เจ้าของ: nosejob
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งกลับจากทำจมูกคุณหมอศิริพรชัยสดๆร้อนๆค่ะ (ชอบอ่ะ)

[คัดลอกลิงก์]
พี่นุ่นคนสวยยยยยยยยยยยยย สวยเว่อออ
ตอบกระทู้ nosejob ตั้งกระทู้

ของโนริ ก็มีปัญหาาค่ะ ก็ทำกับคุณหมอท่านเดียวกัน ตอนนี้จะครบปีแล้วค่ะ ช่วง 4-5 เดือนแรกดูเหมือนจะ OK แต่พอเริ่มเดือนที่ 6 มีปัญญหาค่ะ เบี้ยเห็นรอยสิริโคลนชัดมมาก ดูสั้นๆหดๆยังไงไม่รู้  หมอนัดแก้ เดิอน กรกฎาที่จะถึงค่ะ แต่ก็ยังลังเลว่าจะไปแก่ที่เดิมรึเปล่า เพราะมีพี่เค้าแนะนำให้ไปแก้ที่ใหม่ เพราะแก้ที่เดิมก็จะเหมือนเก่า กลุ้มใจจัง ใครมีที่แนะนำกรุณาบอกด้วยนะค่ะ ขอขอบคุณล่วงหน้า ไม่อยากเจ็บตัวอีกแล้ว

แสดงความคิดเห็น

เราแนะนำหมอสำรวยคะเห็นจากที่อื่นมาแก้กันเยอะเลยคะเราก้อทำจากที่ อื่  โพสต์ 2011-10-8 15:16
ตอนแรกเราก้เลือกหมอศิริพรชัย เจอข่าวไม่ค่อยดี เราเลยไปทำกับหมอยุทธ์  โพสต์ 2011-6-6 11:33
ทำกับคุณหมอระวังโดนแก้นะครับ เจอหลายเคศครับ แรกๆๆโด่งสวยมาก หลังๆๆปลายใส ใกล้ทะลุ( เพื่อนเราเจอมาครับ ตอนนี้แก้กับหมอยุทธ์ไปแล้ว ) เอาประสบการณ์ที่เจอมาเล่าให้ฟังครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-7-6 21:00

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-7-6 20:59

เราเป็นคนนึงที่เคยทำจมุกครั้งแรกกับหมอท่านนี้ค่ะและก็แก้ภายในเดือนครึ่งกะคุณหมอท่านอื่น เพราะ ปัญหามันเยอะมากๆ บางใส เป็นแท่ง โคนโยก ซิลิโคนลอย กระดูกอ่อนโผล่ในรูจมูก ทั้งที่เราเนื้อจมูกเยอะ สำหรับคนที่จะไปเสริม กรุณาหาข้อมูลเยอะๆนะคะ อย่าตามกระแส "จิ้งจกทัก ยังต้องหยุดฟัง" ช่วยได้เท่านี้นะคะ ที่เหลือขึ้นอยู่กับการตัดสินใจ ทุกคนคาดหวังว่าไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้ง เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก....คิดเยอะๆๆๆๆๆ ก่อนนะคะ
ทําแล้วสวยมากครับ
โชคดีที่เจ้าของกระทู้สวยค่ะ เห็นเคสคุณหมอหลายคนเป็นแท่งๆเห็นชัดเลย แต่ของคุณหมอโด่งได้ใจมากค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nosejob เมื่อ 2010-2-18 09:17
Day 2 !!!!!!!!!!!!!!!!

รูปวันที่สองมาแล้วค่ะ คราวนี้ตื่นมาถ่ ...

น่ารักมากค่ะ...ก่อนทำน่ารัก หลังทำ สวยคม...ทั้งแก่งทั้งสวยค่ะ ไว้ญ่าจะตามไปทำนะคะ^^

นุ่น เอ๋ย   ธรรมชาติ ก็เป็นเช่นนี้แหละ  สุดท้ายธรรมชาติ ก็เริ่มโผล่ให้เห็น   อะไรที่ฝืนธรรมชาติที่เรามีอยู่ จนเกินไป เช่น เรื่องหยดน้ำปลายจมูก  ถ้าเราไปเน้นกับหมอมาก ว่าต้องการหยดน้ำชัดๆ  หรือ หมอเองอยากเน้นให้ลูกค้า  โดยเหลาปลายซิลิโคนให้โปนๆออกมา จะได้ดันเนื้อตุ่ยออกมาให้เห็นเป็นหยดน้ำ   สุดท้าย เมื่อเนื้อรัดมากขึ้นๆ  ปลายซิลิโคนก็จะดันเนื้อ ให้เห็นเป็นดวงเนื้อตึงๆใสๆซีดๆ  เนื้อจะบางและรัดตึง รู้สึกไม่สบาย เหมือนใส่เสื้อที่รัดตึงจนเกินไป  สุดท้ายเนื้อตรงปลายจมูก ก็จะใส บางมากขึ้นตามเวลาที่ผ่านไป
      ฉะนั้น ได้ข้อคิดว่า ธรรมชาติ ของจมูกเดิมของเรา เป็นอย่างไร  ก็ให้เสริมตามลักษณะ โครงสร้างของจมูกเดิมที่เรามี  เป็นการช่วยแต่งเติมธรรมชาติ  ให้ดูสวยเนียน ให้ดูหน้าตามีมิติ ให้ดูหน้าคมขึ้น
ให้ดูดีขึ้น โดยดูไม่รู้ว่า ไปทำอะไรมา  เท่านั้นก็จะอยู่กับเราไปตลอดชีวิต  
     สำหรับคุณ นุ่น นั้น ให้ทำตามที่คุณ MSSR  แนะนำ  ถ้าสังเกตุ เห็นว่า ผิวเนื้อตรงปลายจมูก บางใส แล้วละก้อ  ก็ให้รีบไปเอาออก หรือ แก้ไข เสริมใหม่ด้วยซิลิโคน ที่มีสัดส่วน เหมาะสมกับโครงสร้างเดิม ของจมูกของเรา  เพราะถ้าเนื้อจมูก ยิ่งบาง เท่าไหร่  ก็จะแก้ไขให้ดีเหมือนปรกติ ได้ยากขึ้นเท่านั้น
ขอให้ดูแลตัวเองอย่างจริงจังนะ  ด้วยความหวังดี
อยากได้แบบนี้บ้างจัง สวยมากค่ะ ^^
สวยค่ะ อยากได้แบบนี้ๆ อิอิ
โด่งสวยมากเรยคะ
1038#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-3 14:54:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ
จะลองดูนะคะ ไม่รู้ว่าควรจะไปปรึกษาคุณหมอคนไหนดี?
คือคราวนี้อยากลองปรึกษาหลายๆท่านค่ะ
แล้วเราจะสามารถทราบได้ยังไงคะว่าปลายจมูกเราใส หรือจะทะลุ พอทราบไหมค้ะ
1039#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-3 14:59:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ล่าสุดไปงานแต่งงานมา

ลงรูปล่าสุดค่ะ หายไปนานมาก ไม่ได้เข้ามาเล่นเลย
พอเข้ามาก็เจอคอมเม้นของหลายๆคน ทำให้นอยมากเลย
ไม่รู้ว่าดูยังไง ว่าจมูกของเราต้องทำอะไรหรือเปล่า
คือไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ดูยังๆไงคะว่าปลายจะทะลุ
มีจุดสังเกต หรือว่าลักษณะยังไง ใครมีภาพตัวอย่างรบกวนด้วยนะค้ะ

ขอบคุณค่ะ

ตอนนี้จมูกเป็นยังไงบ้างคะ  โพสต์ 2011-10-15 10:33
1040#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-3 15:02:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

รึว่าแสงหว่า  โพสต์ 2011-10-15 10:35
ดูจากปลาย แดงนิดๆปะคะ  โพสต์ 2011-10-15 10:33
สวยมากๆๆเลยค่ะไม่บวมไม่ช้ำยังกับคนทำมานานมากแล้ว แผลเย็บไม่เห็นเลย  ^_____^
เอารูปลงอีกนะ
1043#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-3 15:15:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nosejob เมื่อ 2011-10-3 15:02

ตอนนี้ทำมาสองปีกว่าแล้วค่ะ
สวย และน่ารักมากๆจ๊ะ

คุณนุ่นครับ  ทำใจให้เป็นกลาง แล้วถามความรู้สึกตัวเองว่า รู้สึกอย่างไรกับจมูกที่เสริมมา ให้รู้สึกเหมือนใส่เสื้อผ้า  ถ้าเสื้อที่ได้ขนาด สัดส่วน ที่พอดีกับตัวเรา ก็จะเห็นรูปทรง และรู้สึกสบายตัว รู้สึกมั่นใจ  ทีนี้จมูกที่เสริมมา ก็น่าจะรู้สึกได้เหมือนใส่เสื้อผ้า ลองทำจมูกย่นๆ ลองเม้มปากลงมาแรงๆ ถ้ารู้สึกว่าสบายดี ก็แปลว่า ไม่ตึงไม่รัด แต่ถ้าเม้มปากแล้ว รู้สึกได้ว่าตึงๆที่ปลายจมูก เห็นเป็นดวง หรือเป็นวงๆ  เงาใสๆซีดๆที่ผิวหนังปลายจมูก เอานิ้วลูบดู จะรู้สึกเนื้อแข็งกระด้าง และบางกว่า เนื้อข้างเคียง แสดงว่าตึงไป แค่นี้ก่อนนะ งานเข้า
1046#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-8 07:08:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2011-10-5 08:45

คุณนุ่นครับ  ทำใจให้เป็นกล ...

แสดงว่านุ่นอาจจะนอยไปเองเพราะว่าลองเม้มและทำจมูกย่นแล้วมันไม่ตึงค่ะ
ขอบคุณมากๆเลยค่า ตอนนี้สบายใจละ

ตัดสินใจเลือกหมอนี้เพราะ ไดอารี่ของคุณนุ่นนะคะ ยังสวยเหมือนเดิมค่ะ  โพสต์ 2011-10-8 08:19
กระทู้นี้ปาเข้าไป42หน้า อ่านไปๆมาๆขี้เกลียดเปิดดูแต่รูป 5555 สวยครับ แต่ละคนทำออกมาดูดีทั้งนั้นเลยอะ อิฉาๆ
สวยมากๆเลยจ้ะ พี่ยังตัดสินใจไม่ใด้เลยว่าจะทำกับหมอไหนดี กลัวเจ็บมั่กมั่ก คุณหมอเค้าฉีดยาชา หรือยาสลบจ๊ะ เจ็บมั๊ยอยากสวยแต่กลัวมากเลย
ความเปลี่ยนแปลงล่าสุดเป็นยังไงคะ ตกลงทะลุมั้ย เรากำลังตัดสินใจอยู่ว่ามันจะมีปัญหามั้ย รอดูอยู่นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้