123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: cutecutecute
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพื่อนคะ เราควรจะแก้จมูกดีมั้ยคะ เครียดค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ด้วยคนนะคะ หัวอกเดียวกัน

อยากรบกวนถามผู้รู้ด้วยว่า
ถ้าจมูกเชิด ต้องรอสามเดือนมันจะเชิดน้อยลงมั้ยคะ
หรือเชิดแล้วเชิดเลย
กลุ้มใจมากกกกกกกกกกกก

แสดงความคิดเห็น

ปลายจะยาวขึ้นเรื่อยๆอะ วันแรกเราจมูกเป็นหมูเลย  โพสต์ 2011-5-12 01:36
เป็นงัยบ้างคนสวยพี่แวะมาทักทายจ้า ตกลจะแก้หรอ สู้ๆๆน่ะ  พี่จะเป็นกำลังใจให้  
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-14 09:37:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-14 09:38

เนี่ย 1 เดือนแล้วก็ยังแท่งอยู่นะคะ หัวตาดูแปลกๆ  ไม่ชอบเลยอะค่ะ
เดินไปไหนมาไหนแล้วรู้สึกอายมากเลยค่ะ

นอยขนาดหนักเลยเนี่ย ยิ่งใจไม่ชอบอยู่แล้วยิ่งเหมือนย้ำคิด จิตตกมากๆเลยคุณ เพิ่งจะเดือนเดียวเอง อดทนรอดูไอ้แท่งๆนี่ไปซักอีกเดือนสองเดือนก่อนดีไหม ถึงตอนนั้นชอบไม่ชอบยังไงก้อยังแก้ได้ คนอื่นเค้าแก้กันสี่ห้ารอบกว่าจะเจอที่เหมาะกะหน้าจริงๆอ่ะ เข้าใจค่ะว่าทำมาแล้วคาดหวังว่าจะสวยจะเป๊ะแต่บางอย่างต้องอดทนรอนิดนึง ผลบางอย่างมันกระดืบๆมาช้ามาก อย่าไปคิดถึงมันมากหาอะไรทำจะได้ไม่ต้องมาว่างคิดถึงเรื่องจมูกแล้วเอากระจกมาส่องยิ่งคิดยิ่งดูยิ่งเครียดเสียสุขภาพจิตค่ะ

จริงหรอคะ สองเดือนค่อยแก้ใช่มั้ยคะ ถ้าถอดออกละคะ รอนานมั้ยคะ  โพสต์ 2011-5-14 17:58

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 08:26:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pattoboy เมื่อ 2011-5-14 10:30
นอยขนาดหนักเลยเนี่ย ยิ่งใจไม่ชอบอยู่แล้วยิ่งเหมือน ...

ถอดออกรอกันนานมั้ยคะ กลัวจมูกเป็นโพรง พอเอาออกแล้วยุบน่ะค่ะ

ถ้าไม่ถอดก็ต้องแก้ เพราะหมดความมั่นใจเพราะจมูกมากๆเลย
รออีกหน่อยน๊า พี่ดูตั้งเเต่วันที่เราไปทำมา รีวิวได้ฮามาก อย่าเพิ่งจิตตก เผื่ออะไรๆจะดีขึ้น
พี่ก็อยากทำเเต่เเม่ไม่ให้ทำเเหละ อด..

คิดถึงตอนบีบสิว ตอนนี้บีบสิวไม่ได้เลย  โพสต์ 2011-5-19 16:21
พี่ก็ติดขยี้จมูก กะกดสิวนะ  โพสต์ 2011-5-19 14:56
ไม่แก้ก็เอาออกเลยค่ะ อยากขยี้จมูกได้เหมือนกัน  โพสต์ 2011-5-16 04:35
ขอบคุณค่า ตอนนี้ถ่ายรูปออกมาเป็นแท่งชัดเจนเลยค่ะ ^^ ยังไรเนื้อหายบวม  โพสต์ 2011-5-16 04:34
ใจเย็นๆๆนะค่ะ รอดูไปก่อนค่ะ เราก็ได้แรงบันดาลใจทำกับหมอยุทธจากกระทู้ ของ จกขท. ด้วยนะค่ะ แนวทางการดูแลตัวเองด้วย เดินตามมาติดๆๆเรยค่ะ ใช้ลูกประคบเหมือนกานเรย ของเราทั้งบวมทั้งเขียวทั้งช้ำ สารพัดเรยค่ะ เราว่าจมูกเราก็ไม่ค่อยโด่งเท่าไหร่ แต่ก็จะรอดูไปก่อนค่ะ สู้ สู้ ค่ะ ไหนๆๆก็ทำแล้วรอเวลาก่อนนะค่ะ ไม่ถูกใจจริงๆ ค่อยว่ากัน นึกถึงวันเวลาที่ฝ่าฟันเอาไว้ค่ะกว่าจะหายบวมหายช้ำ ขอให้ีความสุขในเร็ววันนะค่ะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 10:41:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nong_nanny เมื่อ 2011-5-19 10:37
ใจเย็นๆๆนะค่ะ รอดูไปก่อนค่ะ เราก็ได้แรงบันดาลใจทำกั ...

ดีใจจังเลยมีคนมาอ่านรีวิวหน้าโล้นๆของเราด้วย
สรุปเราแก้ค่ะ เราเป็นคนที่ทำมาแล้วไม่ประทับใจทรงจมูกอย่างมากกกกกก

ตอนนี้หน้าไม่เขียวไม่เหลืองแล้วนะคะ เหลือแต่ทรงจมูก ซึ่งเราไม่ชอบเลย
เป็นทรงปราบเซียนที่คนไม่สวยๆอย่างเราทำแล้วดับ  เห็นรุ่นน้องสวยมากทำทรงนี้ แต่หมออื่น ก็ดับเหมือนกัน
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

ใช้แบบของใครหรอค่ะ ถ้าไม่ชอบก็แก้เถอะค่ะเพื่อความสบายใจค่ะ เราส่องกระจกเห็นหน้าตังเองทุกวัน เอาแบบว่าส่องแล้วมีความสุขดีก่าเนอะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ แก้แล้วก็รีวิวให้ดูบ้างนะค่ะ รอติดตามค่ะ

ทำไมถึงเเย่นะ เกิดจากความผิดพลาดตรงไหนกัน แอบสงสัย  โพสต์ 2011-5-19 14:58
คนเคยทำจมูกจะมองออกว่ามันแย่อะ  โพสต์ 2011-5-19 10:50
แบบตามรีวิวเลยค่ะ ของเราทำแล้วนะ คนไม่เคยทำจมูกบอกว่าก็เฉยๆ  โพสต์ 2011-5-19 10:49
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 16:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-19 16:43

สาเหตุที่แก้นะคะ

จากวันแรกจนวันนี้ ก็ไม่หายเป็นแท่งค่ะเลยค่ะ เหมือนเดิมเป๊ะ ถ่ายรูปเห็นแท่งชัด เดือนเกือบครึ่งแล้วค่ะ
ไปหาหมอ หมอว่าแท่งๆจะหายไป หมอบอกสโลปสวย แต่เราว่าไม่สวย
จมูกทรงปราบเซียน ทรงตัว C  เราหน้าผากแบนทำแล้วดับอนาถ
แต่เรื่องสโลปไม่สวยเราหยวนๆนะ กลุ้มหนักคือเรื่องเห็นแท่งนี่แหละ ตอนนี้จมูกเหมือนกระเปาะ ที่ใช้ทดลองเป็นแท่งตรงลงมา แล้วปลายบานออก

หันหน้า หันข้าง ไม่มีตรงไหนที่เราชอบเลยค่ะ
ทุกวันเราอายจมูกมากกกกก ต้องใส่แว่นบังความเป็นแท่งๆไว้

รูปนี่ไม่มีบวมแล้วนะคะ เม้มปากได้สุดๆๆๆ หาวได้สุดๆๆ ฉีกยิ้มไม่ติดแล้ว
ไม่มีเขียวเหลืองม่วงเหลือแล้ว เป็นเงาของแท่งซิลิโคนล้วนๆเลย

แบบเบิบไม่เกี่ยวเลย
เนื้อน้อย ทำแบบโด่งไม่มากแล้ว ยังดูแท่งเลย
สาเหตุที่แท้คือหมอเหลาไม่ดีเอง ไม่รับกับโครงหน้าคนไข้
ไปปรึกษาที่อื่นเค้าก็ว่าซิลิโคนตรงตาใหญ่ไปนะ เลยเห็นแท่งชัด

แถมตำแหน่งซิลิโคนก็เสริมโน้นนน สูงไปถึงหัวคิ้ว  ให้รอยังไงก็ไม่หายแท่ง หัวคิ้วไม่หายไปเพราะกดเจอซิลิโคนแล้ว นอกจากหาที่แก้เอาเองค่ะ

เรามีทางเลือกไม่กี่ทาง หมอบอกแก้ให้ฟรี แต่ซิลิโคนเดิม ซึ่งเราไม่เชื่อแล้วว่าคราวหน้าจะไม่หายแท่ง แล้วทรงเดิมเราไม่ชอบทั้งทรงและความแข็งของซิลิโคนญี่ปุ่น

เปลี่ยนซิลิโคนใหม่จ่ายเพิ่มอีกไม่กี่พัน แต่เราไม่เอาแล้วค่ะ

อีกอย่างเราไม่สะดวกเดินทางเลย คงจะเปลี่ยนเป็นคลินิกใกล้ๆบ้าน บริการหลังการขายดีๆแทนค่ะ หาหมอที่มีเคสแท่งๆมาแก้ แล้วหายแท่ง
เราอยากได้คลินิกที่เราได้เบอร์หมอมาคุยโดยตรงได้เองด้วย จ่ายแพงแต่สบายใจกว่า
หรือใส่ Fat ตัวเองหรือ Filler เข้าไปปิดตรงส่วนแท่งๆนี้ ซึ่งมันก็จะไหลได้ ยุบไป แล้วมาเติมบ่อยๆ
หรือ เอาออกไปเลยค่ะ

จมูกทรงตัวC เป็นยังไงหรอคะ ดูยังไงอ่า  โพสต์ 2011-5-24 14:51
ต้นฉบับโพสต์โดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-19 16:20
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutecutecute เมื่อ 2011-5-19 16:26

สาเหตุที ...

อืมมม เข้าใจอารมณ์นั้นเลยคะ พี่เองเพิ่งจองคิวคุณหมอไว้ ยอมรับว่าเห็นบางคนเป็นเเท่งชัด
(นี่คืออีกอย่างที่กลัวมากกกกก) คงเป็นเพราะทรงนั้นเราเองไม่ชอบด้วยแหละ
ถ้าถอดเเล้วไม่ใส่ใหม่ จมูกจะเหมือนเดิมรึป่าวคะ

ถ้าเป็นพี่ทำออกมาไม่สวย คงไม่ใส่เเล้ว ไม่อยากเจ็บตัวหลายครั้งอะคะ

แต่ถ้าเราตัดปีกด้วยรูปจมูกก็จะเปลี่ยนด้วยค่ะ^^=  โพสต์ 2011-5-25 12:33
เท่าที่อ่านเค้ายอกว่าถอดแล้วจะเหมือนเดิมนะคะ ถ้าไม่ได้ทำนานๆเป็นปี  โพสต์ 2011-5-25 12:33
พี่กลับไปดูกระทู้เราใหม่ พี่ว่าก็โอกว่าตอนที่ยังไม่ได้ทำนะ  โพสต์ 2011-5-19 16:33
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-19 16:39:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BpbP เมื่อ 2011-5-19 16:32
อืมมม เข้าใจอารมณ์นั้นเลยคะ พี่เองเพิ่งจองคิวคุณหม ...

ของอย่างงี้วัดดวงนะคะ ส่วนใหญ่ทำแล้วสวย แต่ของน้องทำแล้วไม่สวยค่ะ
ตอนแรกบ่นกันเรื่องหมอยุทธทำโครงใหญ่ ของเราได้โครงลีบๆมา (ซะงั้น )

เดี๋ยวนี้เค้ามีดูดวงทำศัลยกรรมด้วย
เหมือนต้องเอาปีเกิดหมอไปผุกดวงกับเราอะไรก็ไม่รู้ ทำใหม่คราวหน้าต้องแอบถามวันเกิดหมอเหรอเนี่ย
ของเราพอเริ่มยุบก็รู้สึกว่าไม่โด่งเรยค่ะ เจ็บตัวไม่คุ้มเรย ไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่แค่ได้สันเพิ่มขึ้นมาค่ะ เพราะเดิมเรามีจมูกอยู่แล้วแค่สันไม่เด่น เหมือนในรูปโปรไฟล์อ่ะค่ะ หน้าเดิมๆๆของเรา
เราว่า รอสามเดือน3-6เดือนก่อนเนอะ ค่อยแก้ใจเย็นๆนะคะ

นี่ก็เข้าเดือนที่ 3 แล้วน้า - -! เราเลิกหวังแล้วจ้ะ  โพสต์ 2011-5-24 22:25
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-21 17:04

คงต้องรอดูเปนกำลังใจให้
แต่มันก้อเปนสันชัดจริงๆ ซึ่งปกติทั่วไปเท่าที่ทราบ จมูกตอนแรกๆที่เสริมจาไม่เห็นเป็นสัน แต่จาบวมๆๆแทน กว่าจาเปนสันก้อเป็นเดือน แต่นี่เคสของคุณเปนสันเรย ก้อแปลกไป แต่ไม่รู้เกิดจากอะไร ทำไมไม่กลับไปหาหมออะ ถามว่าหมอเหลาแกนเล็กไปหรือป่าว

อืมขอโทดทีคับ เม้นไปก่อนอ่าน อิอิ  โพสต์ 2011-5-21 17:05
สวัสดีจ้าน้องแนท ไม่ค่อยได้เข้ามาซักเท่าไหร่ นั่งอ่านแล้ว ก็เห็นใจนะ ว่าเราเคยมั่นใจกับตัวเราเมื่อก่อน แต่ตอนนี้ไม่....ถ้าเอาออกเลยก็ได้นะ พี่ถามน้าพี่มาแล้ว (น้าพี่เอาเข้า-เอาออกมา 4 รอบแล้ว) เขาบอกว่าตอนที่เอาออกแรกๆ ทรงจะยังไม่ค่อยเข้าที่ แต่พอนานๆไป จมูกก็เหมือนเดิม อันนี้เป็นเคสของน้าพี่นะ แต่คนอื่นอันนี้ก้ยังไม่แน่ใจ คงอยู่ที่หมอด้วยว่าเวลาเอาออกแล้ว จมูกเราเสียหายแค่ไหน ส่วนเรื่องเสริมฟีลเลอร์ ดูจากรูปของเก่าแนท
พี่ว่าน่าเสริมได้ เพราะพอมีอยู่บ้าง พี่ก็เคยไปปรึกษาหมอเรื่องเสริมฟีลเลอร์ แต่พอหมอดุๆ จับๆ แกบอกเลยว่า
ไม่คุ้มให้เสริมแบบผ่าใส่ซิลิโคนไปเลยดีกว่า เพราะของเก่าพี่ไม่มีเลย...555+ ต่างคนก็ต่างมีปัญหาไปคนละแบบ แต่ยังไงก็เอาใจช่วยนะจ๊ะ จะแก้ก็ดี จะถอดออกเลยก็ดี หรือจะทำแบบไหนก็ขอให้ออกมาพอใจกว่านี้จ้า

^^ ขอบคุณค่า พี่ชื่อไรคะเนี่ย หลังไมค์ก็ได้นะ ดั้งยุบ สวยละยางงง  โพสต์ 2011-5-21 21:46
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 21:10:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-21 17:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-21 17:04

คงต้องรอด ...

กลับไปแล้วค่ะ หมอบอกว่า ยังบวมอยู่

ตอนนี้ก็ยังตอบ อะ ไร ไม่ ได้

รอ 3 เดือน ก่อน

ตอนนี้ทำได้แต่รอค่ะ จมูกหายช้ำลงเรื่อยๆ เม้มปากได้สุด มีความสุขมาก แต่ถ้าถอดออกจะมีความสุขกว่า
มันยังไม่ยุบนะคะ ต้องสามเดือนขึ้นไปค่ะ เราทำมากว่าเนื้อจะรัดเข้าที่เป็นปีค่ะ
ตอนแรกเราทำผ่านไปเดือนนึงคนมองก็รู้เลยว่าทำมาเพราะมันขึ้นเป็นสันเลยค่ะ คิดมากสุดๆ
ตอนนี้ผ่านมาห้าปีแล้ว ถ้าไม่บอกคนอื่นไม่มีใครรู้เลยค่ะว่าเราทำจมูกมา
แต่เราทำที่สวยงามคลินิคอะค่ะ
ไม่เข้าใจคะ ทำกับหมอยุทธทำไมต้องหว่างตาสูงทุกคนเลย
ของเราก็สูง จากก่อนทำหน้าเราหมวยๆ แต่ทำจมูกกะหมอยุทธเสร็จหน้าดุกลายเป็นแขกไปเลย
อยากหน้าหมวยๆเหมือนเดิมอะคะ

เราไม่ชอบหว่างตาสูง+ซิลิโคนแข็งมาก +ซิลิโคนมใหญ่ไปด้วย  โพสต์ 2011-5-24 14:25
แต่ถ้า3 เดือนมันก็จะไม่เป็นสันละนะ ใจเย็น แต่ยังไงเราก็จะแก้คะ  โพสต์ 2011-5-24 14:25
เหมือนกันเลย อิๆ ของเราหว่างตายังยุบไม่หมดเลย ปลายจมูกยังบิดไม่ได้เล  โพสต์ 2011-5-24 14:17
เราอยากได้สไตล์ธรรมชาติ หว่างตาไม่สูงอะคะ แบบหมอศรัณย์

มีหมอท่านไหนอีกคะ แนะนำได้นะคะ *-*  โพสต์ 2011-5-27 08:05
มีคุณหมอหลายท่านค่ะ ที่ทำแบบธรรมชาติ โด่งเนียนสไตล์เกาหลี  โพสต์ 2011-5-27 04:27
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 14:18:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแก้ที่เดิมหรือที่ใหม่ดีเนี่ย เฮ้อ

เราว่าจะแก้ที่ใหม่ที่เดิมกลัวเป้นเหมือนเดิมทรงเดิมอีก  โพสต์ 2011-5-24 14:26
มันก็ดีนะธรรมชาตินะ
อยากดูรูปอ่า
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้