เจ้าของ: waytosky
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผลงานหมอเฉลิม(ภาค2)ค้าบบ

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-30 21:35:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่พี่ว่าของใหม่ดูเร้าใจมากกว่าอ่ะ

ของเดิมโด่งแบบธรรมชาติไปนิด

ของใหม่นี่โด่งแบบเหนือธรรมชาติดีครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-6-30 20:17

เพราะพี่เลยทำผมสติหลุด อยากแบบโด่งให้ที่สุด ขาดสติจนไม่กลัวรเลย ตอนนี้ก็เตรียมรับกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นครับ
โห้หายไปแปปเดียวไปสามหน้าแล้ว ตอบไม่ถูกเลยค้าบบ555 เอาเป็นขอบคุณทุกๆๆคนมากๆๆเลยนะคับที่มาให้กำลังใจและ ...
ต้นฉบับโพสโดย waytosky เมื่อ 2009-6-30 07:44

เป็นกำลังใจให้นะครับ ทำครั้งที่สอง ก็ยังหล่อเหมือนเดิมครับ
รอให้ยุบก่อนนะครับ
แต่เป็นอีกคนนะที่ว่า มันโด่งสวยอ่ะ แต่ก็ระวังตัวด้วยแล้วกัน
เป็นไงบ้างอ่ะครับวันนี้
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-1 23:36:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เป็นไงบ้างอ่ะครับวันนี้
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-7-1 21:39

จมูกหายบามไปเยอะละครับ พอดีไปหาหมอมาเพราะจมุูกไปกระแทกมากลัวเอียง แต่หมอบอกว่าokอยู่ครับตรงดี
แต่หมอทักว่าสนใจจะแก้ไหมหมอแก้ให้นะเพราะหมอยืนยันว่ามันโด่งไป ผมเลยบอกว่าผมจะแก้อีกทีตอนมันจะทะลุ
หมอก็เลยลองดูตรวจจมูกให้อีกที หมอว่ามันไม่ทะลุนะเพราะเนื้อจมูกเยอะและเนื้อค่อนข้างดี หมอว่าจมูกรับได้ ก็เลยโล่งละครับ ก็เหลือแค่ดูมันให้ดีๆๆกว่านี้

ปล. ผมว่าจมูกผมเจงๆๆ มันก็ไม่ได้โด่งเว่อๆๆนะพอมันยุบ ผมว่ามันกะลังพอดีอ่ะครับ รูปที่ถ่ายผมว่ามันโด่งเว่อกว่าตัวเจงนะ หรือเป็นเพราะเนื้อผมเยอะมาก พอมันยุบมันก็เลยกดซิลิลงอีกอ่ะค้าบบ

อันนี้รูปวันนี้สดๆๆร้อนๆๆ

รูปถ่าย2404.jpgnew.jpg (16.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

รูปถ่าย2402.jpgnew.jpg (17.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

โด่งมากมายเรยคับ

ปีกแบบว่ายาวสุดๆเรยอ่ะ นี่ยังแบบยุบไม่หมดน่ะ

ยังไงซีก็เป็นกำลังใจให้นะคับ ให้มันไม่ทะลุ

อยู่นานๆเรยคับ
ถ้าพี่เป็นเพื่อนสนิทคุณ waytosky ละก้อ

จะเบรคตัวโก่งเลย ถ้ารู้ว่า จะไปแก้

เพราะ ชอบของเดิมมาก ดูลงตัว

แต่ก็พูดยาก เพราะ ดูจากรูปไม่ได้เห็นตัวจริง

ถ้าจะแสดงความเห็นจริงๆ คงต้องเห็นตัวเป็นๆ มากกว่า

ยิ่งคุณหมอทักทั้งตอนทำและหลังทำ

เป็นพี่คงหวั่นใจ ถึงขนาดหมอเอ่ยเองว่า จะแก้ให้

แสดงว่า คุณหมอก็ห่วงจมูกคุณ waytosky อยู่

แต่ยังอุ่นใจที่หมอบอกไม่ทะลุ

ถึงไงก็อยากให้ผลระยะยาวออกมาดีด้วยนะครับ

ของพี่ที่เคยทำหนแรก หมอก็บอกไม่ทะลุ

มันก็ไม่ทะลุจริงๆ แต่พอนานไปปลายมันจะใสขึ้นและก็ใสอยู่อย่างนั้นหลายปี

มองกระจกทีไรก็แอบกังวล ถึงมันจะไม่ทะลุ แต่ก็เห็นลางๆโดยเฉพาะ ตอนยิ้ม

ที่เล่านี่ก็เกรงคุณ waytosky จะกังวลเหมือนกัน

แต่เจอมากับตัวเลยอยากแชร์ประสบการณ์ให้ฟัง

ไม่ได้ตั้งใจให้คิดมากนะครับ

แต่เล่าเผื่อไว้ หากมีคนคิดจะแก้แล้วอยากได้โด่งสุดๆ

จะได้คิดให้รอบคอบก่อนทำ

แต่ใจพี่ก็อยากให้จมูกที่แก้มา ไม่มีปัญหาทั้งตอนนี้และในอนาคต

เพราะ ทรงมันสวยกว่าจริงๆ ถึงคนอื่นจะมองไม่ออก

ดูว่า เหมือนเดิม แต่จริงๆ มันเปลี่ยนไปเยอะ

คนทั่วไปดูไม่ออกหรอกครับ

ขนาดของพี่ต่างเป็นคนละแนวคนละเรื่อง

บางคนยังบอกเหมือนเดิม

พอดูรูปถึงรู้ว่า ทรงจมูกคนละทรงกับของเดิมเลย

เป็นกำลังใจให้นะครับ
มีรุปก่อนแล่ะหลังไหมคราฟ  สนใจจะทำอยู่ดัวยคาฟ
มันจะยุบลงอีกแน่นอนครับ

เมื่อยุบแล้วจะเข้าที่ และดูโด่งกำลังดีอ่ะ

ตอนนี้ยังบวมอยู่มาก

ของพี๋ แรกๆก็โด่งแหลมย้อยแบบนี้แหละ

ปัจจุบัน แทบไม่เหลืออะไรแล้วอ่ะ

ชักเริ่มนอยด์อีกแร้ว
ramina สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
อ้าวพี่ ไหนบอกโด่งขึ้นทุกวันไงค่ะ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย ramina เมื่อ 2009-7-2 13:17

ครับ แกล้งบ่นให้คนบางคนตีปีกเล่นง่ะ อิอิ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 17:42:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าพี่เป็นเพื่อนสนิทคุณ waytosky ละก้อ

จะเบรคตัวโก่งเลย ถ้ารู้ว่า จะไปแก้

เพราะ ชอบของเดิมมาก ดูลงตัว

แต่ก็ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-7-2 03:11

ขอบคุณมากนะค้าบบ จริงๆๆผมก็จิตตกอยู่คับ แต่ตอนนี้มันยุบไปเยอะละครับ ผมว่ามันไม่ได้โด่งเว่อๆๆเหมือนวันแรกกแล้วครับ ค่อยดีหน่อย รู้สึกว่าเวลาไปไหนจะได้มั่นใจว่าจมูกเราไม่เว่อเกินเพราะเวลาคนมองมาที่หน้า มันจะรู้สึกทันทีคิดตลอดว่าเขาดูจมูกอยู่ป่าว ทำให้ไม่ค่อยกล้าคุยกับใครแบบมองหน้า เสียความมั่นใจเหมือนกัน

เพื่อนผม แม่ผม คุรหมอ เบรกกันสุดๆๆละครับ แต่ผมเองทั้งนั้น ถ้ามีไรเกิดขึ้นก็ต้องโทษตัวเอง แอบนึกถึงจมูกเก่าตัวเองเหมือนกันคับ ว่าตกลงแล้วแบบโด่งพอดี กับโด่งมากๆๆอันไหนดีดว่ากันแน่
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 17:45:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันจะยุบลงอีกแน่นอนครับ

เมื่อยุบแล้วจะเข้าที่ และดูโด่งกำลังดีอ่ะ

ตอนนี้ยังบวมอยู่มาก

ของพี๋ แรกๆก็โด ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-7-2 12:59

ผมก็คิดแบบพี่ไงครับ แล้วบอกคุณหมอว่าไม่ต้องยั้งเพราะกลัวว่ายุบแล้วมันจะเหลือน้อยอ่ะ55 ตอนนี้อยู่ในช่วงสังเกตการณืครับ ผมมีข้อสงสัยแค่ว่าคุณหมอใจดีแอบใส่แบบ18k ให้ผมอ่ะคงกลัวมันทะลุเลยไม่บอกว่าเปลี่ยนกลัวผมไม่ยอม เพราะจมูกมันโยกได้เลยอ่ะครับ หรือีกนัยคือมันสูงจนมันโยกแบบเอียงง่ายอ่ะ กะว่าจะไปถามคุณหมอคราวหน้า แล้วจะมาอัพรูปให้ดูนะค้าบบ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 17:46:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โด่งมากมายเรยคับ

ปีกแบบว่ายาวสุดๆเรยอ่ะ นี่ยังแบบยุบไม่หมดน่ะ

ยังไงซีก็เป็นกำลังใจให้นะคับ ให้มันไม่ท ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-7-1 23:39

ขอบคุณค้าบบบบ ผมว่ามันยาวไปอ่ะ อยากให้มันน้อยก่านี้หน่อย แบ่งให้เออะ เพราะเวลายิ้มหยดน้ำมันลงมาถึงปากเลยอ่ะ ไม่รู้ว่าทำไมซิลิมันถึงอ่อนนิ่มได้ขนาดนี้ผมก็เลือกแบบ15k นะ เลยงงว่า 15k มันนิ่มขนาดนี้เลยหรือ
ผมก็คิดแบบพี่ไงครับ แล้วบอกคุณหมอว่าไม่ต้องยั้งเพราะกลัวว่ายุบแล้วมันจะเหลือน้อยอ่ะ55 ตอนนี้อยู่ในช่ว ...
ต้นฉบับโพสโดย waytosky เมื่อ 2009-7-3 17:45

ความจริงแบบ 15k ก็ไม่ได้แข็งอะไรมากมายอ่ะครับ สามารถบิดไปมาได้เหมือนกัน แต่ก็ไม่เท่า 18k
เพราะแบบ 18k จะบีด บีบ โยก คลึงได้มากเลยอ่ะ

ใจเย็นๆ อย่าเพิ่งกังวลกับความโด่งยาวตอนนี้

พี่เชื่อ 1000000000% ว่าจะต้องยุบลงไปอีกเยอะ จนเข้ารูปสวยงามมากๆครับ
หายบวมยังค๊าฟ มารอชมผลงานน่ะค๊าฟ
จมูกสวยมากมาย  ของผมหลังยุบแล้วอยากสวยเหมือนคุณจริงๆๆๆ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แม้จะแอบเสียวกับจมูกของพี่ แต่ก็สวยดีครับ ณ จุดนี้

แล้วไปบิน ไม่เสียวจมูกเหรอครับ ความกดอากาศขนาดนั้น

แต่ไม่เป็นไร คนไทย ถ้ามั่นใจ ไม่แพ้ชาติใดในโลกเน้อครับ

ซิลี่ ของคนไทย ก๊าก

อยากโด่งให้ได้ขนาดนี้ แต่ไม่กล้าทำครับ กลัวความซนของตัวเองมากอะไรมากครับ
น้อง waytosky เก็บซิลิโคนอันเดิมไว้รึป่าว

พี่คิดว่า น่าจะขอคุณหมอเก็บไว้นะครับ

พี่เองก็เก็บของเดิมไว้ ทั้งที่มันไม่สวย

เลยได้เทียบกับของใหม่ว่า มันต่างกันยังไง

ที่เห็นชัดๆจากการทำมา 3 หน จากหมอ 3 ท่าน

การเหลาซิลิโคนของคุณหมอเฉลิมต่างจากหมอท่านอื่น

เชฟของซิลิโคนดูพริ้วสวยกว่ามาก

คุณหมอเคยบอกเทคนิคการเหลาของคุณหมอให้พี่ฟัง

พร้อมเอาตัวอย่างให้ดูด้วย

คุณหมอเหลาได้สวยจริงๆ

ไม่ว่าจะ 15000 หรือ 18000

ด้วยความชำนาญของหมอแล้ว มันก็ไม่ต่างกันเลยครับ
หายเร็วๆ น่าค๊าฟ  โด่งแบบนี้ ก็หล่อไปอีกแบบครับ
เข้ามาหั้ยกะลังจัยอีกคัฟ
แต่ดีแล้วน้าคัฟที่คุณหมอบอกว่าจะม่ะทะลุอ่า
ดีจัยด้วย......เฮ้อ โล่งอกแทนเจง ๆ
เป็นกำลังใจให้นะครับ
อยากดูรูปตอนมันยุบ เร็วๆจัง
ไม่ต้องกังวลเลยครับ ด้วยคุณภาพของซิลิโคนปัจจุบันซึ่งต่างจากเมื่อก่อนมาก
เทคนิคการใส่ รูปทรง การเหลาของหมอเฉลิม ผมเชื่อว่ามันไม่ทะลุหรอกครับ
หมอเค้าอาจจะพูดออกตัวไว้บ้าง เผื่อมันอาจจะเกิดขึ้น เค้าก็ต้องมีการเซฟไว้บ้างแหละครับ
ขนาดผมทำมา ยังไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่ หมอยังบอกเลยว่าโอกาสทะลุน่ะมี ผมว่าอีกห้าปีแล้วค่อยมาดูกันดีกว่า
ผมเชื่อว่าเราควรจะทำจมูกในแบบที่เราต้องการ ไม่งั้น เราจะทำไปทำไมครับ ส่วนหมอก็มีวิจารณญาณ รู้ว่าสิ่งไหนทำได้ สิ่งไหนทำไม่ได้ ของผมเอง ก็อยากได้จมูกแบบนั้นแบบนี้ แต่หน้ากับเนื้อจมูกเรามันไม่เอื้ออำนวย หมอเค้าก็หาทรงที่ลงตัวที่สุด ซึ่งผมเองก็พอใจ
สำหรับผม สุดท้ายก็ตัดสินใจมาแก้กับหมอเฉลิมครับ ทั้งๆ ที่ทรงเดิมก็โอเค
รู้สึกว่าคิดไม่ผิดเลย ทั้งตัดปีกจมูก แก้ทรง คุณหมอทำได้ดีมากๆ ครับ ความบอบช้ำก็น้อย
ตอนนี้เหลือแต่รำคาญไหมที่เย็บเอาไว้ ยังไงก็เป็นกำลังใจและเชื่อมั่นว่าสวยแน่นอนครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้