เจ้าของ: gornny
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปากบาง] รีวิวปากกระจับ หมอจำนงค์ 11/11/56

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 22:48:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย narutoging เมื่อ 2013-11-20 20:08
รอชมด้วยคนค่ะ

จร้า เดี๋ยวมาอัพเดทบ่อยๆเลยจร้ะ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-20 23:44:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีรูปมาแถมตอนดึกจร้าาาาา

อันนี้เป็นภาพเปรียบเทียบความบวมจ้ะ
ที่ไม่ใช้รูปวันแรกเพราะยังไม่บวมวากจ้ะ

นี่ รวม ตั้งแต่วันแรกเลยจร้า
ปากเริ่ม เซ็กซี่แล้วค่ะ สวยกว่าตอนก่อนทำมากค่ะ เซ็กซี่มากค่ะ
ทำปากกระจับ กับ ทำปากบาง มันคืออันเดียวกันหรือป่าวค่ะ
สวยแน่นอนค่ะ
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-21 16:06:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tantavan เมื่อ 2013-11-21 06:23
ปากเริ่ม เซ็กซี่แล้วค่ะ สวยกว่าตอนก่อนทำมากค่ะ เซ็ก ...

อันเดียวกันเลยจร้า

ขอบคุนค่า ตื่นเต้น รอวันตัดไหม

ทำปากบางมี 2 ทรง คือ
ทรงปีกนก กับ ทรงกระจับจ้ะ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-21 16:08:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ransweet เมื่อ 2013-11-21 13:53
สวยแน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^
สวยมากๆเลยค่ะมันไม่ได้บางเว่อร์ดูแล้วเป็นธรรมชาติ สนใจเหมือนกันค่ะเพราะบ้านอยู่รังสิต
ไม่ทราบว่าค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ
แล้วมันเจ็บมากจริงๆหรอคะ คือเป็นพวกความอดทนต่ำ 555 กลัวทนไม่ได้ แค่ฉีดยาชาตอนทำจมูกยังเกร็งจนน้ำตาไหล
สวยมากคะ หายเร็วๆนะคะ อัพเรื่อยๆนะคะ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 14:34:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้มาอัพเดทเลย
คือ รู้สึกว่า มันก็เหมือนเดิมอะค่ะ
ไม่ได้มีไรเปลี่ยนแปลง
มิหนำซ้ำ ช่วง1-2 วัน
มานี่ ปากจะบวมขึ้นด้วยค่ะ
พอไม่ได้ดื่มน้ำพร้าวต่อเนื่อง
ก็เริ่มหลัยมาบวมอีกละ

เราก็เริ่มเบื่อมัยละ เอาอกเอาใจยากจุง
พรุ่งนี้ก็จะตัดไหมแล้วค่ะ

ความเปลี่ยนแปลงก่อนตัดไหม
ไม่มีอะไรเลยนะคะ นอกจากบวม
ที่ยุบลง

ส่วนปากที่จะเริ่มเข้าที่
เป็นกระจับนั้น น่าจะ เริ่มหลังจากตัดไหมค่ะ
เพราะ ตอนนี้ไหมยังรั้งปากอยู่
ปากเลยยังขยับไปไหนไม่ได้มาก ทำได้แค่ยุบ

ก็รอลุ้นหลังจากตัดไหมแล้วนะคะ
ตอนนี้ก็พูดเลยว่าเซ็งๆค่ะ เดี๋ยวบว เดี๋ยวปริ
คนจะสวยนี่มันต้องอดทนจริงๆนะคะ
จิตตกไม่เว้นวัน ...วันนี้มาบ่นค่ะ แหะๆ
เดี๋ยวจะอัพรูปหลัวตัดไหม พรุ่งนี้นะคะ

อย่าพึ่งทิ้งกันไปไหนน๊า รอดูก่อนนะคะ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-24 14:39:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TATARS เมื่อ 2013-11-23 03:15
สวยมากๆเลยค่ะมันไม่ได้บางเว่อร์ดูแล้วเป็นธรรมชาติ  ...

ตอนนี้ยังไม่ปนทรงเลยค่ะ
หลังตัดไหมน่าจะเริ่มเปนทรงกว่านี้ค่ะ

ตอนทำไม่เจ็บค่ะ
เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา

พอยาชาหมดฤทธิ์ก็ปวดแค่นิดหน่อยค่ะ
ผ่าฟันคุดปวดกว่านี้มากค่ะ

ถ้าทำแล้ว อย่าลืมมาอวดกันบ้างนะคะ
เอาใจช่วยค่ะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-25 17:42:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ไปตัดไหมแล้วค่ะ
เดี๋ยวมาเม้า คริๆ
ตอนนี้อัพรูปย้อนหลัง
อาจจะมีที่อัพซ้ำ หรือเรียงผิดนะคะ
เริ่มมึนๆละ

[attachimg]229027[/attachimg

]

[attachimg]229026[/attachimg

]

2013-11-25-17-20-38_deco.jpg (611.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

2013-11-25-17-19-42_deco.jpg (535.46 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-25 17:59:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เรียงผิด เรียงถูกจริงๆด้วย
แหะๆ ขอโทษค่ะ แหะๆๆ

เดี๋ยวเล่าตอนตัดไหมให้ฟังค่ะ

วันนี้คนเยอะมาก ไปถึงตอนบ่าย 2 กว่าๆ
ได้ทำตอน4 โมงกว่าๆ เพราะคุนหมอติดทำปากค่ะ
ตื่นเต้นมากก เพราะคิดว่าคงเจ็บมาก
พอ ถึงเวลาก็มีคนรอตัดไหม 4-5 คน
ก็นั่งเม้ากันไป ใครทำอะไรมา
เราหลอนขนาด ยอมให้คนอื่นแซงคิว
ขอทำใจก่อน สุดท้ายไม่รอด
ก็ถามคุณหมอว่าเจ็บมั้ยคะ
คุณหมอดันบอก "เจ็บมากกกกกกก"
คือเราเปนคนที่โดนคุณหมอดุ
ตั้งแต่วันทำ ยันวันตัดไหม
หมอบอกให้หลับตา ก็ไม่หลับ
จนคุณหมอต้องดุ (ดื้อจริงๆค่ะ)

พอตอนทำคุณก็เอาที่คีบ มาคีบไหม
แล้วใช้ใบมีดโกน(ใหม่แกะกล่อง)
ตัดไหม คุณหมอทำแบบนี้ทีล่ะจุด
เบามือมากค่ะ ไม่เจ็บแบบที่มโนไว้
แค่จี๊ดๆ พอทนไหวค่ะ..พอตัดเสร็จ
ก็ใช้ที่คีบดึงเส้นไหมออก
มีเสียวแปร๊บๆเป็นบางจุด บางจุด
ก็เฉยๆค่ะ สรุปใช้เวลาไม่ถึง 10 นาที

พอตัดเสร็จก็ถามคุณหมอว่าต้องดูแลยังไงต่อ
คุณหมอก็บอกให้ดูและเหมือน 2 สัปดาห์แรก
และกลับไปประคบเย็น 1 วัน

ความรู้สึกหลังตัดไหมนะคะ  
มันโล่งงงงมากกกกกกกกกกกกกกกก
เหมือนเอาภูเขา 15 ลูกออกจากอก
เพราะตั้งแต่เราทำจนถึงตอนนี้
คือนับวันรอ เมื่อไหร่จะตัดไหมๆๆ
ยิ่งพอ ใกล้ วันยิ่งลุ้น ยิ่งกลัว
คิดว่าเจ็บ..พอตัดเสร็จแล้วมันฟินมากก

หลังตัดไหมก็ยังตึงอยู่ค่ะ แต่น้อยลง
เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ

ถ้าพิมพ์ผิด หรือสะกดผิดไปบ้าง
ขออภัยนะคะ พิมพ์ใน โทรศัพท์
ไม่ค่อยถนัดเลยค่ะ

แล้วรอดูอัพเดทเราด้วยระคะ
รอคะ อัพเรื่อยๆนะ เราก้นัดแร้ว 27 ธันวา ขอวิธีหายใจตอนทำด้วยคะ เราทำตา2 ชั้น กะปากพร้อมกัล กลัวหายใจไม่ทัน
ไม่ได้เข้ามาดูนาน ตัวเองเป็นไงมั้ง
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-26 01:41:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bameezaa เมื่อ 2013-11-25 22:11
รอคะ อัพเรื่อยๆนะ เราก้นัดแร้ว 27 ธันวา ขอวิธีหายใจตอ ...

วิธีหายใจของเรานะคะ ก็....

หายใจตอนหมอยกมือออกอะค่ะ
คือจะมีจังหวะคุณหมอจี้ หรือ ทำอะไรซักที่ปาก
แล้วยกมือออก เราก็หายใจตอนนั้นเลยค่ะ
พอคุณหมอ จี้ใหม่ก็ภาวนาให้ยกมือขึ้นไวๆ
ทางนี้หมดอากาศหายใจแล้วค่ะ 555555

เคยลองหายใจทางปากนะคะ อื้อหืออออ!
เข้าใจเลยค่ะว่าไอ้ที่เค้าพูดๆกันว่า "ขมคอ"
มันเป็นยังไง แต่ถ้าใครกลั้นลมหายใจเก่ง
นั่น ถือว่าโชคดีนะคะ พอดีเราเก็บลมหายใจ
ไม่เก่งเลยทรมานนิดนึงค่ะ
พอคุณหมอทำอะไรเสร็จ ก็เย็บแผลค่ะ
หายใจสบายยย

แต่คุณหมอจะบอกให้เราส่งเสียงได้
ถ้าไม่ไหวค่ะ เลยใช้สิทธ์ไป 1 ครั้ง
ไม่กล้าหืออือมาก เพราะพึ่งโดนดุไปก่อนทำ
กลัวคุณหมอตกใจ เสียสมาธิด้วยค่ะ

ถ้ามีอะไรให้เราแนะนำ ถามได้นะคะ
ก็ไม่ได้เก่งมาก แต่พอบอกได้ค่ะ ยินดีๆ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-26 01:47:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย arits เมื่อ 2013-11-25 22:20
ไม่ได้เข้ามาดูนาน ตัวเองเป็นไงมั้ง ...

ก็คิดถึงสิคะ หาย ไป ไหนมา อิอิ

ตอนนี้ก็สบายปากขึ้นเยอะค่ะ
โล่งมากจริงๆ โล่งทั้งปาก โล่งทั้งใจ
ต่อไปก็รอเวลาปากเข้าที่
อยากจะตื่นมาอีกที พรุ่งนี้ครบ 3 เดือนเลย
แต่ดูๆแล้วปากเราคงไม่ได้บางอะไรมาก
เพราะปากเราเชิดๆ คงได้แค่เปนทรง

ขอบคุณที่ติดตามถามไถ่นะคะ ♥

แหะๆ คิดถึงเหมือนกาน เข้าที่มะไหร่ รีวิวให้เค้าดูมั้งเน้อ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-27 18:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้มีเรื่องของน้ำ มะพร้าวมาฝากจ้ะ
เอามาแค่ส่วนนึงสั้นๆ จริงๆน้ำมะพร้าว
ประโยชน์เยอะมากกกกกกกก

..

ของเค้ากินแบบนี้ค่ะ
ซือมาแบบนี้เลย จะกินก็เฉาะแล้วดื่มเลย
เพื่อนๆคงทราบบ้างแล้วว่า
ผลไม้ต่างๆนะคะ ปลอก แกะ หรือคั้น
ออกมาจากผลแล้ว ควรทานหรือดื่ม
ให้หมดภายในครึ่งชั่วโมง
เพราะไม่งั้น คุณประโยชน์จะสูญหาย
ไปตามเวลา
แล้วอีกอย่างนะคะ ที่เค้าขายกันเป็นขวด
คือไม่มั่นใจด้วยว่าจะน้ำมะพร้าว 100% ป่าว
กินแบบนี้สบายใจสุดค่ะ

69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-11-27 18:37:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอหยุดทานน้ำมะพร้าวก็บวม
พอกลับมากินก็ยุบลง (ของเค้าดีจริง)
เห็นเป็นกระจับนิดนึง เป็นทรงนิดหน่อย
แต่ยังไม่ยุบ ยังไม่เข้าที่ มีไตนิดๆ
ตรงมุมปาก ... ไม่รู้จะเริ่มนวดปาก
ตอนไหนดี ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
แต่ดูๆแล้วปากเค้าคงบางไม่มาก
เพราะปากหนาๆเชิดๆ ถ้าบางเฉียบ
เหงือกโผล่แน่ๆเลย
ตอนนี้ก็ใจเย็นๆ เพราะพึ่ง สองสัปดาห์เอง

เจ็บไหมค่ะตั้งเเต่ ตอนที่ท   ยันตอนนี้
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-1 19:39:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายไปหลายวัน วันนี้มาอัพรัวๆเลยค่ะ
ก็เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย
ครบ สาม สัปดาห์แล้วนะคะ
ตรงกลางยุบลง แต่ยังไม่หายบวมสนิท
ติ่งจะงอยๆตรงกลางปากที่เปนกระจับ
จากตอนแรกเห็นชัด ตอนนี้ยุบเข้าไปแล้วค่ะ
ตอนนี้กินน้ำแบบยกดื่มได้แล้ว
แต่ยังมีหกอยู่บ้าง ปิดปากไม่สนิท
ปากยังชาๆอยู่บ้าง ไม่เป็นปัญหา
ในการดำเนินชีวิตค่ะ พี่อ้อบอกให้เริ่ม
นวดปากได้ตอนครบ 1 เดือน แต่เราแอบนวด
ไปตอน 2 สัปดาห์กว่าๆ ตอนนี้หยุดนวดแล้วค่ะ
ไว้รอครบเดือนค่อยนวดใหม่
ปากก้ยังตึงๆอยู่นะคะ ยิ้มได้ไม่เต็มที่
ถ้าฝืนยิ้มกว้างมากไป ก็เจ็บแผลค่ะ
พึ่งมาเริ่มทานยาลดบวมเมื่อ 2-3 วันนี้เอง
คืออยากให้มันยุบบวมตามธรรมชาติก่อน
ค่อยเสริมยาทีหลังค่ะ อันนี้แล้วแต่คนนะคะ
เดี๋ยวไว้ครบเดือนจะทำรูปเปรียบเทียบ
แต่ละ สัปดาห์ให้ดูค่ะ

73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-1 19:44:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ladyinlove เมื่อ 2013-12-1 11:43
สวยจ้า

ขอบคุณจ้า
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-1 19:48:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย อ้อแอ้01 เมื่อ 2013-12-1 14:17
เจ็บไหมค่ะตั้งเเต่ ตอนที่ท   ยันตอนนี้ ...

หลังทำ 2-3 วันแรก จะปวดๆค่ะ
แต่ไม่มาก กินยาก็หาย
ของเรากินยาแก้ปวดอยู่ไม่กี่วันเอง
จน ตอนนี้ก็ไม่เจ็บแล้วค่ะ
แต่ถ้าฝืนยิ้มมากๆ
หรือไปหระแทกแผลแรงๆ
ก็เจ็บค่ะ
ถ้า อยู่เฉยๆ พูดได้ตามปกติ
ไม่เจ็บค่ะ ^^
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-12-2 23:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ ก็เหมือนเมื่อวานเลยค่ะ
เหมือนเดิม เดี๋ยวไว้ครบ 4 สัปดาห์
มาดูการเปลี่ยนแปลงกันค่ะ

ช่วง 2 สัปดาห์แรก เวลาช่างเนิ่นนานมาก
กว่าจะผ่านไปแต่ล่ะวัน แต่พอตัดไหมแล้ว
รู้สึกว่ากดดันน้อยลง เราเองก็สบายๆตัวมากขึ้น
เวลาหลังจากนั้นเลยสบายๆ ผ่านไปไว

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้