เจ้าของ: jthanisa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้เวลา แชร์ประสบการณ์ของผมกับคุณหมอเฉลิมแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
HBD ย้อนหลัง ครับ
เป็น เคส ที่คงจะต้องระวังเป็นพิเศษ
อย่ากินของแสลงนะครับ พักผ่อนเยอะ ๆ
จะได้หายไว ๆ
เป็นกำลังใจครับ
หายไวๆเนอะ พี่ชาย

อ่านเเร้วเจ็บเเทน เริ่มกลัวว่าถ้าเราทำเเล้ว เราจะเปนเเบบนี้ไหมเนี่ย
1278#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 19:20:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาลงรูปให้เพื่อนๆ ดู ก่อนนะครับ วันนี้ ไงเดี๋ยวจะมา เล่า อาการให้ฟัง นะครับ ว่า ตอนนี้เป็นอย่างไร บ้าง ..

วันนี้เอารูป ตั้งแต่ อดีต จน ถึง ปัจจุบันมาให้ดูนะครับผม

รูปอดีต ยังไม่ได้ ทำอะไร ครับ

Step ที่ 1 ครับ

และ สุดท้าย จริงๆ ครับ คงไม่ทำอะไรแล้ว ทีนี้ คงมารักษาผิวหน้า ดูแลรูปร่าง ละครับ

แวะมาเยี่ยม web ดั้งโด่งนะครับ ยังไงจะมา เล่าอาการต่างๆ หลังจากทำ ครั้งล่าสุดนี้ให้ฟังนะครับเพื่อนๆ...

ต้อง
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

วันก่อนพี่ไปคลินิค คุณหมอบอกว่าจมูกต้องสวยมาก

วันนี้เพิ่งได้เห็น ยาวและย้อยสวยมากจริงๆอ่ะ

หน้าเปลี่ยนไปจากก่อนทำมากมาย

ถือว่าประสบความสำเร็จดีเยี่ยมทีเดียวอ่ะ
ต้องงงงง

สวยยย

ซีเอามั่งงงงง
1281#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 21:59:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดด

วันก่อนพี่ไปคลินิค คุณหมอบอกว่าจมูกต้องสวยมาก

วันนี้เพิ่งได้เห็น ยาวและย้อยสวยม ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-11-4 19:26

ลอยแล้วจ้า แหมๆ พี่ ก็ ...สุดท้ายได้แรงบันดาล ใจ จาก พี่ อ่ะแหล๊ คร้าบบบ....คิดถึงเสมอ นะครับ
1282#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 22:00:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องงงงง

สวยยย

ซีเอามั่งงงงง
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-11-4 19:27

พร้อม เมื่อไหร่ ลุยเลยนะครับ ซี .... เอา ใจ ช่วยนะครับ ..อย่าให้ แผล หาย ยากแบบ ต้องนะครับ
1283#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-4 22:21:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
{:13_872:}  ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนมากนะครับ ที่เข้ามาเยี่ยม...อวยพรวันเกิด...แล้วก็อวยพรให้แผลผมหายไวไว...

ขอเล่า อาการ ของแผลนิดนึงนะครับ เผื่อใครจะไปทำ จะได้ ดูแล ตัวเองให้ดีดี อย่าให้เหมือนกับที่ผม รักษาตัวอยู่ตอนนี้นะครับ

1. แผลผม หายช้า เนื่องจาก เป็นคนผิวมัน ประกอบกับน้ำเหลืองไม่ดี...
2. ผลปรากฏว่าว่าแผลไม่ปิดสนิทกันครับ แต่โชคดีอยู่อย่างคือ เป็นแค่ด้านเดียว(ซ้าย) แล้วไม่ได้เป็นทั้งความยาวของแผลครับ ส่วนแผลด้านขวาแห้งสนิท ดีครับ

3. ส่วนแผลในรูจมูก ที่ผ่าเอาเนื้อใส่เข้าไป..แ้ห้งสนิทดี แต่ แผลนูนครับ ไม่ได้เป็น คีลอยย์ นะ แต่เป็นเนื้อที่ใส่เข้าไปตอนแรกแล้วมันปลื้นออกมา แต่หมอได้ตัดเนื้อบางส่วนออก แล้วเย็บให้ใหม่ ประกอบกับใส่ยา สมานแผลทุกวันครับ..แผลเลยแห้งดี แต่ อาจจะไม่เนียนมาก ไม่เครียดครับ เพราะ อยู่ข้างใน แล้วมองไม่เห็น

3. รักษาแผลโดย หมอจ่ายยา อ๊อกโซโฟลิน...ซึ่งเป็นยาที่ช่วยสมาน แผล แบบขั้นเทพ...โดยไว้ใช้สำหรับแผลที่ลึก หรือแผลไฟไหม้ เป็นต้นครับ

4. ตอนนี้ ตัดไหมออกหมดแล้ว แต่ก็ยังต้องเลี่ยงที่จะโดนน้ำแบบเต็มๆ และ ล้างแผลทุกวันครับ ... ทั้งสองด้าน ใส่ เบตาดีน แล้วก็ หยอดยา สมานแผล

หลังจากนี้ 2 เดือน หมอบอกแผลน่าจะเนียนสนิทแล้ว...จากนั้นก็ไปรักษารอยแผลเป็นได้ ครับ ....

ถึงตอนนั้น คงต้องให้เพื่อนๆ แนะนำว่า รักษาแผลเป็น ที่ไหน ดีหนา....

บทสรุป นะครับ

พอใจเกินร้อยครับ เกินร้อย!!! จริงๆ....คุณหมอ กับ พี่ พี่ ที่คลีนิก ชอบกันหมดเลย คือเข้ากะหน้าเรามากขึ้น และผลงานออกมาน่าพอใจครับ....
ไว้ผมจะมาลงรูปให้เรื่อยๆ นะครับ....

รักษาสุขภาพนะครับ หนาวแล้ว....มี ใคร ไว้ กอด แก้หนาว กันหรือยัง ครับ :)
ูู^^ คิดถึงต้องจังเลย หายไวๆนะครับ
จมุกสวยมากครับ
เห็นรูปล่าสุดแล้ว
ดีใจด้วยครับต้อง
ดูดีจิง ๆ  จมูกสวยมาก หยดน้ำชัดเจน
ดีใจด้วยครับ
พี่ต้องจมุกสวยมากกกกกกกกกกกก

อิจฉาาา

ยุบแล้วๆๆๆ

ยุบไห้หมดไวๆ น่ะครับพี่ชายย

แล้วเด่วจะเข้าไปแจมไน body combat
55
ยบุ
รักษาสุขภาพนะครับ หนาวแล้ว....มี ใคร ไว้ กอด แก้หนาว กันหรือยัง ครับ
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-11-4 22:21

หาอยู่อ่ะดิ แต่จะหาได้อย่างต้องป่ะเหอะ
ดูดีขนาดนี้ ใครๆ ก็ก็คงเสร็จต้องไปหมดล่ะ เราก็ต้องรอต่อปายยยยย {:13_947:}
ง่านะลุงตั้ม อยากหล่อต้องอดทนนะลุง อิอิอิ
เดี่ยวลุงทำจมุกใหม่ก็หล่อขึ้นอีกแล้ว ^^
อยากทำแบบต้องบ้าง แต่กลัวมีแผลเป็นอะ หมอบอกต้องว่าจะมีแผลเป็นป่าวครับ
1290#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 00:18:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เกือบ เดือนแล้วครับ Week นี้ Week ที่ 4 แล้วฮะ....ทุกอย่าง ok ขึ้นนะครับ แผลปิดสนิท แต่ ก็ มีรอยดำครับ แต่ ถ้าไม่คิดอะไร ก็ เฉยๆ ครับ ผม
หมอบอกว่า รอซัก 2 เดือน มาตรวจกันอีกที แล้วค่อยไปรักษา รอยแผลครับถ้าแผลยังดำมากๆอยู่ครับผม  ... ลง รูปให้ดูนะครับเพื่อนๆ ....คิดถึงทุกคนนะครับ

...ดีจังครับอากาศไม่หนาวเลย...ไม่ต้องรีบหาใครมากอดละ อิอิ
ลุงบอกว่า ครายๆก้เสร็จพี่ก้อง   ...........มะจริงอะครายๆๆก็เสร็จลุงหมดจิงมะ   
ลุงกินเด้กอะ
1292#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 22:46:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลุงบอกว่า ครายๆก้เสร็จพี่ก้อง   ...........มะจริงอะครายๆๆก็เสร็จลุงหมดจิงมะ   
ลุงกินเด้กอะ ...
ต้นฉบับโพสโดย POST-IT เมื่อ 2009-11-17 19:22

อะ นะ ไม่ขนาดนั้นหรอกครับน้อง ฮ่าๆๆๆ....ใครเสร็จใครกันหว่า ฮ่าๆๆๆๆ
ต้อง โอเคมากเรยตอนนี้

วันนี้คุณหมอถามถึงต้องด้วยละ

ซีบอกว่าคงหล่อจนคิวมะว่างแล้ว ฮ่าๆๆ
1294#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-17 23:52:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้อง โอเคมากเรยตอนนี้

วันนี้คุณหมอถามถึงต้องด้วยละ

ซีบอกว่าคงหล่อจนคิวมะว่างแล้ว ฮ่าๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-11-17 23:19

ขอบคุณ ครับ ซี

ไม่ได้แวะไปเยี่ยมคุณหมอเลย ฮะ งานมากมาย ครับ ....ทำเมื่อไหร่บอกนะครับ...คิดถึงเสมอจ้า
ในที่สุดความหล่อก็มาเยือน+++
หล่อขึ้นมากมายเลยครับพี่

ค่าใช้จ่ายเเต่ละครั้ง เท่าไหร่คับ
วันไหนต้องไปคลีนิคอีกครับ จะขอไปดูหน่อย พี่แดงว่าจมูกสวยมาก เผื่อพี่จะขอทำตามบ้าง PM บอกพี่ก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ
วันก่อนเห็น ต้องแวบที่ ฟิตเนส แต่ไม่ได้ทัก พอดีรีบๆ ไปเข้าคลาส
แต่จมูกสวยเด่นมาแต่ไกลเลยนะ... อิจฉาเว้ยยยยยยยยยยยยยยยย
1299#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-18 11:23:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ในที่สุดความหล่อก็มาเยือน+++
ต้นฉบับโพสโดย oil__oil เมื่อ 2009-11-18 00:28

2 รอบ อะครับ กว่า จะ ออกมาได้ ถูกใจเน๊อะ...เหลือแต่ รอบแผลครับต้องรักษากันต่อไป ฮะ
1300#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-18 11:25:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หล่อขึ้นมากมายเลยครับพี่

ค่าใช้จ่ายเเต่ละครั้ง เท่าไหร่คับ
ต้นฉบับโพสโดย vergil2008 เมื่อ 2009-11-18 01:13

สิริ รวม ตั้งแต่ แรกเลย จนถึงครั้งนี้  ก็ 3 หมื่น นิดๆ ครับผม แพงหน่อยเน๊อะ แต่ พอใจมากเลยครับ ....ขอบคุณครับ ที่มาทักทายนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้