เจ้าของ: amitamay
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อีก 3 วันจะไปทำแล้วนะ.... ตื่นเต้นจัง

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ค่อยบวมเลยอ่ะ คุณเมย์ดีจัง ไม่ม่วงด้วย หายไวนะค่ะ
รอดูรูปอีกเรื่อยๆ นะ จารอดูจ้า
นางฟ้าดั้งโด่ง กำเนิด อีกคนแล้ว อิอิ
ดีค๊าบ  ผมได้คิวทำ ก่อนหน้าเจ้าของกระทู้อ่ะครับ  ที่คุยกันอ่ะครับ  ดีจังเลยของ  จขกท ไม่เขียวอ่ะ
ของผมเขียวปั๊ดเลยอ่ะใต้ตา บวมมากด้วย อิอิ  แต่ชอบหมอทำปลายให้อ่ะ ถูกจาย ยาวๆด้วย
แต่อยากได้โด่งกว่านี้อ่ะ เดี๋ยวรอดูตอนยุบก่อนดีกว่า มันอาจจะ โด่งขึ้น 555

ยังไงเปงกำลังใจให้นะครับ  อิอิ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-26 16:57:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่ขนาดว่าหน้าโทรมยังอยากอวดขนาดนี้เลยนเนี่ยยยย  เมื่อคืนนั่งหลับเลยนะ  อิอิ

DSCF8355.jpg (82.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

DSCF8360.jpg (91.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ดีค๊าบ  ผมได้คิวทำ ก่อนหน้าเจ้าของกระทู้อ่ะครับ  ที่คุยกันอ่ะครับ  ดีจังเลยของ  จขกท ไม่เขียวอ่ะ
ของผมเขี ...
ต้นฉบับโพสโดย mdton เมื่อ 2009-5-26 16:55

อย่าลืมมารีวิลให้ดูนะครับ อยากเห็นคนหล่อๆๆๆๆๆๆๆ
โชคดีจังหน้าไม่ค่อยบวมเลย
สวยเนียนดีอ่ะ
kwan สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
filacoment สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มาเป็นกำลังใจค้า...หายเร็วๆ น้า
ดีจัง จขกท. หน้าไม่เขียวเลย
โอเปิ้ลขอบอกเลยน้าคัฟคุณเมย์
งามมั่ก ๆ หน้าเกาหลีมั่ก ๆ เลยอ่าคัฟ
แถมโชคดีอีกตะหากที่ม่ะบวมเลยอ่าคัฟ
สวยไว ๆ หายบวมไว ๆ น้าคัฟ
{:13_864:}
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-5-26 22:38

สวยมาก หน้าเด็กมาก เหมือนเด็กมัธยมเลย อิอิ โด่งธรรมชาติ ชอบๆๆ แล้วมีโครงการจะทำอะไรต่อหรือเปล่าคะ แต่พี่ 4 ว่าสวยมาก น่ารักไปอีกแบบ ตามมาเชียร์น้องเมย์ทุกโพส อิอิ ของพี่4 ประมาณปลายเดือน ก.ค. นู้น อีกนานเลย รอเหงือกแห้งเลย อิอิ ฉีดไปกี่เข็มค่ะน้องเมย์ เจ็บไหม รบกวนเล่าประสบการณ์ตั้งแต่ก้าวเท้าเข้าคลีนิคเลยได้เปล่าค่ะ ก้าวขาซ้ายหรือขาขวา เอาแบบละเอียดยิบเลยนะ อิอิ ขอบคุณนะคะ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 08:50:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของผมเขี ...
ต้นฉบับโพสโดย mdton เมื่อ 2009-5-26 16:55

เป็นกำลังใจให้เช่นกันจ้า   ของคุณ mdton โด่งมากๆเลยนะคะตอนที่ออกจากห้องมา  อิอิ อย่าลืมเอารูปมาลงให้ดูนะคะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 09:14:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่รูปวันที่ 3 ค่ะ  

ตามคำเรียกร้องตั้งแต่เดินเข้าไปในคลีนิคนะคะ   

พอดีวันที่เมย์ทำฝนตกเมย์เลยไปเลทกว่าปกติคะ  เมย์โทรไปที่คลีนิคบอก่าไปช้านิดนึงเพราะว่ารถติดมากๆๆ  กว่าจะไปถึงก็ประมาณทุ่มครึ่งพอดีเลยค่ะ  ไปถึงก็มือเย็นตื่นเต้นค่ะ ยอมรับเลย  เมย์ไปกับเพื่อนแล้วก็แฟนเมย์ค่ะ สักพักพี่แดงก็เรียกไปถ่ายรูปแล้วก็จ่ายยามีทั้งหมด 4 อย่าง 1.น้ำเกลือล้างแผล  2.ยาแก้อักเสบ  3.ยาลดบวม 4.ยาแก้ปวด จ่ายยาเสร็จเมย์ไปจ่ายเงิน เมย์เลือกซิลิโคนแบบ 18000  บาทค่ะ  นั่งรอประมาณ สองทุ่มครึ่งลุกเข้าห้องน้ำ3 รอบ  เพราะว่าตื่นเต้นมากกกกกกกก
พอพี่แดงเรียกไปล้างหน้าให้ใช้สบู่เหลืองๆไม่รู้ว่าคืออะไร ล้างเสร็จก็นั่งรอ  รอจนคิวก่อนหน้าทำเสร็จ เมย์ก็เลยแอบถามว่าเจ็บมั้ยคะ  เพราะว่าเมย์กลัวอยู่อย่างเดียวคือกลัวเจ็บอ่ะคะ
พอคุงหมอเดินออกมาคุยก็ถามว่าเมย์อยากได้แบบไหน  เมย์ก็เลยเอารูปซองเฮเคียวที่เตรียมมาให้คุณหมอดูค่ะ   บอกว่าอยากได้แบบนี้ คุงหมอก็ถามรายละเอียด มย์ก็เลยบอกไปว่าต้องการจูกตรงๆค่ะ ไม่เอางอนๆ เอาหยดน้ำนิดเดียวพอ  ไม่ชอบยาวๆ ขอให้เหมาะกับหน้าเป็นพอแล้วค่ะ  หมอก็บอกได้จ๊ะ ไปรอในห้องผ่าตัดเลย  
โอยยย ๆๆๆๆ  ตอนนั้นหัวใจเต้นแรงมากๆๆ  ขึ้นไปรอบนเตียงนอนไปนอนมา พี่ๆเค้าก็ทำความสะอาดใบหน้า รูจมูก แล้วก็เรียกคุงหมอเข้ามา  คุงหมอเอารูปที่เมย์เตรียมไปติดไว้ตรงหน้าคุงหมอค่ะ  ตอนคุงหมอเหลาซิลิโคน  หมอก็จะดูไปด้วย  คุณหมอเหลาไปก็ฉีดยาชาไปด้วย  เข็มแรกเจ็บมากค่ะ ฉีดในโพรงจมูก น้ำตาไหลเลย  อารมณ์เหมือนตอนที่เราฉีดยาชาถอนฝันอ่ะคะ  พอเข็มที่สอง สาม สี่ ...  ไม่รู้สึกแล้วอ่ะ แถมที่สำคัญ  คุงหมอเอาซิลิโคนใส่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้อิอิ   มารู้อีกที่คุงหมอเอามือดัดๆจมูก  แล้วหมือนคุงหมอรีดๆตรงจมูกด้วย  ช่วงเวลานี้ตื่นเต้นกำมือแน่นเลย  รู้สึกว่ามีอะไรมาอยู่ในจมูก  เมย์ไม่รู้เลยค่ะว่าคุงหมอถอนซิลิโคนเข้าออกกี่ครั้ง  เพราะว่าเมย์ไม่รู้สึกตรงจมูกเลย แต่คุงหมอเรียกพี่ผู้ช่วยมาดูว่าตรงหรือป่าว  ประมาณ3 ครั้ง  ก็คงเอาเข้าออก 3 ครั้งมั้งคะ  แต่ที่แน่ๆเมย์ลืมตาดูด้วยบางครั้ง  อิอิ มองดูว่าหมอกำลังจะทำอะไร  สรุปสั้นๆว่า ไม่เจ็บแต่เสียวไส้  เพราะว่าเมย์ได้ยินเสียงครืดๆเหมือนคุงหมอขุดอะไรบางอย่างจากจมูกเรา  มันเลยเสียวไส้ค่ะ  แต่คิดอย่างเดียวว่าสวยๆๆๆๆๆ   
       พอตอนที่ลุกขึ้นมาจากเตียง  โอ้ววว์ พระเจ้า ทำไมมันโด่งมากกกกกกก  มากกว่าต้นแบบอีก  หมอบอกว่าเดี๋ยวมันจายุบอีกจ้า  เดินออกไปเพื่อนตะลึงค่ะ  ขอบอก  เพื่อนบอกว่าสวยมาก  อยากได้แบบนี้บ้าง  เพื่อนที่ไปส่งจะทำวันศุกร์แล้ว  เปลี่ยนใจทันทีเอาทรงเดียวกะเมย์ไม่คิดเลยน้า  แฟนเมย์สิ ไม่ยอมมองหน้าเมย์เลยค่ะ  บอกว่าไม่คุ้นอ่ะ  อิอิ   

เสร็จแล้วไปนั่งกินข้าวต่อกะเพื่อนๆ  เพื่อนอีกคนเห็นชอบใจมาก ว่าทรงสวยดี  อีกวันโทไปจองคิวที่คุงหมอเลยอ่า...  คุงหมอทำตามใจเราจริง ถูกใจค่ะ ยอมรับ  คุงหมอบอกว่าของเมย์ไม่โด่งมากซึ่งเป็นความต้งอการของเมย์อยู่แล้วด้วย  เมย์ไม่อยากให้มันดึงหัวตาค่ะ

วันนี้เอารูปเมื่อเช้ามาลงให้ดูนะคะ

เคล็ดลับอีกอย่างเพื่อนเมย์แนะนำให้เอา ฮิลดูดอย์ ทาลดบวมค่ะ  เมย์ทาเมื่อคืนก่อนนอน  ผลลัพท์ตามรูปค่ะ

แอบสารภาพนิสสสสนึง  เมื่อเช้าแอบล้างหน้าด้วย  แต่ไม่โดนแผลนะคะ  อิอิ

DSCF8482.jpg (49.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 09:19:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีอีกจ้า...................

DSCF8495.jpg (62.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

DSCF8497.jpg (64.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 09:21:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เหมือนตอนไม่ได้เสริมเลยเน๊าะ   เพราะว่าหน้ามันบวมท่ากันหมดเลยยยยยยยย
ดีจังคุณเมย์ไม่บวมเลยอ่ะผมสิทำวันเดียวกับคุณเมย์  ผมยังปวมอยู่เลยอ่ะ  ตาก็ปวมแถมเขียวอีกโอ้ พระเจ้า
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 14:05:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีจังคุณเมย์ไม่บวมเลยอ่ะผมสิทำวันเดียวกับคุณเมย์  ผมยังปวมอยู่เลยอ่ะ  ตาก็ปวมแถมเขียวอีกโอ้ พระเจ้า ...
ต้นฉบับโพสโดย mdton เมื่อ 2009-5-27 09:53

เมย์ประคบน้ำแข็งทุกๆสองชั่วโมง  แล้วก็เอา ฮิลดูดอยทา ลดบวมค่ะ  ระวังอย่าให้เข้าตานะ  ลองเอาสูตรนี้ไปใช้ดูนะ เผื่อจาหายเร็วๆเด้อ  สู้ๆๆๆ
ประคบตั้งแต่ ทำเสร็จเลยหรอคะ  

อยากให้ไม่บวมแบบคุณเมย์จังเลย   

ทรายก็กำลังจะไปแก้อ่ะเนี่ย  

แบบกังวลมากเลยพี่ข้าบนมีคนบอกว่าจะแปะพลาสเตอร์เพราะเคสนั้น จมูกเก่าก่อนแก้มานเบี้ยวมา

แล้วถ้าเบี้ยวไม่มากเนี่ยต้องติดมั้ยคะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 19:14:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห่อตัวเองมาเลยอ่ะ   มองแต่กระจก  นี่ขนาดเมย์ยังบวมอยู่นะนี่ย  กลายเป็นนกหงษ์หยกไปเสียแล้วววว

multi1111.jpg (149.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

1.JPG (12.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

สวยมาก  เริ่ดมากก
สวยค่ะ...  โชคดีจังค่ะ ที่ทำได้รับกับใบหน้า..มาก ๆ   หลังจากที่ยุบสนิทแล้วคงเหมือนกับตอนทำเสร็จใหม่ ๆ ใช่ไหมค่ะ..
ฝีมือคุณหมอเฉลิมหรือเปล่าค่ะ
สวยจังเลยค่ะ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 16:06:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากรู้เหมือนกันค่ะ  ว่ายุบสนิทแลวจะเหมือนตอนที่เราออกจากห้องผ่าตัดมาป่าวอ่า...
ความลับของซุปเปอร์สตาร์ ก็คือ "ฮิลดูดอย์" นี่เอง เดี๋ญวผมขออนุญาตินำความลับนี้ไปใช้บ้างนะคับ แหะๆ
จมูกสวยเหมือนเจ้าหญิงเลยคับ เข้ากับรูปหน้าและผิวพรรณดี เอาใจช่วยคับ
แล้วถ้าใช้ ฮิลดูดอย์ --กะ บัวหิมะ อ่ะ อันไหนมาจะช่วยได้เร็วและมากกว่ากันคะ

ตอนแรกก็เตรียมๆหาบัวหิมะไว้อย่างที่คุณอาร์ตตี้เคยบอกไว้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้