เจ้าของ: nosejob
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพิ่งกลับจากทำจมูกคุณหมอศิริพรชัยสดๆร้อนๆค่ะ (ชอบอ่ะ)

[คัดลอกลิงก์]
เราทำกับหมอศิริพรชัยมา 3 ปีแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังจะไปแก้เนื่องจากจมูกด้านหนึ่งเป็นสันรอยซิลิโคนปลายจมูกก้อเป้นรอยซิลิโคน แต่เราแนะนำเพื่อนๆไปเสริมที่คุณหมอมา 4-5 คนแล้ว ทุกคนเวลาที่จมูกแห้งแล้วจะเป้นเส้นเหมือนเราหมดเลยค่ะ และตรงปลายก็จะเห็นรอยซิลิโคนเหมือนกัน คงเป็นเอกลักษณ์ของคุณหมอสำหรับตอนที่เสริมใหม่ๆก้สวยเหมือนเจ้าของกระทู้เลยค่ะ แต่พอเนื้อจมูกเริ่มเข้าที่จะเห็นเป็นสันและแอบเบี้ยวด้านที่มองเห็นสันเล็กน้อยค่ะ ขอหารูปก่อนแล้วจะโพสให้ดูนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ของเราใช้ซิลิโคนแบบนิ่ม แต่ราคาที่ทำตอนนั้น 12,000 บาท ค่ะ  โพสต์ 2011-3-30 15:36
1003#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 13:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย arerale เมื่อ 2011-3-30 15:11
เราทำกับหมอศิริพรชัยมา 3 ปีแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังจะไปแก ...

อยากดูรูปค่ะ ตอนนี้จมูกนุ่นเริ่มแห้งแล้ว อยากรู้ว่ามีปัญหาเดียวกันมั้ยนะคะ?
1004#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 14:02:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย arerale เมื่อ 2011-1-13 14:54
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arerale เมื่อ 2011-1-13 15:06

ตรงปลายคล้ายๆกันเลยค่ะ ว่างๆนุ่นจะโพสให้ดูนะคะ
ถ้าไปแก้ที่ไหนมาแล้วบอกนุ่นด้วยนะคะ
1005#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-2 14:06:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nosejob เมื่อ 2011-4-2 14:07

ลงรูปให้ดูนะคะ ทำมาปีครึ่ง ตอนนี้เนื้อยุบไปเยอะ
รู้สึกว่าชอบตอนทำแรกๆมากกว่าเพราะดูธรรมชาติกว่านี้
T_T ไม่รู้ว่าซีเรียสแค่ไหน ต้องทำอะไรกับมันมั้ย

ยุบลงมากเลยนะครับ  โพสต์ 2011-6-6 11:29
เยี่ยมมมมเลยยยยยยยยยยยยค่าาาาาาาาาาา
โอ่ย  กำลังจะทำเดือนหน้าค่ะ  สรุปว่ามีปัญหาไม๊อ่าคะ  ช่วยตอบหน่อยน๊าๆๆๆๆ
เราอยากทำกับคุณหมอท่านนี้เพราะทำออกมาแล้วสวยและช้ำน้อยมาก
1009#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-5 23:54:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เจอหลายคนมีปัญหาเยอะเหมือนกันนะคะ ส่วนตัวแล้วคิดว่า
คนส่วนมากรอบตัวจะบอกว่าจมูกเราโอเค ดูไม่เวอร์มาก
แต่ว่า ที่เพิ่งคิดมากก็ล่าสุดไปเจอเพื่อนคนนึงที่ไม่ได้เจอมาเป็นปีแล้ว
เจอเค้าตอนนู้นคือตอนทำใหม่ๆ แล้วมาเจออีกทีตอนจมูกเข้าที่แล้ว
เค้าบอกว่าเทอไปทำอะไรมา ทำไมจมูกดูเหมือนไปทำมาอีก
คือสรุปเค้ารู้สึกว่าจมูกของเราไม่เหมือนตอนแรกเพราะมันดูโด่งกว่าตอนแรก
และค่อนข้างดูออกว่าไปทำมา คือมันเรียวเล็กกว่าตอนแรกที่ยังบวมๆ

ปัญหาที่พบคือ ปลายจมูก หรือบริเวณหยดน้ำ เป็นกลมๆ ออกขาวๆ
ปัญหานี้ไม่ทราบว่าคนอื่นเคยมีไหมคะ? ที่ปลายหยดน้ำ
อาจจะเพราะตอนแรกเราเป็นคนไม่มีหยดน้ำเลย แล้วพอใส่เข้าไป
เนื้อจมูกที่น้อยมากทำให้มันค่อนข้างเห็นชัด ณ จุดนี้

ปกติเราเป็นคนแต่งหน้า จะรองพื้นตลอด ก็เลยพอช่วยได้บ้างค่ะ
แต่ถ้าไม่แต่งก็จะไม่มั่นใจเท่าไหร่

แต่ถามเรื่องทรง รวมๆแล้ว โอเคไม่ได้เบี้ยวอะไรค่ะ

เรื่องความแข็งแรง ยอมรับว่ากว่าจะหายจมูกแดงก็นานเหมือนกัน
คือหลายเดือนเลย แต่ตอนนี้มันไม่แดงล้ะเพราะเป็นปีแล้ว

แต่ว่าก็ยังดูแลมันคือไม่กล้าให้ไปกระแทกกับอะไร
พวกกิจกรรมต่างๆที่มีลูกบอลหรืออะไรที่เสี่ยงต่อการกระแทก จะเลี่ยงเลย
กลัวอ่าา

กับคุณหมอท่านเดิมค่ะ ลดปลายนิดนึงตอนนี้โดยรวมโอเครดีค่ะ  โพสต์ 2011-5-10 21:03
ของรักทำได้สามเดือนก็เป็นแบบปลายใสๆขาวๆเลยค่ะ แต่ตอนนี้แก้แล้ว  โพสต์ 2011-5-10 21:03
1010#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-6 00:14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สวยมากค่ะ  โพสต์ 2011-5-5 09:45
ทรงสวยมากค่ะ เข้ากะรูปหน้า
เป๊ะ แสนเก๋ 5 55
ตอบกระทู้ nosejob ตั้งกระทู้

น้องนุ่นคะปลายใสนะคะ ดีที่ของน้องเพิ่งเป็น ของ พี่เป็นหลังสามเดือนคะแปดเดือนสันโยกแดงสิลิโคนลอยมากเลยคะ แต่ตอนนี้พี่แก้ได้หกอาทิตย์แล้วคะ ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดคะ น้องถ้ามันใสอย่าปล่อยใว้นานนะคะ หากเลือกหมอที่ชอบทำแล้วปลอดภัยและชอบทรงก็ควรอย่าปล่อยใว้นานคะถ้าบางมากมันยิ่งลำบากตอนแก้คะ
สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อยากทราบว่า ตอนนี้คิวหมอถึงวันที่เท่าไหร่แล้วอ่าคะ อยากทำก่อนเปิดเทอมเดือนหน้าอ่า >,.<
กี่วันหายบวมค่ะ
ทำไมก่อนทำ เหมือนปลายจมูกบานนิดๆล่ะคะ แต่พอทำแล้วเปลี่ยนไปเป็นคนละทรงเลย สวยมากๆเลยค่ะ ตอนนี้เลยสนใจคุณหมดท่านนี้เลยล่ะค่ะ ^^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puimustang เมื่อ 2011-5-5 08:09

เจ้าของกระทู้เคยรีวิวแต่งหน้าในเวปจีบันรึเปล่าค่ะคุ้นๆน่ะค่ะ ตอนนี้เราก็กำลังหาข้อมูลจะเสริมดั้งใหม่เหมือนกัน แต่ตอนนี้เริ่มชอบทรงของคุณหมอศิริพรชัย ซะแล้วซิ
ของบีตอนนี้ได้1ปีแล้ว เฝ้ารอดูอยู่ค่ะ ว่าจะมีปัญหาเหมือนเพื่อนๆหรือเปล่า
แต่ณ ขณะนี้ยังไม่มีอาการอะไรค่ะ ยังพอใจกับรูปทรงมากกกๆ
นั่งดูกระทู้นี้ทุกวันเลยคะเพราะจะได้คิว
ทำจมูกกับคุณหมอ วันจันทร์ที่16 นี้แล้ว ตอนนี้กังวลมากๆเลย
กังวลไปหมดทุกอย่าง
อย่าทำเลยจร้า หมอ ศ.
ตอนนี้หกเดือน โยกได้ จะไปแก้ที่ไหนดี ถ้าให้หมอเดิมรับผิดชอบก็คงโยกเหมือน กลุ้มจัง
จมูกสวยมากค่ะ
วันนี้โทรไปสอบถามราคาแก้ อยู่ที่ 25,000 บาท เลยหรอค่ะ
สวยค่ะ ทรงสวยมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้