123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: mengjai91
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยแก้จมูกไบโอมั้งคะ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 08:42:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก้น่าจะทำได้เลยนะคะ พี่คิดว่างั้นนะ เพราะพี่ไม่ชอบเจ็บหลายรอบเหมือนกันอ่ะ
เอารูปมาลงให้ดูคะ หลัง แก้ไบโอกับหมอเฉลิม

เห็นตรงหว่างตาที่เป็นสัน ๆ ไหมคะ  นั้นแหละก้อนไบโอ
เดือน ก.ค. ก็จะไปเอาออกอีกคะ  ส่วนตรงนี้มันไกล
เอาออกยากหน่อย  แต่ว่าเกิดมาทั้งทีเนอะ  ยังไงสวยได้
ก็ขอสวยไว้ก่อน

3ภาพ หลัง.jpg (77.51 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

3ภาพ หลัง.jpg
เอารูปมาลงให้ดูคะ หลัง แก้ไบโอกับหมอเฉลิม

เห็นตรงหว่างตาที่เป็นสัน ๆ ไหมคะ  นั้นแหละก้อนไบโอ
เดือน ก.ค. ก ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-28 19:44

เย้ พี่แคท come back

อิ อิ

คิดถึงๆ น่ะคัฟ พี่แคท

อิ อิ
เย้ พี่แคท come back

อิ อิ

คิดถึงๆ น่ะคัฟ พี่แคท

อิ อิ
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-28 19:47

ไปธุระมาคะ บอบ  รูป ใหม่แทนตัว ดูหล่อขึ้นเยอะเชียวคะ
ไปธุระมาคะ บอบ  รูป ใหม่แทนตัว ดูหล่อขึ้นเยอะเชียวคะ
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-28 19:50

อิ อิ

จิงเหรอคัฟ

ขอบคุณคัฟ พี่แคท
จริงจ้า  พี่เป็นคนพูดตรงอยู่แล้ว

ทรงผม หน้าตา  ตอนนี้โอมากคะน้องบอบ  
จริงจ้า  พี่เป็นคนพูดตรงอยู่แล้ว

ทรงผม หน้าตา  ตอนนี้โอมากคะน้องบอบ   ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-5-28 19:55

อิ อิ

ดีใจจังเลย

จุ๊ บุ๊ จุ๊ บู้

อิ อิ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-28 20:31:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณแคท มองแล้วสวยอ่ะ ถ้าคุณแคทไม่บอกก็ไม่รู้เลยคะ
โดยเฉพาะะรูปนั่งในรถมองแล้วเนียนมากเลยคะ

น้องบอบ รูปที่ถือกีต้าร์ หน้ายิ้ม ดูดี ดูหล่อมากเลยนะคะ
คะคุณเหม่ง   บางรูปดูชัดกว่านี้อีกคะ  
แต่พอลงรูป ก็คัดสะสวย ๆ แฮะ ๆ

ปลายจมูกก็ไม่อ้วน ๆ กลม ๆ ดูเรียวขึ้นคะ
ถ้าคุณเหม่งทำแล้ว ยังไง  ต้องมาบอกกันนะคะ
ห้ามลืมนะ   ห้ามลืม
ไบโอเคท เหมืนอกันค่ะชื่อมน อยากเอาออกค่ะเพราะกลัวอันตราย และตอนเล่นกับลูก
โดนกระแทก ปลายจมูกบางใสเหมือนไบโอจะทะลุเลย ไม่รู้ต้องทำงัย มาเจอเว็บนี้โดยบังเอิญ
เห็นพี่เคทแล้วรู้สึกมีกำลังใจแต่ของหนูมัน( จมูก ) ก่อนทำมันแบนมาก คิดว่ามันคงเป็นเจ้าไบโอล้วนๆ
ที่เห็นเลยไม่รู้จะแก้ดีไหม เพราะเห็นว่าต้องแก้จมูกออกหมด ที่สำคัญตอนนี้เจ็บๆ เสียวๆ
คิวหมอเฉลิม ( คิวปรึกษา ) มีตอนธันวาโน้น จะรอได้หรือเปล่ารู้
เป็นกำลังไจไห้น่ะคับผมม
: )
ขอให้ออกมาสวยเหมือน ที่พี่แคท แก้น่ะคับ

คริๆ

พี่แคท ตอนนี้สวยเด้งมาก

อิอิ
ทำไบโอมาเหมือนกันค่ะ จมูกคล้ายคุนเหม่งมากเลย อยากเอาออกเหมือนกัน เคยไปขูดแก้กับหมอไพศาล(ไบโอ)มาสองครั้งแล้วมันก็ยังกลับมาใหญ่เหมือนเดิม ทั้งฉีดสลายผังผืดไม่รู้ตั้งกี่ครั้ง จนปัญญา ทำมาแปดปีแล้ว
มีอะไรปรึกษากันได้นะคะ datakate@hotmail.com เห็นเพื่อนที่ทำไบโอมาเค้าไปแก้ที่ หมอกมล มาเหมือนกัน
กลัวค่ะแต่ก็อยากทำ

เป็นอีกคนที่ฉีดมาเหมือนกันแต่ฉีดไปนิดเดียว

มองแล้วเหมือนไม่มีดั้ง อยากเอาออกแล้วทำใหม่

พี่ๆๆๆคนไหนมีประสบการก็ลบกวนช่วยแนะนำทีนะคะ
ยังไงก็ลบกวนช่วยแนะนำหมอดีๆๆๆให้หน่อยนะคร้า

และค่าใช้จ่ายประมาณไหนลบกวนช่วยบอกที

ออลืมบอกไปค่ะว่าฉีดมาได้ประมาณ 5-6 ปีแล้วคะ
อยากทราบว่า ที่คางจะขูดออกง่าย หรือยากกว่าที่จมูกค่ะ

ตอนนี้คางเหมือนแม่มดเลยค่ะ ยื่นออกมาชัดมากๆ เวลายิ้มทีเห็นเป็นก้อนเลย
แก้กับหมออรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์ ที่ณพลักษณ์คลีนิคค่ะแพงหน่อยแต่คุ้มค่าค่ะเอารูปแก้แล้วสามเดือนลงให้ดูด้วยค่ะ

IMG_469712.jpg (19.49 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

IMG_471312.jpg (19.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

IMG_471612.jpg (22.03 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

IMG_471512.jpg (18.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

หมอที่หลอกฉีดไบโอให้ลูกค้านี่เลวมากๆๆๆๆ
ขอให้โชคดีทุกๆคนนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะ
หวัดดีค่ะ ไบโอเหมือนกันค่ะ ตอนนี้โทรไปนัดหมอแล้วแต่เกือบสิ้นปีอ่ะกว่าจะด้ายทำ
ตอนนี้เครียดมากๆเลยค่ะ
ถ้าจะเอา ไบโอ ออกแล้วเสริมแท่งเข้าไปในครั้งเดียวกันทำได้หรือเปล่าครับ
ไม่อยากเจ็บหลายครั้งครับ กลัวครับ
อยากเอาออกทั้งคางกับจมูกเลยถ้าทำพร้อมกันจะเยอะไปไหมคะ
ฉีดไบมาเมืนกันค่ะ5ปีแล้ว ไม่มีัปันหาอะไร แต่มันไม่ค่อยโด่งได้ใจเรยอยากทำใหม่ แบบซิลิโคน ไม่รุ้ว่าใส่ได้เรยหรือต้องขูดออกก่อนมั๊ยค่ะ เคยไปรึกษาหมอเฉลิมแกบอกสวยดีแล้ว ไม่ทำให้

แต่ใจจิง อยากให้โ่ด่งกว่านี้ แต่กัวการขูดมากๆคะ ทำไงดี หมอท่านไหนช่วยได้บ้างคะ

แสดงความคิดเห็น

เอาออกแล้วใส่ได้เลย  โพสต์ 2011-5-30 00:30
เราก็เพิ่งไปเอาออก+เสริมมา ถ้ารีบเอาออกก็ดีนะ มันอันตรายคะ  โพสต์ 2011-5-30 00:30
ลองปรึกษาหมออรรถพันธ์ ที่ณพลักษณ์คลินิคดดูนะ  โพสต์ 2011-5-30 00:29
ขอแนะนำคุณหมออรรถพันธ์ แห่งณพลักษ์คลีนิคเช่นกันค่ะ เพิ่งไปให้คุณหมอขูดเอาไบโอออกแร้วใส่ซิลิโคนใหม่ได้ 3 วันแร้วค่ะ ขอบอกว่าคุณหมอท่านเก่งมากค่ะ เอาออกแค่ครั้งเดียวเอาออกได้เกือบหมดร้อยเปอร์เซ็นต์เรยนะคะ ถ้าุถามว่าจะรุ้ได้ยังงัย รุ้ได้ค่ะ คุณหมอท่านถ่ายรูปไ้ว้ทุกขั้นตอนเรยค่ะ ตั้งแต่เริ่มเช็ดหน้าด้วยแอลกอฮอล์จนถึงเอาเจ้าตัวไบโอหรือว่าซิลิโคนเหลวออกมาวางบนจมูกเราให้เราดูว่าน่าตามันเป็นอย่างรัย ให้เราดูว่าจมูกเราตอนเอาออกแร้วรูปทรงเป็นอย่างไร เราสามารถขอรูปทั้งหมดมาเก็บไว้ได้ค่ะ ทุกขั้นตอนคุณหมอทำอย่างละเอียดอ่อนและเปิดเผย และใช้เวลาในการผ่าตัดอย่างน้อยประมาณ 4 ชั่วโมงค่ะ อย่างตอนที่เราไปทำนะคะ คุณหมอท่านนัดตอนบ่ายสอง แต่เราได้เข้าห้องผ่าตัดประมาณบ่ายสี่อ่ะค่ะ ไม่ใช่ท่านเป็นคนไม่ตรงเวลาหรือไม่รับผิดชอบนะคะ แต่เป็นเพราะคนไข้เคสก่อนหน้าแก้ไขยากมากท่านจึงต้องใช้เวลนานกว่าปกติ ซึ่งท่านบอกว่าถ้าทำแร้วยังไม่ดีท่านจะยังไม่พอท่านจะทำจนกว่างานของท่านจะออกมากดีที่สุด สวยที่สุดค่ะ แระในขณะที่ทำท่านจะคอยบอกขั้นตอน และพูดคุยกับเราตลอดเวลาเรยคะ ที่สำคัญนะคะนอนฟังเพลงสบายเรยค่ะ แระที่เราทำมานะคะ ขอบอกว่าชอบมากค่ะ  เพราะก่อนหน้านี้เราฉีดไบโอมา 6 ปี ไบโอมันก้อคือตัวซิลิโคนเหลวนั่นแหระค่ะ ตอนแรก ๆ มันก้อดีหรอกค่ะ แต่พอนานเข้าเริ่มไหลย้อยมาที่ปลายจมูก โตมากเรยค่ะ คนที่ฉีดมาเป็นแบบนี้ทุกคนค่ะ แต่จะมีอาการข้างเคียงมากน้อยไม่เหมือนกันอีกค่ะ อย่างของเราคุณหมอบอกว่ามันไหลมาที่ตาขวา กับไหลไปที่ตรงกลางปากแร้ว ดีนะที่เราไม่ปล่อยให้นายกว่านี้ ไม่งั้นมันกินเนื่อเราหมอแน่ บางคนนะคะไบโอมันเริ่มกินผิวจมูกจนแดง จนเป็นรูก้อมี คุณหมอทท่านก้อสามารถค่ะ แก้ไขได้แ้ร้วไม่ใช่แ้ก้อย่างเดียวนะคะยังเสริมให้เราสวยกว่าเดิมด้วย  ส่วนยาที่ว่าฉีดสลายคุณหมอท่านฝากให้มาบอกด้วยค่ะว่ามันไม่มีจริงค่ะ มันเป็นยาฉีดเพื่อสลายผังผืดเราเท่านั้น ยิ่งฉีดเนื้อเยื่อยิ่งบางลงอันตรายหนักกว่าเดิมด้วยค่ะ เพราะเดิืมเจ้าตัวไบโอมันซึมเข้าไปกินเนื้อเยื่อเราอยู่แร้ว แร้วเราจะดันไปฉีดสลายเนื่อเยื่อเราอีก แย่เข้าไปใหญ่ค่ะ ถ้ามีปัญหาเหมือนกันแนะนำไปพบคุณหมอดีกว่าค่ะ แระที่สำคัญที่นี่เอาออกแค่ครั้งเดียวค่ะ ไม่ต้องทำหลายครั้ง ตัวเราเองก้อทุกข์ใจมาหลายปีพอมาเจอคนที่ทำกับคุณหมอท่านนี้แร้วมาแนะนำเรา ดีใจมากเรยค่ะ เหมือนหมดกรรมเรยค่ะ เราเรยอยากแนะนำให้คนที่มีปัญหาเดียวกับเราเจอทางออกที่ดีเหมือนกับเราเช่นกัน อยากทราบอะรัยเพิ่มเติมที่เราพอจะบอกได้เมล์มานะคะ nongpat_s@hotmail.com นุ้ยนะคะ  
หมอก็งี้ พูดให้เจ้บเราโดนหมอตอกแทบบ้าเลย แต่มันเป็นความผิดเราให้ทำไง
เราเอาออก 2 วิธี แบบของดาวมยุรี ใช้กระบอกไม้ไผ่ อีกวิธี คือผ่าออก
ไม่ว่าจะใช้วิิธีไหน มันก็ช่วยอะไรไม่ได้ 100% และมีผลข้างเคียง
วิธีดาวมยุรี คือ ผิวจะเป็นคลื่่นๆ เอาออกมากไป เป็นหลุมยุบลงไปเลย
อีกวิธีผ่าออก แย่กว่าคางม่วงอยู่เลย เจ็บมากๆ
ที่สำคัยมันจะอยู่เป็นเพื่อนเราชั่วชีวิต เฮ้อ
ลองดูในอัลบั้มภาพเราได้ เราเก็บภาพทุกวันเพื่อเป็นกรณีศึกษา
เราแก้ไบโอกับหมอเฉลิมได้8เดือนก็ใหญ่ขึ้น ตอนนี้4ปีแล้วไหญ่มากเหมือนคนพึ่งเสริมมาได้2 3อาทิตย์แบบกำลังบวม ไม่แนะนำหมอเฉลิมค่ะ ตอนนี้ก็หาข้อมูลแก้อยู่เหมือนกันค่ะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้