เจ้าของ: cmlady
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ประสบการณ์อัพสวยแพคเกจคุณแม่ เสริมหน้าอก ตัดไขมันหน้าท้อง เสริมจมูก กับคุณหมอธนย

[คัดลอกลิงก์]
หน้าอกสวยมากค่ะ อิจฉามากมาย

อยากทำหน้าอกเหมือนกัน แบนแต๊ดแต๋เป็นปมด้อย แต่มีปัญหาสุขภาพ ร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ

เหนื่อยง่าย เป็นลมง่าย เลยกะว่าจะออกกำลังกายเป็นประจำเพื่อให้ตัวเองแข็งแรงขึ้น พร้อมจริงๆเมื่อไรถึงจะไปทำ ตอนนี้ก้อรอเก็บตังค์ไปพลางๆก่อน ถ้าได้ทำเมื่อไรต้องมีความสุขมากแน่นอน ทุกวันนี้ใส่เสื้อผ้าสวยๆไม่ได้เลยค่ะ แค่คอมันจะลงมานิดหน่อยก็ไม่ได้แล้ว แบบว่าแบนมากค่ะ หน้าอกที่ชาวประชาเห็นทุกวันนี้ก็ฟองน้ำทั้งนั้น เฮ้อออออ

แล้วคุณหมอที่ จขกท. ไปทำด้วยเป็นหมอประจำโรงบาลปิยะเวทเลย (ท่านไหนคะ) หรือคุณหมอพีคะ ตอนนี้เราสนใจหมอพีอยู่ แต่อยากเข้าแพคเกทเดียวกันจัง ที่เป็นสามวันน่ะค่ะ แต่ไม่แน่ว่าอาจเข้าแพคเกทไม่ได้ เพราะหมอพีท่านไม่ได้ประจำที่ปิยะเวท...ฮือๆๆๆ
ว้าว ว้าว อิจฉาหน้าอกหน้าใจค่ะ:)
ผ่าพุงเนียนดีจัง แผลมีแค่ที่แปะผ้าก๊อตเท่านั้นเองเหรอค่ะ
เป็นคุณแม่ยังสาวเจงๆเลยค่ะ
คุณหมอผ่าที่ปิยะเวที่เดียวหรือค่ะ
เก่งจังทำพร้อมกัน2อย่าง  สุดยอดค่ะ
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:43:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-22 19:45

ตอบกระทู้ Gingerbread ตั้งกระทู้

เมื่อกี้พิมพ์ไปแล้วมันกดไม่ขึ้นน่ะค่ะ ฮาๆๆๆ พิมพ์ตั้งเยอะ  คุณหมอไม่ได้ประจำที่ปิยะเวชค่ะ
ติดต่อกับคุณหมอก่อนกลับไทย ประทับใจตรงที่ว่า โทรไป ติดต่อไปแล้ว สามารถติดต่อได้ทุกครั้ง
เพราะสำคัญมากกับคนที่อยู่ ตปท.อย่างเราอะเนอะ  แต่ต้องยอมรับว่า คุณหมอไม่ค่อยมีรีวิวด้านนี้เท่าไหร่ ผู้ช่วยคุณหมอพี่กุ้งน่ะค่ะ ก็แจ้งให้ทราบว่า ปกติลูกค้าก็จะมาจาก ตปท. หรือว่า เป็นวัยทำงานซะส่วนใหญ่ เราก็เข้าใจอะเนอะ เพราะอย่างเรา ถ้ากลับไป ตปท. โอกาสที่จะมีเวลามานั่งบอกเล่าเก้าสิบก็คงจะไม่ค่อยมีเท่าไหร่น่ะค่ะ แม่บ้านลูกสอง คนโตสามขวบ คนเล็กจะขวบ.. โชคดีที่ตอนผ่ามีญาติๆ กับพี่เลี้ยงมาช่วย แล้วสามีก็ช่วยดูแลลูกลูกด้วยน่ะค่ะ  
ชื่อทรายนะคะ  ทรายไม่ได้วางมัดจำ หรือจ่ายล่วงหน้าเลยค่ะ กะว่าถึงเมืองไทย ก็จ่ายตอนเจอคุณหมอได้ เพราะคุณหมอบอกว่าเข้าใจ ไหนจะค่าธรรมเนียมโอน แถมถ้าโอนมา อัตราค่าแลกเปลี่ยนมันน้อยถ้าเทียบกับมากดจากบัตรที่นี้  แต่ไหงได้เราเอง ผิดนัดหมอค่ะ หลงเวลากว่าจะตื่นก็บ่ายสามอีกวัน ยังไม่พอไปร่าเริงเริงร่า พอสามทุ่ม สามีก็ท้วงมาเสียงเรียบๆ ว่ามีนัดกับหมอมิใช่เหรอ.. ค่ะตาลีตาเหลือก
ก็เจอคุณหมอก่อนผ่าวันหนึ่ง ตอนแรกก็กะจะผ่า รพ. รอบนอก กทม.ค่ะ จะลดคชจ. ไปเป็น เสริมหน้าอก
60000 กับตัดพุง 60000 บาท แต่พอดีว่าไม่ได้คิว  คุณหมอก็โทรไปจองที่ปิยะเวชให้ค่ะ ราคาก็เพิ่มตาม
รพ. เป็น 80000 + 80000 แต่คุณหมอลดให้ 10000 เพราะเสริมจมูกด้วยค่ะ แต่ได้แพคเกจที่สามวันนะคะ สรุปแล้วก็แฮปปี้ค่ะ เพราะตอนแรกเนี้ย ความผิดของตัวเองทั้งนั้น อีกอย่าง ฤกษ์ผ่าได้วันนั้นวันเดียวด้วย ถ้าไม่ได้ ก็เท่ากับว่า จองที่พักเสียเวลาไปเดือนหนึ่งฟรีๆ กะอยู่ กทม. พักฟื้น แล้วกลับ ชม. เดือนหนึ่ง ถึงบินกลับน่ะค่ะ  แต่ถ้าไม่ได้ก็ทุกอย่างพลาดไปเลย ในที่สุดก็ลงตัวจนได้ ต้องขอบคุณคุณหมอจริงๆ ตอนนี้ผ่านไปแปดวัน แต่แบบว่า รู้สึกดีมากเลยค่ะ เข้าใจว่า เวลาใส่เสื้อผ้า หรืออะไรเนี้ย ไม่อยากจะใส่ ซื้อมา แล้วใส่ ก็อยากจะยกให้ชาวบ้านไป จะเดินจะนั่ง โอ๊ยแบบว่า เฮ้อ ชีวิต  ก็นะ พยายามปลงว่าสังขารหนอ แต่ขอละกัน ในเมื่อมีโอกาส เรามีความสุขไม่ไปเดือดร้อนชีวิตใคร ก็ทำไปเนอะ

รายละเอียดของคุณหมอ นะคะ คุณหมอ ธนยศ ค่ะ คุณหมอเปิดคลีนิคชื่อ drt clinic  ค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=783 ตามลิงค์นี่น่ะค่ะ

Doctor Tanayos Suyabodha,MD

Head of plastic surgery unit ,Bangkok Metropolitan Medical school and Vajira Hospital .

QUALIFICATION

1989-1995 M.D. from Faculty of Medicine, Mahidol University, Thailand
1998- 2001 Thai Board of General Surgery, Ramathibodi Hospital, Thailand
2003-2005 Thai Board of Plastic Surgery, Chulachormkorn Hospital, Thailand

HISTORY OF PRACTICED

1995-1996 Internship, Vajira Phuket Provincial Hospital, Phuket

1996-1998 General Practitioner Doctor, Aoeluk District Hospital, Krabi
1998-2001 General Surgery Resident, Ramathibodi Hospital, Bangkok
2001-2003 General Surgeon, Prabart District Hospital, Saraburi
2003-2005 Plastic Surgery Resident, Chulachromkorn Hospital

Plastic Surgery Consultation

Sinpat Hospital
Sresayam Hospital
Salaya Hospital
Theptarin Hospital

MEMBERSHIP OF PROFESSIONAL SOCIETIES
The Medical Council of Thailand
Royal College of Surgeons of Thailand
Plastic Surgeon of Thailand
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:49:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Clicker ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ อย่าให้เห็นรูปก่อนนะคะ  คือแบบย้วย ย้อย เหี่ยว ทั้งนม ทั้งพุง
แผลมีแค่ผ้าก๊อตค่ะ จะลากยาว เดี๋ยวจะเอามาลงให้ดูนะคะ ส่วนตรงกลางเปนสะดือค่ะ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:49:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

คุณหมอผ่าที่ ศาลายา อีกที่ค่ะ ราคาจะถูกกว่า ปิยะเวช  เสริมหน้าอก 60000 พุง 60000 ค่ะ
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 19:58:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Gingerbread ตั้งกระทู้

เราเองหลังคลอดสุขภาพไม่ค่อยดีค่ะ  น้ำตาลในเลือดน้อย เวลาหิวเนี้ย หิวจนแทบสั่นจะเป็นลม
ทำอะไรไม่ได้เลยค่ะ ออกกำลังกายทีหน้าเขียวลมใส่(ถ้าเปนช่วงก่อน ปจด.) ถึงไม่สามารถฟิตหนักเพื่อลดพุงอย่างคนอื่นได้น่ะค่ะ รู้ตัวเองเลย
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 20:04:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-22 20:06

เอารูปก่อนทำมาลงนะคะ .. เป็นอดีตไปละ 55555 ถึงยอมโชว์ค่ะ
ทั้ง ย้อยห้อย เหี่ยว นี่ด้านตรง ยังพอดูได้นะคะ  ถ้าด้านข้างเนี้ยจะเหนชัดมากเลยค่ะว่า นมฟีบห้อย แล้วพุงป่อง
ในรูปถ่ายเนี้ย ดูดีกว่าเป็นร้อยเท่าอ่ะค่ะ คือพุงก็ลายๆๆ ย่นๆ ผิวส้ม แล้วยื่นออกมาล้ำหน้านม ฮาๆๆ
ตอนนี้คือแบบว่า ใส่เสื้อผ้าอะไรก็รู้สึกดีมากเลยค่ะ ไม่ต้องมาเดินหลังค่อม เกบพุง แต่นมย้อย หรือยืดนม พุงยื่นอีกต่อไปฃ

แสดงความคิดเห็น

สุดยอดค่ะ...นึกถึงตัวเองเลย อยากให้เป็นอดีตบ้างจัง  โพสต์ 2012-1-4 16:30
ก่อนทัาก้อยังดีกว่าเราจ๊ะ ของเราเหมือนยังท้องสี่เดือนอยู่เลย ฮิ้ว  โพสต์ 2011-12-20 20:29

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลทำออกมาแล้วสวยและเป็นธรรมชาติมากค่ะ หายเร็วๆนะค่ะส่งรูปไปให้ดูแล้วค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจริงๆ ค่ะ ยิ่งอ่านแล้วยิ่งรู้สึกว่าตัวเองเคสเดียวกับคุณทรายเลยค่ะ
ขอให้คุณทรายหายวันหายคืน พักฟื้นไวๆ นะคะ
ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ การเสริมหน้าอกจะว่าไปก็น่ากลัวเนอะ ต้องหาข้อมูลหาฤกษ์หายามกันมากพอควรเลยค่ะ

ไหนหลังผ่าจะต้องนวดต้องอะไรอีก แล้วทุกวันนี้นวดอย่างไรบ้างคะ นวดเองอย่างเดียวเลยหรือปล่าว หรือว่ามีนักกายภาพบำบัดปวดให้ ^^ รู้สึกว่าหน้าอกเข้าที่หรือยังคะ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 17:51:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Noel ตั้งกระทู้

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีมากเลยค่ะ ตัวเองสามปีน่ะค่ะ กว่าจะตัดสินใจทำ
ค่อยๆ หาข้อมูลไปก่อนนะคะ  ดีใจมากเลยค่ะ ที่ตัดสินใจทำ เพราะตอนแรก กะจะปลงสังขารแล้วล่ะค่ะ
สามีก็ไม่ได้ซีเรียสมากมาย คือแล้วแต่เรา รับที่เราเป็น แต่นะคะ ถ้าใครจะหาว่า โอเว่อร์ก็ช่างเถอะ
มีลูกมีแฟนรักแล้วจะทำอีกทำไม  ก็ความสุขของเรา อีกอย่างเราไม่ได้ไปกู้ไปยืม ไปเดือดร้อนใครมา
ทำในสิ่งที่เรามีความสุข  คืออย่างฝรั่งเนี้ย เค้าจะมีรายการให้ รักและภูมิใจในรูปร่างตัวเอง
แต่ก็นะคะ เค้าตัวใหญ่ อ้วนก็จริง แต่มีหน้าอก  อย่างเรา ถึงตัวเล็ก แขนขาไม่อ้วนอย่างเค้า แต่พุงป่อง นมฟีบ จะแต่งตัวยังไงละคะ.. สภาพนมแฟบห้อยเปนถุงชาอย่างนั้น แต่งยังไงยัดไง ก็ไม่ไหวอ่ะค่ะ
สู้ๆๆ นะคะ เอาใจช่วยค่า
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 17:51:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nuyoying ตั้งกระทู้

ไม่เปนไรค่ะ ยินดีนะคะ เดี๋ยวคืนนี้จะกลับมาตอบนะคะ
สนใจมากค่ะ ช่วย up date หน้าท้องได้มั้ยคะ

เดี๋ยวรอก่อนนะคะ รอเปิดพลาสเตอร์วันนี้น่ะค่ะ  โพสต์ 2011-1-24 09:55
รออัปเดตอยู่ค่ะ หายไวๆนะคะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:49:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ linlada ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวรอเปิดแผลหน้าท้องจะเอา ทั้งแผลมาอัพเดทนะคะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:54:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ช่วงนี้ ได้สิบวัน หลังผ่า จริงๆ แล้วประมาณ สี่ห้าวัน ก็ไม่ค่อยรู้สึกตึงคัดอะไรมากเลยค่ะ
คุณหมอให้นวดแค่ผลักด้านข้างเข้ามา แค่นั้นเอง เน้นนวดให้ซิลิโคนชิดชิด
ก็ถามคุณหมอว่า ต้องนอนทับน้ำร้อน หรือนอนทับอะไรมั้ย คุณหมอก็บอกว่า อย่างเคสทรายก็ไม่จำเปนนะคะ ถ้าอยากจะทำก็ทำไปได้ แบบทับแล้วผ่อนคลาย ช่วยเรื่องเลือดคั่ง ส่วนการนวดซิลิโคนทุกด้านเนี้ย
แต่ละเคสก็แตกต่างกันไป อย่างทราย ก็แค่ดันด้านข้างสองข้างซ้ายขวา เน้นให้หน้าอกชิดก็พอค่ะ
อธิบายไม่ค่อยเก่งอ่ะค่ะ แต่ถ้าอยากทราบรายละเอียด ก็ลองคุยกับคุณหมอดูนะคะ เพราะหมอแต่ละท่าน
ก็จะมีวิธีดูแลแล้วแต่เคสของคนไข้นะคะ

ตอนนี้ เปนวันนั้นของเดือนค่ะ หน้าอกก็คัดบ้างตึงๆ นิดหน่อย แต่ก็เหมือนตอนเปนประจำเดือนปกติน่ะค่ะ
ตามอ่านต่อคะ
ดูดีขึ้นมากจริงๆค่ะ
ต่อไปถ้าแผลดีขึ้นคงจะแต่งตัวออกมาได้เฉี่ยวไม่แพ้วัยรุ่นแน่ๆเลย

ก็ทำใจนะหนู ทุกอย่างต้องใช้เวลาเนอะ  โพสต์ 2011-1-24 17:58
สิบวันผ่านไปค่ะ ขอบคุณมากนะคะ  โพสต์ 2011-1-24 17:57
ทำหน้าอกเจ็บมากไหมคะ อยากทำแต่กัวเจ็บมากๆเลยค่ะ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 18:00:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jarune ตั้งกระทู้

ตอบตรงๆ ว่า เจ็บไม่เจ็บค่ะ เปนอะไรที่ทนได้ แต่ปวดหลัง แน่นอก แค่วันแรกค่ะ
นอกนั้นก็แฮปปี้ มากกว่าค่ะ คือถ้าเรามีความสุข อะไรก็เป็นไปได้นะคะ เปนกำลังใจให้ค่ะ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 20:10:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:06

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cmlady เมื่อ 2011-1-24 21:03

ก่อนทำ

กับหลังทำ 10 วัน หน้าตรงค่ะ ยังไม่หายบวมค่ะ คุณหมอบอกว่าจะยุบลงอีก คือขอแบบธรรมชาติ ดูเนียน หน้าไม่ดุ

แต่คุณหมอทำให้จมูกดูยาวขึ้น ไม่สั้นเชิด สมส่วนกว่าเดิมค่ะ เพราะสามีไม่อยากจะให้โด่งมาก ช่วงเปนนกฮูกเนี้ย คุณชายเนี้ยงอนสุดโต่ง
ตอนนี้ก็เริ่มแฮปปี้ รับได้ บอกว่า ก็ยังน่ารักเหมือนเดิม นึกว่าจะเปนเหมือน ดาราไทยในทีวี ฮาๆๆๆ คือแบบไม่ชอบสไตล์อย่างนั้นน่ะค่ะ

แต๋นแต้นแต้น ต่อไปนี้ เปนภาพรอยแผลค่ะ  10 วัน เพิ่งแกะพลาสเตอร์วันนี้  จริงๆ แล้วอย่าเพิ่งสยองพองขนนะคะ
ตรงรูปหน้าท้องเนี้ย ที่เห็นเปนรอยรอยน่ะ คือรอยแผลที่แห้งเปนสะเก็ดยังไม่ได้แกะค่ะ

ส่วนตรงปานนม เหมือนกันค่ะ ก็จะเห็นเปนรอยแผลแห้งเปนสะเก็ดตามนั้นค่ะ

พี่ขอถามว่าน้อง   ความรู้สึกที่หน้าอก(เซ็นเซทีฟอ่ะ)เหมือนเดิมหรือเปล่าค๊ะ
                         อยากทำบ้าง ทำพร้อมกันเลยเจ็บมากไหม
          แล้วอยู่เมืองไทยอย่างน้อยต้องกี่วันค๊ะ
                          ขอให้หายไว ไวน้า

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบ น้องใหม่จ้า:loveliness:  โพสต์ 2011-1-28 10:33
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้