123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: brabus_pop
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถึงทุกท่าน

[คัดลอกลิงก์]
หมอคงวิเคราะห์แร้ว  

ตามที่คุณหมอแนะนำดีกว่าคับ

เพราะเรากะแนะนำได้จากที่เคยเห็นๆมา จากเคสคนอื่นๆ

แต่จิงๆแล้วแต่ละคนเป็นยังไง กะคือคุณหมอที่วิเคราะห์ได้ดีทีสุดคับ
brabus_pop สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 18:13:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ผลมาแล้วครับ ไปหาหมอ เฉลิม มาแล้ว คุณหมอ จับๆคลำๆส่องๆ ซ้าย ขวา แล้วก็บอกว่าจมูกสวยอยู่แล้วนี่ แค่เบี้ยว ...
ต้นฉบับโพสโดย brabus_pop เมื่อ 2009-5-12 16:47

มันอยู่ที่ความต้องการของน้องนะค่ะ ถ้าเรากังวล เรื่องอนาคต กัวว่าจมูกจะเป็นอะไร หรือมีอันตรายหรือไม่? แต่ถ้าน้องเอาออก รุสึกโล่งใจ ไม่ต้องมานั่งกังวล เวลาเห้นจมูก หรือ ถ้า น้องเสริมทับไป น้องก็ต้องมานั่งกังวล ว่ามีทั้ง ของ เก่า และของใหม่ ทับมันอยู่ แล้วต่อไป มันจะเป็นไงหว่า???????  นั่นคือน้องจะคิดตลอดเวลา แต่ถ้าน้องเอาออก น้องจะรุสึกโล่งใจ มะต้องมานั่งกังวล แค่น้องเจ็บตอนเอาของเก่าออก ครั้งเดียว แต่น้องรุสึกโล่งใจ ไม่กังวลกับมัน  น้องก็ขูด ของเก่าออก ซึ่งตลอดเวลา ทีน้องต้องมานั่งกังวล ขอความคิดเห็นของเพื่อนในกระทู้ แต่ตัวน้องเอง ต่างหากค่ะ ที่กังวล อยู่คนเดียวว่าจะทำไงกับ ซิลิโคนเก่าดี สิ่งที่พี่คิด (แทน) เอาออก เพื่อความสะบายใจของตนเองค่ะ และความปลอดภัยต่อตนเองในอนาคตข้างหน้า ซึ่งหมอ ก็ แนะแล้วว่าล้วแต่น้อง ใช่มั้ยค่ะ ว่าจะเอาออก หรือไม่ดี น้องถามเพื่อนๆ ทุกคน ซึ่งแต่ละคนก็หลายความคิดเห็น อยู่ที่น้องแล้วค่ะ ตัดสินใจให้ดี คิดให้ละเอียด  แล้วทุกอย่างจะดีเอง
brabus_pop สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 21:57:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ได้ผลอย่างไงมีเจ้งด้วยนะคับ อยากรู้เหมือนกันว่าจะจบแบบไหน อิอิ เป็นกำลังใจให้ครับ
ขูด..เจ็บ..

อยากรู้ว่าเจ็บตอนขูด หรือว่า เพิ่งมาเจ็บตอนหลังจากทำเสร็จอ่ะ

โหผวามากๆเลย
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 14:38:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าจะเจ็บตลอดทั้งตอนทำและหลังทำครับ
ต้นฉบับโพสโดย brabus_pop เมื่อ 2009-5-15 14:38

ไม่แน่ครับ เพราะ ตอนทำมียาชา

หลังทำก็มียาแก้อักเสบให้ทาน

มันแก้ปวดในตัวด้วย

ต้องทาน 1 วีค อาจไม่มีอาการเจ็บปวดอย่างที่กังวลนะครับ:)
เข้ามาอ่านที่คุณโอมตอบ ค่อยสบายใจหน่อย
เจ็บตอนที่หมอกำลังขูดออกคะ  แก้กับหมอคมกริชนะที่ว่า
หลายคนที่เจ็บ  แต่ก็มีบ้างที่ไม่เจ็บ หนะนะเท่าที่อ่านดู

ตกลงน้อง จขกท. คิดออกหรือยังละคะว่าจะทำยังไง
แต่ปัญหาที่เห็นตามมาก็คือมันย้วย(ไม่เป็นทรง) แล้วก็ย้อย
(มากองกันแถวปลายจมูก)

มันไม่ได้ง่ายเลยนะคะที่จะเอาออกให้หมด  ถ้าทำแค่ครั้งเดียว
แล้วไม่มีปัญหาอะไรคือว่าโชคดีมากเลย
หรือว่าจะใส่แท่งไปกับมันไปเลย  ถ้าไม่มีปัญหาก็ดีไป แต่ถ้ามีปัญหา
ก็ต้องกลับมาแก้ใหม่  ซึ่งตอนนี้ก็ยังบอกอะไรไม่ได้ 100 % อยู่ดี

คิดก่อนก็ได้คะ     ได้ความยังไงมาบอกพี่บ้างนะ
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 21:26:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่านแล้วก็รู้สึกเห็นใจคนที่ทำจมูกทั้งแบบไบโอและแบบฉีดซิลิโคนเหลว

ผลข้างเคียงค่อนข้างเป็นอุปสรรคในการแก้ไขจริงๆ
เป็นกำลังใจให้ดีกว่าเนอะ

อดทน(เจ็บ) เพื่อสิ่งที่ดีกว่าคับ
ได้ความว่า ขูด ต้องขูด เท่านั้นครับเจ๊แคท ขูดกันเอาให้มันส์กันไปข้างนึงเลยทีเดียว จะได้จบๆไปซักที ตอนนี ...
ต้นฉบับโพสโดย brabus_pop เมื่อ 2009-5-15 21:26

ของพีแคทขูดมาสองครั้ง

ครั้งแรกที่โคราช

ครั้งที่สอง กับคุณหมอเฉลิมคัฟ วันที่ขูดไบโอ เห็นพี่แคทบอกว่า พอขูดเสร็จพี่แคทก็ให้คุณหมอใส่สิลิโคนต่อเลยคัฟ
เป็นกำลังใจให้ดีกว่าเนอะ

อดทน(เจ็บ) เพื่อสิ่งที่ดีกว่าคับ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-16 11:01

ใช่ค่ะ  สุ็ๆๆๆ นะ{:13_854:}
สู้ ๆ น้าคัฟ
มาหั้ยกะลังจัยด้วยคนคัฟผม
อืม พูดถูกใจจัง..
เหงมะ กำลังใจเพียบ

หมอฉีดยาชาให้อยู่แร้วคับ มะต้องกลัวเจ็บหรอกคับ
คุณfreshnight-----> รบกวน ช่วยบอกทางจะสนามบินไปคลีนิคหมอเฉลิมหน่อยได้มั้ยคะ
จากหนามบิน วันภูมิเหรอคัฟ

นั่ง ปอ.555 อ่ะคับ มาลง แถวๆพระรามเก้า แร้วกะต่อรถอีกนิดหน่อยคับ

เพราะคลีนิค อยู่ที่ฟอร์จูนรัชดา ตรงสถานีรถไฟฟ้าใต้ดิน พระรามเก้าพอดีคับ

รู้เท่านี้อ่าคับ
หรือไม่ก้อ นั่งแท็กซี่ไปลง BTS ก้อได้น้าคัฟไวดีอ่าคัฟ
สถานีอ่อนนุชอ่าคัฟ แล้วก้อลงรถใต้ดิน MRT
เพราะว่า MRT รู้สึกจาสถานีพระราม9
อยู่หน้าฟอร์จูนพอดีเลยอ่าคัฟ
ถ้าม่ะสะดวกแท็กซี่ก้อด้ายอ่าคัฟ อิอิ
ขอบคุณคะ พอนึกเส้นทางออกแล้วคะ
kwan สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้