เจ้าของ: santababe
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รีวิว...Dermaroller ... หลุมสิว ปัญหาที่หลายคนกังวล

[คัดลอกลิงก์]
ว่าจะไปทำที่คลีนิคหมอสมชาย แถวห้วยขวางครับ กะว่าจะไปสิ้นเดือนนี้แหละ รอเงินเดือนออกก่อน อิอิอิ คอรส์นึง 6 ครั้ง 10,000 บาท ถ้าเป็นครั้ง ก็ครั้งละ 2000 บาท

แสดงความคิดเห็น

ไปทำมายังเอ่ย รีวิว หน่อยคะ อิอิ  โพสต์ 2011-3-19 11:22
ตอบกลับ 47# zamuraizaa

การทำ fraxel ระยะการทำห่างประมาณ 4 - 6 สัปดาห์ ไม่ใช่หรอครับ แล้วจะได้ผลอย่างเห็นได้ชัดประมาณครั้งที่ 2 ไม่ใช่หรอครับ แล้วทำไม คุณ zamuraizaa บอกว่าไม่ถึงเดือนก้ดีขึ้นเย๊อะหล่ะคับ
อันนี้ผมเข้าใจถูกป่าวคับ
คุณจิน รบกวน PM มาบอกได้ไหมค่ะ ว่าทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่

พอดีสนใจค่ะ อยากพาแฟนไปทำอ่ะค่ะ...

ขอบคุณมากมากน๊ะค่ะ
อ่า หน้าเราไม่เปนหลุมไม่เปนบ่อเลย เเต่หมอง กะสิวอุดตัน  ทำไงดีงัฟ
จำหน่ายครีม เซรั่มฯลฯ มีคุณภาพผ่านมาตรฐาน อย. darkness_enlighten@hotmail.com
เดอร์มาโรเลอร์ เป็นวิธีการรักษาหลุมสิวได้ดีที่สุด ครั้งละ 2พัน คอสล่ะ4500 ทำได้4ครั้ง ค่าเข็ม1500 เข็มที่ใช้รักษาสามารถใช้งานได้ถึง10ครั้ง

ทำที่ไหนคะ  โพสต์ 2011-3-19 11:22
ที่ คัทลียา คลีนิค ซีคอน อ่าค๊าฟ 6ครั้ง 6900 บาท เรา ว่าก็ถูกน่ะ ลองไปกานดูค๊าฟ
ซื้อเข็มมากลิ้งก้อได้ครับ อันนึงกลิ้งได้ 4-5 ครั้งครับ
ผมซื้อเข็มมากลิ้งเองครับ ให้น้องที่ทำงานที่คลีนิกกลิ้งให้ครับ
บางทีก้อกลิ้งเอง เห็นผลจริงครับ รูขุมขนหลุมสิวตื้นขึ้นจริงๆครับ
หรือถ้าประหยัดๆหน่อยก้อ ทำเมโสครับ
จะช่วยเรื่องรูขุมขนด้วยแต่ใช้เวลามากกว่าเดอร์ม่า
น่าสนใจคะ  เพราะเป็นเหมือนกัน

ไปทำที่ไหนเหรอคะ pm บอกบ้างนะคะ
หมอแนะนำให้ทำเดอร์มาพ้อย เพราะเป็นข้างจมูก..แต่ของพี่จินเนียนขึ้นมาก ทำไป10กว่าครั้งเองหรือค่ะ ทำที่ไหนส่งเมล์มาบอกได้มั้ยค่ะ ขอบคุณค้า
สุดยอดค่ะ

เปลี่ยนแปลงจนเห็นได้ชัด
คุณจินครับ ผมมีปัญหาแผลหลุมสิวเยอะเหมือนกัน สงสัยว่าตอนทำเค้าต้องใส่ ค็อกเทลหรือปล่าวครับ ถ้าใส่ ใส่รัยบ้างครับ บางคนเค้าบอกว่า อยุ่ที่ ค็อกเทลด้วย อืมม ช่วยบอกด้วยนะครับ ผมมีปัญหาเยอะกว่าคุณจินเยอะเลยอะ อยากหายมั่งๆ ผมอยู่ ตจว จะได้หาค็อกเทลให้หมอ ได้ถูกต้อง หมอที่นี่เค้ามีแค่ vit c กะ กลูต้าอะครับ  ขอบคุณมากครับ jjj3
คุณซินเดอร์เรร่า ครับ คุณตลกจัง และผิวคุณสวยขึ้นมากเลย เป็นกำลังใจให้ครับ
ตอบกลับ 58# chopp

ซื้อมาใช้เองอันนึงค่ะ
ไม่ทราบว่าต้องกลิ้งแรงแค่ไหนคะถึงจะได้ผล

ซื้อมาขนาด1.0ค่ะ

อยากทราบวิธีกลิ้งกับการทำความสะอาดค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ
อย่าเสี่ยงทำเองเลยคับ เสี่ยงติดเชื้อปล่าวๆ
ให้หมอทำให้ดีที่สุดคับ
ถ้ามีผลแทรกซ้อน ย้อนเวลากลับมาไม่ได้นะคับ ^ ^
อย่า้เสี่ยงเลยนะครับ ให้ผู้เชีัยวชาญทำดีกว่า

ของยังงี้มันติดเชื้อได้จริงๆนะครับ อยากใสต้องทนครับ

ผมก็ทำไม่กี่ครั้ง แต่ซื้อครีมมา 3-4 กระปุก ของแบรนด์เนมยี่้ห้อหนึ่ง

หายเป็นปลิดทิ้ง หลังจากทำ ก็ใช้ครีมดีๆบำรุงละครับ

ก่อนสัมผัสหน้าล้างมือทุกครั้งนะครับ ถ้ามือสกปรก พกเจลล้างมือล้างก่อนสัมผัสหน้าทุกครั้งนะครับ

การล้างหน้าบ่อยทำให้เกิดสิว รวมทั้งไว้ต่อแดดนะครับ

ล้างหน้าให้ใช้โทเนอร์เช็ดจนเกลี้ยงสนิท แล้วค่อยทาครีม แล้วไม่รู้ว่าผิวตัวเองแบบไหน

ให้ลองไปตรวจกับผู้เชี่ยวชาญ ผิวตัวเองเป็นผิวแบบไหน ผสม มัน หรือ แห้ง จะใช้ครีมมั่วไม่ได้นะครับ

ต้องดูตามผิว ผมเห็นคนใช้ครีมผิดประเภทผิวหลายคนเกิดปัญหาละครับ ฝากไว้ครับ ห่วงทุกๆคนครับ สมัยนี้ปลอมเยอะ
พี่นู๋เขาสนใจมากเลยอะคะ..

รบกวนคุณจิน PM มาบอกสถานที่ทำกับราคาหน่อยน๊าคร๊า

ขอบคุณค่า {:13_976:}
อยากทำค่ะ แต่พอไปดูคลิปทำ น่ากลัวมากเลย
พี่ค่ะตอนทำมีเลือดออกไหมค่ะสนใจอยากทำอยู่
เก็บตังค์เอง กลัวทำไปแล้วไม่ได้ผล เสียตังค์อีก และเจ็บตัวด้วยค่ะ
อยากใสเหมือนพี่น่ะค่ะ กี่ครั้งค่ะถึงจะเห็นผล
                                                              น้องน้ำ
เล่าประสบการณ์ได้ฮาเลยครับ

หน้าสวยขึ้นเยอะเลย
ด้วยค่ะด้วยคน อิอิ ทำที่ไหนค่ะ? อิอิ
ด้วยค่ะด้วยคน อิอิ ทำที่ไหนค่ะ? อิอิ
คุณ จิน คนสวย รบกวน pm บอกกันหน่อยนะครับ ว่า ทำที่ไหน สนใจมาก มีปัญหาเหมือนกันครับ
คุณจินครับ พีเอม บอกกันหน่อย นะครับ ทำที่ไหน อยากๆๆทำมั่งๆๆๆ
คุณ ซินเดอเรร่า ลองใช่คู่กับครีมลดลอยหลุมสิวสิครับจะได้เรียบเนียนขึ้นอีก
ทำมายี่สิบกว่าครั้งแล้วค่ะ แรกๆไปคลีนิค หลังๆทำเอง น่าค่อนข้างเรียบมากๆ ซื้อเข็มในเนต 2500 ตัวยาก้อใส่พวกไฮยาลูลอน วิตซี เซรั่มไวทืเทนนิ่งของลอคซิทาน เซรั่มนี้จะเปลี่ยนๆไปเรื่อยๆ ทำแล้วขาวด้วย รอยดำๆหายด้วย เวิคมากๆค่า คอนเฟิม

อยากเหนรีวิวจังเลยคะ  โพสต์ 2011-3-19 11:24
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้