เจ้าของ: tammi
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] แชร์ ประสบการณ์ ทำปากบาง กะ คุณหมอรณชัย ณรวีร์ ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตัดเหงือกเจ็บป่ะคะ
รบกวนเล่าให้ฟังโดยละเอียดหน่อยคร้า
ขอบคุณนะคะ
เราก็เป็นคนหนึ่งที่มีปัญหายิ้มเห็นเหงือกค่ะ เราไปปรึกษาหมอแถวเซ็นทรัลพระราม2
วิธีแก้ของคุณหมอคือการเย็บปากค่ะ ด้านในใต้จมูกเราหนะค่ะ เพราะปัญหาเราไม่ได้อยู่ที่ฟันสั้น
แต่อยู่ที่กล้ามเนื้อหน้ามีแรงดึงเยอะเกินไปอะค่ะ ยิ้มทีปากจะกว้างมาก เปิดเหงือกทั้งแผงเลย
เราให้คุณหมอเย็บสามจุดเลย เป็นการสร้างผังผืดที่ปากด้านในอะค่ะ ตรงกลางใต้จมูก กับใต้ปีกจมูกทั้งสองข้าง
ทำให้ยิ้มแคบลง ไม่เห็นเหงือก แต่เราก็มีปัญหาตามมาคือ มันทำให้ปากบนดูหนาขึ้นหนะค่ะ
เราว่าจะไปตัดให้ปากบางลง แต่กล้วรอยเย็บไม่กลับเข้าไปข้างในอะ เพราะมีผังผืดอยู่ข้างใน
กำลังจะไปปรึกษาคุณหมอเหมือนกัน เมื่อไหร่เราจะสวยซะทีน้อออออ
ตกแต่งเหงือกที่ไหนคะ  แล้วราคาคุณหมอคิดเป็นซี่ หรือว่าเหมารวมคะ  สนใจอยากทำคะ
ปากเซ็กซี่ขึ้นเลยค่ะ
สวยจังเลยย อืมแต่งเหงือก อยากทราบราคาคะ รบกวนด้วยนะเจ้า....:)
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 21:19:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน่อย บุญกร เป่าเนี่ยะ

สวยครับผม
ต้นฉบับโพสโดย bratz เมื่อ 2009-9-26 13:45

เง้อออ เปนคุณหน่อยคงดี อยากมีแฟนหล่อๆแบบพี่เคน 55 {:13_945:} {:13_945:} {:13_945:}
ขอบคุณพี่บาสที่มาชมกระทู้หนูคร่าาาา
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 21:22:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ใช่หน่อย บุษกรหรอก แต่เป็นปากน้องโดนัทต่างหากหละ
ต้นฉบับโพสโดย nu085 เมื่อ 2009-9-26 14:36

หูยยยยยย ดีใจอย่างบอกไม่ถูกกกเลยค่ะ  ขอบคุณมากๆค่าาาา
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 21:28:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากเพยอๆ สวยจังครับ

ดูเซ็กซี่ดี

เค้าจะเอาแบบนี้มั่งอ่า...จะเอา ๆ    งอแงๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย tuang เมื่อ 2009-10-3 23:32

ขอบคุณค่าาาาา...ตอนนี้ยังตึงๆอยู่เลยค่ะ แต่เริ่มกลับมามีความรู้สึกที่ปากได้บ้างแล้ว
มันแปลกๆอธิบายความรู้สึกไม่ถูกแฮะ 55  ขอบคุณค่าาาาา..{:13_957:} {:13_957:} {:13_957:}
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 21:38:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรามีปัยหายิ้มเห็นเหงือกเหมือนกัน  แต่ให้ฝ่าตัดใหญ่ใจไม่สู้ รบกวนเพิ่มรายละเอียด ราคา สถานที่ เคสตัดเหง ...
ต้นฉบับโพสโดย kjarlighet เมื่อ 2009-10-4 05:39

เจอปันหาเดียวกันเลยโน๊ะะะะะะะ {:13_963:}
รายละเอียดแต่งเหงือกของเรา เราแต่งที่ศุนย์ทันตกรรมที่ยันฮีค่ะ แต่งกะคุณหมอชนกพรรณค่ะ
ไปปรึกษาก่อนได้ค่ะ หมอเค้าใจดี และ คุณหมอเค้าคงไม่แนะนำให้ผ่าตัดใหญ่มั้งงงง ลองไปปรึกษาดูก่อนนะคะ
การแต่งเหงือก คิดราคาซี่ละพันค่ะ ...สู้ๆนะคะ อาจเปนอีกวิธีหนึ่ง ทำแล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ
{:13_923:}
85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 21:45:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัดเหงือกเจ็บป่ะคะ
รบกวนเล่าให้ฟังโดยละเอียดหน่อยคร้า
ขอบคุณนะคะ
ต้นฉบับโพสโดย DUNGDONG เมื่อ 2009-10-4 11:26

ไม่เจ็บเลยค่ะ มีจิ๊ดๆหน่อยตอนที่ฉีดยาชา แต่ตอนทำ หลังทำไม่เจ็บเลยค่ะ ไม่น่ากัวเลยยยย
วันแรกสองวัน แหงือกจะช้ำๆมีเลือดติด แต่แปปเดียวก็หายค่ะ แปรงฟันได้ปกติ
ที่สำคัญยังกินทุกอย่างที่ขวางหน้าได้อย่างเอร็ดอร่อยเช่นเดิมคร่าาาาาาา
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 21:56:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราก็เป็นคนหนึ่งที่มีปัญหายิ้มเห็นเหงือกค่ะ เราไปปรึกษาหมอแถวเซ็นทรัลพระราม2
วิธีแก้ของคุณหมอคือการเย ...
ต้นฉบับโพสโดย nidnid เมื่อ 2009-10-7 20:47

เคยอ่านเจอในเน็ตมาบ้างค่ะวิธีนี้ น่าสนใจมากๆค่ะ อยากไปทำบ้างจัง
ไม่รุ้แบบเราเค้าจะทำให้มั้ยน๊าาาาา แพงมั้ยอ่าคะ ขอรายละเอียดคลินิกด้วยนะคะ อยากลองไปปรึกษาดู
คือตอนนี้เราว่าฟันเราดูยาวขึ้น ดูโอเคและก็พอใจพอสมควรค่ะ แต่เราว่าเราดูยิ้มแปลกๆ เพราะผังผืดที่ทำปากมา
มันยึดเวลายิ้มมันไม่ธรรมชาติหง่ะ (ไม่ได้คิดไปเองน๊าา) แต่ยิ้มเหนฟันนี่เปนมานานแล้วววละก็ไม่ชอบเลยยย
แต่จากวิธีนี้ก็จะมีผังผืดด้วยช่ายป่าวคะ ว๊าาาา ไอ้ตอนนี้ก็มีอยู่เต็มปาก ต้องคอยนวดบ่อยๆ
กัวหมอจาไม่ทำให้จังงง ละปากก็คงเต็มไปด้วยผังผืด
รบกวนรีวิว หรือ ให้ข้อมูล ที่คุณnidnid ทำมาด้วยน้ะคะ ขอบคุณมากๆค่าาาา
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 22:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตกแต่งเหงือกที่ไหนคะ  แล้วราคาคุณหมอคิดเป็นซี่ หรือว่าเหมารวมคะ  สนใจอยากทำคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย candy เมื่อ 2009-10-8 13:52

ที่ศูนย์ทันตกรรมโรงพยาบาลยันฮีเจ้าค่าาาาา แต่งเหงือกคิดราคาเปนซี่นะคะ ซี่ละหนึ่งพันบาทค่ะ
ของเราตอนแรกมหอให้ทำแค่หกซี่เพราะบอกว่าหน้าเล็กอย่ายิ้มกว้างมาก ยิ้มให้เหนแค่หกซี่พอ มันจะกะลังงาม
แบบว่าเราเปนคนปากกว้างอ่าค่ะ เวลายิ้มแบบที่เปนตัวของตัวเองนี่เหนถึงฟันคุดเลยค่ะ
แต่พอวันไปทำหมอก็บอกว่างั้นหมอแต่งให้แปดซี่ละกันนะ เพราะคงเหนแล้วว่ายังไงคนไข้นางนี้ก็ต้องยิ้มเกินหกซี่แน่ๆ
ละหมอก็บอกว่าแต่จะคิดราคาหกซี่เท่าดิมนะ ใจดีม๊ากกกกกกค่าาาาาา
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 22:18:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปากเซ็กซี่ขึ้นเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย bowjung8 เมื่อ 2009-10-8 14:30

ขอบคุณค่าาา เด๋ววันนี้จะลงรุปปากเพิ่มนะคะ อย่าลืมแวะมาเยี่ยม มาเปนกะลังใจให้อีกนะคะ
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-8 22:40:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยจังเลยย อืมแต่งเหงือก อยากทราบราคาคะ รบกวนด้วยนะเจ้า....:)
ต้นฉบับโพสโดย iuvdays เมื่อ 2009-10-8 14:42

ขอบคุณค่าาาาาา แต่งเหงือกซี่ละหนึ่งพันบาทค่ะ เราทำที่ยันฮีค่ะ ศุนย์ทันตกรรมอยู่ที่ชั้นสองค่ะ
แต่ที่คลินนิกทั่วไปๆก็ทำได้ค่ะ...
อยากทำปากเหมือนกันรู้สึกเวลายิ้มปลายปากข้างบนมันห้อยๆลงมาเหมือนนกเลยอ้ะ แต่ไม่กล้าทำอ้ะ ชั่งมันๆ 55+
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-9 04:46:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ปากก็อายุได้เดือน กะ อีก สิบเก้าวันค่ะ
แต่ว่ามันก็ยังบวมอยู่นะ คือยังรุ้สึกมันเต่งๆ และที่สำคัญคือมันเริ่มมีความรู้สึกแล้วค่ะ
(หลังจากที่ฉีดยาชาละก็ผ่าตัดไปก็ ชาาาาาาาาา มาตลอดเลย )
และก็อีกอย่างผังผืดก็เริ่มเจ็บๆละ (หรือเพราะว่ามือหนัก บีบๆ นวดๆ แรงงงงงงน๊า  ก็มันอดไม่ได้ที่จับละเจอก้อนแข็งๆ)
ดูรุปกันค่ะ

1m18ds.JPG (3.13 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

1m18ds3.JPG (2.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

Smile1m18ds.JPG (2.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

รูปปากตอนไม่ยิ้มเราคล้ายกันเลยค่ะ
เย็นนี้จะเข้าไป ณรวี แล้วคร้า
อยากสวยมั่ง เรายิ้มแล้วเหนเหงือกอีกเช่นกัน
แต่ของเรายิ้มทีเหนแปดซี่อ่ะ ปากกว้างมากๆ
ผลงานคุณหมอเฉลิมนี่ไม่ผิดหวังเลยเนอะ
แต่ทนรอไม่ไหวว ขอไปณรวีก่อนละกัน

ปล. รูปล่าสุดยิ้มสวยมากๆ ค่ะ
ตอนนี้ปากระบมมากมายยยย
แต่งเหงือก..กับรักษาเหงือกเหมือนกันไหมค่ะ..เราเคยรักษาเหงือก..หมอเค้าฉีดยาชา

แล้วเอาเหล็กแท่งแหลมๆแซะๆตรงเหงือก..แชะๆเข้าไปลึกมาก..และมีเลือดซึมๆออกมา..เหมือนจขกท..ว่า..

แต่ของเราทั้งปาก..หมื่นหนึ่ง
ปล.ปากสวยมากๆคะ..อยากทำๆ..แต่ใจไม่กล้าพอ...
รบกวนหน่อยนะคะ พอดีเราเป็นพวกชอบติดออกกำลังกาย(fitness)มั่กๆๆ หล่ะ แล้วถ้าเราทำอ่า จะออกกำลังได้ปกติป่าวคะ (กลัวอ้วน*-*)
รบกวนตอบทีนะคะ อยากรู้มากมาย.....
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-11 23:50:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่งเหงือก..กับรักษาเหงือกเหมือนกันไหมค่ะ..เราเคยรักษาเหงือก..หมอเค้าฉีดยาชา

แล้วเอาเหล็กแท่งแหลมๆแซะๆต ...
ต้นฉบับโพสโดย orachon เมื่อ 2009-10-10 19:45

แต่งเหงือก กะ รักษาเหงือก เหรอคะ เราว่า ไม่น่าเหมือนกันมั้งคะ
รักษาเหงือกฟังดูออกแนวๆว่าเปนการรรักษาไม่ใช่ตกแต่ง แต่เราอาจเข้าใจผิด
เพราะว่าจากที่ฟัง วิธีมันดูคล้ายๆกันนะคะ ของเรา คุณหมอเค้าก็ใช้มีดกรีดอ่าค่ะ
อื้มม ไม่แน่ใจจิงๆอ่าค่ะ ขอโทดด้วยนะคะ
98#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-11 23:56:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล.ปากสวยมากๆคะ..อยากทำๆ..แต่ใจไม่กล้าพอ...
ต้นฉบับโพสโดย orachon เมื่อ 2009-10-10 19:45

จิงๆมันไม่เจ็บเลยนะคะ เพิ่งจะมารุ้สึกเจ็บๆ เพราะบีบนวดก้อนผังผืดเนี่ยะค่ะ
จับละทนไม่ได้อยากจะบี้ให้มันแตกกกกกกกกกก
ทำจมูกกะคางนี่ อ่ออยยยย....ม่ายหวายแล้ว เจ็บมากๆ
โดยเฉพาะคาง สุดๆละค่ะ
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 00:04:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รบกวนหน่อยนะคะ พอดีเราเป็นพวกชอบติดออกกำลังกาย(fitness)มั่กๆๆ หล่ะ แล้วถ้าเราทำอ่า จะออกกำลังได้ปกติป่าวคะ  ...
ต้นฉบับโพสโดย iuvdays เมื่อ 2009-10-11 00:09

อื้มมมม  เราว่าถ้าเพิ่งผ่ามาใหม่ๆจะงดสักสองสามวันก็น่าจะดีนะคะ
จิงๆมันก็ไม่เจ็บแผลนะคะ ถ้าไม่ไปโดนกระแทก
แต่เราว่าพอทำมาบางทีอาจจะอยากพักเองก้อได้นะ
ขึ้นอยู่กะว่าเราไหวรึป่าวอ่าค่ะ
ในความคิดเราคือมันไม่ต้องกลัวซิลิโคนเคลื่อน
ละแผลก้อไม่เจ็บ ไม่ใหญ่ เท่าที่ทำมา ก้อคิดว่าน่าจะได้อ่าค่ะ
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 01:02:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด tammi เมื่อ 2009-10-12 01:06

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้ฝนตกบ๊อยยยยบ่อยยยยย ละที่แย่เลย คือ รถก็ติ๊ดติด นะคะ
แต่ยังไง ก็อย่าเคียดกันนะคะ   คนสวย คนหล่อ ทั้งหลาย ...ต้องใจเยนๆ ยิ้มเข้าไว้ นะค๊า
วันนี้ ไม่ได้มาอัพรุป ทำปากบาง ค่ะ แต่มีรีวิวใหม่ มาฝากแทนนะคะ
เมื่อวานเพิ่งไปทำ จมูก กะ คาง กับ คุณหมอเฉลิมค่ะ
รายละเอียดของการทำขออนุญาติข้ามเนอะ เพราะคงคล้ายๆกะพี่ๆที่ทำกะคุณหมอนะคะ
ของหนู ใช้ซิลลิโคน 18k ค่ะ ส่วนคาง ผ่าด้านใน 14k ค่ะ
ส่วนข้อมูลเพิ่มเติม ถามได้ทุกอย่าง ยินดีตอบมากๆค่ะ

เริ่ม จาก จมูก ก่อน นะ คะ
หนูคุยกะหมอว่าอยากได้แบบธรรมชาติมากๆ
ไม่โด่งนะคะ  ไม่เอาแบบหน้าเปลี่ยน
คิดว่าคุณหมอคงทำให้สวยๆได้ แต่ขออนุญาติเอาแค่ดูดีขึ้นก็พอนะคะ
เปน แบบ ที่ คุณ หมอ เลือก ว่า เหมาะ กะ หนู ค่ะ

01.JPG (30.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้