เจ้าของ: amjayy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ศิษฐ์หมอภู และยาหยุนหนานไป๋เย่า ^^

[คัดลอกลิงก์]
126#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 13:01:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โพสต์รูปชี้ตำแหน่ง ดูตำแหน่งในรูปนี้ แล้วลองสังเกตุจุดนี้ในรูปแรกนะคะ  มานมีจิงงงง   อิอิ

แสดงความคิดเห็น

แฮะๆ เล็งแล้วเล็งอีก ก้อไม่เหนอ่ะคะ ^^  โพสต์ 2011-4-28 21:54
555+ พยายามจะถ่ายให้เห็นมันไม่เห็นอ่า เจ็บจิ๊ดๆด้วยนะตรงนั้น..  โพสต์ 2011-4-26 18:41
พี่เจขาาา สารภาพเลยค่ะว่ามองไม่เห็นจริงๆ --"  โพสต์ 2011-4-26 16:31
ต้นฉบับโพสต์โดย amjayy เมื่อ 2011-4-25 09:43
มีเรื่องนอยใหม่อีกแล้วค่ะ ...  รู้สึกตรงหัวตาขวา เห็น ...

คุณเจ..ที่ว่าเห็นสันกัวเป็นขอบซิลิโคนอ่ะ..คนอื่นเขาว่าไงมั่งคะมีใครทักไหม..เพราะกุ้งอ่ะอ่านกระทู้น้องสองก้อแอบคิดกัวนะแต่ก้อถามพี่ๆที่ออฟฟิศเขาก้อบอกไม่เลยไม่เป็นสันชัดนะ...ถ้าทักกุ้งว่าอาจใช่แต่ถ้าไม่มีใครทักอาจคิดมากแบบกุ้ง 55...เห็นบอกว่ามีจุดที่ปลายจมูกด้วยเหรอคะ..หง่า..ไมเป็นแบบนั้นอ่ะ..แล้วมันเจ็บไหมคะ..คุณเจไม่ลองเข้าไปหาคุณหมอเลยจะได้ปรึกษาเลยไม่ต้องรอ..กุ้งมีนัดพบคุณหมอเสาร์นี้...
กุ้งก้อแอบคิดนะ..เพราะติดตามเคสคุณดรีม (ไอดอลของกุ้งใน DD เลย) ตอนนี้ก็ลุ้นไปกะเขา..เพราะปลายจมูกคุณดรีมก้อมีจุดขาวเหมือนกัน..ก้อกลัวของตัวเองแต่ดูไม่ออกอ่ะเพราะเปงคนที่สิวเสี้ยนปลายจมูกเยอะมากๆๆๆ  555... คุณเจอย่าเครียดน๊า
128#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-26 21:58:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-4-26 21:06
คุณเจ..ที่ว่าเห็นสันกัวเป็นขอบซิลิโคนอ่ะ..คนอื่นเขา ...

ไม่มีใครทักค่ะ คือเจก็พยายามจะไม่ไปเรียกให้เค้าดูค่ะ คือถ้ามันเห็นเองสังเกตได้เองค่อยให้เค้าพูดมา...ก็ยังค่ะ อิอิ  คุณสองบอกเจว่าของคุณสองเนี่ยเพื่อนเห็นก็ทักเลย เค้าก็เลยต้องแก้

ตรงจุดขาวมันแปลบๆนิดๆๆๆเดียวจริงๆค่ะ และมันไม่นูน เจไม่ค่อยมีสิวปลายจมูก ก็เลยดูออกง่ายว่ามันไม่ปกติอ่ะ แต่มันเห็นไม่ชัด ไม่นูน ไม่ได้ขาวเว่ออ่ะไร เหมือนเป็นรอยด่างเฉยๆ ก็เลยรอดูก่อนน่ะค่ะ...ถ้ามันเริ่มนูนๆออกมาคงรีบแจ้นหาหมอละค่ะ ^^

วันนี้ยุบไปเยอะมากแล้วจนเริ่มนอยว่าไม่โด่ง แต่พอนั่งๆอยู่ก็มีพี่คนนึงที่นั่งข้างๆมาทักว่าโด่งดีนะ มองด้านข้างโด่งมากอยู่ ก็เลย ok เลิกนอย 555  สนุกดีนะคะ เดี๋ยวนอยเดี๋ยวหาย ลุ้นกันไปเรื่อยแต่ละวันๆ

ของคุณกุ้งเป็นไงบ้างแล้วคะ  ถ้าเผื่อได้ถ่ายรูปเล่นบ้างอะไรบ้างก็ส่งให้ดูมั่งนะคะ ^^

ทู้คุณดรีมเจก็ติดตามอยู่ค่ะ เห็นว่าจะแก้กะหมอฉันทัสแล้ว คนอะไรสวยได้อีก  จิงๆ  อิอิ
ตอบกระทู้ amjayy ตั้งกระทู้

อร๊ายยย....เขินจริงอารายจริงนะคะเนี่ย เกรงจะไม่ใช่ เรยา น่ะสิคะ  กลัวจะเป็น เซ่นเซย่า มากกว่า  กรั๊กๆๆ ...

เง้อ....  คุณเจมีจุดขาวๆ ด้วยเหรอคะ หญิงก็เป็นนะ แอบกลัวเจ้าซิลิเหมือนกันอ่า.. เป็นตั้งแต่ไปหาหมอตอน 2 อาทิตย์แรก แต่หมอไม่เห็นว่าอ่ะไร บอกแค่ดีแล้วสวยแล้ว แต่มันยังเห็นเป็ฯขาวๆ อยู่เลยอ่ะ เด๋วครบเดือนไปหาอีกที คุณเจไปหาคุณหมออีกทีวันไหนคะ เผื่อจะได้ไปเจอกัน ^ ^

130#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-27 10:45:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย YB_V.I.P. เมื่อ 2011-4-26 23:55
ตอบกระทู้ amjayy ตั้งกระทู้

อร๊ายยย....เขินจริงอารายจริง ...

หมอนัดวันที่ 3 แต่เจว่าจะไปวันที่ 2 ค่ะถ้าคลินิคไม่หยุดนะ... หรือถ้าไม่มีอะไร อาจจะไม่ไปค่ะ... เพราะเพิ่งพาเพื่อนไปปรึกษาเมื่อสองวันก่อน คุณหมอก็เช็คให้อีกทีแล้วอ่ะค่ะ

เจเริ่มส่งสัยว่า หรือจะเป็นจุดที่ฉีดยาชาคะ?? มันกลมๆแล้วมีบุ๋มๆตรงกลางจิ๊ดเดียว เหมือนรอยเข็ม??
แล้วนี่พอเจสังเกตุดูบ่อยๆบางทีก็เห็นชัด บางทีก็กลืนๆไปกะผิวค่ะ

เจคิดว่าถ้ามันยังไม่นูนไม่แดงคงไม่เป็นไร เดี๋ยวลองไล่ดูรูปเก่าๆก่อน ว่ามันเป็นตั้งแต่ทำแล้วไม่ได้สังเกตหรือเปล่าหว่า...

คุณหญิงมีแปลนจะทำศัลยกรรมอะไรต่อปะคะ??

หายแย้วจ่ะ เดี๋ยวว่างๆนอยใหม่ 555  โพสต์ 2011-4-28 08:18
หายนอยได้แว้วๆๆ..ไม่น่าเปงไรน๊าคุณเจ..เพราะปลายก็ไม่ได้แหลมมากใช่ป่าว  โพสต์ 2011-4-28 08:09
ต้นฉบับโพสต์โดย amjayy เมื่อ 2011-4-26 21:58
ไม่มีใครทักค่ะ คือเจก็พยายามจะไม่ไปเรียกให้เค้าดู ...

ดีแล้วมีคนทักว่าโด่งจะได้หายนอย..ของกุ้งพี่ๆเขาก้อบอกถ้าไม่สังเกตก็ไม่รู้เพราะมีขึ้นมาหน่อยตรงสันจมูกจากหว่างตาลงมา..แต่ปลายจมูกมันมีน้อยมั่กๆ..คุณสอง..ก็บอกว่าต้องรออีกหน่อยเพราะของคุณสองเดือนก่าๆปลายมันก็ยังมนๆอยุ่เลย..เสาร์นี้กุ้งจะไปพบคุณหมอแว้ว..เด๋วจะถามดูว่ามันจะโผล่มาอีกป่าว...แล้วเด๋วจะส่งรูปไปให้ดูน๊า
..แต่แปลกน้อ..ถ่ายรูปออกมาดูมีเย๊อะๆสันจมูก..แต่ดูจิงๆ..ไม่เท่าไหร่เลย 55  กล้องหลอก...
..กระทู้คุณดรีมนี่ต้องคอยติดตามเลยล่ะ..มีไรให้เราได้รุ้อีกเยอะเลย..ชอบๆ..และช่วยลุ้นไปกะคุณดรีมน้อ..
132#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 13:21:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-4-28 08:08
ดีแล้วมีคนทักว่าโด่งจะได้หายนอย..ของกุ้งพี่ๆเขาก้อ ...

จ้า คุณกุ้ง รอดูรูปนะคะ
เรื่องถ่ายรูปเจรู้สึกมันสะท้อนแสงจังเลยตรงจมูกอ่ะ จะทำไงได้มั่งคะ ลองบีบีแล้วกลบไม่อยู่ ถ้าเป็นพวกรองพื้นจะไหวมั๊ยอ่ะ หรือว่าจะปิดไม่มิดเลย แล้วก็ตอนถ่ายรูปนะ จมูกเจไม่ค่อยเป็นทรงเลยค่ะแปลกๆ เหมือนยังบวมมากๆอยู่เลย ทั้งๆที่ของจริงนี่ปกติมากแล้วดูแทบไม่ออกค่ะ ^^

ตอนนี้ฝั่งซ้ายเริ่มยุบเข้ามาสูสีกะฝั่งขวาแล้ว  ไม่งั้นจะเหมือนมีสันจมูกข้างเดียว 555 แต่แปลกจังฝั่งที่ไม่ได้ผ่ากลับยุบช้ากว่าซะงั้น

ว่าแล้วก็แว้บไปทู้คุณดรีม คุณสองซะหน่อย คนอะไรสวยได้อีก อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย amjayy เมื่อ 2011-4-28 13:21
จ้า คุณกุ้ง รอดูรูปนะคะ
เรื่องถ่ายรูปเจรู้สึกมันสะ ...

ช่ายจ้า..สองคนนี้กุ้งแวะเข้าไปดูเรือยๆ เหมือนกัน 55..เจอคุณเจด้วย..อืม ของกุ้งก็เหมือนคุณเจค่ะ..ฝั่งผ่าอ่ะยุบล่ะอีกฝั่งซ้ายที่ไม่ผ่า จมูกยังเปงโชเล่ย์อยู่เลยอ่ะ.
สำหรับตรงสันจมูกของกุ้งก็เป็นนะคะมันสะท้อนถ่ายรูปออกมาดูโด่งๆหลอกอ่ะ..55..เพราะที่จริงมันไม่ได้โด่งมากเลย..แต่การแก้ไขนี่อาจต้องถามน้องสองนะ(เรียกน้องเพราะเขาเพิ่งอยู่ปี 4 เอง กุ้งทำงานล่ะ..อิอิ)..เพราะเห็นรูปน้องเขาถ่ายออกมามะค่อยดูสะท้อนเท่าไหร่
วันนี้ตึงๆตรงปลายจมูกอีกล่ะไม่รู้ว่าเปงเพราะเนื้อเราเริ่มไปรัดซิลิโคนป่าว..คุณเจเป็นไหมคะ..

กุ้งก้ออยากแตะคะแต่กัอกัวเด๋วรอถามคุณหมอเสาร์นี้อยากไปตีแบตมากมาย  โพสต์ 2011-4-28 21:08
ตึงบ้างเหมือนกันค่ะ เจชอบไปแตะๆเล่นอ่าตรงปลาย อิอิ  โพสต์ 2011-4-28 20:50
คุณเจ..แล้วเปงไงมั่งคะเลิกนอยยัง ไอ้เจ้าจุดขาวๆปลายจมูกอ่ะ..ไงก้ออย่าเครียดน๊า
อย่างที่บอก..ถ้าไม่มั่นใจไปหาคุณหมอเลยนะจ๊ะ..

เห็นรูปแร้วจ้ะตอบไปทางเมล์น๊า  โพสต์ 2011-4-29 09:53
ลืมบอก..ส่งรูปอัพเดทไปให้ดูแล้วนะคะ..มันขึ้นมาน้อยมากเลย..เศร้า  โพสต์ 2011-4-29 08:17
ดีมากจ้ามันคงมะเปงไรหรอกเพราะเรามะได้ทำแหลมปิ๊ด..น้อ  โพสต์ 2011-4-29 08:17
เลิกนอยละคะ จุดขาวๆบางวันชัดบางวันไม่ชัดเลยดูๆอยู่ค่ะ  โพสต์ 2011-4-28 20:49
135#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-29 09:52:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-4-28 20:18
คุณเจ..แล้วเปงไงมั่งคะเลิกนอยยัง ไอ้เจ้าจุดขาวๆปลาย ...

มาอัพเดทรูปใหม่ให้ดูบ้างคะ  ด้านหน้า 2 ฝั่งเริ่มใกล้เคียงกันแล้วค่ะ ไม่ได้เห็นสันชัดเว่ออยู่ข้างเดียวแบบตอนแรก ... ที่อยากได้ก็ประมาณนี้หรือคมกว่านี้ อีกนิดเดียว... พอ
แต่.... ปลายยุบลงอีก แงๆ อยากได้พุ่งๆกว่านี้นิสสสค่ะ  หวังว่าถ้าหว่างคิ้วยุบลงมันจะดูพุ่งกว่านี้น๊ะ
ด้านข้างยังโด่งเสมอต้นเสมอปลาย ... มองด้านข้างชัดเลยว่าไปทำมา แต่มองด้านหน้าเหมือนไม่ทำ เช่นเดิมม  อิอิ

ปลายขาวๆเห็นไม่ชัดแล้วค่ะ คิดว่าคงเป็นรอยเข็มหรือรอยด่างอะไรสักอย่าง... เดาว่า เมื่อวันที่เห็นจุดขาวชัดจมูกเนี่ย ส่วนอื่นๆแดงนิดๆเพราะคันๆจมูกเป็นภูมิแพ้ เลยไปเน้นจุดขาวให้เด่นขึ้นมา  พอดูๆวันต่อๆมาก็ไม่ค่อยเห็นค่ะ

ทำมาได้ประมาณ 20 วันค่ะ

ด้านหน้าเริ่มสามัคคีกันแล้ว

มุมเอียง....ปลายไม่พุ่งงะ... แง๊   เอาไรเติมปลายได้บ้างนอกจากกระดูกหลังหู

ด้านข้างซ้ายขวา ไม่ค่อยสามัคคีกันเท่าไหร่

คุณเจ..ถ้าตรงหว่างตายุบลงหน่อยอ่ะ พลายพุ่งชัวร์ๆเลยเพระทรงของคุณเจปลายมันพุ่งๆอ่ะ..สวยแน่ๆ
กว่าจะครบ 3 เดือนที่ใครๆบอกกันว่านั่นล่ะคือทรงจมูกที่จริงๆของเรา
แต่ของกุ้งปลายไม่พุ่งแน่ๆเพราะคนละทรงกันเลย..แถมปลายจมูกก็ยังโตอยู่..(แอบเศร้า) ของกุ้งเป็นแบบสโลปต่ำ  แต่ปลายมะพุ่ง55
เสียดายจนถึงวันนนี้..อยากให้ปลายพุ่งๆเหมือนกันแต่ก็ไม่อยากแก้อ่ะน้อ..
ดีใจนะคะที่ไม่นอยเรืองจุดขาวล่ะ..
137#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-30 22:59:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-4-30 08:47
คุณเจ..ถ้าตรงหว่างตายุบลงหน่อยอ่ะ พลายพุ่งชัวร์ๆเลย ...

อยากให้มันยุบเยอะๆจะได้ดูปลายพุ่งๆค่ะ ไม่โด่งไม่เป็นไร อิอิ
ตอนนี้เวลาถ่ายด้านเอียงแล้วเหมือนจมูกมันตรงลงมาเลยไม่มีมุมหักมุมเอียงเลยอะ

ลองดูรูปนี้ค่ะ จมูกตร๊งงงลงมาเชียว

ของกุ้งหว่างตายุบจนจะแหมบเหมือนเดิมแว้ว..55 เศร้าๆอยู่  โพสต์ 2011-5-1 13:57
ดูจากรูปนี้ก้อใช่น้อ..แล้วคุณเจถามหมออีกยังคะว่ามะไหร่จะยุบปกติซะที  โพสต์ 2011-5-1 13:56
คุณเจ..ตอนเช้าคุณเจเป็นเหมือนกุ้งไหมคะ.ตื่นเช้ามาดูจมูกมันแหมบๆเหมือนเดิม..เหมิอนมะได้ทำไงมะรู้..แต่พอสายๆบ่ายเหมือนจะมีขึ้นมาเลยงง ว่าเป็นที่อะไรเนี่ย..หรือเพราะตื่นเช้ามานอนเต็มที่หน้าเลยบวม..55
ไม่รู้นานๆไปจะยิ่งหายแบนราบเหมือนเดิมป่าวมะรู้..
มะวานไปพบคุณหมอ..นั่งอ่านหนังสือรอ..เจอเรื่องทำจมูกเขาบอกว่า..การทำจมูกด้วยซิลิโคน 80% ในอนาคตยังไงก็เอียงค่ะ..และถ้าเกิน 15 ปีจะมีขึ้เกลือมาจับที่ซิลิโคน...คุณเจเคยได้ยินไหมอ่ะ..
แต่แอบงงว่า กว่าจะถึง 15 ปีผังผืด เนื้อเราก็รัดซิลิโคนแล้ว..ขี้เกลือจะไปเกาะได้ไงหว่า..

สวยขึ้น เหมือนลูกครึ่งเลยแฮ๊ะ

ขอบคุณ จร้า ถ้าครึ่งจิงคงเป็นจมูกฝรั่ง(โด่ง)หน้าเอเชีย (แบน) 555+  โพสต์ 2011-5-1 15:38
140#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-1 15:37:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-5-1 14:02
คุณเจ..ตอนเช้าคุณเจเป็นเหมือนกุ้งไหมคะ.ตื่นเช้ามาดู ...

เจกลับชอบจมูกคอนเช้านะคะ เพราะตื่นมาละเจหน้าบวมหน่อยๆ มันจะไม่เห็นสันซิลิโคนชัดค่ะ ดูธรรมชาติดี พอนานๆไป บ่าย เย็น ยิ่งดึกนี่ เหมือนสันจมูกโผล่มาเชียว จมูกดูเล็กเรียวววลง แต่เจไม่ค่อยชอบ แหะๆ  เป็นแบบนี้ทุกวันค่ะ

อันที่คุณกุ้งอ่านเชื่อได้แค่ไหนอ่ะคะ เจว่าเรื่องเอียงถ้าไม่เอียงแต่ต้นนานไปก็ไม่น่าเอียงน๊า... แล้วขี้เกลือจะจับได้ไงอะคะงง มันมาจากไหนอ่า
แต่ถ้าเรื่องผิวใส หรือเห็นแท่งซิลิโคนชัดนี่เจว่าจริง 100% เลยค่ะ สังเกตุจากดาราที่สูงๆอายุหน่อยอ่ะ  แต่คิดว่าป่านนั้นเราคงไม่สนใจแระว่าจะสวยน้อยลง 555+

เรื่องยุบปกติถามหมอตั้งกะคราวก่อนนะคะ หมอบอก 1-3 เดือนแล้วแต่คน ค่ะ

เจชอบแบบไม่ค่อยเห็นสันอ่ะค่ะ 555 เลยชอบตอนหน้าบวมมากลบๆไว้  โพสต์ 2011-5-2 22:14
คุณเจโด่งก่ากุ้ง..เลยชอบตอนเช้าอ่ะจิ.กุ้งไม่มีมันมาโด่งตอนบ่าย..55  โพสต์ 2011-5-1 15:52
กุ้งอ่านจากหนังสือที่คลีนิคคุณหมอค่ะ.เขาเป็นหมอต่กกระดูกหลังหูมั้ง 55  โพสต์ 2011-5-1 15:49
141#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-3 10:29:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-5-1 14:02
คุณเจ..ตอนเช้าคุณเจเป็นเหมือนกุ้งไหมคะ.ตื่นเช้ามาดู ...

คุณกุ้ง เจรวบยอดในนี้เลยนะ  อิอิ
เจอ่านเมล์ในบีบี  เวลาพิม มันลำบาก เลยแบบอ่านก่อนตอบทีหลัง แหะๆ ตอบช้าหน่อยนะคะ

เจว่าจะเข้าไปหาหมอภายในสัปดาห์นี้ล่ะค่ะยังไม่รู้วันไหนเลย

ตอนนี้ปลายเรียวขึ้นแล้ว.... แต่เริ่มแตกคอกะปีกจมูกค่ะ เพราะ ปลายเรียวเลยดูปีกกว้างขึ้น ตอนแรกไม่คิดตัดปีก แต่ถ้ามันยังเรียวอีกก็เริ่มคิดอยากไปทำให้สมดุลแล้วละ ^^

เออ.. อีกเรื่อง ตั้งแต่ทำมารู้สึกผิวที่จมูกมันมากขึ้น เป็นไหมคะ

ของพี่ เดิมไม่มันเลย ตอนนี้ต้องคอยตบแป้งงะ  โพสต์ 2011-5-3 16:58
จมูกมัน ทอดไข่ได้เลยเหมือนค่ะพี่เจ มันง่ายและบ่อย อิอิ  โพสต์ 2011-5-3 13:26
ต้นฉบับโพสต์โดย amjayy เมื่อ 2011-5-3 10:29
คุณกุ้ง เจรวบยอดในนี้เลยนะ  อิอิ
เจอ่านเมล์ในบีบี   ...

55.. ตรงปลายจมูกมันเหมือนกันเลยค่ะ..ตอนแรกนึกว่ากุ้งเป็นคนเดียวนะคะเนี่ย..แอบคิดเหมือนกันว่าทำไมตรงปลายๆจมูกมัน มันก่าเดิม..ยิ่งตืนนอนใหม่ๆอย่างน้องเขาบอกอ่ะคะ เจียวไข่ได้เลย..เหอะๆๆ..มันเป็นเพราะอะไรหว่าน้อ..
อืม..สำหรับปีกจมูกของกุ้งก็บานได้ใจเหมือนกันค่ะ..แต่ก็ไม่อยากตัด..เคยอ่านเจอเขาบอกว่าใหญ่อ่ะดีเหมือนชมพู่เก็บเงินได้ดี.. ( 55 ความเชื่อส่วนตั๊วส่วนตัว) ..แต่เศร้าตรงปลายจมูกของกุ้งอ่ะ..ไมมันไม่เรียวมั่งเลย..อยากเรียวมั่งจัง....สงสัยอาจต้องเก็บตังค์ใหม่ศึกษาข้อมูลดีๆแล้วหาคุณหมอที่แก้จมูกเอียงและทำโด่งได้มากก่านี้หน่อยอ่ะ...
คุณเจตอบช้ามะว่ากันเลย...แค่ตอบแลกเปลี่ยนความเปลี่ยนแปลงของกันและกันก็ดีใจแล้วจ้า...
จมูกสวยแล้วนะคะ แต่ปัญหาที่ตัวเจ้าของกระทู้เจอ พิ้งค์มองไม่ออกเลย สงสัยสายตาไม่ดี แฮะๆ
แต่คนเรา ใครไมเหน แต่เราเหนของเราเนอะ พิ้งค์ก็เพิ่งไปทำคางมา นอยเหมือนคุณเจเลยทีเดียว
มองว่ามันเอียงบ้าง อะไรบ้าง อยากถามอ่ะค่ะ ว่ายานี้ คนทำคางกินได้ไหมคะ เผือต้องแก้ใหม่ อิอิ
144#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-4 15:18:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย plastic_surgery เมื่อ 2011-5-4 14:30
จมูกสวยแล้วนะคะ แต่ปัญหาที่ตัวเจ้าของกระทู้เจอ พิ้ง ...

ยาใช้ได้ค่ะเพราะเป็นยาที่ใช้ห้ามเลือดกรณีเสียเลือดมาก ถูกยิง อุบัติเหตุ ตกเลือด หรือผ่าตัดค่ะ.... เราเดาว่าถ้าเลือดไม่ออกมาก  เลือดไม่คั่งเยอะ ก็จะหายบวมไวและไม่ช้ำม่วงเยอะนะคะ ^^

ขอบคุณค่าเรื่องจมูก ตอนนี้รอยเลือนๆไปแล้ว คิดว่าคงเป็นรอยเข็มหรืออะไรมากกว่าค่ะ คุณพิ้งค์ทำมานานรึยังเอ่ย  ใจเย็นๆค่ะ  มันต้องรอดูเป็นเดือนจริงๆค่ะเพราะตอนนี้เจจะครบเดือนแล้วก็ยังเปลี่ย่นอยู่ทุกวัน อิอิ พยายามไม่นอยค่ะ
วันนี้ครบเดือนนึงพอดีเลยค่ะ แต่คางดันหายช้าๆ กลัวต้องแก้ใหม่จังค่ะ คุณเจซื้อยาที่ไหนอ่ะคะ พอดี อยากได้ แต่ไม่รู้แหล่งเลยแฮะ

เจสั่งเพื่อนซื้อค่ะ จากสมุทรสาครหรือไรนั่นแนะค่ะ  โพสต์ 2011-5-4 18:52
ดีจ้าคุณเจ..เป็นไงมั่งคะวันนี้จมูกครบ 1 เดือนแล้ว..(โทษทีน๊าทีหายไปหลายวันพีดีมีงานนิดหน่อยค่ะ)...
สำหรับจมูกุ้งตอนนี้ ก็เหมือนมะได้ทำเลยอ่ะ..55  เหมือนในรูปเลยปลายไม่โด่งไม่พุ่ง..แต่คงไม่แก้ล่ะ..เพราะไงคุณหมอก็คงบอกว่า แกนจมูกเราเอียงทำได้แค่นี้..เศร้าน้อ..
คงต้องเก็บตังค์หาหมอที่แก้เอียงได้อ่ะ..เห็นของคุณดรีมแล้วชอบน้อ..อยากทำมั่ง..แต่แพงม๊ากๆๆ
รอดูรูปคุณเจ อยู่น๊า..อัพให้ดูเรือยๆ ด้วยนะจ๊ะ
147#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 15:07:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-5-9 03:14
ดีจ้าคุณเจ..เป็นไงมั่งคะวันนี้จมูกครบ 1 เดือนแล้ว..(โท ...

คุณกุ้ง... ขอโทษที่มาช้าเช่นกัน ช่วงนี้งานรัดตัวแทบมะมีเวลานอน อิอิ...
เรื่องยุบเนี่ยแลกกันมั๊ยคะ เจอยากยุบใจจะขาดไม่เห็นยุบซะทีอ่ะ ไม่ยุบแล้วมันดูจมูกสั้นๆไงไม่รุ
ของคุณกุ้งทำมาแล้วก็ไม่เอียงไม่ใช่เหรอคะ... หมอที่แก้เอียงได้คงต้องเป็นหมอท่านที่เปลี่ยนรูปจมูกเก่งๆมั๊งคะ น่าจะหลายตัง อิอิ...

ของเจเพื่อนทักว่ามันเบี้ยว อ่ะ เจก็ว่าเหมือนปลายมันบิดๆจิงๆนะ มองจากด้านล่างนี่ไม่เท่ากันชัดเจนเลย มองจากซ้าย กะขวา ก็ดูจมูกเป็นคนละทรงอ่ะ ไม่เหมือนกัน  เดี๋ยวคงต้อรีบไปให้หมอดูบ้างละค่ะ....
จะต้องแก้ไหมเนี่ยะ

ว่างๆจะถ่ายรูปมาอัพให้ดูค่ะ เวลาถ่ายรูปนี่เอียงชัดเจนมากเลยอะ
ต้นฉบับโพสต์โดย amjayy เมื่อ 2011-5-10 15:07
คุณกุ้ง... ขอโทษที่มาช้าเช่นกัน ช่วงนี้งานรัดตัวแทบ ...

..คุณเจ..ของกุ้งก้อเอียงแต่เหมือนว่าถ้าไม่จ้องจริงๆก็จะธรรมดา..เพราะของกุ้งหมอไม่เอาขึ้นให้เยอะ..
นี่ขนาดพี่ชายเจอหน้ายังถามว่า..นี่แกทำแล้วเหรอจมูก..55..
ของกุ้งยุบจนจะไม่เหมือนทำล่ะ..แต่ก็จิงน้อหาหมอที่แก้เอียงทำสวยๆก็คงต้องแพงเด๋วสงสัยต้องเริ่มเก็บตังค์ใหม่...กุ้งเห็นคุณดรีมไปทำหมอฉันทัส..สวยดีนะคะ..คุณเจได้เข้าไปดูป่าว..แต่นั่นต่อกระดูกหลังหู
แต่ไม่รู้ว่าถ้าเราแก้เอียงและใช้ซิลิโคนจะราคาเท่าไหร่  ( อยากทำใหม่แว้ว..ตรงปลายไม่ขึ้นแน่ๆ)
อืม..แล้วถ้าคุณเจไปพบคุณหมออย่าลืมมาอัพเดทให้ฟ้งหน่อยนะคะว่าเปงไงมั่ง
กะรบกวนฝากถาม..ที่คุณหมอเคยบอกคุณเจ ว่าเด๋วมันจะยุบจนเด๋วต้องกลับมาให้หมอเติมให้ใหม่..ที่ว่าเติมใหม่ คุณหมอจะใช้อะไรเติมให้อ่ะ  กะทำไมทำแล้วจมูกมัน มั๊น มัน...55
149#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 15:41:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonnamna เมื่อ 2011-5-10 15:24
..คุณเจ..ของกุ้งก้อเอียงแต่เหมือนว่าถ้าไม่จ้องจริงๆ ...

จมูกคุณดรีมสวยจิงจังค่ะ สวยกว่าก่อนหน้านี้มากๆ เจไปแอบดูรูปในเฟสคุณดรีมด้วยล่ะ อิอิ
คุณกุ้งเล่นเฟสบุ๊คปะ แอดมาไว้ดูรูปไหม๊ค่ะ อิอิ
ส่วนเรื่องเติมให้ใหม่ก็คือทำใหม่นั่นล่ะค่ะ แบบเปลี่ยนซลิโคนเอาโด่งขึ้นไรงั้น...แต่ตอนนี้ของเจยังโด่งเว่ออยู่เลยนะ  กดๆดูก็แข็งๆแน่นๆแล้ว ไม่รู้จะยุบไปไหนได้อีกอ่า
คุณกุ้งมีรูปอัพเดทหน้าตรงป่าวอยากเห็นอะ  ด้านข้าง เจว่าปลายขึ้นมานิสส นะ แต่ตรงหว่างตาต่ำไปเนาะ
ต้นฉบับโพสต์โดย amjayy เมื่อ 2011-5-10 15:41
จมูกคุณดรีมสวยจิงจังค่ะ สวยกว่าก่อนหน้านี้มากๆ เจไ ...

ดีจ้า..ช่วงนี้เหนืลอยงานมากมายคะคุณเจ..ฝนอีก..มะได้เข้ามาเลย..งี้เติมใหม่ทำใหม่ ก้อเจ็บตัวใหม่..เสียตังค์ใหม่อีกจิเนีย..55
กุ้งมีนัดคุณหมอ สิ้นเดือนค่ะเด๋วว่าจะลองถามดูว่า..ของกุ้งทำเติมใหม่ให้สูงกว่านี้ได้ป่าวขอเพิ่มมาอีกนิ๊ด..เหมือนที่คุณเจบอกนั่นล่ะคะ..มันโด่งน้อยมาก..เด๋วส่งรูปด้านหน้าไปให้ดูใน mail นะคะ
เฟสอ่ะมีนะ..แต่ไม่ค่อยได้เข้าไปเล่นเลยอ่ะ มีรูปลงอยู่รูปเดียว..55..
พูดถึงอ่ะ..จมูกคุณดรีมสวยจิงๆอ่ะน้อ ดูดีก่าอันเก่าเยอะมากมาย..เราเก็บตังค์ไปทำใหม่ดีมะ..อิอิ
อืม..คุณเจ..ไปพบคุณหมอยังคะ..ไงรอฟังข่าวอยู่น๊า

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้