เจ้าของ: Pinkmaya
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] Complette ผิวขาวสร้างได้ไม่ยาก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tata777 เมื่อ 2012-3-7 20:54

ถ้าสนใจสินค้ามีที่รับฉีดมั๊ยค่ะ

52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-7 20:55:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีค่ะ อยู่แถวไหนเอ่ย
อยากขาวเร้วๆอยู่เหมือนกันคร้าน้องฟ้า ช่วยจัดให้พี่รี่ขาวสมใจด้วยนะค่ะ อิอิ เพราะแอบ อิจฉาผิวน้องฟ้ามากอ่ะ มันวิ้งๆ ได้ใจ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-8 16:56:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mukenyo เมื่อ 2012-3-7 21:37
อยากขาวเร้วๆอยู่เหมือนกันคร้าน้องฟ้า ช่วยจัดให้พี่ ...

อ่ะ ที่ฉีดให้พี่รี่ก็ตัวเดียวกับฟ้าใช้แล้วน๊า
พลาเซนต้าตัว Heel ฉีดเข้าเส้นเลือดได้ไหมคะน้องฟ้า แล้วระหว่างตัวนี้กับ biocell ของSwiss ตัวไหนประสิทธิภาพดีกว่ากันคะ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 00:27:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย envy_poison เมื่อ 2012-3-9 00:09
พลาเซนต้าตัว Heel ฉีดเข้าเส้นเลือดได้ไหมคะน้องฟ้า แล้ ...

ตัว Heel นิยมฉีดเข้าเป็นเมโส หรือรอยแผล จุดด่างดำ นิยมเพื่อแก้ปัญหาสิว กระ ฝ้า เป็นหลัก

ฉีดเข้าเส้นได้เช่นกัน แต่แนะนำให้เข้าทางสะโพกดีกว่า

ส่วนกล่องแดง ไบโอเซลล์ เป็นรกเด็ก ผสม น้ำกลั่น 50:50 ใช้ฉีดเข้าทางหลอดเลือดดำได้เลย

ตัวกล่องแดง จะเน้นไปที่ฟอกโลหิต บำรุงโลหิต ใช้เวลานานหน่อย แต่ผลที่ได้ดีมากเรื่องผิวพรรณ เส้นผม เล็บ

ทำให้ดูมีน้ำมีนวล กระชุมกระชวย เปล่งปลั่งค่ะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

พี่ฟ้า
ได้รับของแล้วนะค่ะ
ดีใจมาก อิอิ
ลืมถาม
เก็บไว้ในตู้เย็นรึไว้แบบปกติอะค่ะ
อยากขาวซีดมั่ค่ะดำแดดเกรียมตลอดเลย

แสดงความคิดเห็น

แนะนำใช้คอมพรีส กับ วิตซีโรส ช่วยเรื่องผิวไหม้แดดได้ดีค่ะ  โพสต์ 2012-3-9 21:51
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-9 21:51:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fair29 เมื่อ 2012-3-9 13:00
ลืมถาม
เก็บไว้ในตู้เย็นรึไว้แบบปกติอะค่ะ ...

ถ้าเป็นไปได้ไว้ในตู้เย็นเลยค่ะ อย่าให้โดนแสงแดด หรือแดดร้อนๆ ค่ะ
พี่ฟ้า คือ หนูไปซื้อวิตซีไทยมาอะค่ะ
แล้วต้องฉีดตอนไหนของกลูต้าอะค่ะหรือผสม
ฉีดที่หลังรึป่าว(ลืม)ไม่แน่ใจค่ะ
พี่ค่ะขาวอยู่แล้วแต่ส่วนมากเหลืองอ่าค่ะตอนนี้ก่อกินสมุนไพรยุน่ะค่ะ มันก่อขาวแต่ต้องใช้เวลาอ่ะอยากขาวแบบวิ้งอีกหน่อยควรใช้ไรดีค่ะเพราะไม่เคยเหมือนกันเอาแบบที่ฉีดแล้วขาวเลยน่ะค่ะ
ตอบด้วยน่ะค่ะไม่รุเรื่องเลย
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-13 22:37:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย fair29 เมื่อ 2012-3-13 17:45
พี่ฟ้า คือ หนูไปซื้อวิตซีไทยมาอะค่ะ
แล้วต้องฉีดตอนไ ...

ผสมพร้อมกันฉีดได้เลยค่ะ

แนะนำให้ผสมน้ำกลั่นทำละลาย หรือน้ำเกลือไปด้วยเสมอ ป้องกันแสบเส้นค่ะ

65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-13 22:38:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย golfpubpy เมื่อ 2012-3-13 19:02
พี่ค่ะขาวอยู่แล้วแต่ส่วนมากเหลืองอ่าค่ะตอนนี้ก่อกิ ...

ง่า ฉีดก็ต้องใช้เวลา แถมต้องดูแลตนเองหนักกว่าขัดผิวอีกนะคะ

ที่สำคัญมันเป็นทางเลือกอีกทางเท่านั้น ถ้ามั่นใจว่าฉีดจริงๆ ก็แนะนำได้ค่ะ แต่ไม่ได้ขาวไวขนาดนั้นนะคะ

ใช้เวลา 2 - 3 เดือนค่ะ
สองสามเดือนนี่คือต้องซื้อยาครั้งเดี่ยวหรือต้องซื้อเรื่อยๆๆถ้าหมดก่อต้องซื้อหรือว่าไงค่ะ ถ้าจะเอานี่ตัวไหนค่ะ
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-14 14:08:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย golfpubpy เมื่อ 2012-3-14 11:22
สองสามเดือนนี่คือต้องซื้อยาครั้งเดี่ยวหรือต้องซื้อ ...

คอมพรีส 1 กล่อง มี 10 ขวด ใช้ได้ 10 ครั้ง

ใช้ทุกๆ 4 วันครั้ง ค่ะ
พี่ฟ้า ฉีดComplette   ตัวใหม่หรือตัวครับ  เผอิญว่าอยากลองComplette ตัวใหม่แต่ถูกกับตัวเก่าอะครับ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-18 14:56:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย poojacm เมื่อ 2012-3-17 23:55
พี่ฟ้า ฉีดComplette   ตัวใหม่หรือตัวครับ  เผอิญว่าอยากลองC ...

ตัวใหม่มันเน้นผิวนุ่มใส แต่เรื่องความเข้มข้นและความขาวตัวเก่าเหนือกว่า

แต่ก็แล้วแต่คนด้วยคะ
พี่ฟ้าค่ะ หนูฉีดมิกซิงแร้วไม่เหนผล ก้อว่าจะเปลี่ยนไปฉีด คอมพลีทแทน มันจะเหนผลป่ะค่ะ เพราะตัวยาคอมพลีทมันน้อยกว่่ามิกซิ่งเอน ที่หนูเคยฉีดอ่ะค่ะ แร้วอีกอย่าง ถ้านู๋กินเหล้าในช่วงที่ฉีดอ่ะค่ะ จะดำขึ้นป่ะค่ะ แต่วันก่อน 1วัน และ หลังฉีด 1 วัน งดดื่มเหล้าน่ะค่ะ แต่หลังจากฉีดก้อดื่มตลอดเรย หนูจะดำป่ะค่ะ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-20 14:17:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nicezee เมื่อ 2012-3-20 03:47
พี่ฟ้าค่ะ หนูฉีดมิกซิงแร้วไม่เหนผล ก้อว่าจะเปลี่ยนไ ...

ทานเหล้า พิษของสุรา จะไปสะสมที่ตับ

กลูต้าไธโอนจะมีหน้าที่นำสารต้านอนุมูลอิสระไปกำจัดออก

ทำให้ปริมาณกลูต้าไม่สมดุล แม้จะมีการสร้างใหม่จากตับก็ตาม ก็ไม่เกิดโอเวอร์ลิมิตเกิดขึ้น

การที่ผิวจะขาวจากการฉีดกลูต้า จะต้องมีระดับกลูต้าไธโอนในร่างกายสูงกว่าที่มีอยู่ จึงจะเกิดเอฟเฟค ยับยั้งการสร้างเซลล์เม็ดสี ทำให้ผิวขาวเกิดขึ้นมาได้

และใช้เวลาประมาณ 2-3 เดือน ขึ้นอยู่กับการผลัดเซลล์ผิว

ตัวคอมพรีส ไม่ได้ใช้ดีกว่ามิกซิ่ง เพียงแต่ว่า คอมพรีส มีสารไฮเปอร์ดิน ที่ทำให้เกิดการดูดซึมยาได้เกือบทั้งหมดมากกว่า มิกซิ่งเอน

ทำให้ได้ผลดีกว่า แต่ต้องฉีดต่อเนื่องทุกๆ 4 วัน คู่กับวิตซี ปริมาณสูงเกือบ 3000-5000mg จึงจะได้ผล

ดังนั้น แนะนำว่า ถ้าทานเหล้า อย่าเยอะ และห้ามฉีดแล้วไปกินเหล้า ถ้ากินเหล้าแล้วมาฉีดยังพอไหว แต่ก็ไม่ได้ผลเรื่องผิวขาวค่ะ
ตอนนี้นู๋ เป็นคนนึงที่กำลังตัดสินใจจะซื้อแล้วก็จะไปฉีดแต่ด้วยความที่กลัวและไม่มั่นใจว่าตัวไหนดีกว่ากันเลยศึกษามาไม่หยุดแต่ก็ทำใจไว้แล้วว่าในการฉีดกว่าจะขาวใสมีออร่าก็คงใช้เวลาพอสมควรแต่ ก็ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี เป็นคนผิวไม่ดำอ่ะค่ะ ออกเหลืองๆ แต่อยากขาวใสมีออร่า ช่วนแนะนำหน่อยนะค่ะ ตัวไหนดี บ้างแล้วใช่กะอะไร ตอนนี้อยากลองเดอม่าไวท์เป็นตัวแรกเลยเพราะเห็นว่าปริมาณ กลูต้าเยอะกว่าตัวไหนๆ แต่ก็มีคนมาแนะแนะอีกว่าGC9600ขาวไวกว่า  แต่มาลองอ่าน กระทูินี้ดูแล้ว เริ่มสนใจคอมพรีทแล้ว แต่ที่ไม่คิดอยากฉีดคอมพรีทเพราะ ปริมาณกลูต้าน้อยอ่ะค่ะ  แต่ถ้ามันได้ผลจริงๆก็อยากลอง แนะนำน่อยนะค่ะ  อยากขาวใสอ่อร่า ออก แต่กลัวซื้อมาแล้วไม่ขาว
ช่วยแนะนำที่เปงคน ขาวเหลืองควรฉีดตัวไหนดี และฉีดคู่กะอารัยมั้ง ไม่เคยฉีดมาก่อน
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 17:20:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย rattikan11 เมื่อ 2012-3-30 14:09
ตอนนี้นู๋ เป็นคนนึงที่กำลังตัดสินใจจะซื้อแล้วก็จะไ ...

ใช้แรกๆ อย่าไปใช้เยอะค่ะ

คอมพรีสมันเน้นแก้ผิวคล้ำจากแดดเป็นหลัก

ถ้าคล้ำจนแดงจากกรรมพันธุ์หนักๆ ค่อยใช้เดอม่าร์ไวท์ค่ะ

แต่เดอม่าร์ไวท์จำเป็นต้องผสมน้ำกลั่นทำละลาย 15-20ml หรือฉีดเป็นแบบให้น้ำเกลือ

ไม่งั้นจะปวดเวลาฉีดมากค่ะ
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-30 17:21:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ying-ying1987 เมื่อ 2012-3-30 15:54
ช่วยแนะนำที่เปงคน ขาวเหลืองควรฉีดตัวไหนดี และฉีดคู่ ...

ผิวเหลืองขาว ค่อนข้างได้เปรียบ จะใส ขาวไว กว่าผิวแบบอื่นๆ

สามารถใช้ได้ทั้งคอมพรีส หรือมิกซิ่งไวท์เอนก็ได้ค่ะ

แต่แรกๆ แนะนำคอมพรีสดีกว่า

ไม่แนะนำพวก GC เดอม่าร์ไวท์ หรือ P3000 P9000 เพราะอาจทำให้เหลืองหนักขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้