123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: khemza
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยผมด้วยครับ จมูกทะลุแก้ยังไงดี

[คัดลอกลิงก์]
เราก็ถอดซิลิโคนออกได้ 2 เดือนแล้ว ตอนนี้เราก็จิตตกเหมือนกันเพราะมันเป็นหลุมยุบลงไปน่าเกลียดมาก แต่หมอบอกว่าพยายามนวดแล้วก็บีบปลายจมูก เพื่อให้ผังผืดมันสลาย และกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื่อคลอลาเจนใหม่ แล้วจะไม่ทำให้ปลายจมูกมันเหี่ยวด้วย เราก็นวดนะนวดด้วยฮีรูดอยน์แบบเจล  หลอดนึงประมาณ 300 บาท นวดบ่อยๆ ตอนนี้เริ่มดีขึ้นประมาณหนึ่ง ไม่น่าเกลียดเท่ากับตอนแรกๆ แต่ก็ยังมีความหวังว่ามันจะดีขึ้นถึงไม่ 100 % ก็เถอะ.เป็นกำลังใจให้นะ..อย่าเครียดมากลองนวดๆ แบบที่เราทำดูก็ได้เผื่อว่ามันจะดีขึ้น..สู้ๆๆ
กัวจังเราเพิ่งจะเอาออกเมื่อวานนี้ มันจะทะลุ เราจะเป็นรอยบุ๋มไม อยากจะถาม จขกท ว่าทะลุแบบไหนอ่ะ ทะลุออกมาเลยรือว่าเกือบทะลุคะ จิตตกมากกัวจะเป็นหมูด้วย
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-3 15:06:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะ 1 ปี เริ่มชินกับ ลอยบุ๋ม ที่หมอแก้ไม่ได้ แล้วครับ เสียดายเงินเหมือน กัน นะ 36000 แต่ตอนนี้ก็มีโครงการจะหาที่ฉีดเพิ่มครับ มีไครแนะนำได้บ้าง ง่า T^T
แนะนำทานคอลลาเจนผง เชคทุกวันกะน้ำผลไม้ กาแฟ ซูป ทุกวัน เช้าแก้ว ก้อนนอนแก้ว   สัก 3 เดือน ทำสม่ำเสมอ ลองดูนะคะ

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้หาวิธีแก้ได้ยังอ่ะ เราก็บุ๋ม เครียจมากอ่ะ
สวัสดีคะ เรียนแนะนำลองปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหู ที่โรงพยาบาลยันฮีคะ เพิ่มเติมที่www.honey-beauty.comหรือ080-999-6617พีฮันนี่คะ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-12 01:39:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผม เอาออกที่ ยันฮีครับ 5000 บาทหมอ คนที่ทำรับออกแต่บอกจะ บุ๋มละ แก้ไข ไม่ได้ ผมก็ งงๆ
หลังจากนั้นก็ไปเพื่อแก้ไข แต่ได้รับคำตอบว่าแก้ไม่ได้ - -*
ตัดสินใจ จากพี่ๆเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้ครับ ไปแก้ไข กับ หมอจำรูณ ใช้กระดูดอ่อนทำ หมอเก่งมากครับทำออกมาสวยมากธรรมชาติมากๆ แต่ลอยบุ๋ม ไม่หาย!!! ปลายยังกุดอยู่เลยครับ กะว่าจะ ไปฉีกปลายเพิ่มเลยกลับมาที่บอร์ดเพื่อหา คนแนะนำต่องับ
ต้นฉบับโพสต์โดย khemza เมื่อ 2012-7-12 01:39
ผม เอาออกที่ ยันฮีครับ 5000 บาทหมอ คนที่ทำรับออกแต่บอก ...

หมอที่ยันฮีชื่่ออะไรคะนี่ แย่จังไม่มีความรับผิดชอบเลยอ่ะ  ว่าแต่แก้กับหมอจำรูญแล้วรอยบุ๋มมันไม่หายหรอค่ะ  ได้ถามหมอไหมเอ่ยว่าเพราะอะไรถึงไม่หายบุ๋ม
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=42700&pid=927403&page=1&extra=#pid927403
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-20 01:11:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย baobao123 เมื่อ 2012-7-12 09:37
หมอที่ยันฮีชื่่ออะไรคะนี่ แย่จังไม่มีความรับผิดชอ ...

หมอใช้กระดูกอ่อนหลังใบหูทำครับ  พอทำเสดบอก ยัดไปเต็มที่แล้ว ? ผมก็เลยจนปัญญา
ทำไมถอดออกล่ะค่ะ  จมูกอักเสบหรือป่าว ตอนนี้ที่บุ๋มยังเป็นอยู่ไหมค่ะ
ทำกับหมอคนไหนมาหรอค่ะ และหมอที่เอาออกให้นี่ชื่ออ่ะไรอ่ะค่ะ คุณไปเสริมมาแล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างอ่ะ ลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหม ตอนนี้วาก็กะจะไปทำเหมือนกันน่ะค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะใส่หรือไปฉีดดีอ่ะ กลัวไม่หายบุ๋มอ่ะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-13 00:53:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1 ปี ครับ เอาภาพมา แชร์ให้ดู จิตตกทุกวันที่ส่องกระจก เสียดายตัง

ซีรีย์เกาหลี ฝากรูป

ไครแนะนำวิธีแก้ต่อไปได้บ้างครับ
ไปปรึกษาหมอจะ ฉีดแต่หมอบอกว่า ฉีดไม่ได้เพราะผังผืดมันติดถึง ฉีดก็ไหล
ทีนี้ เลยลองไปปรึกษาที่เก่าเขาบอกจะ จะฉีดยาสลายผังผืดไปที่จมูกให้และจะแก้ไขให้อีกทีแน่นอน ว่ามีค่าใช้จ่ายแน่ๆอะไม่ไหว
เคยไปปรึกษา ที่นึงติด ที่ว่าการอำเภอเมืองนนทบุรี จำชื่อไม่ได้แล้ว ทางหมอบอก สามารถเอาหนังมาปะ เพื่อปิดได้!!! เลยอยากขอคำแนะนะ จากทุกๆคนต่ออะครับ เอ้ย เซง
ก่อนที่จะทะลุ มันจะเป็นยังไงค่ะ ตอนนี้ปลายจมูกแดงรอบรอยซิลิโคนเรย
ไม่น่าไปฉีดนะค่ะ โดยความเห็นส่วนตัว มันจะยิ่งเเก้ยากค่ะ
ตัวเราเองจมูกทะลุ รอยบุ๋มเหมือนกันค่ะ รอสามเดือนเอาหลังใบหูมาทำคะ
ลองศึกษาดูนะค่ะ หลายทีมากค่ะที่รับทำนะค่ะ หลังใบหู+ซีลีโคน ค่ะ หายไวไวนะคะ
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-27 23:55:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำผมกับหมอจำรูณสามเสน มา 2ครั้งละครับ หมดไป 48000 ก็ยังทะลุเหมือนเดิม โคตรเซง!!!มาก!!!!!!!!!!!!!!!!!
ไม่ไปอีกแล้ว...
ตอนนี้อยาก หาผู้แนะนำ ลบเลยแผลเป็นมากกว่าครับอย่างน้ิอยมันก็ดูจาง ลง แนะนำทีครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย khemza เมื่อ 2012-11-27 23:55
ทำผมกับหมอจำรูณสามเสน มา 2ครั้งละครับ หมดไป 48000 ก็ยัง ...

จมูกผมก็ทะลุ.(ทำที่่เมืิองไทยแต่่เอาออกที่ตปท.) หมอก็เลยเอาซิลิโคนออกทางปลายจมูกที่ทะลุ. เอาออกได้7วันแล้วปลายหายไปเลยแล้วดูเหมือนจะเริ่มบุ๋ม เครียดมากเหมือนกัน หมอที่นี้บอกว่าไม่ต้องกลัวเดียวเอากระดูกอ่อนหลังหูมาเสริมก็หายแบบโอเพ่น.ไม่ทราบว่าของคุณทำแบบธรรมดาหรือโอเพ่นครับ.  เครียดมากตอนนี้ ต้องรอ3เดือนหมอจะทำให้ไม่รู้จะหายหรือเปล่าต้องรอลุ้น. กลุ้มมากครับ.
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้