ 4 เดือนแล้วค่ะ อาการเป็นเหมือนคุณ nugnig แต่ชัดกว่าค่ะคือเห็นซิลี่เป็นสีขาวใส ๆ เลยและก็แข็งโป๊ก ปัจจุบันก็ยังแข็งอยู่ค่ะ และก็เหมือนของคุณ aphantree เมื่อโดนแดดค่ะ จะเห็นเป็นรอยแดงเป็นแ่ท่งเลย ขนาดแม่ยังบอกว่าน่าเกลียดดูรู้เลยว่าทำมา เดินห้างมีแต่คนมองเพราะมันสะท้อนแสงได้เลยค่ะ   โทรไปปรึกษาคุณหมอตั้งแต่ช่วงเดือนแรก หมอบอกให้รอก็รอมาจนถึงวันนี้จะ 4 เดือนแล้วคุณหมอนัดวันให้กลับเข้าไปแก้วันที่ 2 นี้ค่ะ แต่คิดว่าคงไม่ไปเพราะกลัวค่ะ กลัวเป็นเหมือนเดิมไม่อยากเจ็บตัวอีกรอบ  เลยจะไปแก้กะคุณหมอท่านอื่น  แต่ตอนนี้เห็นว่ามีคนทำมาใหม่แล้วใช้เทคนิคใหม่ของคุณหมอแล้วดีขึ้นนะคะ  ทำมาสวย ๆ ทุกคนเลย  ลองตัดสินใจดูนะคะ อาจจะไม่เป็นอย่างคนอื่นที่มีปัญหาก็ได้  สำหรับเราเราคิดว่าอาจจะเป็นเพราะเราเนื้อจมูกน้อยมั้งเลยมีปัญหา ถ้าเจ้าของกระทู้เนื้อจมูกเยอะก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรเนอะ  สู้ ๆ นะคะ เอาใจช่วย  ส่วนเราตั้งใจจะไปแก้ใหม่ในเร็ววันนี้แล้ว ทนตัวเองไม่ได้แล้วจริงๆ ค่ะ
ซิลิโคนที่หมอบอกว่านิ่มมากๆไหงมันแข็งโป๊กก็ไม่รู้ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้