เจ้าของ: jthanisa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้เวลา แชร์ประสบการณ์ของผมกับคุณหมอเฉลิมแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
ต้องสงสัยงานยุ่ง

ดูแลตัวเองด้วยน๊า

เงียบไปเรยอ่ะ
เออ.....จิงแฮะ สงสัยต้องหั้ยจัยไปดูแลซะหน่อยแร้ว คิ คิ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-7-25 23:37

อ่ะ เขาจีบกันงี้เลยเหรอ... เพิ่งรู้นะเนี่ย
153# ก้องตะวัน

น้องกั้งคะ พี่จิ๊บนะคะ ไม่ทราบว่าจำได้อ่ะป่าว
พี่อ่านกระทู้ไปเรื่อยๆ เลยทำให้ทราบว่าน้องกั้ง ทำจมูกและตาพร้อมกันเลยใช่ป่าวคะ
ถ้าพี่อยากจะทำบ้างเนี้ยพอจะได้มั้ย แล้วก้อมันจะบวมนานมั้ยคะ รอคำตอบอยุ่นะ
พี่จิ๊บคะ
หายไปไหนอีกคนแล้ว มาตาม
เพิ่งแวะมาเยี่ยมชมครับ

อยากทำครับ

แต่เชื่อใจฝีมือคุณหมอครับ

สุดยอดเลยครับ

ดูดีมากมายเลยครับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โอ้โห  เป็นคนเกาหลีไปเลยนะเนี่ย
คุณ ต้อง สบายดีไหมครับ   เพื่อน ๆ คิดถึงนะครับ
คิดถึงด้วย

แต่หนูก็ผลุบ ๆ โผล่ ๆ เหมือนกันคะ

ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
1163#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-23 13:45:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดถึงเพื่อนๆ มากเลยนะครับ 5 เดือน แล้ว อ่ะ
ทุกอย่างเหมือนเดิม ครับ คือ
- สบายดีคับ ผอมลง เล็กน้อย เนื่องจากเป็น ท้องร่วงเมื่อเดือนก่อน น้ำหนัก ลดไปหลายโลเลย แต่ก็ ดี ใส่ กางเกงสบายเดิน ตัว ปลิวววว {:13_954:}
- จมูกไม่ต่างจากเดิมมากนัก คือ ถ้า นับจาก ขึ้นเดือนที่ สาม มาจนถึงเดือน ณ ปัจุบันนี้ 5 เดือน แล้ว ครับ  
ตรงสันหัวตามาถึงกลางจมูก ดู ดี ครับ มีแต่คน ชอบ

- เนื้อและปลายจมูกและปีกจมูก จะแก้ครับ ไปหาหมอมาล่ะเมื่อต้นเดือน กันยายน และนัดวันทำอีกทีก็ 22 ตุลาคม ครับ
-แก้ยังไง อะเหรอครับ ปีกจมูก คุณหมอจะยกขึ้น ครับ ลองดูที่รูปที่ ลงมาให้นะครับ ปีกยังจะดูห้อยๆ ลง ตามแรง โน้มถ่วงของโลก ฮ่าๆๆๆ เพราะช่วงทำใหม่ๆมันยังไม่ห้อยลงมา แบบนี้ เนื้อเยอะจัดดด หนัก รับไม่ไหว ฮ่าๆๆๆๆ

- ตรงปลายดูทู่ครับ คุณ หมอจะทำให้ดูเล็กลง แต่ด้วย วิธีไหน นั้น ล่าสุดที่ไปคุย กะคุณหมอ ยังไม่ เคลีย ตรงที่ว่าจะใช้วิธีไหน ครับ แต่ ก็ คงไม่ได้ แปลกอะไรมากมาย อาจจะเอา เนื้อปีกที่ตัดออกมาใส่ให้ทำให้ ปลาย ดูคมขึ้น ครับ

หลักๆก็ประมาณนั้น ได้ ดู Review พี่ เอ .... ก็ คง ทำออกมาแนวๆ เดียวกัน ตามที่ กั้ง บอกอ่ะ ครับ ว่าลองดู Review พี่ เอ ดู :)

รักษาสุขภาพกันนะครับ

คิดถึง ดั้งโด่งเสมอ

ต้อง
คิดถึงต้องจังเลย เป็นหนุ่มเกาหลีไปซะแล้ว อิอิอิ
เด๋วนี้ดูดีจังเรยน๊า
แวะมาเยี่ยมครับ ดูดีขึ้นเยอะเลย ผิวขาวสวยจริงๆ

จมูกสวยแล้วนะครับ ถ้าจะแก้ตรงปีกและปลาย

ตามที่คุณหมอบอกว่าจะตัดยก น่าจะดีนะครับ ยกแล้วปลายจะอยู่ต่ำกว่าปีก

ถ้าใช้วิธีเดียวกับพี่ ปีกจะหุบเข้ามาครับ อาจจะไม่ได้ยกขึ้นมากนัก

ส่วนตรงปลาย คุณหมออาจจะเอาซิลิโคนอันเดิมออกมาดู ว่าปลายใหญ่หรือเล็ก

และอาจเหลาซิลิโคนตรงปลายให้เล็กแบบของพี่โอม และของพี่ ก็เป็นได้อ่ะ

หรือบางที ถ้าเป็นที่จมูกของต้องปลายใหญ่ คุณหมออาจใช้วิธี คาทิลเลจ

หรือ การตัดกระดูกอ่อนตรงข้างๆปลายจมูกมาเติมที่ปลายก็ได้อ่ะ

ตอนแรก คุณหมอก็จะใช้วิธี คาทิลเลจ กับเคสของพี่เหมือนกัน แต่คุณหมอเปลี่ยนเป็นวิธีร้อยไหมรูด แทนอ่า

มาให้กำลังใจขอให้ออกมาสวยถูกใจ

ทำแล้วต้องดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย จะรอดูอยู่ครับ
1167#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-23 23:42:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ นะครับ พี่เอ/ ซี / แล้ว ก็ วิน นะครับ

ข้อมูลที่ พี่ เอให้ เป็น ประโยชน์มากๆเลย ฮะ พี่  ..... ก่อน จะไปทำก็ คง จะไปหา หมออีก รอบ หละครับ ว่า ตกลง อะไร ยังไง ดี ....

คิดถึง ทุกๆคน เสมอ นะคร้าบบบ
เเวะมาเยี้ยมครับคุณต้อง

จมุกผมเเอบคล้ายคุณต้องน่ะครับ

ไงก็ขอบคุณที่รีวิลให้ชมนะครับ

ขอบคุณจริงๆนะครับผม

ขอให้เเก้ออกมาเเล้วหล่อๆนะครับ

เอาใจช่วยครับผม
1169#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-24 12:36:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1168# dodoe

โด ครับ

วันนี้ ถึงคิวทำแล้ว ดิ นะ สู้ๆ นะ ครับ
อืม นั่นดิ ของต้องอ่ะ จมูกยาวสวยแล้วอ่ะ ติดตรงปีกมันห้อยต่ำกว่าดั้ง
ยกขึ้นคงดูดีขึ้นอ่ะ ส่วนปลายเนี่ย ทำไงอ่ะ จะได้รู้ด้วย อยากรู้ๆ...
ว่าแต่ ต้องไปมิตติ้งป่ะครับ จะได้เจอกัน... อยาเห็นหนุ่มเกาหลี อ่ะ
1171#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-24 15:13:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม นั่นดิ ของต้องอ่ะ จมูกยาวสวยแล้วอ่ะ ติดตรงปีกมันห้อยต่ำกว่าดั้ง
ยกขึ้นคงดูดีขึ้นอ่ะ ส่วนปลายเนี่ย ท ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-9-24 14:34

คับผม อาจจะ เข้าไป คุย กะหมอ อีกครั้ง ก่อน ทำครับ ว่า สรุปหมอคิดว่าไง ดี ใส่วนเรื่อง meeting ไม่ติดอะไร ครับ ยังไง เจอกัน 17 เดือนหน้านะครับผม :) {:13_953:}
ดีจัยจัง จะได้เจอต้องด้วย
1173#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-24 16:59:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีจัยจัง จะได้เจอต้องด้วย
ต้นฉบับโพสโดย TITAN เมื่อ 2009-9-24 16:14

ด้วยความยินดี ครับ {:13_957:}
แวะมาเยี่ยมครับ

หลังจากแอบอ่านกระทู้อยู่นาน...

อยากเห็นหลังแก้ ไวๆจังครับ
คุณต้องขอบคุณนะครับที่ให้คำปรึกษาเมื่อคืน

รบกวนเวลานอนท่านตั้งนานเเหล่ะ

ขอบคุณนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้