เจ้าของ: kati
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ก่อนฉีดกะหลังฉีดโบท็อกคร่า

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-6 16:21:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิงเหรอค่ะ หมอเฉลิมก็บอกอย่างนั้นแต่ตอนนี้ 4 เดือนมันหมดฤทธิ์แล้วอะเป็นเพราะไรค่ะ
ให้ฉีดอีกก็ไม่ไหวนะค ...
ต้นฉบับโพสโดย inin เมื่อ 2009-8-6 13:54

ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วยคะ ถ้าเรามีการนวดบริเวณกรามบ่อยๆ โบท็อกที่เราฉีดมาก็จะสลายเร็วขึ้น
ถ้าเราไม่ค่อยได้ไปทำอะไรกับบริเวณนั้นก็จะอยู่ได้นานขึ้นคะ บางที่ก็ฉีดไม่แพงนะคะ ลองศึกษาดูหลายๆที่ก่อนก็ได้คะ อย่างเค้าฉีดมา หกพันบาทคะ ไปย้ำมาอีกรอบ สามพัน ตอนย้ำรอบสองมันขึ้นมานิดนุงคะ ก็เลยใช้ปริมาณยาไม่เยอะ ลองถามกะหมอดูนะคะ ย้ำรอบสองแล้วจะอยู่ได้นานขึ้นคะ
77#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-6 16:25:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกปัยคะ ว่าย้ำรอบสองหลังจากที่ฉีดครั้งแรกมาประมาณสามเดือน เพราะหมอเคยบอกเราไว้ว่าถ้าผ่านไปประมาณสามเดือนให้ไปย้ำได้ จะทำให้หน้าเล็กลงไปกว่าเดิมอีก แต่จริงๆแล้วก็เล็กเท่าเดิมแระคะ เพียงแต่ว่าพอผ่านไปสามเดือนแล้วกล้ามเนื้อบริเวณกรามมันเริ่มกลับมาเป็นก้อนเล็กๆ หมอก็เลยฉีดย้ำให้อีกรอบนึง แต่รอบนี้ใช้ปริมาณยาน้อยกว่าเดิม เพราะกล้ามเนื้อมันเพิ่งเกิดอ่ะคะ ถ้ากรามใหญ่มากปริมาณยาก็มาก ราคาก็แพงมาก ถ้ากรามเล็กๆ ปริมาณยาก็จะน้อย ราคาก้อจะถูกลง ลองกัดฟันแล้วจับบริเวณกรามดูคะ ถ้ามีก้อนใหญ่ๆ ก็ต้องใช้ยาเยอะ ถ้าคลำแล้วมีก้อนเล็กๆ ก็จะใช้ยาฉีดปริมาณน้อยจร้า...
อยากฉีดมั่ง

เจ้าของกระทู้หน้าเปลี่ยนไปเลยอะค๊ะ

น่ารักมากกก
ดูๆๆ กะทิหน้าคล้ายนอตโตะ  นักร้องค่ายRS เหมือนกันเนอะ อิอิ น่ารักดี  อุ๊บอิ๊บก็กำลังจะไปฉีดค่ะ  กำลังหาคู่อยู่ เพราะถ้าฉีดกะหมอนพรัตน์ โรงบาลสมิติเวช  ไปคนเดียว 13,000  แต่ถ้าไปคู่จะได้ลด เหลือคนละ 11,000 อ่ะ  คุณ xmen ไปฉีดด้วยกันมั้ยคะ    แพงหน่อยแต่เหงผลไว ไม่ต้องรอถึงเดือนค่ะ  ...ใครสนใจติดต่อมานะคะ  อยากไปฉีดก่อนวันที่ 18 ส.ค.อ่ะค่ะ  เพราะหลังจากนั้นจะไปต่างประเทศแล้ว   joob_t1@hotmail.com
ผมเคยคุยกับ คุณหมอท่านนึงเขาบอกว่า การฉีดโบท๊อกถ้าฉีดไปเรื่อย ๆทุกหก เดือนเป็นเวลาสองปี หน้ามันก็จะเล็กถาวร เพราะว่า กล้ามเนื้อมันลีบไปไม่กลับมาอีก เหมือนคนเป็นโปลิโอ แต่ก็ไม่รู้จริงหรือเปล่าอ่ะครับ
หน้าตาเปลี่ยนมากมายคับ..........กลายเป็นนางฟ้าไปเล้ยยยยยยยยยย  เราก็หน้ากลมๆเหมือนกัน เด๋วไปฉีดมั่งอิอิ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-9 08:47:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าตาเปลี่ยนมากมายคับ..........กลายเป็นนางฟ้าไปเล้ยยยยยยยยยย  เราก็หน้ากลมๆเหมือนกัน เด๋วไปฉีดมั่งอิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย princeton เมื่อ 2009-8-8 12:48

โห  ลอยแล้วคร่ะ ขอบคุณคะ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-9 08:49:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมเคยคุยกับ คุณหมอท่านนึงเขาบอกว่า การฉีดโบท๊อกถ้าฉีดไปเรื่อย ๆทุกหก เดือนเป็นเวลาสองปี หน้ามันก็จะเล็ ...
ต้นฉบับโพสโดย nstar เมื่อ 2009-8-8 12:36

ในความคิดเห็นส่วนตัว กะทิว่าน่าจะกลับมาได้อีกนะคะ เพราะว่าเราต้องทานอาหารทุกวันและต้องใช้งานกรามในการเคี้ยว คงจะไม่ลีบถาวรหรอกคะ เพียงแต่ว่าถ้าฉีดซ้ำสักสองปี กล้ามเนื้อคงกลับมาช้าๆ ทำให้ระยะเวลาการฉีดยาวออกไปเรื่อยๆมากกว่าคะ ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-9 08:50:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูๆๆ กะทิหน้าคล้ายนอตโตะ  นักร้องค่ายRS เหมือนกันเนอะ อิอิ น่ารักดี  อุ๊บอิ๊บก็กำลังจะไปฉีดค่ะ  กำลังหาคู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย ubib เมื่อ 2009-8-8 10:55

โหย คัยเข้าเวปนี้ก้อคล้ายดาราทุกคนแระคะ อิอิ เด๋วอุ๊บอิ๊บฉีดแล้วเอามาโชว์หั้ยดูมั้งนะคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-9 13:03:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กะทิเอารูปมาอัพเดท เร๊วววววววว อยากเห็นหน้าเรียวๆสวยๆของน้อง
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-8-9 09:15 [img]http://www.dungdong.com/images/co mmon/back.gif[/img]
ไม่เคยรู้เรื่องการฉีดเลยค่ะ

แล้วจะไม่มีผลข้างเคียงอะไร ใช่ป่ะคะ

เช่น การตกค้าง ทำให้เกิดพังพืด หรือ....   ...
ต้นฉบับโพสโดย nongnu111 เมื่อ 2009-8-6 16:09

อยากถามคุณกะทิเหมือนกันอ่ะค่ะ เพราะเห็นคนที่เคยทำแล้วบอกว่ามันจะย้อยหรือตกค้างอ่ะค่ะ
มีผลข้างเคียงยังไงบ้างคะ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-9 17:20:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากถามคุณกะทิเหมือนกันอ่ะค่ะ เพราะเห็นคนที่เคยทำแล้วบอกว่ามันจะย้อยหรือตกค้างอ่ะค่ะ
มีผลข้างเคียงย ...
ต้นฉบับโพสโดย Shave เมื่อ 2009-8-9 13:59

โบท็อกไม่มีการตกค้างคะ เป็นตัวยาที่ทำให้กล้ามเนื้อเป็นอัมพาต มีฤทธิ์ยาประมาณ 6-7 เดือนต่อการฉีดหนึ่งครั้ง ส่วนตัวที่ทำให้ย้อยน่าจะเป็นซิลิโคนมากกว่าคะ
พี่กะทิไปฉีดที่ไหนมาคะ หน้าเล็กลงมากเลย สวยได้อีกนะคะเนี้ย อิอิ อยากสวยบ้างจัง แล้วงี้ต้องฉีดอีกนานเท่าไหร่คะ  ถ้าผลเป็นที่หน้าพอใจคือหน้าเราเล็กแบบที่เราโอแล้วเราหยุดไปฉีดจะมีผลข้งเคียงมั้ยคะ

อยากสวยบ้างจัง อิอิ.....
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-10 21:15:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แอร๊ยยยยยย สวยมาก หมั่นไส้ว่ะ กะทิอ่าาาาาา

แถมอกร่องให้ชะโดดูอีก  แอร๊ยยยยยยยยยสวยใหญ่แล้ว

เดี๋ยวปั๊มน ...
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-8-10 13:37

แงะ พี่กั้ง ยังไม่ได้ทำตะหมูกเลย ตะหมูกบานอยู่เนี้ย สู้พี่กั้งไม่ได้เลย เอิ๊กๆ เด๋วคราวหน้าใส่เสื้อคอเต่าโอเคปะคะ
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-10 21:19:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่กะทิไปฉีดที่ไหนมาคะ หน้าเล็กลงมากเลย สวยได้อีกนะคะเนี้ย อิอิ อยากสวยบ้างจัง แล้วงี้ต้องฉีดอีกนานเท่ ...
ต้นฉบับโพสโดย yoyo เมื่อ 2009-8-9 21:24

ฉีดที่เดอมาสลิม ภูเก็ตคะ ฉีดครั้งแรก ก็เห็นผลเลยจ้า จะเห็นผลภายในหนึ่งเดือน หน้าจะค่อยๆเล็กลงคะ หมอจะกะปริมาณยาให้พอดีกับกล้ามเนื้อที่บริเวณกรามคะ ถ้าเราพอใจก็ไม่ต้องไปฉีดซ้ำแล้วละคะ แต่สักหกเดือนก็จะค่อยๆกลับมาเป็นเหมือนเดิม ถ้าอยากสวยตลอดก็คงต้องฉีดซ้ำทุกหกเดือนโดยประมาณคะ
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-10 21:21:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยค่ะ!!!
ต้นฉบับโพสโดย itim เมื่อ 2009-8-10 02:47

ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคร่า เขิล
ขอให้สวยเร็วๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
หน้า เล็ก ลง มาก

อยาก ฉีด บ้าง จัง แต่ กลัว อ่ะ ค่ะ
ต้องฉีดย้ำอีกนานมั้ยคะกว่าจะอยู่ตัว แล้วถ้าเราฉีดไปนานๆๆจะเป็นไรมั้ยคะ
ที่ว่าสถาบันโรคผิวหนังมันอยู่ตรงไหนคะ ใช่แถวอนุสาวรีย์ป่าว
โห       น่ารักมากมายค่ะ ยิ่งรูปavator นึกว่าเป็นรูปสาวญี่ปุ่นจริงๆนะ ทำแล้วหน้าเปลี่ยน ดูเล็กละก้อดูเด็กด้วยอ่ะ
เค้าสิกลุ๊มกลุ้ม  หน้าอย่างแก่ (แอบบ่น) -*-
นั้นสิค่ะ
ที่รพ.ผิวหนังเนี่ย ย
ใช่แถวรพ.เด็ก อ่ะป่าวค่ะ
^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้