เจ้าของ: long9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ร้อยไหมละลาย ที่ Amed เจอปัญหาใครรู้ช่วยทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
ถ้าเป้นม้า ไม่มานั้งเถียงคุณ แบบนี้หรอกค่ะ อีกอย่างไม่ได้เชียร์ค่ะ ขึ้นไปอ่านน่ะค่ะ ไม่มีประโยคไหนที่เชียร์น่ะค่ะ ประเด็นมันอยู่ที่ บอกว่าเคยไปทำมา แต่ฟิลเลอร์ เจ็บกว่า และเราก้บอกว่าทำกับหมอ อะไร ไม่ทราบว่าเชียร์ ตรงไหน อีกอย่างน่ะ เราสมัครเพื่อเข้ามาดูที่เพื่อนๆรีวิว และแนะนำ ปรึกษากัน ขอโทษล่ะกันน่ะค่ะทั่เข้ามาใหม่ยอดวิว ยอดโพสต์มันน้อยเกินไป จะได้ถาม admin ว่าต้องสะสมไห้เป็นดั้งโด่งเข้าเส้นก่อน ถึงแสดงความคิดเห็นได้  คุณนี้ใจแคบเนอะ..ยั่งงี้ชีวิตจะลำบากน่ะค่ะ ถ้ามีปัญหากับเรา เอาเบอร์ โทรคุยก้ได้ค่ะ ..ต้องขอโทษที่เข้ามายุ่งกับกระทู้เรียกร้องความน่าสงสารของคุณน่ะค่ะ วันหลัง พิมพ์ บอกมาเลยค่ะ ว่า"กรุณาพิมพ์ข้อความเห็นใจได้อย่างเดียว"...........จบน่ะค่ะ ถ้าไม่จบซิปคุยมาน่ะค่ะ
ถ้าร้อยไหมแล่ว มันเจ็บขนาดนั้น ก็อย่าไปทำอะไรกับหน้าคุณเลยน่ะค่ะ .......เหอๆอยากดูดีแต่กัวเจ็บ..
178#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-10 08:49:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rangermeaw เมื่อ 2013-1-4 16:39
ถ้าร้อยไหมแล่ว มันเจ็บขนาดนั้น ก็อย่าไปทำอะไรกับหน้ ...

พอดีผมหน้าไม่ได้หนาหรือด้านเท่าคุณไง ภาษาไทยคำว่าไม่เจ็บ คือ ไม่รู้สึก
ถ้าเจ็บก้อบอกว่าเจ็บ บอกออกมาเป็นระดับความเจ็บยังดีกว่า
อย่างเจ็บเท่ามดกัด เจ็บเท่านั้น เท่านี้ ก้อบอกไป
นี่คุณบอกว่าไม่เจ็บ มันดูเฟคไปหน่อยนะครับ
แล้วถ้าหนังหน้าคุณดีก้อคงไม่ต้องไปร้อยไหมเหมือนกัน
อย่ามากัดคนอื่น ไปกัดคนในครอบครัวเถอะ ผมไม่ใช่เพื่อนเล่นคุณ
ต้นฉบับโพสต์โดย long9 เมื่อ 2013-1-10 08:49
พอดีผมหน้าไม่ได้หนาหรือด้านเท่าคุณไง ภาษาไทยคำว่า ...

ดิชั้นก็ไม่มีเพื่อน นิสัยแบบคุณ หรอกค่ะ อีกอย่าง เจ็บเท่ามดกัด ดิชั้นไม่พูดหรอก... เด็กจริงๆ .... เหอๆๆ แต่ดิชั้นคิดว่า หนังหน้าดิชั้นดูดีกว่าคุณน่ะค่ะ ดูจากรูป คุณ แล้ว น่าสงสาร...
หายไวๆน่ะค่ะ กำลังคิดจะไปร้อยพอดีเลยค่ะ ดีน่ะค่ะเข้ามาเจอกระทู้นี้ก่อน ขอบคุณมากเลยค่ะ
181#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 15:07:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rangermeaw เมื่อ 2013-1-10 16:39
ดิชั้นก็ไม่มีเพื่อน นิสัยแบบคุณ หรอกค่ะ อีกอย่าง เจ ...

สงสารตัวเองเถอะคาฟ พอดีกรูหายแล้ว แต่ระวังหน้ามรึงจะพังนะขอเตือน
182#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 15:12:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Rangermeaw เมื่อ 2013-1-10 16:39
ดิชั้นก็ไม่มีเพื่อน นิสัยแบบคุณ หรอกค่ะ อีกอย่าง เจ ...

ขอโทษนะ หน้าคุณผมก้อยังไม่เห็น เห็นว่าร้อยไปเกือบแสน คนหน้าเชี้ยน่าดูเลย
ผมเข้ามาเป็นวิทยาทาน บอกเพื่อนๆให้ระวังการร้อยไหม
แต่คุณไร้มารยาท เข้ามาป่วน และมาสมหน้าหน้า
ตอนนี้ผมหายเป็นปกติแล้ว แต่ระวังหน้าคุณจะพัง เพราะนิสัยสันดาน ต่ำ ไร้การศึกษาแบบนี้
ถึงไปร้อยไหมหรือทำศัลยกรรม ก้อคงหาผัวไม่ได้หรอก หน้าเชี้ย นิสัยยังสัตว์อีก
183#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-11 15:14:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นิสัยต่ำจังเนอะ หาเรื่อง สมน้ำหน้าคนอื่น ระวังหน้าจะพังนะ คนสันดานต่ำ
ภูมิใจ น่าดูเลยน่ะค่ะ ด่าผู้หญิงเนี้ย สงสัยที่บ้านจะไม่ได้สั่งสอนเกี่ยวกับสมบัติผู้ดี พูดกรูมรึง ดิชั้นไม่ได้พูดแบบนั้นกับคุณเลยสักนิด คุณคงยอมรับความคิดคนอื่นไม่ได้ล่ะสิ โถ่.....อีกอย่าง ดิชั้นเต็มใจทำเสียไปเกือบ แสน แล้ว ทำไมหรอค่ะ.?... ดิชั้น มีเงิน มีงานการดี แล้วคุณจะทำอะไรดิชั้นหรอค่ะ อย่ามาขู่เลยค่ะ.....การพูดจาก็บอกถึงการศึกษาที่ได้เรียนมาแล้ว หรือ การศึกษาไม่ได้ช่วยอะไรค่ะ..อย่าพูดเยอะอีกเลยค่ะ เพราะคนอื่นจะเห็นสันดานคุณ จิงๆ ......จบ....
ต้นฉบับโพสต์โดย long9 เมื่อ 2013-1-11 15:12
ขอโทษนะ หน้าคุณผมก้อยังไม่เห็น เห็นว่าร้อยไปเกือบแ ...

กรุณาขึ้นไปอ่านตั้งแต่ที่ดิชั้นตั้งกระทู้กับคุณน่ะค่ะ ไม่มีประโยคไหนเลยที่สมน้ำหน้าคุณ บอกว่าสู้ๆด้วยซ้ำค่ะ อ่านให้ระเอียดก่อนที่จะด่าคนอื่นน่ะค่ะ..
เมื่อวานไปมาเเล้วเอเมดเนี่ย เหนมีโปร 19,000 ไม่จำกัดเส้นเลยลองไปถามรายละเอียดดู เเต่คลินิกดูไม่น่าทำเลย ผมถามรายละเอียด ก้อพยายามจะยุให้จองให้ได้ ถามใช้ใหมยี่ห้ออะไรก้อบ่ายเบี่ยงไม่ตอบ พอถามย้ำ พนักงานคนข้างๆเหมือนอยากจะตัดบท ก้อตะคอกสอดขี้นมาเลยคับ "ไม่ทราบค่ะ จองคิวไว้เเล้ว วันที่ทำไว้ถามคุณหมอนะคะ" ผมงี้งงเลยจะให้เราจ่ายตัง ไหมยี่ห้ออะไร ดีมั้ยเรายังไม่รู้เลย ผมงี้เดินออกเลย ผมไม่เเปลกใจเลยเรื่องที่คุณ จขกท โดนมาเนี่ย
เราไปทำที่ยศสินีคลินิกมา ก่อนทำหมอ ยศสินีบอกทุกคนต้องมีช้ำต่างที่มากน้อย เจ็บเพราะมันเข็มทิ่มและหลายเข้มด้วย (แต่พนักงานในร้านบางคนบอกไม่เจ็บ พนง.มันโม้) พอคุยกับหมอบอกเจ็บทุกคนแต่บางจุดที่ไหมเฉี่ยวเส้นเลือดฝอย เราระบม 1 วันกินพาราหายหมอแนะทานอาหารอ่อน 2-3 วันมียาลดอักเสบ รุ่งขึ้นหายเจ็บ 7 วันหายช้ำ(ทารองพื้นหรือแป้งกลบก็เอาอยู่) ตอนนี้หน้าเรียว สวยกระชับพอใจนะ แต่คิดว่าถ้าใครบอกไม่เจ็บเลยไม่จริงแน่ๆ ของเราๆรับได้เพราะหมอบอกก่อนทุกอย่าง ไหมทะลุก็บอกมีในบางคน แต่เราไม่มีอ่ะ ยังไงก็เปนกำลังใจ จขกท นะตัวเองคงไปผิดที่ ผิดหมอผิดเวลาอ่ะ แต่ขอบคุนที่เล่าเปนอุทาหร ขอให้ดีวันดีคืนนะคะ
ถือว่าแชร์ประสบการณ์นะคะ สู้ๆ ยังไงเรียกร้องความรับผิดชอบนะคะ
ม้าเยอะจริงจริ๊งงงงงง เบื่อจัง
หน้าม้าเยอะจริงๆด้วย  แฮ่ะ - -

มันคงจะทะลุค่ะไปให้คุณหมอดูดีกว่านะค่ะ ดิฉันร้อยไหมมาทั้งหน้าร้อยสี่สิบเส้นไม่มีปัญหาเลยค่ะ มีเขียวช้ำบ้างนิดหน่อยค่ะ
เคสที่มีปัญหา แนะนำว่าถ่ายรูปไว้ แล้วบอกคลีนิคว่าจะเอาไปฟ้อง สคบ. รับรองได้เงินคืนแน่นอนค่ะร้านพวกนี้จะได้ไม่ทำมั่วๆอีก
เราก้อเคยไปคุยกะหมอที่ amed ค่ะ ค่าใช้จ่ายสูงมากๆๆ เก่งหรือเปล่าก้อไม่รู้ ได้แค่โฆษณาชวนเชื่อ
เราเลยตัดสินใจทำอีกที่ราคาพอรับได้ ที่ Pleroma Clinic และร้อยไหมไปด้วยเรย สัปดาห์แรกอักเสษหน้าบวมๆ นะค่ะแต่พอสัปดาห์ต่อมาค่อยดีขึ้น แต่หน้าก้อยังมีปมเส้นไหมอยู่ ถ้าเอามือลูบแรงๆ ถึงค่อยจะเห็น และหลังจากผ่านไป2-3 เดือนปมนั้นก้อหายไป สรุปง่ายๆ เราว่าร้อยไหมมันก้อไม่ได้ช่วยมากมายนะ แค่ตึงขึ้นมาหน่อย หรือเป็นเพราะชั้นใต้ผิวอักเสบก้อไม่รู้ผิวเลยดูตึงๆ

บังเอิญเราไปเจอคลิปนี้จากสมาคมแพทย์ผิวหนัง-ร้อยไหม ไขความจริง ลองดูกันนะค่ะ
มีความรู้เรื่องนี้ขึ้นมาเยอะเลย
http://www.youtube.com/watch?v=1TxofwH26-g  
ไม่รู้จะดูลิงค์นี้ได้หรือเปล่า ลองส่งอีกครั้งค่ะ ^^

http://www.youtube.com/watch?v=1TxofwH26-g
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ค่ะ ขอบคุณสำหรับกระทู้นี้เพราะทำให้หลายๆคนเข้าใจถึงผลดี ผลเสียของการร้อยไหม ยังไงก้อขอให้หายไวๆนะค่ะ
ร้อยไหมน่ากลัวที่สุดแล้วถ้ามีปัญหา เท่าที่ดูรีวิวมา
คิดว่าจะไปทำ เลยอ่านหาความรู้ หลายๆที่ เพิ่มความมั่นใจ อ่านเจอกระทู้นี้ ขอบคุณนะคะที่แชร์ประสบการ์เป็นอุทาหร์
เป็นกำลังใจให้คับ
รู้อย่างนี้ไม่ไปที่นี่ดีกว่า มีคนรู้จักเขาเป็นแฟนหมอทำคลินิกเกี่ยวกับพวกนี้เหมือนกันเขาบอกว่าในเว็บอย่าไปเชื่ออะไรมากเพราะบางกระทู้เขาอาจทำสื่อโฆษณาคลินิคเขาเองให้ดูดี แต่ผลงาน........... (เป็นข้อเตือนใจนะค่ะ)
่น่ากลัวเหมือนกันมันปูดขึ้นเลยอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้