เจ้าของ: McM
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เวลาแห่งการรอคอย...คุณหมอเฉลิมจัดให้คร้าบ 19/10/2009(รูปล่าสุดหน้า 101)

[คัดลอกลิงก์]
แวะมาเยี่ยมอ่ะ หล่อแล้วอ่ะ
เอาผ้าปิดไว้บอกว่าเป็นหวัดดิเนียน
ได้ข่าวว่า กำลังระบาดอีกรอบ

เป็นนกรู้อะป่าว แบบว่ารู้ก่อนล่วงหน้า

คิคิคิคิ
เมื่อวานเพื่อนทักกอล์ฟด้วยคับพี่

ว่าไปทำจมูกมาเหรอ

คือเพื่อนมันทำแคชเชียร์ในเซเว่นอะ

มันทักดังมาก

คนหันมาดูทั้งเซเว่นเลย

มันอายๆ ยังไงไม่รุ้

เหอๆ

แต่คัยรู้กอล์ฟก้อเฉยๆนะคัฟ

แต่ไม่รู้ทำไงเมื่อวานมันต้องอาย

ช่วยบอกผมทีค๊าบพี่ว่าทำมายกาน

สงสัยตัวเอง

งิงิ
ไปออฟฟิศแล้วยังเอยย ---------------------- ใหนๆๆเล่าให้ฟังดิ มีเค้าทักว่างัยมั่ง

ตื่นเต้นแทนจังคราฟ
เป็นไงบ้างครับทำงานวันแรก
182#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 16:35:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปออฟฟิศแล้วยังเอยย ---------------------- ใหนๆๆเล่าให้ฟังดิ มีเค้าทักว่างัยมั่ง

ตื่นเต้นแทนจังคราฟ ...
ต้นฉบับโพสโดย southsiam เมื่อ 2009-10-29 16:04

งานเข้าเลยครับพี่ข่านวันนี้ผมเลยไม่ได้ไปทำงานเลยอ่ะ..เกิดเรื่องจนได้เมื่อคืนตอนทุ่มจู่ๆจมูกก้อเกิดมีเลือดไหลออกมาแทบไม่หยุดยิ่งกว่าเลือกกำเดาอีกนะครับทั้งบ้านตกใจกันหมดว่าเกิดอะไรขึ้นผมก้อไม่รู้ตัวเองเหมือนกันพยายามห้ามเลือดก้อไม่หยุดสักทีกว่าจะหยุดได้เกือบ สี่ทุ่มอ่ะครับเกือบได้ไปหาหมอแล้วจมูกนี่แดงเอามากๆ ....พอเช้าวันนี้เลือดแข็งเกาะบริเวณขอบจมูกเต็มไปหมด...เห็นท่าทางไม่ดีเลยรีบไปหาเฉลิมอ่ะครับทั้งพี่แดงและพนักงานในคลินีคตกใจมากว่าเกิดอะไรขึ้นเขาถามว่าไปกระแทกอะไรมาหรือเปล่าถึงได้เป็นแบบนี้ผมบอกว่าไม่ได้ทำอะไรเลยจู่ๆเลือดมันก้อไหลมาเองอ่ะ...จนต้องทำความสะอาดแล้วรอเจอหมอครับ...หมอบอกผมว่าอาการของคุณเป็นน้อยมากจมูกเกิดอาการติดเชื้อแล้วเลือดคั่งจนมันแตกออกมาผมฟังแล้วตกใจเลยหมอบอกว่าตอนแรกอาการของผมหายเร็วกว่าคนอื่นและเลือดไม่ค่อยออกด้วยแต่กลับกลายว่าเลือดมันมาออกทีหลังเห็นเลือดแล้วขาอ่อนเลยครับ...ตรงแผลที่ผ่าตัดเนื้อมันยื่นออกมาเลยบวมมาก..จนวันนี้หมอต้องฉีดยาให้แล้วรอดูอาการพรุ่งนี้มาฉีดซ้ำอีกรอบแล้วยาฆ่าเชื้อมาทานป้องกันจมูกอักเสบไปมากกว่านี้พึ่งกลับมาจากคลินีคนะครับ...เฮ่อทำไมโชคร้ายจังนึกว่าจมูกจะหายแล้วนี่
183#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 16:37:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานเพื่อนทักกอล์ฟด้วยคับพี่

ว่าไปทำจมูกมาเหรอ

คือเพื่อนมันทำแคชเชียร์ในเซเว่นอะ

มันทักดังม ...
ต้นฉบับโพสโดย Touki เมื่อ 2009-10-28 22:48

ไม่หรอกเค้าแค่ตกใจอย่าคิดมากซิครับ...พี่ซิมีเรื่องอีกจนได้อ่านจากรีวิวนะ..เซ็งมาก
งานเข้าเลยครับพี่ข่านวันนี้ผมเลยไม่ได้ไปทำงานเลยอ่ะ..เกิดเรื่องจนได้เมื่อคืนตอนทุ่มจู่ๆจมูกก้อเกิดมี ...
ต้นฉบับโพสโดย McM เมื่อ 2009-10-29 16:35

อ่านแล้วน่ากลัวอ่ะ

ยังไงก็หายไวๆนะครับ เป็นห่วง
185#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 16:42:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-10-29 16:40

ครับพี่หนึ่ง...ผมกลัวมากเลยไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นอ่ะ..ตอนนี้รอดูอาการอย่างและอย่าให้จมูกติดเชื้อเด็ดขาด....ขอบคุณกับกำลังใจนะครับ
เห้ยยย

อ่านแล้วตกใจเหมือนกัน เลยย

นี้เป็นเคสแรกมั้งที่เจอในแว้ปนี้

นายลองประคบเย็นดูดิ  บางทีอากาศร้อนน ทำให้เลื่อดไหลได้ง่าย

โหหหห เหลือเชื่อจิงๆๆ   

ปล  ของผมก็ต้องนานตากแอร์ น่ะช่วงนี้ ให้สิวไม่บวมเหมือนกัน คิดว่าความเย็น หรือ ประคบเย็นพอช่วยได้มั่งน่ะคราฟ

ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-10-29 16:40

เราหากระทู้นายไม่เจอ  --------------- อยู่ใหนฟ่ะ
น่ากลัวจัง  หายไวๆๆน้าาาาา  สู้ๆๆนะครับบบบบ
ครับพี่หนึ่ง...ผมกลัวมากเลยไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นอ่ะ..ตอนนี้รอดูอาการอย่างและอย่าให้จมูกติดเชื้อเด็ดขาด.... ...
ต้นฉบับโพสโดย McM เมื่อ 2009-10-29 16:42

อย่าลืมทานยาให้ตรงเวลาด้วยนะครับ

ทำความสะอาดแผลดีๆ แล้วก็อย่าไปจับมันบ่อยล่ะ
190#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 16:49:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่ากลัวจัง  หายไวๆๆน้าาาาา  สู้ๆๆนะครับบบบบ
ต้นฉบับโพสโดย M... เมื่อ 2009-10-29 16:47

ครับ....ขอบคุณกับกำลังใจนะครับ
191#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 16:53:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห้ยยย

อ่านแล้วตกใจเหมือนกัน เลยย

นี้เป็นเคสแรกมั้งที่เจอในแว้ปนี้

นายลองประคบเย็นดูดิ  บางทีอากาศร้ ...
ต้นฉบับโพสโดย southsiam เมื่อ 2009-10-29 16:46

ครับพี่ข่าน...ผมก้อพึ่งกับตัวเองอ่ะไม่น่าเชื่อว่าจะเกิดกับผมได้...หมอบอกน้อยมาก...อาการที่จะเจอแบบนี้...จมูกทำท่าจะทีตอนต้นนะแต่เลือดมาระเบิดออกตอนหลัง...แต่ก้อต้องทำความสะอาดมาก ๆ สู้ สู้ ครับ...ขอบคุณกับกำลังใจนะครับ
192#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 16:55:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อย่าลืมทานยาให้ตรงเวลาด้วยนะครับ

ทำความสะอาดแผลดีๆ แล้วก็อย่าไปจับมันบ่อยล่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-10-29 16:49

ครับพี่หนึ่งตอนนี้ต้องดูแลพิเศษแล้วหมอบอกว่า...อีกสิบวันแผลที่มันปูดขึ้นในจมูกจะยุบลง...และอย่าให้เลือดออกเด็ดขาด
193#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 17:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งานเข้าเลยครับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน..เกิดเรื่องจนได้เมื่อคืนตอนทุ่มจู่ๆจมูกก้อเกิดมีเลือดไหลออกมาแทบไม่หยุดยิ่งกว่าเลือกกำเดาอีกนะครับทั้งบ้านตกใจกันหมดว่าเกิดอะไรขึ้นผมก้อไม่รู้ตัวเองเหมือนกันพยายามห้ามเลือดก้อไม่หยุดสักทีกว่าจะหยุดได้เกือบ สี่ทุ่มอ่ะครับเกือบได้ไปหาหมอแล้วจมูกนี่แดงเอามากๆ ....พอเช้าวันนี้เลือดแข็งเกาะบริเวณขอบจมูกเต็มไปหมด...เห็นท่าทางไม่ดีเลยรีบไปหาเฉลิมอ่ะครับทั้งพี่แดงและพนักงานในคลินีคตกใจมากว่าเกิดอะไรขึ้นเขาถามว่าไปกระแทกอะไรมาหรือเปล่าถึงได้เป็นแบบนี้ผมบอกว่าไม่ได้ทำอะไรเลยจู่ๆเลือดมันก้อไหลมาเองอ่ะ...จนต้องทำความสะอาดแล้วรอเจอหมอครับ...หมอบอกผมว่าอาการของคุณเป็นน้อยมากจมูกเกิดอาการติดเชื้อแล้วเลือดคั่งสะสมไว้จนมันแตกออกมาผมฟังแล้วตกใจเลยหมอบอกว่าตอนแรกอาการของผมหายเร็วกว่าคนอื่นและเลือดไม่ค่อยออกด้วยแต่กลับกลายว่าเลือดมันมาออกทีหลังเห็นเลือดแล้วขาอ่อนเลยครับเลือดสีดำปี๋เลย...ตรงแผลที่ผ่าตัดเนื้อมันยื่นออกมาเลยบวมมาก..จนวันนี้หมอต้องฉีดยาเข้าเส้นเลือดให้แล้วรอดูอาการพรุ่งนี้มาฉีดซ้ำอีกรอบแล้วให้ยาฆ่าเชื้อมาทานป้องกันจมูกอักเสบไปมากกว่านี้พึ่งกลับมาจากคลินีคนะครับ...เฮ่อทำไมโชคร้ายจังนึกว่าจมูกจะหายแล้วนี่
ปล.สำหรับผู้ที่ทำจมูกดูลสุขภาพดูและจมูกดีๆ นะครับ ทำตามขั้นตอนทุกอย่างด้วย...เดี๋ยวอาการจะเป็นเหมือนผม สู้ สู้ นะครับทุกคน
แอบมาอ่าน
น่ากลัวอ่ะ แล้วถึงกับต้องเอาออกไหม
หรือรอดูอาการ หายไวๆนะ
เพ่อนเค้า เคยถอดเสื้อ แล้วมือกะแทกจมูก
เลือดไหลเลย
195#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 17:08:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอบมาอ่าน
น่ากลัวอ่ะ แล้วถึงกับต้องเอาออกไหม
หรือรอดูอาการ หายไวๆนะ
เพ่อนเค้า เคยถอดเสื้อ แล้วมือกะแทกจ ...
ต้นฉบับโพสโดย swinggirl เมื่อ 2009-10-29 17:06

ขอบคุณครับสำหรับกำลังใจ...ตอนนี้รอดูอาการก่อนครับ...แย่จัง
จะมาเยื่ยมอีกน่ะคราฟ

ระวังจมูกๆๆหนอ่ยละกัน ไม่ต้องเดินมากเนอะ  

นิ่งๆๆไว้ก่อนนายตอนนี้เดียะเเผลมันสะเทีอน นะคราฟ

ปล อยากหล่อ ก็ต้องทน ครับ
197#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 19:46:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะมาเยื่ยมอีกน่ะคราฟ

ระวังจมูกๆๆหนอ่ยละกัน ไม่ต้องเดินมากเนอะ  

นิ่งๆๆไว้ก่อนนายตอนนี้เดียะเเผลมันสะเ ...
ต้นฉบับโพสโดย southsiam เมื่อ 2009-10-29 17:21

คร้าบพี่ข่าน...ตอนนี้ระวังตัวเองเพิ่มมากขึ้นจริงๆ อาการเป็นงัยต่อจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ
โอววววว   หายเร็วๆน่ะครับพี่ กลัวเหมือนกันครับเพราะของผมก็หายเร็วเหมือนกัน   ตอนนี้ก็คันๆๆจมูกอ่าครับ ตรงบริเวณที่ทาบัวหิมะจะแพ้เปล่าไม่รู้
199#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-29 20:03:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอววววว   หายเร็วๆน่ะครับพี่ กลัวเหมือนกันครับเพราะของผมก็หายเร็วเหมือนกัน   ตอนนี้ก็คันๆๆจมูกอ่าครับ ตร ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-10-29 20:01

ดูและดีๆนะครับ...อย่าให้จมูกกระทบกระเทือนเด็ดขาด...ด้วยความปราถนาดี
ครับขอบคุณครับ ผมเคสเดียวกับพี่เลยคือไม่ช้ำไม่บวมาก  แล้วมันก็ยุบเร็ว  แต่ไม่ช้ำตรงปลายจมูกน่ะครับ  อาจจะเป็นเพราะว่าพี่ล้างหน้าแล้วแผลมันโดนน้ำเปล่าครับมันเลยติดเชื้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้