เจ้าของ: long9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ร้อยไหมละลาย ที่ Amed เจอปัญหาใครรู้ช่วยทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
กว่าจะรู้ัตัว ก็โดนกันไปหลายคนจนเขาร่ำรวย

อยากจะขอความเป็นธรรมแก่ทุกฝ่าย  คงต้องให้เวรกรรมเป็นผู้พิพากษา
กลับไปที่เดิมคับเอาเพื่อนที่เป็นกระเทยไปด้วย เพื่อไปด่าหมอ ผมก็ร้อยไหมละลายนะคับผมไม่เลือกที่ดังๆเพราะไม่รู้หน้าม้าเยาะรึเปล่า
เลือกที่คนรู้จักหรือเพื่อนไปทำแล้วเราเห็นกับตาว่าสวย ไม่ใช่ทางเน็ต อะไรไม่รู้ชมคลีนิดดีอย่างนั้นอย่างนี้ ไม่รู้ดีจริงรึเปล่า
คลีนิคไหนผมเคยไปทำแล้วไม่ดี ผมไปกรีดดดด แล้วไปตบหน้าหมอแบบเบาๆมาก็เยาะนะ
จะว่านางมารร้ายก็ช่าง หน้าฉันมีหน้าเดียวนะ พังมาใครรับผิดชอบ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

น่าเห็นใจมากๆ  เสียความรู้สึกแทน แนะนำลองไปพบ คุณหมอที่สกินดอร์ คลินิคไหมค่ะ พอทราบคราวๆว่าที่นี้เป็นที่แรกๆที่ร้อยไหมและฝึกอบรมในไทย  เชื่อได้ว่าน่าจะมีความเชี่ยวชาญมากพอที่จะสามารถปรึกษาปัญหานี้ค่ะ  ในเรื่องของราคาอาจจะไม่ถูกเว่อ ยังไงเป็นกำลังใจให้นะค่ะ  เห็นใจจริงๆ  เงินตั้งหลายหมื่น  
เข้ามาให้กำลังใจ ผู้ที่ทำแล้วหน้านูนๆ  เพราะเราก็เป็นเหมือนกัน (ดูจากรูปที่เึคยเอามาลงข้างบนได้)  ทำ(ที่อื่น)ตั้งแต่เมื่อต้นเดือน พค จนถึงวันนี้ ก็ 3 เดือนกว่า  ตอนนี้หน้าที่เป็นนูนๆ  และจุดเวลายิ้มเพราะไหมมันดันขึ้นมา  ตอนนี้หายแล้วนะคะ ^ ^  แต่อย่าถามว่ามีอะไรดีขึ้นไม๊ 555 ไม่ค่ะ แค่กลับมาเป็นเหมือนเดิมก็ดีใจมากแล้ว ถือว่าเป็นบทเรียนไป  
ต้นฉบับโพสต์โดย Hiso-party55 เมื่อ 2012-6-15 02:08
หวานเป็นลูกค้าของที่นี่นะค่ะ  จากการใช้บริการจริงๆ  ...

หวาน นี่ใช่หวานหวาน ป่าวคับ หน้าม้าไปนะคับ แบนไปเถอะคับคลีนิคนี้ ดูก็รู้ไม่ปกติ ยังมีหน้ามาบอก "หวานว่าปกตินะคะอีก"
น่ากลัวมากเลย ว่าจะไปรอยเหมือนกันเห็นแบบนี้แล้วคิดนักเลย. เจ้าของกระทู้หายไว้ๆนะค่ะ
ว่าแล้วเชียว ผมเคยลองsearch คำว่าร้อยไหมดูในเว็บนี้ ผลออกมาแต่ amed ค่อยๆเข้าไปอ่านทีละ review ความรู้สึกก็ว่ามันแปลกๆ  ขอบคุณกระทู้นี้ครับ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆคะ เกือบพุ่งไปคลีนิคนี้อยู่แล้วเชียว

จริงๆเอาทนายเรียกค่าเสียหายไปเลยคะ หน้าเรามีอยู่หน้าเดียว ค่าทำก็แพงหูฉีกกกก หวังว่าจะได้อะไรดีๆกลับมา

แต่ปล่าวเลยตรงกันข้ามหน้ามือหลัง...มากกก เสียสุขภาพจิต เสียใจ เสียเวลา เสียค.รุ้สึก เสียหน้าดีๆไป ไม่รู้หายเมื่อไหร่ เห้ออ เห็นใจจขกทมากๆคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ขอให้ผิวกลับมาเหมือนเดิมและดีกว่าเดิมเนาะ

คนที่เป็นหน้าม้าบาปมากนะคะรู้ตัวมั้ย ถ้ามันเกิดขึ้นกับหน้าคุณเอง เชื่อว่าคุณจะเดือดพล่านกว่าจขกทแน่นอน

บาปกรรมมีจริงนะคะ อยู่ที่ช้าหรือเร็ว ระวังไว้ให้ดีละกัน
เราเพิ่งไปร้อยไหม V Shape ตรงบริเวณแก้ม ร่องแก้ม ลดโหนก ร้อยไปประมาน 50 เส้นอ่ะ ของเราไม่เจ๊บเลยสงสัยเป้นเพราะหมอแป๊ะยาชากะฉีดยาชาให้ พอร้อยไหมเสดหน้าเราบวมนิดหน่อย ก่อนกลับเราก็แวะไปซื้อยาลดบวมกะยาแก้อักเสบที่ร้านขายยา หมอก็ถามว่าเราซื้อไปทำไร เราก็บอกหมอไปว่าเราเพิ่งไปร้อยไหมมา หมอบอกว่าดูไม่ออกเลยว่าไปทำมาเพราะแทบจะไม่บวมเลยอ่า ผลที่ได้ออกมาเราพอใจมากเลยค่ะ แต่เราไม่ได้ทำที่เดียวกะเจ้าของกระทู้นะยังไงก็เป็นกะลังใจให้ค่ะ
136#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-4 17:13:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นี่คือ ไหมละลายที่โผล่ออกมาจากหน้าผมเมื่อ2 วันก่อนคับ ล้างๆหน้าอยู่แล้วเหมือนมือไปสะดุดอะไรสักอย่างบนหน้า เลยดึงออกมานึกว่าเป็นหัวสิว มันยาวมากกกก ตอนแรกมันจะเป็นจุดแดงๆ เหมือนสิวอักเสบ แต่ไม่ใช่ กินยาแก้อักเสบยังไงก้อไม่หาย ต่อมามันก้อปูดๆแล้วก้อมีไหมโผล่ออกมา ตอนนี้หน้ามีแผลเป็นตามรอยเข็มที่หมอจิ้มลงไป เพราะอักเสบอยู่หลายที่บนหน้า เป็นรอยยาวประมาณ 2 เซ็นติเมตร มี 3-4 จุด ยังไงก้อไม่หายแดงอักเสบ ผมทำใจแระคับ ไม่รู้จะแก้ยังไงเพราะไหมมันฝังไปบนหน้าผมแล้ว 40 กว่าเส้น เอาออกก้อไม่ได้
เซ็งมาก เสียเงินตั้งหลายหมื่น แต่หน้าพัง ซวยจริงๆที่ไปเจอคลีนิคนี้

แสดงความคิดเห็น

น่ากลัวมากๆ  โพสต์ 2012-10-15 15:13
น่ากลัวครับ  โพสต์ 2012-9-17 01:50
โหววววสยองมากกกกกกก ....  โพสต์ 2012-9-4 18:19
ตอนแรก อยากร้อยไหมเหมือนกัน แต่พอเจอกระทู้นี้ เลิกเลย

เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้หายไวไว
เป็นกำลังใจให้นะครับ
ลองอ่านดูครับ ความรู้เกี่ยวกับการร้อยไหม ตอนแรกผมคิดจะทำเหมือนกันแต่พออ่านข้อมูลแล้วเลิกเด็ดขาดเลย
ปล.ผมไม่ใช่ม้าจากคลีนิกนะ แต่ชอบอ่านบทความเว็บเขา
http://www.netanart.com/content.php?cate=article&iden=153
http://www.netanart.com/content.php?cate=article&iden=156
http://www.netanart.com/content.php?cate=article&iden=162
จ๊ากกกกก เกือบมั้ยละ ถ้าไม่เข้ามาหาข้อมูลก่อนไปทำ ถ้าไม่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ เกือบไปร้อยไหมซะแล้ว
กลับไปฉีดโบท็อกเหมือนเดิมดีกว่าเนอะ

ขอให้เจ้าของกระทู้ หายเร็วๆนะค่ะ ให้กำลังใจนะค่ะ
ร่วมแชร์ปสกค่ะ ไม่ได้ทำที่นี่ แต่ก็ร้อยมาประมาณ30เส้น ก่อนทำไม่เคยสนใจพวกผลเสียเลย อ่านแต่ผลดีอย่างเดียว
วันแรกทำมาเจ็บมาก เพราะโดนไปหลายเส้นค่ะ มันก็เป็นปูดๆนูนๆเป็นรอยไหมค่ะ วันต่อมาเริ่มเขียวช้ำ หน้าตึงมาก ยิ้มก็ไม่ได้ ตึงจริงๆ เพราะเราร้อยเหนียง และหน้า ขึ้นไปแถวกกหูด้วยค่ะ (กลัวกระทบตามากตอนนั้น) ผ่านไปประมาณสามเดือน ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ โทรไปถามคลินิกว่าไหมมันยังนูนๆ ทิ่มๆออกมาอยู่เลย พนักงานบอกว่า มันจะละลายไปเอง ตามสภาพร่างกายของแต่ละคน (แต่มันนานไปนะ ) ก็เลยทำใจ เลิกจับเลิกลูบมัน ซักพักมันก็ละลายหายไป
บอกหมอว่าทำวีเชพ ออกมากลมเหมือนเดิมเด๊ะ แล้วไอเรื่องร้อยไหมจมูกโด่งเสริมดั้ง ให้แฟนทำค่ะ ก็สังเกตมาเรื่อยๆ มันก็...เหมือนเดิม สรุปจากปสกตัวเอง มันไม่ได้ช่วยอะไรเราเลยค่ะ แต่โชคดีที่ไม่แพ้ ไม่อักเสบ ไม่งั้นคงแย่แน่ๆ

แต่ก็ยังอยากจะหน้าเรียวเล็กอยู่นะ แต่เราว่าโบท็อกซ์กับเมโสแฟตน่าจะเวิคกว่า ร้อยไหมน่าจะเหมาะกับการดึงให้ตึงๆๆๆมากกว่า โชคดีค่ะทุกคน

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้คะ เป็นยังไงบ้างคะ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้วครับ
จขกท.เป็นยังไงบ้างคะ เราอ่านแล้วเราเศร้าใจแทนจขกท.จังค่ะ
เราเองปกติเป็นคนไม่เป็นสิวไม่เป็นอะไร ไม่มีรอยอะไรบนหน้าเลย
แค่เราเป็นผื่นหรือยุงกัด เรายังเครียดเลยค่ะ แต่จขกท.กลับต้องมาเจอแบบนี้
เงินก็เสียไปเยอะ ผลที่ได้รับไม่คุ้มเงินที่เสียอีก
จขกท.เป็นยังไงบ้างอ่ะคะ ไหมพวกนี้คือไหมละลายรึเปล่าคะ
ถ้าใช่เราเอาใจช่วยให้มันละลายหมดๆไปซะทีนะคะ ขอให้จขกท.ดีขึ้นเร็วๆ

แต่สิ่งหนึ่งที่เราอยากบอกจขกท. คือขอบคุณมากๆนะคะ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
เราเองเป็นคนที่หน้าฝั่งซ้ายกับขวายกกระชับไม่เท่ากัน ทำให้ทุกอย่างบนหน้าเราเหมือนเอียงๆ
คือตา 2 ข้างดูไม่ตรงกัน ปีกจมูกเอียงๆ คือหน้ามันยกไม่เท่ากันอ่ะค่ะ
คิดอยากไปร้อยไหม แล้วก็กะจะพาคุณแม่ไปด้วย ดีที่เจอกระทู้นี้ก่อน
ขอบคุณมากจริงๆนะคะ ที่แชร์ประสบการณ์นี้  นี่ถือว่าจขกท.ช่วยคนอื่นๆไว้นะคะ
ถือว่าเป็นการทำบุญกับเพื่อนมนุษย์คนอื่นๆก็ว่าได้
ขอให้ผลบุญนี้ช่วยให้จขกท.กลับมาเหมือนเดิมโดยเร็วนะคะ เราเอาใจช่วยค่ะ : )
เพิ่งไปร้อยมา ตอนนี้ได้ 2 อาทิตล่ะอ่ะคะ แต่ไม่ใช่คลินิคเดียวกับ จขกท
ตอนแรกหลังทำเสดมาเปิดอ่าน ก็หวั่นๆๆ ว่าจะพบปัญหาหรือป่าว
ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาค่ะ
หนูทำร้อยไหมวีเชฟให้หน้าดูเรียว
กำลังรอดูผลค่ะว่า จะเรียวขึ้นไม๊

เข้ามาให้กำลังใจเปนระยะๆนะคะ
ขอให้ผลบุญที่เจ้าของกะทู้นำมาแชร์เพื่อเปนปะโยดส่วนรวม ทำให้น่าดีขึ้นแระหายในเรววันนะคะ
สู้ๆนะคะเปนกำลังใจให้. เราก้อร้อยมาเหมือนกันแต่ไม่ใช่คลีนิกเดียวกับเจ้าของกะทู้
ตอนแรกก็เปนเหมือนกันคะที่มีรอยนูนๆโผ่บนหน้า แต่คุณหมอที่ร้อยให้บอกว่าบริเวณนั้นบาง
ของเราช้ำบวเขียวเป็นเดือนึะกว่าจะสวย ตอนแรกก็มีเหมือนเส้นไหมโผ่ออกมาแต่ตอนนี้เราว่าไหมละลายไปหมดแล้ว
ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ
ร้อยไหมมาเหมือนกันคะได้สองเดือนแล้้วตอนนี้เครียดมากแก้มตอบมากจนโหน่งแก้มสูง หน้าก็ไม่ตึงคะดูแก่ไปเลย เครียดมากง่ะ ใครทราบวิธีการให้ไหมละลายสลายเร็วๆบ้างคะ ยิ้มก็ดูแก่ ถ่ายรูปก็ดูไม่ดี ช่วยหน่อยนะคะใครมีวิธี
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย edison-tee เมื่อ 2012-11-3 01:26
ต้นฉบับโพสต์โดย aunaunjung เมื่อ 2012-10-5 01:05
ร้อยไหมมาเหมือนกันคะได้สองเดือนแล้้วตอนนี้เครียดมา ...

เครียดเลย ยิ้มก็ดูแก่....กะลังสองจิตสองใจ ไปเพิ่มดีไหม
เพราะดูแล้ว คือมันก็มีผลดีและผลเสียอ่ะค่ะ...

ส่วนใหญ่คือ แล้วแต่แพทย์ผู้ร้อย...แต่ส่วนใหญ่และแต่บุคคลด้วย และคาดคะเน ความแน่นอน
ในบางรายก็ไม่ค่อยได้...

ข้อดี รอยร่องแก้ม....มันเวิร์คสุดยอดมาก ถูกและดีสุด T^T ไม่มีไรดีเท่าแล้วค่ะ แต่....
ข้อเสีย มันเกิดพังผืด เส้นนึง....เอ่อไม่ใช่ร้อยไหมที่เกิดพังผืดได้...เมโสแฟตก็เกิดได้เช่นกัน T^T(ชอบนวดหน้าเลยสะดุดแล้วแอบคิดอะไรกับมันอ่ะ...แต่ถ้าไม่สนมันก็ ไม่เป็นไร...)

เมื่อเกิดพังผืดใต้ผิว ไม่มีอะไรแก้ได้ แม้แต่ thermage...หรือ ematrix
ของเราแอบเสียอย่างแรง เพราะหน้าสองข้างไม่่สมมาตร กว่าจะเท่ากัน ก็มาจบลงที่ thermage....
เอ่อ ของเรามันไม่เท่ากันอย่างแรงค่ะ T^T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้