เจ้าของ: ssrumai52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำหน้าให้ใส

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย is_joy_naka เมื่อ 2010-7-22 15:24

ขอแนะนำเลเซอร์หน้าใส IPL หล่อ สวยด้วยเทคโนโลยีแสงความเข้มสวย ความแสงความเข้มข้นสูง หรือ IPL (Intense Pulsed Light) เป็นแสงที่มีความยาวคลื่นในช่วงกว้างตั้งแต่ 500 - 1,200 นาโนเมตร สามารถรักษาปัญหาต่าง ๆ ได้หลากหลายโดยมีตัวกรองแสง (Filters) เป็นตัวกรองแสงในช่วงความยาวคลื่นที่ต้องการออกมา

IPL คืออะไร?
IPL (Intense Pulsed Light) คือหลังงานแสงความเข้มสูง คล้ายแสงแฟลช ใช้ในการกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนและอีลาสตินใต้ผิวหนัง และรักษารอยที่เกิดจากแสงแดดทำร้าย และทำลายเซลล์ผิวหนัง ช่วยฟื้นฟูสภาพผิว ทำให้ผิวอ่อนเยาว์ และลดเลือนริ่วรอยแห่งวัย โดยไม่ทำให้ผิวหนังบาดเจ็บ และไม่ต้องพักฟื้น

IPL รักษาอะไรได้บ้าง?
- IPL ใช้รักษากระตื้นและรอยดำ โดยการทำลายเม็ดสีที่เข้มผิดปกติให้หลุดลอกออก
- ริ้วรอยเล็ก ๆ และริ้วรอยรอบปาก โดย IPL จะกระตุ้นให้ผิวชั้นกลางสร้างคอลลาเจนใหม่ขึ้นมา ริ้วรอยเล็ก ๆ ก็จะลดลง
- รอยแดง เส้นเลือดแดงฝอยเล็ก ๆ และฝ้าเส้นเลือด IPL จะทำลายเส้นเลือดฝอยเล็ก และทำให้เส้นเลือดหดเล็กลง
- รูขุมขนที่กว้างจะกระชับเล็กลง
- ปรับสภาพสีผิวให้สม่ำเสมอ ลดความหมองคล้ำ ผิวขาวใสขึ้น

ข้อจำกัดหรือข้อควรปฏิบัติก่อนการรับการรักษาด้วย IPL มีอะไรบ้าง?
IPL ใช้รักษาได้ทุกบริเวณของร่างกาย เช่น ใบหน้า คอ อก แขน มือ หลัง ขา รักแร้ เนื่องจาก IPL ทำงานโดยการจับกับเม็ดสี ทำให้มีข้อจำกัดในการรักษาในบริเวณที่ผิวมีสีเข้มมาก ผู้ที่มีผิวสีเข้ม-ดำ และผู้ที่กลับจากการอาบแดด หรือผิวไหม้แดดมามากถึง 2 สัปดาห์ ไม่สามารถทำการรักษาได้ด้วย IPL เพราะอาจทำให้ผิวไหม้ได้ข้อควรปฏิบัติตัวก่อนการรับการรัก ษา ควรหลีกเลี่ยงการโดนแดดจัดเช่น อาบแดดหรือไปเที่ยวทะเลก่อนทำการรักษาประมาณ 1-2 สัปดาห์

ขั้นตอนการฟื้นฟูผิวด้วย IPL
เริ่มจากการทำความสะอาดผิวเพื่อชะล้างสิ่งสกปรก ครีมบำรุงผิวหรือครีมกันแดดที่เคลือบผิวเอาไว้ออกไปเสียก่ อน จากนั้นทาเจลทั่วบริเวณพื้นที่ที่ต้องการรักษาด้วย IPL ใช้ตัวกรองแสงเลือกแสงในช่วงความยาวคลื่นที่ต้องการรักษา จากนั้นจึงวางหัวเครื่อง IPL ที่มีลักษณะเป็นคริสตัลใสรูปสี่เหลี่ยม มีระบบความเย็นหล่อเลี้ยงเพื่อให้ผิวเย็นสบายขณะสัมผัสผิว ขณะทำจะไม่รู้สึกเจ็บ ผิวจะได้รับการกระตุ้นเป็นจังหวะ ๆ ของลำแสงในแต่ละครั้งที่ปล่อยออกมาจนครอบคลุมพื้นที่ที่ต้ องการรักษาทั้งหมด หลังทำผิวจะแดงเรื่อ ๆ ซึ่งเป็นสัญญาณที่บ่งบอกว่าผิวได้รับการฟื้นฟูโดยแสง IPL ขณะที่การรักษาสิวอักเสบจะทำให้สิวแห้งลงได้หลังทำ หรือการกำจัดขนจะทำให้ขนฝ่อและหลุดได้ง่ายขึ้น

ความถี่ในการทำ IPL
การรักษาด้วย IPL ควรทำติดต่อกันอย่างน้อย 5 ครั้งโดยจะเริ่มเห็นผลการเปลี่ยงแปลงชัดเจนหากทำติดต่อกัน 3 ครั้งขึ้นไป โดยแต่ละครั้งควรทิ้งช่วงห่างกันประมาณ 1-2 สัปดาห์ ขึ้นกับสภาพผิว และปัญหารของแต่ละบุคคล และสามารถทำร่วมกับการใช้ครีมบำรุงผิวได้ตามปกติ โดยไม่มีข้อห้ามใด ๆ เมื่อได้รับการรักษาด้วย IPL จนปัญหาดังกล่าวดีขึ้นแล้วควรทำการฟื้นฟูด้วย IPL เพื่อคงความสดใสอ่อนเยาว์ไว้อย่างน้อยในทุก 4-6 สัปดาห์

ผลข้างเคียงจากการรักษาด้วย IPL
การรักษาด้วยวิธีนี้มีความปลอดภัยสูงผลข้างเคียงที่พบในผ ู้รับการรักษาบางราย เช่น หลังทำจะรู้สึกร้อนที่ผิวประมาณ 20-30 นาที มีรอยแดงบางบริเวณซึ่งจะหายไปในเวลา 2-3 ชั่วโมง หลังทำการรักษาด้วย IPL ควรหลีกเลี่ยงแสงแดดจัดประมาณ 1-2 สัปดาห์ หรือใช้ครีมกันแดดทุกครั้งที่ออกแดด

ขออภัยนะคะ ขออนุญาติแก้ไขข้อความโฆษณาค่ะ คงเหลือไว้เพียงความรู้เรื่อง IPL นะคะ/ is_joy_naka
มีขายบาง 7-11 ค่ะ....
บางที่ก็ไม่มีค่ะ.....
รสชาติ ..... มาก ไม่ไหวๆๆ น้ำมะเขือTT1
หลังจากที่ฟังผมก็ลองไปซื้อมากินอ่ะคับบ วันละกล่องที่เซเว่น วันนี้สองกล่องอ่ะ วันแรกขอบอกว่าทนไม่ไหวอ่ะมานเลี่ยนไงมะรู้ ปกติผมมะชอบกินมะเขือเทศอยู่แล้ว ต้องฝืนกิน อยากหนาใสสมั่ง กินได้ 5 วันละ และ ตอนนี้ไม่กล้าออกไปไหน เพราะไปยิงIPL มา สองรอบล่ะ ไม่กล้าโดนแดดมาก ตอนนนี้แดดแรงเกินอ่ะ
ขอบอกอีกอย่างใครที่ไม่ชอบกินน้ำมะเขือเทศ หหรือไงก็ลองพยายามฝืนใจกินก่อนวันแรก สองวัน วันต่อไปคุณจะกินได้สบายๆเลยหล่ะ  เพราะผมมะเคยกนมะเขือเทศด้วย วันแรกกินแทบอ้วก แต่ก็ฝืนกิน พอวันที่สาม จนทุกวันนี้ กินได้สบายๆ รู้สึกชอบด้วยล่ะ
มะเขื่อเทศดีนะ แต่รู้สึกเลี่ยนๆ พยายามแล้วผักอื่น ผลไม้อื่นกินได้ยกเว้น มะเขือเทศ 555+ เซ็งจิต
แล้วใครพอมีวิธีทำให้ก้นเนียนๆ ใสๆ บ้างอ่า ...........แบบว่า หน้าใสนะ แต่ก้นลาย
เราชอบมาก น้ำมะเขือเทศกินมาตั้งแต่17-18 ตอนนี้ก้หลายปีดีดักม่ะเหงสวยขึ้นมาเร๊ย แต่ก้กินเรื่อยๆจร้า
น้ำมะเขือเทศของดอยคำดีจิงค่ะ
ที่บ้านคุนเเม่จะซื้อมาไว้เป็นประจำ
เเต่กินเเล้วจะเเหยๆๆ หน่อยอ่ะค่ะ
โอเค...น้ำมะเขือเทศจงเจริญ

เย้ๆๆๆๆ ว่าแล้วก็ออกไปซื้อมากินบ้างดีก่า
รู้สึกจะมีขายตาม super market ทุกห้างนะคะ
มีหลายบันจุพรรณ ลองเลือกดูนะคะ คือเวลาเราซื้อก็ซื้อหลายแบบเหมือนกัน
เพาะมันจะมีแบบกระป๋อง ถูกมากคะ แต่มันจะไม่สะดวกเท่าไหร่
ลองทานดูนะคะ

ผลดี
- เวลาดื่มก่อนนอน ไม่ว่าจะเป็นเวลาไหน หรือดึกแค่ไหนนะคะ ตื่นเช้ามา ไม่เพลียไม่รุ้สึกว่าล้าๆ เหมือนแต่ก่อน
- รู้สึกหน้าไม่โทรมดีด้วยคะ (แนะนำให้ทานปริมาณที่มากนะคะ ซัก วันละ2-3แก้ว)
- สิวไม่ค่อยขึ้นด้วย เพราะ มะเขือเทศ มีวิตตามินAสูงคะ แถมยังช่วยเป็นสารต่อต้านมะเร็งอีกตะหาก

ลองดูนะคะ อยากให้ทานกัน เพื่อสุขภาพที่ดีด้วยคะ
ตอบกลับ 4# Mixologist

อยากรู้ด้วยค่ะ คุณหมออร
มาดันครับเพราะ ดีจริง ๆ เห็นมากับตัวเองเลย
พวกครีมวิตามินอีเข้มข้นสามารถช่วยได้นะครับ เพราะคุ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย youloveoil เมื่อ 2010-1-18 15:10

วิตามินอี ชนิดทาภายนอก ดีมากสำหรับการรักษา แต่อาจจะใช้เวลานานนิดนุงส์
รับรองเห็นผลทั้งรอยดำ หลุม หรือการอักเสบ
7-11 แถวบ้าน ไม่เห็นมีเลย น้ำมะเขือเทศๆ
ทาวิตซีดูจิ ถ้าพวกอาหารเสริมก็วิตซี+วิตอี อ่ะ
แต่จะให้ดีต้องกินอาหารที่มีประโยชน์พวกผักผลไม้ทั้งหลาย แต่พอดีเราไม่กินผักก็แย่หน่อย ต้องหาอย่างอื่นบำรุงเอา
มะเขือเทศหรือน้ำมะเขือเทศเนี่ย ได้ยินมานานแล้วว่ากินแล้วผิวดีอมชมพูเลยแหละ แต่ก็ไม่กินมะเขือเทศอีกง่ะ --"
หลังจากนี้จะพยามลองฝืนกินน้ำมะเขือเทศดูบ้าง เผื่อผิวจะได้ดีกว่านี้
น่าจะมีขายบาง 7-11 อะนะผมว่าบางทีเขาขายไม่ดีเลยไม่ได้เอามาลงไว้อะ กินไม่ได้ก็ต้องฝืน ๆ หน่อยอะ เพื่อสุขภาพเราเองสู้ ๆ มันดีจริง ๆ นะ เข้ามะเขือเทศเนี้ย
เดี๋ยวต้องขอไปลองน้ำมะเขือเทศบ้างแล้วค่ะ

ฮิๆ

ชักสนใจ
ผมก็อยากรู้เรื่องตัวยาลดรอยดำเหมือนกันครับ
ใช้ BHA ก็ได้คะ ใช้แบบ % ต่ำๆ
ประมาณ 8% สักประมาณอาทิตย์-2อาทิตย์แล้วก็ เปลี่ยนเป็น 15% สักอาทิตย์ ค่อยเปลี่ยนเป็น 30% คะ

หาซื้อมาทำเองก็ได้คะ แบบสามารถทาทิ้งไว้ได้ เช้า-ก่อนนอนคะ แต่ถ้าตอนเช้า ต้องทากันแดดด้วยนะคะ

เพื่อนแนะนำมา วิธีนี้ ถูกและประหยัดมาก เห็นผลด้วย 100% คะ

ช่วยได้ทั้งเรื่อง หน้าไปหลุด เป็น รอย จุด ด่างดำ ต่างๆหายแน่คะ
ช่าย ๆ เราชอบกินมะเขือเทศมาก แต่เราลองกินน้ำมะเขือเทศดอยคำแล้นนน
เรากินไม่ได้อ่ะ เซ็งเลย
ได้ข้อมูลจากกระทู้นี้ เริ่มกินละค๊าบ ของดอยคำนะ
ได้ข้อมูลจากกระทู้นี้ เริ่มกินละค๊าบ ของดอยคำนะ
เรา ก็ เพิ่ง เริ่มกินน้ำ มะเขือเทศ ได้ อาทิตย์ นึง ละคะ รุ้ สึก ว่า ดีขึ้น นะคะ แรกๆๆ กินยากมาก ทั้งๆๆที่เป็นคนชอบกินมะเขือเทศ
เราเลย หาวิธีแก้ โดย การ ใส่ ยาคูล์ ผสมลงไปด้วย รู้สึก ว่ากินง่าย กว่าเดิมเยอะเลยค่ะ
น้ำมะเขือเทศ ไม่ท้องเสียหรอครับ :)
ส้มตำแม่ไม่เคยได้ใส่มะเขือเทศ เพราะลูกคว้ากินหมดก่อนกินมะเขือเทศไม่เคยเบื่อครับ กินได้ตลอดขอให้มี จิ้มกับเกลืออย่างเดียวอร่อยดีครับ กินเพราะผมเป็นคนท้องผูกครับชอบมาก จนต้องได้ปลูกไว้กินเอง ปลูกง่ายลูกดกคราบบ ฮ๋าๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้