เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว แก้จมูกครั้งที่ 4 โดยค

[คัดลอกลิงก์]
อืมครับ บางสว่นอาจะขี้อายไม่ แน่ใจ ไม่มั่นใจ อยู่ไกล ฯลฯ ก็ได้ครับ
สารพัดเหตุผลครับพี่ นานาจิตตัง
ยังไงวินก็ไปแน่นอนครับ
1252#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-5 23:54:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกพี่โอมสวยมาก
หนูอยากได้จมูกทรงแบบพี่โอมค่ะ ที่โด่งตั้งแต่หว่างตา แล้วจมูกยาว มีหยดน้ำด้วย

แบบนี้จะ ...
ต้นฉบับโพสโดย jajamicky เมื่อ 2009-10-5 18:14

ถ้าอยากได้จมูกแบบพี่ก็บอกหมอไปเลยครับ

คุณหมอคงทำให้ออกแนวจมูกผู้หญิงได้

ตอนพี่ทำ พี่มีต้นแบบ และบอกกับหมอว่า เอาโด่งจากหัวคิ้วมาเลย

และให้เอาเว่อร์ๆไว้ก่อน เผื่อยุบแล้วหายหมด แต่พี่ว่า มันยังเว่อร์ไม่พอ

เพราะ ตอนนี้ยุบบวมแล้ว ยังโด่งไม่สะใจ

ผ่านมาจะ 2 เดือนแล้ว ช่วงครบ 1 เดือน สวยกว่านี้ พี่ชอบมาก

แต่ตอนนี้ก็ยังโด่งมากอยู่ และดูธรรมชาติ

คนรอบข้างพี่ แม้แต่พี่เองก็แทบลืมไปเลยว่า ทำมา

พี่แนะให้บอกหมอว่า เอาโด่งๆเรียวๆเลย ไม่ต้องบอกว่า เอาธรรมชาตินะครับ

เดี๋ยวจะได้แบบไม่โด่ง

เพราะ หมอเฉลิมทำโด่งแบบเนียนๆได้อยู่แล้วครับ

ส่วนเรื่อง หน้า ควรดูแลตั้งแต่อายุยังน้อย

จะได้คงเซลล์ผิวที่อ่อนกว่าวัยได้นานๆ

เลือกใช้ครีมบำรุงที่เหมาะกับผิว และ เหมาะกับวัย

มีหลายคนอายุยังน้อย แต่เลือกใช้ครีมบำรุงแบบผู้ใหญ่

เพราะ คิดว่า ยิ่งแรงยิ่งดี อันนี้เป็นการเข้าใจผิดนะครับ

ยกตัวอย่าง เช่น อายุ 20 ควรเน้นการคงความชุ่มชื้น และ ป้องกันมลภาวะ

พออายุ 30 ต้องเริ่มป้องกันเรื่อง ริ้วรอย อย่าให้เกิด เพราะ เกิดแล้วจะแก้ยาก

แต่พอเริ่มอายุ 40 เป็นต้นไป ต้องเริ่มดูแลเพิ่มขึ้นในเรื่อง ป้องกันการหย่อนคล้อยของผิว

ไม่ว่าอายุช่วงไหน การกันและหลบแดดสำคัญมาก

ทานอาหารที่ดี ละเลิกพวกที่จะทำลายผิว

พักผ่อนให้พอ อย่างคนมีอายุแบบพี่ ถ้านอนไม่พอหน้าจะอืดและไม่กระชับ

แต่ถ้าได้นอนหัวค่ำซัก 4-5 วัน หน้าก็เรียวขึ้นเห็นๆ

ส่วนเลเซอร์และตัวอื่นๆ เป็นตัวเสริมอีกที

ข้อสำคัญอย่าให้เกิดปัญหาแล้วมาแก้

ต้องป้องกันตามช่วงวัยที่พี่บอกไว้ข้างต้น

จะเก็บความใสไว้ได้หลายปีเลยทีเดียว

ใครอยากรู้เคล็ดเรื่อง ผิว ผม เล็บ เลเซอร์ โดยแพทย์ผิวหนังชื่อดัง

ต้องมางานมีตติ้งครับ มีข้อมูลดีๆรออยู่แล้วครับ
1253#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 00:00:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ ช่วงนี้พี่โอมคงเหนื่อยมากมาย
ยังไงก็เป็นกำลังให้ให้นะครับพี่โอม

ส่วนเรื่องจมูก เด๋วรอดูตัวจริงอี ...
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-5 19:11

สวยน่ะยังสวยแบ๊งค์

มันโด่งไม่สะใจพี่เท่านั้นเอง

แต่ถ้าคนอื่นเห็นก็จะบอกว่า โด่งมากแล้ว

เพียงแต่ช่วงครบ 1 เดือน มันสวยกำลังดี

ตอนนี้ใกล้ 2 เดือนแล้ว มันยุบลงอีก

ยังไม่รู้จะไปหยุดตอนไหน เพราะ พี่ไม่บวมมาก

แต่ดันยุบเร็วมากด้วย เลยยังรอดูที่สุดของมันว่า

จะไปสุดตอนกี่เดือน
1254#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 00:05:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืมครับ บางสว่นอาจะขี้อายไม่ แน่ใจ ไม่มั่นใจ อยู่ไกล ฯลฯ ก็ได้ครับ
สารพัดเหตุผลครับพี่ นานาจิตตัง
ยังไงว ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-10-5 23:39

ต้องขอบคุณวินที่เข้ามาช่วยพี่ดันกระทู้ไม่ให้ตกอยู่บ่อยๆ

ที่อยากให้มากันมากๆ จะได้มาทำบุญร่วมกันด้วย

นอกจากนี้ยังเป็นการมอบสิ่งดีๆให้กับสมาชิกที่ตั้งใจสละเวลามาร่วมงานกับเรา

เหลืออีกไม่กี่วัน ต้องคอยดูต่อ

เพราะ มันมีผลต่อการจัดมีตติ้งในครั้งต่อๆไปด้วย
หนูทำกับหมอเฉลิมได้ 2 อาทิตย์แระค่ะ แต่มองหน้าตรงหว่างตามันดูเหมือนจะใหญ่

มันจะยุบอีกมะคะ หว่างตา จะยุบหมดนานแค่ไหนค่ะ

ขอบคุณคร่า  
1256#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 00:11:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หนูทำกับหมอเฉลิมได้ 2 อาทิตย์แระค่ะ แต่มองหน้าตรงหว่างตามันดูเหมือนจะใหญ่

มันจะยุบอีกมะคะ หว่างตา จะยุ ...
ต้นฉบับโพสโดย jamebond เมื่อ 2009-10-6 00:06

หว่างตา กับ ปลายจมูกจะยุบช้าสุด

เพิ่ง 2 อาทิตย์ ยังยุบได้อีก อย่าเพิ่งเลิกประคบเย็น

ถ้าอยากให้ยุบเร็วขึ้นก็ควรประคบเย็นต่อนะครับ

เกณฑ์ทั่วไปที่จะยุบหมดอยู่ที่ 3 เดือน

ช้าหรือเร็วกว่านี้ ก็แล้วแต่บางคนด้วยครับ
พี่โอมครับจมูกพี่ยังโด่งไม่สะใจอีกหรือครับ
แค่นี้ผมก็อิจฉาแล้วอ่า ทั้งสวยทั้งโด่ง
พี่ที่คลินิคยังบอกเลยว่าโด่งและพุ่งกว่าของผมอีกนะค้าบบบ
1258#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 01:01:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมครับจมูกพี่ยังโด่งไม่สะใจอีกหรือครับ
แค่นี้ผมก็อิจฉาแล้วอ่า ทั้งสวยทั้งโด่ง
พี่ที่คลินิคยังบอกเ ...
ต้นฉบับโพสโดย waytosky เมื่อ 2009-10-6 00:34

ที่โด่งและพุ่งกว่าบอส เพราะ ปลายจมูกพี่เนื้อไม่ได้มากเท่าบอส

แต่ก็ไม่ได้แปลว่า จะสวยกว่าบอส

ทุกคนที่เห็นก็บอกว่า สวยอยู่

แต่พี่คงเห็นบนหน้าตัวเองจนชินแล้ว เลยดูแล้วก็งั้นๆ

อีกอย่างพี่ก็ยังคิดว่า ปลายยังคงยุบได้อีก เลยรอดูก่อน

ถ้าตรงระหว่างตายังยุบอีก คงไม่สวยแล้วล่ะ

แต่เท่าที่ดูตรงระหว่างตาไม่น่าจะยุบแล้ว

ถ้าปลายเรียวขึ้นกว่าตอนนี้ ก็แปลว่า มีแววจมูกจะสวยขึ้นอีก
1259#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 01:22:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพรูปจมูก เกือบ 2 เดือน

มีรอยแป้นแว่นตาตามเคย
จมูกสวยมากๆครับพี่โอม

เป็นสัน ไม่เป็นแท่ง ปลายก็พุ่งอีกต่างหาก
1261#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 15:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกสวยมากๆครับพี่โอม

เป็นสัน ไม่เป็นแท่ง ปลายก็พุ่งอีกต่างหาก
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-10-6 12:09

แล้วของเอเป็นไงบ้าง

ป่านนี้คงยุบบวมไปเยอะแล้วนะ
ธรรมชาติมากนะครับพี่โอม
โด่งเนียนอะครับ

เห็นแล้ว พอใจสุด ๆ
อยากมีจมูกแบบนี้บ้างอะครับ
{:13_957:}
1263#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 15:37:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ธรรมชาติมากนะครับพี่โอม
โด่งเนียนอะครับ

เห็นแล้ว พอใจสุด ๆ
อยากมีจมูกแบบนี้บ้างอะครับ
{:13_957:} ...
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-6 15:24

ทีมีอยู่ของแท้ๆก็ดีอยู่แล้วนะแบ๊งค์

เค้าเรียกว่า หล่อแบบไม่ต้องเจ็บตัว
โห ถึงเจ็บตัวแล้วได้แบบนี้
ใครๆก็ยอมเจ็บหล่ะครับพี่โอม
พี่โอม ตอนนี้โบว์กำลังจิตตกเรื่องปีกจมูกจังเลย
อยากเก็บปีกจังเลย ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าจะบอกหมอยังไงดี
ถึงจะออกมาสวย ๆ อ่ะ
บานแฉ่งเลยอ่ะ
แล้วจะรีบหาวันลาไปจัดการมัน
โอ้โห จมูกพี่โอมเกือบสองเดือน สวยขนาดนี้แล้วหรอค่ะ

ของเปิ้ลสองเดือนกว่า วันนั้นไปเจอคุณหมอ บอกยังยุบไม่หมดเลย >,<

อยากปลายเรียวๆ แบบนี้มั้งจัง~
1267#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 23:30:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอม ตอนนี้โบว์กำลังจิตตกเรื่องปีกจมูกจังเลย
อยากเก็บปีกจังเลย ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าจะบอกหมอยังไงดี
...
ต้นฉบับโพสโดย bowjung8 เมื่อ 2009-10-6 18:25

พี่ไปดูที่กระทู้แล้ว

คิดว่า ซิลิโคนที่ใช้คงเป็นแบบไม่มีขา

เลยไม่ได้ช่วยยกปีกจมูกขึ้น

ดูจากปีกจมูก ถ้าตัด พี่กลัวว่า จะเสียทรง

ออกมาจะไม่สวย

ดูเหมือนบาน แต่มันก็ดูสมดุลในตัวอยู่แล้ว

ถ้าตัดปีกให้เล็ก พี่กลัวมันจะออกมาแบบหุบๆดูไม่สวยนะครับ
1268#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-6 23:32:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้โห จมูกพี่โอมเกือบสองเดือน สวยขนาดนี้แล้วหรอค่ะ

ของเปิ้ลสองเดือนกว่า วันนั้นไปเจอคุณหมอ บอกยังยุบไม ...
ต้นฉบับโพสโดย pokpokko เมื่อ 2009-10-6 20:03

เคสเปิ้ล ถือว่า ปกติ

ค่อยเป็นค่อยไป

เคสพี่ ถือว่า เร็วเกิน

แล้วก็ไม่รู้จะไปหยุดเรียวเมื่อไหร่ด้วยซิ
1269#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 00:05:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาภาพที่เพิ่งผ่านเลเซอร์มาให้ดู

จริงๆมีเซฟภาพที่เคยยิงเลเซอร์มาหลายตัวหลายปีไว้เยอะ

แต่นี่คือ ครั้งล่าสุด หลังจากห่างหายการยิงเลเซอร์ไปเป็นปีๆ

ครั้งนี้ ยิง 3 ตัว แต่อย่าถามว่า ยิงตัวไหนนะครับ

เพราะ ไม่ได้จำ หมอยิงให้เด้งๆใสๆก็โอเคล่ะครับ

ผลจากการยิงเลเซอร์บางตัว รูปจะดูน่ากลัวเหมือนกัน

แต่ตอนแผลหาย ผลของมันก็เป็นคนละเรื่องกันเลย

ป.ล. ดูบางส่วนก็พอนะครับ

จะเห็นว่า พื้นที่ที่ไม่มีแผลก็โดนยิงด้วย

ผิวของคนอายุย่าง50 แล้ว ยังตึง ใส ไร้ริ้วรอย

ในภาพ เป็นส่วนหน้าผากกับคาง

แผลเป็นที่คิ้วก็จางลงไปมาก จากการยิงเพียงครั้งเดียว
1270#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 00:13:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเทียบกับรูปจมูกข้างบนที่ถ่ายห่างกันไม่กี่วัน

จะไม่เห็นแผล เพราะ เอาผมลงมาบังแผลไว้นะครับ
จมูกสวยมากกก เห็นแล้ว อยากทำใหม่เลยเรา
เป็นแผลขนาดนี้เลยเหรอครับเนี่ย
แต่ผลที่ได้ก็คุ้มนะ
^^
คิดว่า ซิลิโคนที่ใช้คงเป็นแบบไม่มีขา

เลยไม่ได้ช่วยยกปีกจมูกขึ้น

จิง ๆ แล้ว หมอเสริมแบบมีขาให้ค่ะ แต่ดูก่อนใส่ขาเล็กมาก
และปลายจมูกซิลิโคนก็บางมากเหมือนกัน
แล้วจะมีวิธีแก้ได้แบบไหนมั่งอ่ะพี่โอม ต้องแก้ใหม่เลยเหรอ เพราะตัดปีกแล้วกัวไม่สวย
เหมือนที่พี่โอมบอกอะค่ะ
1274#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 13:36:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จมูกสวยมากกก เห็นแล้ว อยากทำใหม่เลยเรา
ต้นฉบับโพสโดย BOYZODA เมื่อ 2009-10-7 04:02

มาดูตัวจริง จมูกจริง วันงานมีตติ้งได้เลยครับ
1275#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-7 13:37:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นแผลขนาดนี้เลยเหรอครับเนี่ย
แต่ผลที่ได้ก็คุ้มนะ
^^
ต้นฉบับโพสโดย lifealone เมื่อ 2009-10-7 08:58

เลเซอร์บางตัวจะมีแผลก่อน

แต่พอหาย มันจะแตกต่างมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้