123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: tabomaru
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ฉีดBotox หน้าบวมหนักกว่าเดิม

[คัดลอกลิงก์]
เราพึ่งไปฉีด โบทอก ร้อยไหมมา แก้มบวมไป1ข้าง อิกข้างไม่เปนไรเรย ตั้งแต่ฉีดเสด นี่2วันแร้วยังไม่หายเรย
มันเปนก้อนแขงๆอะคะ จิตตกมากทำไงดีคะ
เดี๋ยวเข้าที่เข้าหน้า ก็ได้สวยสมใจแล้วครับ สู้ๆนะครับ
ตอนนี้หายยังค่ะ. เรียวไมค่ะเป็นเหมือนกันค่ะ 3~4 วันแล้วค่ะกลัวววว
ยังเลยคับ ยัง บวมอยุเลย
คิดว่าที่คุณฉีดอาจจะไม่ใช่โบท็อกของแท้ค่ะและปกติพยาบาลไม่มีสิทธิ์ฉีดโบท็อกหรือฟิลเล่อร์ให้คนไข้ต้องให้แพทย์เท่านั้นที่จะฉีดได้.เผลอๆคนที่ฉีดให้คุณเป็นผู้ช่วยพยาบาลรึป่าวคะ? การฉีดโบท็อกแพทย์ที่ฉีดต้องผ่านการอบรมการฉีดโบท็อกมาโดยเฉพาะเพราะมันเป็นเรื่องของอนาโตมี่ พยาบาลไม่มีสิทธิ์ได้ฝึกแน่นอนค่ะที่หลังไปให้หมอจริงๆฉีดให้ดีกว่านะคะ
อยากฝากเพื่อนๆสมาชิกทุกคนว่าหากคิดจะฉีดโบท็อกหรือฟิลเลอร์ควรไปโรงพยาบาลหรือคลีนิคที่ได้มาตรฐานมีคุณหมอที่มีใบอนุญาติประกอบฯเป็นคนฉีดอย่าไปฉีดกับพวกหมอกระเป๋าที่ส่วนใหญ่เป็นแค่ผู้ช่วยพยาบาลเลยค่ะ...ดูอย่างเคสพริตตี้ที่ฉีดฟิลเลอร์ที่สะโพกแล้วเสียชีวิต...มันไม่คุ้มกันค่ะ...เราฉีดโบท็อกซ์ตลอดทุก6เดือนที่สถาบันโรคผิวหนังตรงอนุสาวรีย์โดยอาจารย์หมอเป็นคนฉีดให้...ไม่มีหรอกค่ะที่ฉีดแล้วบวมกว่าเดิมมีแต่ว่ามันจะยุบลงเท่านั้น
ต้นฉบับโพสต์โดย tabomaru เมื่อ 2012-3-30 12:29
เราได้โทรถามเค้าอีกครั้งแล้วค่ะว่าเค้าแจ้งว่าน่าจะ ...

ไปปรึกษาหมอดีกว่าค่ะเผลอๆที่เค้าฉีดอาจไม่ใช่โบท็อกซ์หมอผิวหนังน่าจะทราบค่ะ.
เป็นเหมือนกันค่ะ
แต่เป็นหลังฉีด 2อาทติย์ เลวร้ายมาก
บวมมาก ลองกินเดนเซนก็ไม่ลงค่ะ
โบท็อกเยอรมันผ่านอย.ไหมคะ เคยเห็นมีแต่  usa korea Eng. อะคะ ไม่แน่ใจคะ
ไปพบแพทย์ค่ะ คนที่ฉีดไม่ใช่แพทย์อาจเกิดความผิดพลาดได้หลายแบบมาก เช่น ที่ฉีดไปอาจไม่เข้ากล้ามเนื้อ ไปค้างอยู่ตามไขมันกระพุ้งแก้ม เนื้อเยื่อเกี่ยวพัน ตอนฉีดอาจทำความสะอาดบริเวณที่จะฉีดไม่ดี ปลายเข็มอาจมีการปนเปื้อนเชื้อ

แล้วคราวหน้าก็ไปฉีดกับหมอจริงๆเถอะค่ะ พลาดมาได้ไม่คุ้มเสีย รักษาก็ยาก
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้