เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ipang เมื่อ 2011-4-22 19:30

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ipang เมื่อ 2011-4-22 19:30

เป็นกำลังใจให้นะคะ คิดจะทำกับคุณหมอเหมือนกัน วันนี้ไปปรึกษาคุณหมอมาคุณหมอให้คำปรึกษาดีมากๆ
ชอบฝีมือคุณหมอจากรูปมากๆจากการคุยด้วยค่ะ พอมาเจอปัญหานี้แอบหวั่นเล็กน้อย แต่เชื่อนะคะว่าต้องดีขึ้นแน่ๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

แสดงความคิดเห็น

แต่ทำได้เจงไม่เจงอ่ะอีกเรื่อง เพราะปากกะฝีมือไมได้ตรงกันหมดนะ  โพสต์ 2011-5-4 21:00
หมอก็ให้คำปรึกษาดีหมดแหละ มีหมอไหนไม่ดีบ้างเรื่องพูด  โพสต์ 2011-5-4 20:59
ถ้าชอบทรงจมูกสไตล์นี้ ทำไปเลยค่ะ หมอทำสวยอยู่ค่ะ  โพสต์ 2011-4-24 18:57
ทำไมเราดูรีวิวของหมอคนไหนก็มีปัญหากันทุกคนนะ  เบี้ยว ทะลุ ปลายทู่ ไม่โด่ง โด่งเกินไป สันระหว่างคิ้วโด่งไป ตัดปีกไม่เท่ากัน แผลหายช้าบวมนาน ซิลิโคนใหญ่ไป ซิลิโคนเล็กไป ขณะที่อีกคนทำหมอเดียวกัน กลับสวย หน้าเปลี่ยนไปเป็นคนละคน ชีวิตเปลี่ยนไปเลย  เฮ้อ!!!!ของแบบนี้มันแล้วแต่ดวงของใครของมัน
153#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 17:28:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oopp เมื่อ 2011-5-4 02:17
ทำไมเราดูรีวิวของหมอคนไหนก็มีปัญหากันทุกคนนะ  เบี้ย ...

อืมมม บางคนก้อว่าศัลยกรรมมันก้อเกี่ยวข้องกะดวง บางคนหัวสมัยใหม่หน่อย ก้อไม่ได้ใส่จัยเรื่องดวง บางคนแก้แล้วแก้อีก สุดท้ายก้อสวย (ส่วนใหญ่ไม่ใช่หมอเดิม)บางรีวิว ทำหมอเดียวกัน ปัญหาแบบเดียวกัน ก้อเยอะ  ก้อไม่น่าจาเกี่ยวกะดวง  หมอบางท่าน สามารถทำทรงหั้ยเข้ากะหน้าคนไข้ได้หลากหลาย ขณะที่หมอบางท่าน ก้อทำไม่ได้ ได้แต่ทรงถนัด ก้อเลยต้องแก้กันไป ไม่รู้ว่าเกี่ยวกะดวงด้วยมั้ย
แต่ที่แน่ๆๆๆ จะไปพบหมอแระพรุ่งนี้ จาหั้ยไปลดหว่างตาหั้ยต่ำกว่านี้หน่อย สูงหลอกใช้ได้เลยทีเดียว เฮ้ออออออ !!!!

เหมือนกัน หมอทำออกมาไม่ได้เลย ซิลิโคนเหลาไม่เท่ากัน และไม่โด่งอีก  โพสต์ 2011-5-4 20:55
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

เบื่อมากเลย หมอทำออกมาแล้วไม่ได้เรื่่องเลย ไม่โด่ง เหลาซิลิโคนไม่เท่ากัน และเอารูปให้ดูแล้วก็ไมได้เหมือนแบบแม้แต่นิดเดียว หากใครคิดว่าเอาแบบไปให้หมอดูคิดผิด หากไม่เชื่อลองสังเกตทักคนที่ทำกะหมอดูออกมาทรงเดียวกันหมด และพอบอกว่าไมได้ดังที่ต้องการหมอก็บอกให้รอหาเหตปลสาพัดต่อให้รอเท่าไหร่ มันจะดีขึ้นได้ไง หากมันผิดมาแต่ต้น แต่ที่แน่ๆ หมอทำแล้วแก้กันเยอะมาก คือไมไ่ด้ทำครั้งเดียวผ่านอ่ะ ต้องไปแก้รอบสอง รอบสามหลายคนเลย ของเราก็รอแก้ แต่หมอบอกว่าให้รอ ..เซ็งมาก ซวยด้วย
155#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-5 22:23:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ punjagita ตั้งกระทู้

ทำกะหมอสุชาติเหรอคะ  ทำมาได้กี่เดือนแล้วคะ  ถ้าทำไม่ถึง 6 เดือน แนะนำให้รอต่อไปอีกซักหน่อยค่ะ เพราะเคสของหมอ จาบวมนานค่ะ อีกอย่าง การเอารูปทรงให้หมอดู เราต้องดูโครงหน้าของแบบให้ใกล้เคียงกับโครงหน้าเราจะดีที่สุด เพราะตามแบบบางครั้ง ก้ออาจไม่เข้ากะหน้าของเราก้อด้ายค่ะ ส่วนปัญหาอื่นๆเช่นของเรา ปีกจมูกไม่เท่ากัน กะ รอยบุ๋มและนูนที่เกิดขึ้น มันก้ออาจเป้นความซวยจิงๆค่ะ แต่เราก้อจาพยายามรอตามที่หมอบอก เพราะหมอบอกว่า มีเคสแบบเรามาก่อนนี้เยอะแยะ ไม่ใช่เเค่เรา ซึ่งถ้าหากยิ่งแก้ก้อจายิ่งมีปัญหา สรุปแล้วคือ จิตตกมาเป้นเดือนๆๆสุดท้ายพอทำจัยด้าย ก้อคือรอค่ะ
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

หากไม่มีไรคงไม่มาโพสมาก แต่เรื่องเจงคือ แบบ เอาให้ดูหมอบอกว่าทำได้สบายแบบนี้ เพราะมีเนื้อเพียงพอ สรุปหมอทำไมไดัอย่างแบบไม่เกี่ยวกะหน้าเรา สอง เรื่องรอ ก็คือไม่เห็นมีเคสไหนที่ทำแล้วดีเลยอ่ะ มีแต่ไม่พอดีหรือไม่ดีพอ เพราะ บางคนที่สวยได้จากเวปนี้ ทำกะหมอตั้งสอง สามครั้ง คือไม่แม่นเจงอ่ะ แต่หมอก็หาคำพูดดีๆ เพื่อให้สบายใจ แต่ความจริงก็คือความจริงไม่ว่าจะเบี้ยว ไม่โด่ง สันใหญ่ และอืนๆ แต่ก็บอกได้แค่รอ รอไปก็คือสุดท้ายก็ต้องแก้ แต่แปลกชอบบอกให้รอให้แบกหน้าเจอผู้คนอยู่ได้ น่าเบื่อมาก เซ็งตรงนี้แหละ ขนาดตอนไปทำก็เจอคนทำไปแล้วแกนบิดบ้าง มาแก้ใหม่ สรุปคือหากใครทำให้ทำใจเรื่องการแก้ครั้งที่สองด้วย เพราะยากมากที่ทำออกมาดีเลย แปลก เวลาพูดกับทำต่างกันมาก ขนาดคิดไม่เหมืนอชาวบ้าน ว่าแต่งปลาย แทนที่จะคิดรวมไปเลย เพราะหมออื่นไม่เห็นคิดว่าแต่งปลาย แต่หากมองให้ใจเป็นธรรม ดูเองละกันว่าหมออื่นกะหมอสุชาติ ปลายไมได้ต่างไรเลย ไม่มีไรต่างเพราะหมออื่นก็ทำสวยได้โดยไม่ได้ต้องใช้คำว่าแต่งปลายเพื่อเอาเงินเพืื่ม และหากใครหวังหยกน้ำจากหมอนี้ อ่ะไม่มีแน่นอน เพราะหมอทำเป็นแต่ทรงเดียว หากไม่เชื่อ ดูชองทุกคนได้เลยว่าทรงเดียวกันหมดเลย เซ็งคือตัองรอและรอ
157#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-6 13:25:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย punjagita เมื่อ 2011-5-6 01:56

หากไม่มีไรคงไม่มาโพสมาก  ...

จัยเยนๆๆนะค๊า --"  เราก้ออยู่ในข่ายที่ต้องรอเหมือนกันอ่ะ ไม่รู้ว่ารอแก้หรือว่ารอหายเปนปกติ แต่ไหนๆๆรอมาหลายเดือนแล้วก้อว่าจารอต่อไปอีกซักหน่อย ถ้าได้แก้ คงมารีวิวหั้ยดูกันอ่ะค่ะ ส่วนเรื่องแบบ ก่อนทำ เราเอารูปเราหั้ยดู ซึ่งด้านข้างจาโด่งดี แต่หน้าหวานนะ (รูปอยู่ในทู้นี้)  เพราะช่วงดั้งจาต่ำ ปลายจาสูง เราชอบแบบนั้น ย้ำหมอก่อนทำเหมือนกัน แต่หมอบอกว่า ปลายมันสูงไป ต้องลงมาหน่อย บางครั้งเราก้อรุสึกไม่ค่อยชอบจัยจมูกใหม่เราทะไหร่ อยากแก้ อยากหั้ยปลายสูงกว่านี้นิดนึง ดั้งต่ำกว่านี้เท่าๆของเดิม ส่วนดั้งใหม่อาจเพราะดั้งสูงไป หน้าแก่ปายจมเลยอ่ะ เพราะตาโหลมากกกกก ตาลึกโบ๋เลยอ่ะ ก้อรอหั้ยมันยุบอยู่ไม่รู้อีกนานมั้ย ไม่ว่าจายังไง ลองเข้าไปคุยกะหมอดูก่อนดีมั้ยคะ บอกความในจัยไปเลย พูดหั้ยหมดเปลือก เราคิดว่าหมอรับฟังนะคะ แต่ไม่ว่าจาต้องรอ หรือว่า ต้องแก้ ก้อขอหั้ยออกมาถูกจัยนะคะ

ขอบคุณจากใจจริง ทุกออย่างบอกหมอหมดแล้ว หมอก็ยังมั่นใจแต่ทุกคนที่เห็นคือไม่ดีเลย ไม่สวย ไม่มีใครชมสักคน แต่หมอคนเดียวที่บอกว่า ดี หากไม่ดี ให้รอ หมอจะแก้ให้ สรุปทำไรไมได้ แค่รอและแบกหน้าต่อไป
159#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-7 18:24:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ punjagita ตั้งกระทู้

ทำมานานแล้วยังคะ มีรูปมั้ยคะ จาช่วยดูหั้ยอ่ะค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ จะแนะนำเรื่องของการเซ็นต์สัญญา ควรอ่านรายละเอียดก่อนเซ็นต์สัญญาผ่าตัด และพวกเรื่องเงื่อนไขการรับประกันต่าง ๆ ด้วยค่ะ ว่า มีการรวม ค่ายา ค่าพบแพทย์ ค่ารักษา แก้ไข ฟรี ครอบคลุมกี่เดือน แต่ป้าว่ารับประกัน  2 เดือนนี่น้อยไปนะ ควรซัก 3- 4 เดือนค่ะ

จมูกยังไม่ยุบหายดี จะรู้ได้ไง ว่าควรแก้ไขอย่างไร

แก้ไขรอยบุ๋มด้วยการฉีดไขมันตัวเองได้ค่ะ  โพสต์ 2011-5-10 16:34
เรื่องรอยบุ๋ม หมอเลาะพังพืดตื้นค่ะ เรียกว่าพลาด  โพสต์ 2011-5-10 16:34
ขอบคุณนะคะ ป้าวุ้นเส้นมาเยือนทู้เราด้วย ดีจัง ^^  โพสต์ 2011-5-9 21:05
เปนกำลังใจให้นะคับผมก้ไปตัดปีกที่นี่มา ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่แต่ก้โอเคก่าเดิม อยากเหนภาพล่าสุดจังคับ ช่วยอัพให้ดูหน่อยนะค้าบบ

แป้งว่าจมูกของพี่สวยแล้วนะคะเนี่ย..แป้งก็เพิ่งทำมาได้แปดวันเองค่ะ  โพสต์ 2011-5-12 17:23
162#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-9 21:06:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ crucio ตั้งกระทู้

ตอนแรกว่าจาไปพบหมออาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ แต่ว่า ติดงาน เลยไม่ได้ไปพบค่ะ ว่าจาไปอาทิตย์นี้ แล้วจาลงหั้ยนะคะ ขอบคุณค่ะ
รอชมด้วยนะคะ คิดจะเลือกแก้กับหมอสุชาติ แต่เริ่มเขว่ละซิ

หมอสุชาติฝีมือดีนะคะเราว่าการทำจมูกมันก็อยู่ที่เรารักษามันดีแค่ไหน  โพสต์ 2011-5-12 17:24
164#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 18:22:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

ลองดูหลายๆๆหมอ เลือกสไตล์ของหมอ ในแบบที่เราชอบ หมอรับผิดชอบหลังทำ ปัญหาไม่มากมาย แค่นี้ ก้อน่าจาโอเคแระค่า อยากเหนรูปยิ้มกว้างๆๆที่ไปทำปากกะหมอภูมาจังค่ะ อยากทำบ้างไรบ้าง
^^

อ่อ โทดที เหนละ ยิ้มกว้างๆๆ  โพสต์ 2011-5-10 18:26
เปนกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณมากค่า ^^  โพสต์ 2011-5-12 04:47
เป็นกำลังใจให้นะคะ อดทนรออีกนิ๊สสส เนอะ เอาใจช่วยคร่า เดี๋ยวก็เป๊ะเนอะ

อยากเป๊ะมากเลยอ่ะ ตอนนี้ ขอบคุณนะค๊า^^  โพสต์ 2011-5-12 21:48
ได้ไปแก้ใหม่มาหรือยังครับ

ยังเลยอ่ะ รอยุบ ก่อนอ่ะ ค่อยสรุปนะ ขอบคุณค่า  โพสต์ 2011-5-12 21:49
โห ผมคิดจาไปแก้ที่นี่เรยนะครับ สรุปมันเกิดจากอะไรอะ หมอทำไม่ดี หรือ ผิดที่จมูกเราไม่ดีเอง

ผมไปปรึกษาราคา 28000 ก้อเกือบตกเก้าอี้แระคับ เหอๆๆ

รู้แต่ว่าจมูกจาบวมนานมากกกกกกกกกกกกกกกก

6 เดือนขึ้นไปอะคับ ถ้าครบ 6 เดือน ไม่มีปัญหาก้อคือไม่มี

แต่ถ้ามีละก้อ เหอๆๆ แต่หมอรับแก้ภายใน 6 เดือนหลังจากทำถ้ามีปัญหาไม่ใช่หรอคับ
169#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 21:47:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sunchai22 ตั้งกระทู้

สาเหตุ ไม่รู้จาหาคำตอบจากคัย เลยอ่ะ  ที่มีปัญหาคือ รอยบุ๋ม รอยนูนที่เกิดขึ้น หลังจากแก้กับหมอสุชาติแล้ว ซึ่งก่อนหน้านั้น จมูกไม่ได้บุ๋ม ไม่ได้นูน  ส่วนปีกที่คิดว่าไม่เท่ากัน ก้อไม่รุ้ว่าเปนผลจากรอยนูนที่มันอาจรั้งปีกขึ้นไปด้วยหรือป่าว อันนี้เดาเอง แต่มันค่อนข้างชัดเจน ปีกข้างนึงห้อย อีกข้างไม่ห้อย -*-  ดั้งสูงเกิน อาจเพราะยังไม่ยุบดี คงรอหลัง 6 เดือนไปแล้วถึงสรุปกันอีกที หมอบอกว่า รับประกันให้ แต่นี่มันจา 6 เดือนแระ กว่าจารู้ผล สงสัยหมดประกันมั้ง แต่ว่า ต้องไปคุยกะหมออีกที เพราะหมอไม่ได้กำหนดตอนคุยว่า 6 เดือนนี่อ่ะ

เปนกำลังใจให้คับ  โพสต์ 2011-5-12 22:35
ให้กำลังใจครับ

ขอบคุณค่า ^^  โพสต์ 2011-5-13 18:45
มาให้กำลังใจคับ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีครับ
สู้ต่อไปนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เป็นยังไงบ้างค้าาาาาาา

เข้ามาเยี้่ยมจ้า

วีทำ กะหมอสุชาติได้3เดือนและหล่ะค่ะ  แต่ปีกด้านซ้าน  เงยหน้ามองกระจก จะเห็นรอยแยก แบบว่าแผลมันเปิด  
ตอนแรกพนักงานบอกว่า มันจะสมานเองค่ะ  แต่เราน้ำมูกเยอะ  มันเลยแฉะรึเปล่า  เลยไม่สมานซักที

อีกข้างเป๊ะดีค่า ไม่มีปัญหา
เซงค่ะ สงสัยต้องเย็บใหม่  

ไว้จะมาอัพเดตน้าคร้า  
สงสารคุณเจ้าของกระทู้มากค่ะ
ขอให้จมูกกลับมาเป็นปกติไวไวนะคะ

ขอบคุณมากค่า ^^  โพสต์ 2011-6-16 15:38
อัฟรูปบ่อยๆน่ะค่ะ....เป็นกำลังใจให้ค๊า... ส่วนของครูบ้านนอกก็กะว่าสิ้นเดือนจะไปให้คุณหมอดูตามนัดค่ะ
(เอียงแบบชัดมาก...ถึงมากทึ่สุด)  แต่ของคุณทรงสวยแล้วนะ แต่ปัญหารูจมูกเหมือนกันเลย (ของดิฉันอาจหนักกว่าด้วย)      ยังไงก็สู้ๆค่ะ

เหนจัยนะคะ เราเข้าจัยคุณค่ะ แต่เอียงนี่หมอแก้ได้นะคะ ลองดูค่ะ สู้ๆ  โพสต์ 2011-6-16 15:38
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้