เจ้าของ: PERFECT
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฟอกสีฟันใครเคยสนใจบ้าง นอกจากเสริมจมูก ทำตา ทำคาง

[คัดลอกลิงก์]
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
สวัสดีค่ะทุกคน  ชื่อแป้งนะคะแอบดูเวปนี้มาซักพักแล้วอะคะ  อยากเสริมดั้งเหมือนกัน  แต่กลัวเข็มอะคะ  อิอิ

พอดีเห็นคุยกันเรื่องฟัน

แอบแนะนำนะคะ  ว่า  การฟอกสีฟันถ้าอยากขาวนาน  ทำhome bleaching(แบบพิมปากทำถาดฟอก  แล้วซื้อน้ำยาหลอดกลับมาบ้าน)  จะขาวนานกว่าแบบที่ทำ in office(แบบให้หมอทำ1ชม ขาวอะคะ)นะคะ   และแบบฟอกที่บ้านก้อเสียวน้อยกว่าด้วย   แต่2สัปดาห์ขึ้นไปถึงจะเริ่มเห็นความขาวชัดเจน  

ถ้าเพื่อนๆๆพี่อยากจะฟอกที่บ้าน  ก้อใช้ความเข้มข้นต่ำสุดคือcarbamide peroxide10% ก้อพอค่ะ  มีวิจัยออกมาแล้วว่า  เข้มข้น10%ก้อขาวได้มากเท่ากับ15 หรือ20%  แค่ช้ากว่านิดนึง  แต่ข้อดีคือเสียวฟันน้อยกว่า  และระคายเหงือน้อยกว่าค่ะ  เพราะถาดฟอก ถึงพิมมาพอดีกับปากเรา  เวลาใสน้ำยาและสวมลงไปที่ฟัน  ยังไงก้อมีน้ำยาเลอะมาเปื้อนเหงือกเราได้อยู่ดี

สำหรับพี่ที่เคยทำในออฟฟิตมาแล้วรุ้สึกว่าเหลืองขึ้น  อาจจาboostหลังทำทุก6เดือนก้อได้  ไม่ต้องฟอกin officeใหม่หรอก  เปลืองค่ะ          การboostเป็นการคงสภาพความขาว   boost  ก้อโดยการ  ทำถาดกลับมาฟอกที่บ้านนี่แหละค่ะ  จิงๆๆแล้วแป้งว่าทำถาดไว้เลย1อัน  พอรู้สึกเหลืองๆๆก้อ  นั่งดูทีวีฟอกไปด้วย  นานๆๆ  boost  ที  ก้อได้อะคะ

สำหรับบางคนที่ฟันตอบสนองต่อการฟอกยากๆ  ก้ออาจจาต้องฟอกนานกว่าคนอื่น   หรือบางคนฟอกแล้วรู้สึกยังขาวไม่สะใจ  จะฟอกต่อไปเรื่อยๆๆก้อได้   มันก้อจะขาวขึ้นไปได้เรื่อย   พวกฟันเตตร้าก้อฟอกได้นะคะ

ปล ในฐานะที่เป็นหมอฟันนะคะ  เราว่าฟอกที่หนายกะเหมือนกานไม่ต้องแพงมากหรอก  ขาวมากขาวน้อย  ขึ้นกับการตอบสนองของฟันเรา   แล้วที่เค้ารับประกันก้ออย่าไปเชื่อมากนะคะ  ขาวนานไม่นานอยู่ที่การดูแลตัวเองของเรา(ไม่ทานพวกชากาแฟบ่อยๆ ฯลฯ)    boostบ่อยๆ ก้อขาวเอง   

เพิ่มนิดนึงสำหรับใครที่ฟอกที่บ้านแล้วเจ็บเหงือก  อาจจาไม่ฟอกทุกวัน  ฟอก2วันพัก1วัน  หรือฟอกวันเว้นวันก้อได้  แล้วแต่ว่าเหงือกเราทนได้แค่ไหนค่ะ

คงได้ความรู้กันไปบ้างนะคะ  ไว้มะกลัวเข็มแล้วจะเข้ามาปรึกษาพี่ๆในบอร์ดม่างค่ะ  อยากเสริมๆดั้ง
ไปแระ  บะบายค่า..
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ต้องทำบ่อยแค่ใหนหรือคราฟ ปีละครั้ง หรือว่า ครั้งเดียว อยู่นาน อยู่ทนน

ขอนอกเรือ่งได้ป่าวว

อยากสีผิว จาก ที่ดำให้เป็นขาว มีป่าว เท่าไหร่ สู้ไม่อั้นนะคราฟ
จากที่เคยถามคุณหมอมานะคะ คุณหมอแนะนำให้ทำแบบทำเองที่บ้านอะคะ  เพราะเราสามารถเก็บยางที่ครอบฟัน
ไว้ใช้ได้ในครั้งต่อไป ซึ่งจะประหยัดมากกว่าเยอะ เพราะครั้งต่อไปแค่ซื้อน้ำยามาทำเองไม่ต้องไปพิมฟันใหม่ ซึ่งพอเรา
รู้สึกว่าฟันเหลือง เราก้อสามารถฟอกได้  แต่เปิ้ลทำแร้วก้อไม่ค่อยขาวเท่าไหร่อะคะ  เพราะโดยปกติจากนิสัยในการทาน
ไม่ค่อยเลือก เพื่อนๆน้องๆพี่ๆ ที่จะฟอกฟัน ต้องระวังเรื่องการทานอาหารหน่อยนะคะ เลือกนิสนุง  แร้วสีฟันขาวๆๆก้อจะ
อยู่กับเรานานๆๆคะ
ตอบพี่south siamนะคะ

คือhome bleaching ทำครั้งแรกอาจจานานหลายสัปดาห์  จึงจะเห็นความขาว  ฟันเราขาวได้มากถึงเฉดB1
ทำได้เรื่อยๆ  จนกว่าจะขาวในระดับที่พอใจ  อันนี้คุณหมอฟันอาจจะนัดพี่กลับไปตรวจว่าขาวถึงเฉดไหนแล้ว  ควรพอรึยัง

พอขาวได้ตามต้องการแล้ว  เราก้อฟอกซ้ำ  6 เดือนครั้ง  โดยใช้ถาดฟอกอันเก่าของเรานี่ละคะฟอก  1 ครั้งวันเดียวพอ    เพื่อคงสภาพค่า
เพิ่มอีกนิด  ใครที่ชอบทานชากาแฟ  ลงใช้หลอดดูดดูนะคะ  อิอิ

ช่วยทำให้อาหารเหล่านี้สัมผัสฟันน้อยลงค่ะ
อยากฟอกเหมอนกันคับแต่กลัวฟันบาง
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-18 02:42:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้พี่โฟร์ซื้อ SPARKLE Booster Gel มาลองใช้เล่นๆ ดู ปรากฏว่าใช้ไปได้อาทิตย์เดียวคะ แบบว่ามันทรมานมากคะ น้ำยามันกัดตรงริมฝีปากล่างและบน ทำให้ปากแห้งมาก หนังลอกเลย แสบมากๆ เลยหยุดใช้คะ ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอันตรายมากขนาดนี้หรือว่าใช้ผิดวิธี จริงๆ ก้อใช้ทาบริเวณฟันทั้งล่างและบน ทิ้งไว้ 15 นาที แล้วแปรงฟันตามต่ออีกครั้ง ทำเช้าเย็น ตอนแรกคิดว่าจะไปทำฟอกฟันขาวด้วยเลเซอร์ให้ขาวในครั้งเดียว แต่ถามผู้ที่มีประสบการณ์บอกว่าต้องอ้าปากนานและเสียวสุดๆ อีกอย่างเพิ่งไปเสริมจมูกมา กลัวจะมีปัญหากะว่าให้จมูกโอก่อนคะ แบบว่าใจร้อนเลยซื้อมาทำที่บ้าน ไม่รู้เป็นเพราะใส่ Gel มากไปหรือเปล่าคะ แล้วสงสัยว่าเวลาตั้งครรภ์ก้อห้ามใช้หรอคะ เพราะอะไรคะ สารตัวนี้เป็นอันตรายมากเปล่าคะ ซื้อมาตั้ง 3 หลอด เห็นว่ามีโปรโมชั่นที่ร้าน Boots แบบว่าอารามงกคะ น้อง pangpangpaa เห็นบอกว่าเป็นคุณหมอทันตแพทย์ช่วยบอกหน่อยนะคะ น้องหมอ พี่โฟร์อยากรู้จริงๆ ว่าอันตรายแค่ไหน ขอบคุณค่ะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-20 22:58:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โฟร์ก็หายไป
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-18 23:53

กลับมาแล้วจ้า หายไปไหนไม่ได้ ฉานขาดเธอไม่ได้ กลิ่นหอมเย้ายวนใจ แถมมีลักยิ้มเป็นตัวประกันอีก
อยากฟอกบ้างจัง..

ได้ความรู้ดีอยากฟันสวยไม่ต้องกลัวเสียว..อิอิ..
เมื่อต้นปีฟอกสีฟันที่Bright Smile ค่า ประมาณ 10000 บาท แต่ฟันขาวมากๆเลย
แต่เสียวฟันอยู่ประมาณ 1 คืน แต่ตอนนี้มันก็ยังโอเคอยู่นะค่ะ อาจจะไม่ขาวเท่าครั้งแรกหลังทำ
แต่ก็ไม่ได้เหลืองมากมาย
ซิน เคยไปทำค่ะ ราคา โปรโมชั่น 4200 ทรมานมากตอนที่ทำ เหมือนเค้าแหกปาก แล้ว ดร๊าฟไว้ ในความรู้สึกนานมาก ทำเสร็จใหม่ ๆ เสียวฟันมาก แล้วก็ ห้ามทานพวกอาหารมีสี ทุกชนิด ขาวไปไม่นานก็กลับสู่สภาพเดิม ตอนนี้ก็คิดว่าจะไปทำอีกอ่ะค่ะ แอบเล็ง ฟอกสีฟันด้วยแสง LED อ่ะค่ะ เห็น ว่ามีโปรจ่าย 12999 ทำสองท่าน มีใครสนใจบ้างค่ะ ซินจะได้ไปทำด้วยค่ะ^^
กิ๊ฟลองซื้อ Sparkle มาใช้คะ เป็นแบบเจลป้ายฟันทีละซี่ แล้วก็ใส่ที่ครอบฟัน (คล้ายโฟมค่ะ) ทำมา 3 สัปดาห์แล้ว

ฟันก็ขาวขึ้นนะคะ แต่อาจนานหน่อยเพราะไม่เข้มข้นเท่าที่คลีนิคค่ะ
ความรุสึกเหมือนพี่ซิน เป๊ะค่ะ แต่ได้ถูกกว่า คลีนิคตรงข้ามซีคอนค่ะ 3500  ราคานี้สามกว่าปีแล้วค่ะ
แบบนุ้งกิ๊ปเคยแระ ไม่มีความพยายามต่อเนื่อง
เราก็เคยฟอกฟันขาว แบบทำที่บ้าน  ขาวแป๊ปเดียว ก็กลับมาเหมือนเดิม เพราะเราไม่เลิกกินกาแฟ   ตอนนี้เราจัดฟัน สีฟันจากเหลืองอ่อน ๆ กลายเป็นสีคล้ำแล้ว  ทั้ง ๆ ที่แปรงฟันหลายครั้งมาก  ไม่กล้ายิ้มเลย อยากถอดเหล็กเร็ว ๆ จะได้ไปฟอก  ฟันจะได้ขาว ๆ   อ้อ! ขอเตือนว่า ถ้าใครผ่านการฟอกฟันมา  ถ้าเลี่ยงชา กาแฟ ได้จะดีมากนะ  เพราะถ้ากลับมากินอีก  ฟันจะเหลือง และคล้ำกว่าเดิมค่ะ
ไม่ต้องฟอกสีฟัน ฟันก้อขาวได้ นี่เลยยาสีฟัน โพรฟี่  ผลิตภัณฑ์จากเอ็มสตาร์ แถมยังลดอาการเสียวฟัน ไม่ทำให้น้ำลายบูดตอนเช้าอีกด้วย และยังมีผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางค์อีกมากมาย สนใจก้อ แอดมาคุยกันได้นะค่ะ paewzaa_narak@hotmail.com
อยาก ทำ มั้ง อะ

แต่ รอ ทำ ดั้ง ก่อน เน้อ...
16000 เลยเหรอคับ มีที่อื่นถูกกว่านี้มั๊ยนิ 555 ตอนนี้ทำแบบเลเองที่บ้าน แค่ 15% เสียวฟันใช้ได้เลย T_T
จะบอกว่าเรื่องฟอกสีฟันค่อนข้างให้คำปรึกษาได้ค่ะ เพราะทำงานอยู่ในวงการทันตกรรมค่ะ แล้วเจ้านายก้อเปิดคลินิกฟอกสีฟันด้วย ถ้าจะแนะนำอยากแนะนำให้ฟอกแบบ ไปทำเองที่บ้านค่ะ เพราะ ฟันจะอยู่ได้ยาวนานกว่า อาจใช้เวลามากกว่าให้คุณหมอทำให้ที่คลินิกค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้