เจ้าของ: McM
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เวลาแห่งการรอคอย...คุณหมอเฉลิมจัดให้คร้าบ 19/10/2009(รูปล่าสุดหน้า 101)

[คัดลอกลิงก์]
พี่ค๊าบ

กอล์ฟอ่านแล้วพูดไม่ออกเลย

สู้ๆนะคับพี่

เป็นกำลังจัยให้นะคับ

เข้าจัยความรุ้สึกนะว่าเป็นยังงัย

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
202#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 20:22:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับขอบคุณครับ ผมเคสเดียวกับพี่เลยคือไม่ช้ำไม่บวมาก  แล้วมันก็ยุบเร็ว  แต่ไม่ช้ำตรงปลายจมูกน่ะครับ  อาจ ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-10-29 20:18

น่าจะใช่ครับ...เพราะตอนผมผ่าตัดเสร็จใหม่มีแค่ความบวมแดงเลือดออกน้อยและไม่ช้ำเขียวด้วย...เอาน่ามันยังไม่เกิดอย่าไปคิดให้มันเกิดเลยครับ...ให้ผมคนเดียวเถอะ...เดี๋ยวก้อหายรอหน่ะ...เป็นกำลังให้ช่วงนี้น้อง tsuke อย่าน็อยส์นะ...เดี๋ยวก้อผ่านช่วงนี้ไปได้ครับ
203#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 20:23:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ค๊าบ

กอล์ฟอ่านแล้วพูดไม่ออกเลย

สู้ๆนะคับพี่

เป็นกำลังจัยให้นะคับ

เข้าจัยความรุ้สึกนะว่าเป็นยังง ...
ต้นฉบับโพสโดย Touki เมื่อ 2009-10-29 20:21

ก้อไม่คิดว่ามันจะเกิดกับตัวเองนะน้องกอล์ฟ...แต่ไม่เป็นไรพี่สู้ตายอ่ะ...เพื่อความหล่อ คริคริ
แต่มันช้ำเขียวอยู่น่ะครับพี่ตั้งสองวัน ช้ำม่วงใต้ตาหนึ่งวัน  แล้วมันก็ช้ำเขียว แล้วมันก็ยุบบบบบบบบ  กลัววววววววว  ไม่ไหวแล้ววว
205#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 20:30:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่มันช้ำเขียวอยู่น่ะครับพี่ตั้งสองวัน ช้ำม่วงใต้ตาหนึ่งวัน  แล้วมันก็ช้ำเขียว แล้วมันก็ยุบบบบบบบบ  กลั ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-10-29 20:27

ใจเย็นๆครับ...รอให้ไปตัดไหมก่อนแล้วค่อยปรึกษาคุณหมอดดีกว่าไหม
ครับผม แล้วพี่ตอนนี้เป็นไงมั่งครับ อาการ ดีขึ้นยังครับ  หายอยุ่แล้วครับต้องใช้เวลาหน่อยหนึ่งวันมันก็นานสำหรับเราที่ป็นเคสที่มันมีปัญหา  แต่มีคนยังใ้ห้กำลังใจเยอะ่ัครับในบอร์ด อย่าท้อน่ะครับ  เดี๋ยวก็หาย เพี้ยง!!!
น่ากลัวจังเลยยังให้ขอให้หายไวไวนะครับเป็นกำลังใจไห้ครับ

ดุแลตัวเองดีดีละครับ:)
ลุงแวะมาเยี่ยมครับ เป็นไงมั่งครับ โทษทีนะ เมื่อวานไม่ได้ออนเลย
แล้ววันนี้เป็นไงมั่งครับ อาการดีขึ้นบ้างไหมเอ่ย มาเล่าให้เพื่อนฟังหน่อยนะ
อย่างที่ว่า เคสแบบนี้ เกิดขึ้นยากมาก แล้วเพิ่งจะเคยมีไม่กี่คนเอง คืออาการเลือดคั่ง
แล้วเพิ่งจะหาทางออกเจอ อาจเป็นได้ว่า เลือดเสียมันหางทาออกอยู่ จนมาเจอ แผลที่เพิ่งตัดไหม
แล้วแผลมันยังไม่สนิทดี มันเลยทะลักออกมาเลย ถามว่า มีคนเคยเป็นไหม ....มีครับ
น้องหวานไงครับ เลือดไม่หยุด เป็นทางเลย เป็นอยู่ 3 วันแหนะ ก็รับกลับไปหาหมอ
ให้หมอดูอาการ แล้วรักษากันไป ไงก็อดทนหน่อย มันไม่ได้หนักหนาเท่าไหร่ เดี๋ยวก็ดีเองครับ
แล้วมีอะไร ก็รีบไปหาหมอเลยครับ หมอดูแลเราอย่างดีแน่นอน ลุงเอาใจช่วย ... สู้ๆ นะ
209#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 10:25:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับผม แล้วพี่ตอนนี้เป็นไงมั่งครับ อาการ ดีขึ้นยังครับ  หายอยุ่แล้วครับต้องใช้เวลาหน่อยหนึ่งวันมันก็นา ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-10-29 20:34

ขอบคุณนะครับตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วต้องดูแลตัวเองดีๆ เดี๋ยวเย็นนี้ไปให้หมอดูแผลอีกรอบครับ
210#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 10:25:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่ากลัวจังเลยยังให้ขอให้หายไวไวนะครับเป็นกำลังใจไห้ครับ

ดุแลตัวเองดีดีละครับ:) ...
ต้นฉบับโพสโดย nattawat129 เมื่อ 2009-10-29 20:40

ครับ..ขอบคุณมากตอนนีอาการเริ่มดีแล้วเดี๋ยวไปให้หมอเช็คอีกที
211#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 10:28:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลุงแวะมาเยี่ยมครับ เป็นไงมั่งครับ โทษทีนะ เมื่อวานไม่ได้ออนเลย
แล้ววันนี้เป็นไงมั่งครับ อาการดีขึ้นบ้า ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-10-30 09:16

ลุง...ไม่คิดไม่ฝันว่าจะเกิดกับตัวเองเหมือนกัน...ตอนนี้อาการเรอ่มดีแล้วครับรอให้แผลข้างในมันยุบบวมไปก่อนคงต้องใช้เวลา...เดี๋ยวเย็นนี้จะไปหาหมอเช็คอาการอีกที...ขอบคุณกับกำลังใจนะครับ...ไม่ท้อนะ สู้ สู้ ตลอดและต้องดูแลตัวเองเพิ่มมากขึ้น
ปล.ไปหาหมอแล้วอาการเป็นงัยเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ
213#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 11:26:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้ๆ
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-10-30 11:23

ครับ...พี่หนึ่งไม่ท้อล่ะสู้เต็มที่...เย็นนี้จะหาหมออีกทีหนึ่งเช็คดูอาการอีกครั้งหน่ะพร้อมฉีดยาด้วย
ติดตามอย่างใกล้ชิด   ขอให้หายในเร็ววันน่ะครับ เดี๋ยวตอนเย็นจะเข้ามาติดตามอีกรอบครับ
ปูเสื่อค๊าบบ

รอฟังผล

วุ้ยยย

ตื่นเต้นแทนๆ

สู้ๆคับพี่
มาเปนกำลังใจหั้ยหายไว ๆ นะคะ

ของพี่ต้องดูแลตัวเองเป็นสองเท่าแร่ะอ่าเนอะ

เง้อออ    ไงก้ออย่าท้อ อย่านอย นะจร้า
217#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 21:11:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปูเสื่อค๊าบบ

รอฟังผล

วุ้ยยย

ตื่นเต้นแทนๆ

สู้ๆคับพี่
ต้นฉบับโพสโดย Touki เมื่อ 2009-10-30 11:39

คร้าบ...เรื่องเล่าค่ำนี้ หุหุ
218#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 21:11:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาเปนกำลังใจหั้ยหายไว ๆ นะคะ

ของพี่ต้องดูแลตัวเองเป็นสองเท่าแร่ะอ่าเนอะ

เง้อออ    ไงก้ออย่าท้อ อย่านอย น ...
ต้นฉบับโพสโดย tamaji เมื่อ 2009-10-30 13:45

ขอบคุณครับ tamaji กำลังใจเพียบจะท้อได้งัยอ่ะครับ
219#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 21:18:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับ...เพื่อนสมาชิกหลังจากเกิดเหตุการณ์อันเลวร้ายและไม่คาดฝัน...วันนี้กลับไปหาหมอเฉลิมเพื่อฉีดยาแก้อักเสบเข้าเส้นวันที่ 2 อีกครั้ง หลังจากนั้นให้หมอดูอาการ...หมอกบอกว่าแผลที่มันปูดออกมาจากจมูกตอนนี้เลือดแห้งหมดแล้วรออย่างเดียวให้มันยุบคงใช้เวลาประมาณ 10 วันครับ...ตอนนี้ก้อต้องทำความสะอาดแผลดีๆอย่าให้ติดเชื้อเด็ดขาด...พอฟังอย่างนี้ใจชื้นมาบ้างครับว่าจมูกของผมคงดีขึ้นเรื่อย ๆ หมอบอกว่า case ของผมเป็นคนที่ 2 ในรอบปีที่เป็นแบบนี้แย่เลยนะครับ...ซึ่งมาเกิดกับผมหน่ะ..แต่ไม่เป็นไรครับใจสู้ซะอย่าง...ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะครับ...แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาเอารูปมาลงว่าแผลที่ปูดออกมาสาเหตุเกิดจากอาการเลือดคลั่งในจมูกเป็นอย่างงัย
ปล.ขอให้ทุกคนเข้มแข็ง...และอย่าท้อในการทำศัลยกรรมนะครับ สู้ สู้ เพื่อความสวย ความหล่อ:)
เย้ๆๆๆๆๆ

กัวว่าน้องชายพี่จะไม่มีจมูกซะแว้วววว

รักษาจมูกไว้ให้ดี ดั่งเกลือรักษาความเค็มน่ะคราฟ

อัพรุปด้วยคราฟๆๆๆ
ดีใจด้วยครับพี่   เฮ่อโล่งอกไปที ดูแลความสะอาดเยอะๆๆน่ะครับ แต่ผมอยู่กรุงเทพได้ถึงวันจันทร์อ่า เพราต้องบินแล้วก็สาธุ อ่าให้มันติดเชื้อ ผมชอบคิดมากครับ  555  พรุ่งนี้ไปตัดไหมเดี๋ยวมาอัพเดท
222#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 23:33:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีใจด้วยครับพี่   เฮ่อโล่งอกไปที ดูแลความสะอาดเยอะๆๆน่ะครับ แต่ผมอยู่กรุงเทพได้ถึงวันจันทร์อ่า เพราต้อง ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-10-30 23:28

อย่าคิดมากครับ...ตัดไหมแล้วคุยกับคุณหมอเต็มที่เลยนะอยากรู้อยากถามอะไรเตรียมไว้เลย สู้ สู้ ครับสุดหล่อ
223#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-30 23:35:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เย้ๆๆๆๆๆ

กัวว่าน้องชายพี่จะไม่มีจมูกซะแว้วววว

รักษาจมูกไว้ให้ดี ดั่งเกลือรักษาความเค็มน่ะคราฟ

อัพร ...
ต้นฉบับโพสโดย southsiam เมื่อ 2009-10-30 21:39

กลัวจมูกเน่าเหมือนกันอ่ะพี่ข่าน...ฟ้ายังเป็นใจแต่อดไปงานพี่ข่านเลยอ่ะ คริคริ
ดีขึ้นก็ดีแล้วครับ สบายใจแล้วนะ สู้ๆ ครับ เพื่อดั้งของเรา
ดีจัยด้วยนะคะ   จะได้ใจชื้นขึ้นเปราะนึง

อิ อิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้