เจ้าของ: nung-ka-ning
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สารและตัวยาที่ทำให้หน้าขาวใส

[คัดลอกลิงก์]
เราปรึกษาหมอวุธิศักดิ์เรื่องสิว

หมอไม่อยากให้กินโรแอค ให้กินยาคุมแทน ก้อได้ผลดีมากๆๆๆๆ

โดยเฉพาะyasmin(ที ...
ต้นฉบับโพสโดย ma-meow เมื่อ 2009-6-9 19:34

อิอิ กินยาคุมอะ ได้หลายเด้ง ทั้งผิวขาวใส รักษาสิว ยังคุมกำเนิดอีกด้วย

อยากกินเหมือนกัน แต่ถ้ากินแล้วนมคงขึ้นตู้มแน่เลยอะ เดี๋ยวจะสวยก้อน้องปอยจะยุ่ง อิอิ
แหะ แหะ แวะมาแชร์ประสบการณ์ค่ะ โดยส่วนตัวแล้วกินวิตามินที่ทำให้ผิวขาวของญี่ปุ่น แอนว่าก้อโอเคนะคะ แต่ต้องกินต่อกันสัก 2 เดือน เนื่องจากมีเพื่อนๆ ทักว่าดูผิวขาวขึ้น แต่ไม่ต้องหวังว่าจะขาวมากนะคะ ก้อแค่ท้องแขนน่ะค่ะ ประมาณนั้น

ส่วนตัวฉีดแอนก้อลองมาแล้ว ทั้งกลูธา สเปน , NC24 ที่เค้าบอกว่ามีคริสตัล ฉีดแล้วจะขาวเปล่งประกายมีรังสีออร่า 5555+ (แอบเว่อร์นิดนึงค่ะ) ถามว่าผลที่ได้ถ้าฉีดติดต่อกันมันก้อดูผิวเนียบเรียบขึ้นระดับนึงอ่ะค่ะ แต่ไม่เห็นมีออร่าเลยทั้งๆ ที่ก่อนฉีดก้อขาวอยู่แล้วอ่า แค่ฉีดเพราะอยากมีออร่า อิอิ

แต่ก้ออย่างที่บอกอะค่ะแค่เนียนๆ ขึ้นเฉยๆ  (แต่ขอบอกว่าแอบฉีดเกินโดสที่เค้ากำหนด) ติดต่อกันทุก 5 วัน ไม่ถึงอาทิตย์ด้วยค่ะ มีพี่เค้ารับฉีดให้ถึงที่เลย แต่ไม่แนะนำค่ะ เค้าชอบยัดเยียดอย่างอื่นให้เยอะแยะไปหมด

ตัวแอลคาเนทีนแบบฉีดที่เห็นมีคนแอบถามแอนก้อฉีดมาแล้ว เค้าให้ฉีดอาทิตย์ละ 1 โดส คนฉีดบอกว่าถ้าอยากไวให้ฉีด อาทิตย์ละ 2 โดสเลย เหอ เหอ ผลที่ได้หรอคะ มันทำให้รู้สึกว่าไม่ค่อยหิวอารายเท่าไหร่ ก้อว่าไม่ค่อยหม่ำอารายแล้วนะคะ รวมถึงอดข้าวเย็นด้วย ผลที่ได้น้ำหนักไม่เพิ่ม แต่ผลจากการที่อดข้าวด้วย ฉีดแอลคาเพื่อเพิ่มการเผาผลาญแล้วด้วย ไม่ลดแม้แต่ขีดเดียวค่ะ

เศร้าช่วงนั้นหมดเงินกะเรื่องพวกนี้ไปเยอะมาก เพราะแต่ละตัวใช่ว่าจะราคาถูกอ่ะค่ะ ตอนนี้ยังมีอยู่เพียบเลย จนขนาดคนที่ฉีดเค้ายังถามแอนเลยว่าแอนเป็นคนขายเองแน่ๆ เลย เหอ เหอ

แต่ที่รับฉีดที่โอเคถ้าสำหรับคนที่สนใจจะฉีดแบบปลอดภัยนิดนึง ก้อที่คุณโยบอกอะคะ คลีนิคแพทย์สมชาย บางกะปิ, ห้วยขวาง และก้อ MD ที่เอสพลานาด ฉีดเข้าเส้นเลือดเข็มละ 500 บาท แต่จะฉีดตัวอื่นด้วยเพิ่มอีกเข็มละ 100 บาทค่ะ

แต่ก้อมีประสบการณ์น่ากัว จากการฉีดเข้าเส้นเลือดเหมือนกันค่ะ ถ้าคนฉีดไม่ชำนาญจิง ๆ แล้วเส้นเลือดเราไม่แข็งแรง ฉีดเข้าไปปุ๊ปเกิดปฏิกิริยาการ รีสยา (เค้าเรียกแบบนั้นอ่า) ออกมาทันทีค่ะ เส้นเลือดบวมขึ้นทันที ปวดมากๆ แทบจะดันเข็มออก ดีที่แอนไม่ค่อยขี้ตกใจเท่าไหร่ทำใจเย็นบอกพี่ที่ฉีดให้เค้าใจเย็นๆ ค่อยๆ ดึงออก ไม่งั้นคงมีเลือดพุ่งกระฉุดแน่ๆ ค่ะ ผลจากการรีสยาครั้งนั้น แขนบวมและปวดอยู่ประมาณเกือบ 5 ชม. ผื่นขึ้นเต็มไปหมด

ก้อเป็นประสบการณ์ตรงน่ะค่ะ เล่าสู่กันฟังค่ะ
ดีครับคุณ Dynayo
ขอถามเกี่ยวกับ Solage หน่อยนะครับ ว่ามีขายตามท้องตลาด over-the-counter หรือเปล่าครับ
ถ้ามี ที่ไหนบ้างครับ
ขอบคุณนะครับ
ชอบกระทู้นี้จังเลย
ขอแชร์เรื่อง Fraxel นะครับ
พอดีเคยทำอยู่หลายครั้งเหมือนกัน
ผลลัพธ์สำหรับหลุมสิว ก็โอเคครับ แต่แล้วแต่จำนวนและความลึกด้วยนะครับ
ผมทำอยู่หลายครั้งเหมือนกันครับ กว่าหน้าจะตื้นขึ้น
จะมีหน้าแดงและร่อนตกสะเก็ดละเอียดบางๆ ประมาณ 4-5 วัน หรือไม่เกิน 1 สัปดาห์ครับ ไม่ถึงเดือนครับ
:)
reduce ซื้อที่ไหนค่ะ ตามร้านขายยามีป่ะค่ะ จะลด 10 โลค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
สวัสดี ค่ะ... สมาชิกใหม่ค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จัก พี่ๆๆทุกคนนะค่ะ..

ขอบคุณข้อมุลดีๆๆนะค่ะ...
ขอบคุณทุกๆๆท่านสำหรับข้อมูลดีๆๆนะครับ ผมคงไม่กล้าฉีดเอิ๊กๆๆ แต่คิดว่าจะใช้วิธีการกินเอาครับ
-.- ไม่รุ้ว่าเยอะไปไหม

ทานกรูต้า 6เม็ด  -.- ฉีดโรสเดือนละ 2 เข็ม
วิตามิน C วันละ 3000mg
วิตามินE ของDHA 1เม็ด
สกัดองุ่น 1เม็ด
สกัดมะเขือเทศ 1 เม็ด

-.-อันนี้ไม่รวมพวกยาคุม T-T กับยาลดน้ำหนัก

วันนึงกิน 16 เม็ด รวมทุกอย่างแล้ว ><
เก๋คิดว่า..ไม่ออกแดด รับรองขาวแน่ๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ตอนนี้กิน
1.vit cอยู่แล้ว 1000 mg. ถ้าจะกินตัว anti oxidant ตัวอื่นด้วย(ซึ่งน่าจะมี วิตซีด้วย) จะเยอะไปมั้ยคะ

ตอนนี้กิน วิตซี 1000 mg.
b รวม 100 mg.
นมผึ้ง 1000 mg.
กลูต้า 1000 mg.
vit a 10,000 iu.

เยอะไปมั้ยคะ
ข่อมูลสุดยอด ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ ค่ะ
ถ้ากินวิตามิน แล้วจะกินนมเนี่ย ต้องรอหลังจากกินวิตามินกี่ชั่วโมงคะ หรือกินก่อนวิตามิน
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
เจ้....เจ้จะมากรุงเทพเมื่อไหร่  ตุลาเลยปะ

ไกลจังเลย  เจอเพื่อน ๆ พี่ ๆ แล้วดีใจ
อยากเจออีก  แต่อยากเจอเจ้ด้วย  คิดถึงนะ {:13_946:}
มีเรื่องปรึกษาด้วยครับ

ช่วงปลายจมูกจะมีตุ่มขึ้นมา ทำให้ดูปลายจมูกไม่เรียบ
พอเวลาบีบ จะมีไขมันออกมา
*ผมจะทำไงดีครับ ให้มันหาย เป็นคนหน้ามันด้วยครับ
ช่วงจมูกและร่องข้างจมูกจะมีไขมันเยอะครับ(รู้สึกว่ามีกลิ่นด้วยครับ)ไม่ชอบเลย

ใครเคยรักษายังไง แนะนำผมหน่อยคัฟ
ทานแล้วอัตรายมั้ยคะพี่หนิง ขา

มีอยู่สองกระปุก ครูต้ากะวิตตามินซีอ่ะ ยังไม่ได้ทานเลย
[quote]-.- ไม่รุ้ว่าเยอะไปไหม

ทานกรูต้า 6เม็ด  -.- ฉีดโรสเดือนละ 2 เข็ม
วิตามิน C วันละ 3000mg

เอ่อ ถ้ากินวิตซีถึง 3000 mg นี่อย่าลืมกินน้ำเยอะๆนะครับ เพราะร่างกายขับออกไม่หมดทำให้เป้นนิ่วได้อ่ะครับ
อยากทราบว่า วิตามินซี ที่ทานกันอยู่นี่เป็นยี่ห้อไหน
แต่ละยี่ห้อนี่สรรพคุณแตกต่างกันป่ะค่ะ
เพราะเคยได้ยินว่าถ้าจะทานก็ดีๆไปเลย เช่น แบลคมอร์ ไรเงี้ย
หรือว่ายี่ห้อไรสรรพคุณก็เหมือนกันหมดไม่แตกต่าง {:13_924:}
ก่อนหน้านี้เคยทานกลูต้าอ่าค่ะ แต่พอหยุดทานมันก็กลับมาดำเหมือนเดิม= =

เป็นกันทุกคนเปล่าค่ะ เปลื้องเปลืองเน๊อะ

ตอนนี้เรามียาทาอ่ะค่ะ ไม่ต้องทานเข้าไป จริงๆแล้วมันเป็นครีมทาหน้า

พอใช้ไปแล้วหน้าขาวแต่ตัวดำ คือขาวคนละแบบ ตัวขาวเหลือง หน้าขาวชมพู

ตอนนี้เลยซื้อกระปุกใหญ่มาทาตัสเลยค่ะ

เป็นครีมน้ำนมข้าว กับ ครีมไข่มุก ตอนนี้ไม่ค่อยได้ทาแล้วแต่ผิวก็ยังขาวอยู่เลย

มันจะขาวแบบใสๆด้วยอ่ะ ช๊อบชอบ
ถามเพิ่มนิดนึงค่ะ

ได้ยินมาว่า vit c ทานได้ไม่สะสม เพราะต้องใช้เยอะเนี่ย จริงมั้ยค่ะ?

แคลเซียมด้วย
วิตซีนี่ร่างกายจะขับออกได้อ่ะครับ

แต่ถ้าทานเกินขนาด (จำไม่ได้ว่าเท่าใหร่แต่ไม่น่าจะเกิน1500 มิลลิกรัม) อาจจะทำให้ร่างกายขับออกไม่หมดได้ และทำให้เกิดนิ่วได้นะครับ

ปล กินวิตซีนี่ ต้องดื่มน้ำเยอะๆนะครับ  แล้วอย่าให้วิตซีถูกแสงละ เดี๋ยวโดนออกซิไดซ์ เหลือแต่เม็ดแป้งนะ
ขอเเชร์เรื่อง Mini-Subcision ที่นิติ.....คลืนิคครับ พอดีเราทำมาเเล้วเกือบครบครอบอ่าคับ

ผมว่าดีนะเพราะเเต่ก่อนจะเป็นเเผลเป็นจากหลายๆอย่างทั้งหลุมสิวทั้งความซุ่มซ่ามตัวเอง

เเต่หลังจากทำนี่ก่ะงดพบปะผู้คนเลยช่วงนึงเพราะมันจะเริ่มตกสะเก็ดอ่าคับเเล้วเราก่ะทำทั้งหน้าด้วย มันก็เลยไม่ค่อยจะน่าดูเท่าไหร่(อันนี้คิดว่าดีนะไม่ต้องออกไปไหนถือว่าลดการตากเเดดจะได้ขาวมาอีกนิด55+)

เเต่ผมว่ามันช่วยสร้างเนื้อได้มากก่าวิธีอื่นๆนะเเต่ มันก็ไม่ได้ทำให้ขึ้นมา100%นะคับ เเละหน้าจะไม่ถึงกับเรียบเท่าเดิมด้วย

หมอบอกว่าพอทำมินิจบครอสก่ะลองทำกรอเกร็ดก็น่าจะพอเเล้วนะ

พอดีเเต่ก่อนเป็นคนที่ไม่ค่อยได้ใส่ใจเรื่องผิวมากด้วย

เเผลเป็นเลยสะสมมานานเเต่จากการทำเเล้วผมว่าเเผลเป็นมันดูตื้นขึ้นมากๆอ่าคับ หน้าเเบบว่าก่อนนี้เชี้ยมากอ่า 55+

เอ่อผมทำครอสที่มันมีทำมินิ5ครั้งเเล้วก็ทำVIPLอีก5ครั้งรวม2ตัวก่ะ10ครั้ง เเต่ทำ2อาทิตย์/1ครั้งน่ะคับ รวมราคา20000บาท(อันนี้ต้องจ่ายสดนะถึงได้ราคานี้)เเต่ครอสนี้ผมทำตั้งเเต่ปีที่เเล้วล่ะคับไม่เเน่ใจว่าตอนนี้ยังมีอยู่อีกรึเปล่านะ

อันนี้เอามาเเชร์เฉยๆนร้า ไงก่ะลองศึกษาดูนะคับ
อยากให้ครีมทาหน้า มันมีส่วนผสมทุกตัวที่คุณหนิงบอกไว้ด้านบนจัง จะได้หน้าขาวๆ ใสๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้