เจ้าของ: baramee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลาก่อน ไบโอ...

[คัดลอกลิงก์]
โห เพิ่งเคยเห็นรูปตอนคุณแคทจมูกไบโอ เป็นปูด ๆ เลยเนอะ ดีแล้วอ่ะค่ะที่เอาออกได้ เด๋วโบว์โบว์ก้อจะได้ไปทำดั้งใหม่แล้วเหมือนกันหวังใจไว้ว่าคงเอาออกหมดได้ อิอิอิ แต่คงยาก แบบเอาเหลือน้อยที่สุดแล้วกันเนอะ เด๋วเดือนพฤศจิก้อได้คิวไปแก้แล้วค่ะ รออีกนิดนึง หุหุหุ

สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะคะ
อ้าว  วันเกิดพี่แคทผ่านมาแล้วเหรอค่ะ  
สุขสันต์วันเกิดย้อนหลังนะคะ
ขอให้พี่แคทมีความสุขมากๆ  เรื่องอะไรท ...
ต้นฉบับโพสโดย bubble เมื่อ 2009-9-28 14:18

ลองหมั่นโทรหาพี่แดงดูสิคะ เด๋วอาจได้คิวใกล้ ๆ ก้อได้ ตอนโบว์โบว์กลับเมืองไทยก้อหมั่นโทรเหมือนกัน โชคดีค่ะ
อยากเอาไบโอออกบ้างจังค่ะ  แต่มะรุจะมีคนใจดีให้คิวหรือป่าว  จะกลับไทย 4 ธค นี้ค่ะ ไปเดือนเดียวเอง ฮือๆๆ
729#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-30 11:37:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โห เพิ่งเคยเห็นรูปตอนคุณแคทจมูกไบโอ เป็นปูด ๆ เลยเนอะ ดีแล้วอ่ะค่ะที่เอาออกได้ เด๋วโบว์โบว์ก้อจะได้ไปทำ ...
ต้นฉบับโพสโดย AnGeL_BoBo เมื่อ 2009-9-29 12:50

ขอบใจนะจ๊ะ  :)
เห็นแล้ว โบว์โบว์ ว่าสวยปะ     พอตอนไปตรวจจมูก หมอใช้วิธีบี้(เอานิ้วโบ้งบี้เต็มแรง)
ให้ก้อนนั้นยุบ  เจ็บมาก ดูรูปจะเห็นว่าแดงเลย

ก็อีกแต่ 2 เดือนเองดินะ  แล้วโบว์โบว์จะเปิดจมูกผ่าหรือเปล่า
ไม่ได้หายไปไหนหรอกค้าบ

อยู่แถวๆนี้แร่ะ เข้ามาทุกวันคับ เม้นบ้างไม่เม้นบ้างอ่ะคับ
แก้ไขล่าสุด AnGeL_BoBo เมื่อ 2009-9-30 15:40

ยังไม่รู้เลยอ่ะค่ะคุณแคท ยังไม่ได้คุยกับคุณหมอเลยอ่ะค่ะ แต่ว่านัดวันทำไว้แล้ว เพราะว่าตอนกลับเมืองไทยไปคุณหมอไม่ว่างคุยเลย เด๋วลองตอนกลับอีกทีว่าได้คุยก่อนไหม ไม่งั้นก้อคุยก่อนทำไปเลย พอดีทำคิวแรกอ่ะค่ะ หมอว่ายังไงดีก้อว่ายังงั้น

ปล. ของคุณแคททำแบบไหนอ่ะคะ เปิดจมูกเหรอคะ จิง ๆ จมูกล่าสุดนี่สวยแล้วนะคะ ยังแอบชอบเลย
732#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 14:22:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้หายไปไหนหรอกค้าบ

อยู่แถวๆนี้แร่ะ เข้ามาทุกวันคับ เม้นบ้างไม่เม้นบ้างอ่ะคับ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-9-30 15:19

พี่ก็นึกว่าเป็นอะไร ไม่ค่อยเห็น  ก็แค่เป็นหว่างและก็คิดถึงคะ
733#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 14:26:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไม่รู้เลยอ่ะค่ะคุณแคท ยังไม่ได้คุยกับคุณหมอเลยอ่ะค่ะ แต่ว่านัดวันทำไว้แล้ว เพราะว่าตอนกลับเมืองไทย ...
ต้นฉบับโพสโดย AnGeL_BoBo เมื่อ 2009-9-30 15:26

รอบแรก ผ่าปรกติคะ
แต่รอบสองเปิดจมูกผ่า  (ไม่รู้ว่ารูปอยู่หน้าไหนแล้ว ประมาณ 2-3 มั้ง)
ปรกติจะใช้วิธีการคลำหาเอา พอได้เปิดผ่าก็จะช่วยทำให้หมอง่ายต่อการผ่าตัดด้วยคะ
734#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-1 14:28:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่แคทสุขสันต์วันเกิดนะค่ะ .............มนขอบคุณพี่แคทมากๆ ค่ะ
ต้นฉบับโพสโดย monatee เมื่อ 2009-9-28 21:59

ขอบคุณคะมล

สู้ต่อไปนะคะ  อย่าท้อ
ขอรบกวนถามหน่อยนะค่ะ

หมวยมาใหม่ พึ่งจะศึกษานะคะ

จมูกไบโอ คือ อะไรค่ะ

คุณแคท แล้วรอบสองแบบผ่าเปิดอ่ะแผลเนี่ยหายช้ากว่าไหมอ่ะคะ ประมาณนานไหมเอ่ย อยากทราบ เพราะว่ามีเวลาพักฟื้นเต็มที่ก้อสองอาทิตย์อ่ะค่ะ
คิดถึงน้องแคทจัง มางานปาร์ตี้ด้วยเหรอ ถ้าพี่ว่างก็ได้เจอกันนะ คิดถึง คิดถึง
738#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 14:41:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณแคท แล้วรอบสองแบบผ่าเปิดอ่ะแผลเนี่ยหายช้ากว่าไหมอ่ะคะ ประมาณนานไหมเอ่ย อยากทราบ เพราะว่ามีเวลาพักฟื ...
ต้นฉบับโพสโดย AnGeL_BoBo เมื่อ 2009-10-1 16:28

ก็ยังเห็นรอยแผลอยู่นะ เป็นเส้น แต่ก็ค่อย ๆ จางลงเรื่อย ๆ
10 วันอาจจะยังเห็นเป็นเส้นไหมคะ
739#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 14:43:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดถึงน้องแคทจัง มางานปาร์ตี้ด้วยเหรอ ถ้าพี่ว่างก็ได้เจอกันนะ คิดถึง คิดถึง ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-10-1 21:49

อะ...พี่บียังไม่ลงชื่อหรือคะ   ไปลงไว้เลย ว่าง เถอะ ว่าง นะ อิอิอิ
วันที่หนูไปตัดไหมอังคารที่ผ่านมา หมอคมกริช ก็เพิ่งทำเคสไบโอไปเมหือนกัน
พอดีหนูสงสัย ว่ามาเสริมจมูกแต่ทำไมมันช้ำๆบวมๆตรงกลาง
เลยแอบถามพี่พยาบาล
h b d ย้อนหลังนะคะ ขอให้สวยๆ รวยๆ มีความสูข ยิ่งๆขึ้นไปนะคะ คิดสิ่งใดให้สมปรารถณานะคะ เรื่องหรือสิ่งไม่ดีมันเป็นอดีต อย่าเอามาใส่ใจเน้อ สวยแร้วๆ อิอิ
พี่แคท
ตอนผ่าแบบเปิดจมูก เจ็บมากไหมค่ะ?
743#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 20:10:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่แคท
ตอนผ่าแบบเปิดจมูก เจ็บมากไหมค่ะ?
ต้นฉบับโพสโดย monatee เมื่อ 2009-10-2 20:04

ไม่เจ็บคะ  เพราะมียาชา  แต่พอยาชาเริ่มหมดฤทธิ์ ก็จะรู้สึกคะ  แต่ทนได้นะ

ตรงหว่างตายังเสียดายอยู่เลย พอเอาออกได้สักพัก มันเจ็บก็เลยบอกหมอ แต่หมอกลัวเรา
เจ็บมาก แกก็บอกว่าเจ็บก็บอกไม่ต้องทนนะแคท...
แกเลยไม่เอาออกต่อเลย....เสียดาย  รู้งี้ไม่บอกดีกว่า เพราะว่าอยู่ในระดับที่ทนได้
แต่รอบแรกไม่เจ็บเลยนะมล  จริง ๆ
744#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 20:12:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
h b d ย้อนหลังนะคะ ขอให้สวยๆ รวยๆ มีความสูข ยิ่งๆขึ้นไปนะคะ คิดสิ่งใดให้สมปรารถณานะคะ เรื่องหรือสิ่งไม่ด ...
ต้นฉบับโพสโดย kimji เมื่อ 2009-10-2 16:34

ก่อนอืนต้องขอบคุณก่อนคะ  ขอบคุณนะคะ

เห็นรูปแล้ว อิดฉา ๆ  โฮะ ๆ ๆ
745#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 20:14:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่หนูไปตัดไหมอังคารที่ผ่านมา หมอคมกริช ก็เพิ่งทำเคสไบโอไปเมหือนกัน
พอดีหนูสงสัย ว่ามาเสริมจมูกแต่ท ...
ต้นฉบับโพสโดย swinggirl เมื่อ 2009-10-2 16:01

เคสไบโอไปแก้กับหมอคมเยอะเลยคะ  หมอก็เป็นอีกคนที่รับผิดชอบงานดีนะ

จมูกเจนหมอก็ทำสวยเป็นธรรมชาติดีด้วย
พี่แคท  นับเวลาถอยหลังแล้ว จะได้เจอกันอีกอ่า หุหุ
747#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-2 20:45:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่แคท  นับเวลาถอยหลังแล้ว จะได้เจอกันอีกอ่า หุหุ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-10-2 20:41

ดีใจจังซี  ในร้านมีไอติมปะ  เดี๋ยวพี่เลี้ยง  พี่ติดไอติมซีอยู่นะ จำได้ 5555
เบิร์เดย์ย้อนหลังค่ะ มีความสุขมาก ๆ ตลอดนะค่ะ
ดีใจจังซี  ในร้านมีไอติมปะ  เดี๋ยวพี่เลี้ยง  พี่ติดไอติมซีอยู่นะ จำได้ 5555 ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-10-2 20:45

ฮ่า ๆ  ให้พี่แคท ติดไปเรื่อยๆดีกว่าคับ

จะได้เจอพี่แคทอีกเรื่อยๆไง  หุหุ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้