เจ้าของ: wanapa2000
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ทำปากบางกับหมอพีเมื่อวาน หมอเย็บปากล่างซ้ายขวาไม่เท่ากันปากจะเบียวมั้ยคะ

[คัดลอกลิงก์]
151#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 11:16:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนแรกก็ดีใจที่ปากล่างกำลังจะหาย แต่ต้องมากลุ้มใจต่อกับไตที่ปากเนี่ยนะ ทั้งใหญ่ทั้งแข็งแบบนี้แล้วเมื่อไร่มันจะสลายล่ะเนี่ย เฮ้อ.....เศร้า
เห็นมั้ยครับ  เริ่มดีขึ้นแล้ว แผลก็ดีขึ้นมาก   เรื่องไตและความตึงจะยังอยู่กับเราไปอีกเป็นเดือนๆ ครับ ใจเย็นนะ
แผลดีขึ้นกว่าตอนแรกมากเลยหายไวๆนะค่ะ เราติดตามการอัพเดทของคุณอยู่นะ สู้ๆ
ตามอ่าน โพสต์ บ่อย ๆนะจ๊ะ
มาเยี่ยมค่ะ หายไวๆนะคะ
156#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 12:15:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ  เพื่อนที่ทำปากแล้วความกว้างของปากเล็กกว่าเดิมหรือเท่าเดิมคะ มีใครเป็นแบบเราบ้าง แล้วทำยังงัยกันบ้างเราพูดไม่ค่อยถนัดเลยมันรั้งไปหมด  เรานวดปากบนจนมันระบมเมื่อวานไข้ขึ้นเลย นวดทีก็เจ็บทีไม่มีทีท่าว่าจะนิ่มลงเลย เพื่อน ๆ มีคำแนะนำอะไรดี ๆ บ้างมั้ยคะ
ไปกำลังใจให้น่ะค่ะ ตอนแรกกะทำกับคุณหมอพีเหมือนกัน แต่ไม่กล้าแล้วอ่ะ เจอ 2 เคสหน้ากลัวทั้งคู่เลย
อัพรูปให้ดูอีกสิค่ะ ดีขึ้นไหมค่ะ
อัพรูปให้ดูอีกสิค่ะ ดีขึ้นไหมค่ะ
160#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 16:04:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปธุระพึ่งกลับมาค่ะ จะโพสรูปของวันนี้เลยนะคะ
วันที่ 30

รูปตอนยิ้มเห็นมุมปากบนด้านขวาไหมคะ มันเป็นคราบดำ ๆ เหมือนปากลอก ตรงนั้นเป็นไตใหญ่มากเราบีบ ๆ จนเป็นแบบนี้ ไม่รู้ว่ามันช้ำหรือเปล่านะ แต่เจ็บทุกครั้งที่นวดเลย จับแล้วก็ท้อใจทั้งใหญ่ทั้งแข็งแบบนี้มันจะเล็กลงได้หรอ ปากบนก็รั้งทั้งปากเลย
    เพื่อนๆ จะทำกับหมอคนไหนหาข้อมูลดี ๆ นะคะ ถ้าเราได้อ่านกระทู้ของคุณเกือบตายเพราะศัลยกรรมเราคงทำกับหมอภูดีกว่า ตอนนี้ได้แต่แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปเรื่อย ๆ ค่ะ
    ปากล่างยังแสบ ๆ อยู่เพราะแผลยังปิดไม่สนิท เลยนวดไม่ได้ เราว่าการนวดนี่มันทรมานมากเลยนะ เจ็บสุด ๆ เลย ปากระบมไปหมด ตอนนี้ไม่กล้านวดแรงกลัวไข้ขึ้นอีกอ่ะ
ของผมยิ้มไม่ได้เป็นเดือนอะครับ อย่าคิดมากนะ เย็นไว้ๆ
เอาใจช่วยนะจ๊ะ หายเร็ว ๆนะ ดีขึ้นแยะเลย
163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 20:07:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ตอนนี้นวดปากให้เบาขึ้นแต่ถี่ๆ ไม่ตะบี้ตะบันนวดแบบคราวที่แล้วอีกแล้ว วันนี้ปากไม่ระบมนะ แต่ปากล่างยังแสบอยู่ มันแสบร้อนยังงัยไม่รู้ก็เลยเอายาป้ายปากมาทาก็เย็นขึ้นเยอะเลย เมื่อไหร่จะหายซักทีแสบมาตั้งหลายวันแล้วอ่ะ
  คุณ musicbug ยิ้มได้ตอนกี่เดือนคะ

แสดงความคิดเห็น

เกือบ 2 เดือนอะครับ ถึงจะยิ้มสุดได้จริงๆ  โพสต์ 2012-4-20 22:13
164#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-20 20:10:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากการที่แสบปากล่างทำให้พูดเป็นกระเหรี่ยงเหมือนเดิมอีกแล้ว
ต้นฉบับโพสต์โดย wanapa2000 เมื่อ 2012-4-19 12:15
ขอบคุณค่ะ  เพื่อนที่ทำปากแล้วความกว้างของปากเล็กกว่ ...

ใจเยนๆค่อยๆนวดค่ะ ถ้านวดจนรู้สึกร้อนให้ประคบเย็นด้วยนะคะ ปากจะได้สวยไวๆ
เรา ก็พึ่งทำกับหมอที่เจ้าของกระทู้ทำค่ะ ได้ 2วันแล้ว
คิดเหมือนกัน ได้อ่านกระทู้เกือบตายเพราะปาก แต่ไปมัดจำค่าทำปากไว้แล้ว แต่ผลงานหมอออกมาทำสวยมาก
แล้วมาเจอ เจ้าของกระทู้ยิ่งกลุ้มไปใหญ่ แต่ทำไงได้ช่วงนี้มันว่าง และมัดจำไปค่าปากแล้ว หมอภูคิวว่างมิถุนาโน้น

แต่เรารู้สึกว่าแผลเรายุบดีมากค่ะ เพิ่ง2วันเอง ไม่เจ็บ ไม่บวมเว่อร์ ยุบเป็นรูปทรง
แต่ติดตามกระทู้นี้มาตลอด ก็ยังหวั่นๆ  หวังว่าจะยุบหายดีตลอดรอดฝั่ง
....ขอให้ เจ้าของกระทู้ หายยุบไวๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้

167#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-21 18:19:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
     คุณ viss โชคดีจังค่ะ เราคงโชคร้ายมั้งที่ต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ เรื่องบวมเราไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ เราแคร์เรื่องรูปทรงมากกว่า เพราะของเรามันไม่เป็นทรงปากเลยอ่ะตั้งแต่วันแรกเลย มันบวม เบี้ยว ต่อมาด้ายหลุด แถมติดเชื้ออีก เครียดมากเลย ตอนนี้ก็ยังเบี้ยวอยู่แถมอ้าปากไม่ค่อยได้ ไตเต็มไปหมด 4 อาทิตย์กว่าแล้วแผลปากล่างยังติดไม่สนิทเลย ยังแสบๆ อยู่ บอกได้คำเดียว เศร้าค่ะ ยังไม่รู้เลยว่าถ้าหายบวมปากจะไม่เบี้ยวเหมือนที่หมอบอกหรือเปล่า 50:50 อ่ะ
      เมื่อวันก่อนดูข่าวเจ้าของร้านเสริมสวยไปฉีดโบท๊อกซ์ไม่สวยแล้วฆ่าตัวตาย เห็นแล้วเศร้าแทนเลยค่ะ เข้าใจอารมณ์ของผู้หญิงที่รักสวยรักงามนะ ตอนทำก็คาดหวังไว้เยอะไม่ได้เผื่อความผิดหวังเลย พอมันออกมาไม่ได้อย่างที่คิดเลยผิดหวังมาก รับไม่ได้ เหมือนเราร้องไห้ทุกวันเลย แต่ไม่คิดหาทางออกแบบนั้น
     ตอนนี้เราเริ่มทำใจค่ะ ไม่เครียดมาก ถ้าไม่ดีก็ค่อยแก้ไขใหม่ รอให้ปากหายบวมก่อนแล้วค่อยว่ากัน ตอนนี้เราเอาผ้าปิดปากออกแล้วนะ ก็มีคนถามอยู่เรื่อย ๆ ก็ช่างมัน เราต้องยอมรับความจริงจะเอาผ้าปิดปากปิดตลอด 1-2 เดือนคงเป็นไปไม่ได้ ตอนนี้ก็สู้ ๆ ค่ะ ให้กำลังใจตัวเอง 555
กำลังคิดว่าจะทำ เปลี่ยนใจเลย T^T หายไวๆนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
หายไวๆ นะค่าเป็นกำลังใจค่ะ
ถึงเีราไม่รู้จักกัน แต่ผมก็ขอเอาใจช่วยนะครับ  น่าเห้นใจมากๆพี่อย่าเพิ่งท้อนะ สู้ๆนะีัครับเป็นกำลังใจให้นะ
เจ้าของกระทู้เป็นไงบ้างค่ะ ดีขึ้นรึยัง? มาให้กำลังใจอีกรอบ
ยังบวมอยู่เลยค่ะ ใจเย็นๆ อยากสวยเราต้องรอ
ดีขึ้นมากแล้วนะคะ ไล่ดูจากแรกๆ จนถึงปัจจุบัน เราไม่เคยทำปากบาง เลยแนะนำอะไรไม่ได้
แต่เราเคยทำคางมาอะ ตอนทำคางช่วงอาทิตย์แรกปากเจ่อยิ่งกว่าเจ้าของกระทู้อีกคะ
เจ่อมากๆยิ่งกว่าไปตัดปากมาอีก แต่ตอนนี้ปากเข้าสู้สภาวะปกติแล้วคะ
ใช้เวลาเป็นเดือนเหมือนกันคะกว่าปากจะหายเจ่อ
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ
หายไวไว สู้ๆๆๆค่ะ
สู้สู้ค่ะ จะสวยแล้ว^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้