123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: mermate1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสียใจอีกแล้วคับ จมูกจะทะลุ รอบ2

[คัดลอกลิงก์]
ไปหาที่คลีนิคเลยนะคะ พี่เค้าใจดีเห็นแบบนี้เคเาต้องเอาออกให้เลยอยู่แล้วค่ะของเพื่อนเอียงคุณหมอก็ผ่าให้ใหม่วันนั้นเลยนะคะ แล้วก่อนทำคุณหมอได้บอกป่าวคะว่าคุณเป็นคนเนื้อเยอะเนื้อน้อย พอเห็นกระทู้ของคุณ เราเองก็เริ่มกลัวว่าของตัวเองจะทะลุไหม แยกไม่ออกอันไหนสิวอันไหนซิลิโคน รีบๆไปเลยนะคะจากหนักจะได้เป็นเบา ทิ้งไว้นานก็จะแย่ขึ้นอีกนะคะ เป็นกำลังใจให้
โหพี่ครับ ทำไมปล่อยไว้จนถึงเป็นขนาดนี้  น่ากลัวมาก ตามหลักแล้วคนที่เนื้อน้อยเค้าจะไม่ทำจมูกตรงสุดปลายตึงขนาดนี้นะ อย่างงี้เอาออกอะ แล้วก็รอ 6 เดือน อย่างต่ำๆเลย มันมาถึงขนาดนี้แล้ว ว่างๆพี่ก็ไปจองคิงหมอเฉลิม ฟอร์จูนไว้ แกทำได้เคสเนื้อจมูกน้อยอะ ผมก็กำลังจะไปทำโดยการใช้กระดูกหูมาเสริมตรงปลาย ให้จมูกไม่ทะลุอะ เวลานานๆ ไป พี่ต้องไปจองคิวไว้เลยนะถ้าจะทำกับแกอะ คิวแกแน่นมาก ปีหน้ามั้งถึงจะได้ทำอะ เนื้อจมูกพี่ก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมพอดีหละครับ สู้ๆ นะเป็นกำลังใจครับ
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-2 23:23:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อาการดีขึ้นอ่าคับ เดียวถ่ายให้ดูรอบแดงหายไปรอยใส ค่อย ๆๆจาง :)

แสดงความคิดเห็น

ดีใจกะ จขกท ด้วยนะคับบ สาธุขอให้ จขกท หายไวๆ  โพสต์ 2012-5-3 09:53
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-3 20:47:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ผมถอดละคับ    เจ็บมากเลย แต่ก่ไม่บุ๋มนะคับ
ตอนนี้ จขกท เป้นไงบ้างครับ
หายไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้

ปล เคยเห็นมีรีวิวแก้จมูกบุ๋มด้วยนะคะ กลับมาเหมือนปกติเลย ยังไงถ้าบุ๋มก็แก้ได้ ไม่ต้องกังวลนะคะ
Have a look na kaa..
www.Dr.ratchayothinclinic.com very good doctor kaa.... i'll get mine fix here as well jaa..
สู้คับดูแลรักษาดีๆนะคับเห็นบางกระทู้บอกให้กินโปรตีนเยอะๆนะค้าบลองดู
น่ากัวจัง เอาใจช่วยนะ
ของผม ก็เสียวๆๆ อยู่เหมือนกัน เสริมมาใหม่ โ่ด่งกว่าเดิม เนื้อตึงเปรี๊ยะเลย ปลายจมูกเสียวๆๆ แดงบ้างเป้นบางที ที่เจออากาศร้อน ๆ อ่ะคับ สันจมูกใสขาวจั๊ว แบบไม่ต้องไลท์ดั้งกันเลยทีเดียว
คร้าบเป็นกำลังใจนะพี่ชาย ทำครั้งต่อไปคงต้องใช้กระดูกอ่อนหูเข้าช่วยแล้วนะครับเพื่อความปลอดภัยและความสบายใจอ่ะครับ
แวะมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ
สู้ๆ เน๊อะ
ไปเอาออกเลย จ้า  รอนานหน่อย แต่ทำใหม่ต้องดีกว่านี้แน่เลย  สู้ๆนะจ๊ะ
ไปหาหมอถอดเลย ครับ จะได้หาย  แบบนี้ปล่อยไว้นานจะยิ่งอีกเสบครับน้อง
หายไวๆนะคะ ขอให้ทำครั้งต่อไปสวย ไม่เปนแบบนี้แล้ว โชคดีนะคะ
ผมคยเป็นเหมือนเจ้าของกระทูเลย จมูกทะลุจนเห็นซิลิโคน
ยังไงก็ต้องถอดจมูกแล้วพักจมูกครับใส่เลยไม่ได้เสี่ยงเกินไป เพราะตอนนี้
จมูกอักเสปมาก ถ้าใส่อันใหม่เลยก็จะอักเสบต่อไปเรื่อยๆไม่หายสักทีสุดท้ายก็ทะลุอีก
เคสแบบนี้จมูกบุ๋มแน่นอนครับ เห็นเป็นรอยมีดกรีดเลยด้วย เพราะบริเวณที่มันทะลุออกมาเนื้อเรา
มันโดนทำลายไปเยอะ จะให้เนื้อมันกลับมาก็ต้องใช้เวลาครับ แต่อาการบุ๋มจะดีขึ้นถ้า
พักจมูกแล้วเสริมใหม่ ต้องเอากระดูกอ่อนมารองปลายจมูกครับแล้วก็ดันออกอาการบุ๋ม
จะดีขึ้นได้  
แนะนำให้เจ้าของกระทู้กลับไปคลินิคเดิมครับ ของผมก็กลับไปคลินิคเดิมแล้วเค้าก็เอาออกให้เดี๋ยวนั้น
เลยครับฟรีด้วย  แล้วถ้าจะทำใหม่หมอก็จะลดราคาให้ครึ่งนึด้วยครับ
อย่าพยายามไปหาคลินิคอื่นเลยครับ มันจะบานปลายเปล่าๆ กลับไปหาที่เดิมแหละครับผมว่าหมอน่าจะรับผิดชอบ

67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-11 21:31:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมมันไม่บุ๋ม แต่มันนูน ๆๆ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้