เจ้าของ: snookyclub
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] หมออรรถพร!! >>หัวตาบุ๋ม เห็นเป็นแท่งชัดมากด้านขวา,รูปหน้า2,หมอบอกว่า...??

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-22 15:27:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย SanDeeKuBb เมื่อ 2011-1-20 05:47
ของเราก็เบี้ยวขวาชัดเจน ไปแก้มาอีกรอบก็เีบี้ยวขวาเ ...

ขอบคุณมากครับ ขอให้โชคดีเหมือนกัน :)
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 21:49:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปหาหมอมาแล้วครับ บอกหมอว่ามันเอียงขวา แต่หมอยืนยันว่าแกนไม่เอียงครับ O_o!
เลยถามต่อว่าทำไมเป็นสัน หมอเลยบอกว่างั้นเดี๋ยวเหลาใหม่ให้ แล้วรีบจบการสนทนาเพื่อไปทำเคสคนอื่นต่อครับ
เลยยังไม่ได้ถามอาการแดง กะเรื่องตัดปีกเลยครับ
สรุป .. วันนี้ไม่ค่อยพอใจที่หมอรีบคุยกับเราให้เสร็จๆไป
แต่อย่างน้อยก็ยังดีใจที่ได้แก้ฟรี (เสียค่ายา 500-1000ครับ)
ต้นฉบับโพสต์โดย snookyclub เมื่อ 2011-1-26 21:49
ไปหาหมอมาแล้วครับ บอกหมอว่ามันเอียงขวา แต่หมอยืนยัน ...

สรุปทำมาใหม่แล้วหรอ

โย่วๆๆมาอัพเดทมั่งดิ่

ตอนนี้ของผมหว่างคิ้วยังสูงอยู่เลย 2 เดือนแล้ว เฮ่อออ
เปนกำลังใจให้ค่ะ น้อง..  ก็รอเกบตัง หาข้อมูล แล้วแก้ใหม่ ค่อยๆ เลือกคุณหมอ ที่รับผิดชอบแล้วมีจรรยาบรรณนะคะ อย่าเพิ่งไปตัดปีก หรือทำอะไรเพิ่มเติมเลยดีกว่าค่ะ รอแก้ทรงจมูกก่อนดีกว่า
สู้ๆๆ นะคะ เวลาผ่านไปเร็วค่ะ ใช้หลักธรรมะเข้าข่มไปก่อนก็ได้  เห็นใจมากมายเลยอะ
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 01:51:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ jazzmania ตั้งกระทู้

ยังไม่ได้ทำครับ แค่ไปพบหมอรอบ3เดือนมาครับ แก้ตอนซัมเมอร์อ่ะครับ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 01:53:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

หมอแก้ให้ฟรีอ่ะครับ ปีกก็ต้องรีบตัดแล้ว เพราะจะขึ้นปีสามแล้วครับ ต้องฝึกงานและเรียนทุกวัน คงต้องรีบทำแล้วละครับ =.=
ตอบกระทู้ snookyclub ตั้งกระทู้

ศัลยกรรม รีบเร่งไม่ได้นะคะ น้อง ยังไงก็หาข้อมูลก่อนดีดี  จมูกเรา หน้าเรา สำคัญนะคะ
ก็ขอให้ออกมาคราวนี้ สมใจนะคะ
หมอแก้ให้ฟรีนะครับ ผมก็ไปแก้มา เนื้อจมูกผมน้อย ... ของผมมันดูสั้นๆ ไม่ค่อยยาวเหมือนของคุณ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 01:49:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chanchai_k ตั้งกระทู้

แก้มานานยังคับ แล้วก่อนแก้เป็นอะไร แล้วตอนนี้จมูกไม่มีปัญหาแล้วใช่มั้ยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย snookyclub เมื่อ 2011-1-28 01:51
ตอบกระทู้ jazzmania ตั้งกระทู้

ยังไม่ได้ทำครับ แค่ไปพบหม ...

ของพี่หว่างคิ้วสูง นี่กะว่าเสาร์นี้ครบ 2 เดือน จะไปให้หมอดูุซักหน่อย
ผมว่า ถ้าชอบทรงนี้  อยู่แล้วไม่จำเป็นต้องแก้ก็ได้นะครับ แต่จะแก้ปัญหาการยุบบวมไม่เท่ากันนี้ ก็โดยการฉีดไขมัน หรือ filler เติมเต็มขึ้นมาก็ได้ครับ แต่ขอแนะนำไขมันตัวเองดีกว่าแค่นี้ร่องบุ๋มที่เกิดขึ้นก็ดูตื่นขึ้น น่าจะง่ายกว่าการเหลาซิลิโคนใหม่นะคับ เพราะเราไม่รู้ว่าถ้าแก้แล้วจะดีขึ้นหรือแย่ลงกว่าเดิม แถมเจ็บตัวอีกรอบครับ แก้บ่อยๆไม่ดีหรอกครับ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ นะคับ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 12:53:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ray2james ตั้งกระทู้

เคยคิดจะฉีดเหมือนกันครับ แต่มันอยู่ได้ไม่นาน =.=
ของพี่ก้อคล้ายๆอาร์มนะเห็นสันชัดเจนด้านขวา แต่ช่างมันกลัวแก้แล้วแย่กว่าเดิมครับ
บางคนแกนเดิมเอียง แล้วหมอปรับแกน ก็จะเป็น ประมาณนี้ครับ ศัลยกรรมไม่มีอะไร 100 % ครับ
ใช่ค่า เอาออกเรากลัวอ่า  
เจ้าของกระทู้ไปแก้มาหรือยังคะ  พอดีเราเป็นกรณีเดียวกันแต่ก็ไม่แย่ เราว่าของ จขกท ก็ดูไม่แย่นะ เราว่าแก้บ่อยๆ มันไม่ดีหรอกเนอะ หรือเปล่า อันนี้คิดเอาเอง เพราะแก้แล้วมันจะดีกว่าเดิมเปล่า เราก็ไม่รู้อ่ะเนอะ  คนที่ไม่ได้เสริมจมูก จมูกเค้ายังไม่เพอร์เฟ็ค 100 เปอร์เซ็นต์เลยนี่
อันนี้คิดนะ ไม่รู้ว่าตกลงไม่แก้หรือว่าแก้ดีกว่ากัน เราก็ตัดสินใจอยู่  ถ้ายังไง จขกท รบกวนบอกด้วยได้ป่ะว่าแก้มาแล้วดีขึ้นหรือเปล่า ขอบคุณจ้า
ทำที่เดียวกันเลยแต่ว่าของเราไม่เป็นแต่ว่าระหว่างตามันสูงไปแก้มาละ ไม่บวมด้วย
ต้นฉบับโพสต์โดย snookyclub เมื่อ 2011-1-28 01:53
ตอบกระทู้ cmlady ตั้งกระทู้

หมอแก้ให้ฟรีอ่ะครับ ปีกก็ต ...

ทำไมไม่รอแก้ ตรงจมูกให้มันดี ไม่เอียง ก่อน 100 เปอเซนละ ครับ พอเราดูว่า โอเค แล้วค่อยไปตัดดีกว่า  เดวถ้าแก้ จมูกครั้งนี้ พร้อมตัดด้วย แล้วมันยังเอียงอยุ่ รูปจมูกที่ตัดปีกมันอาจจะผิดเพี้ยนนะครับ ถึงตอนนั้น ตัดไปแล้ว จะเติมปีกจมูก ไม่ได้แล้วนะครับ ใจเย็น ลองทำตรงจมูก ให้มันโอเค ก่อน แล้ว ค่อยตัดทีหลังก้ได้ ตัดปีกแค่ ขลิบนิดเดวเอง 7 วันก้โอเคแล้ว อย่าใจร้อนครับ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 21:25:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย akd เมื่อ 2011-3-24 22:57
เจ้าของกระทู้ไปแก้มาหรือยังคะ  พอดีเราเป็นกรณีเดียว ...

ไปแก้มาเมื่อ 22 มีค ครับ ส่วนที่เกินก็ลดลงไปเยอะ แต่ตอนนี้ลองเอามือจับก็ยังเกินอยู่นิดนึงอยู่ดีประมาณ 0.5mm น่าจะได้ ToT ส่วนข้างซ้ายเรียบเนียนเหมือนปกติแต่ยังบวมดู เลยยังดูไม่เท่ากัน
หรือต้องรอหายบวมถึงจะว่ากันอีกทีก็ไม่รุ้ครับ ถ้าไม่เท่ากันอีกคงเซ็งแน่ๆเลย เดี๋ยวจะเอารูปลงวันหลังละกันครับ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 21:26:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย snack เมื่อ 2011-3-24 23:05
ทำที่เดียวกันเลยแต่ว่าของเราไม่เป็นแต่ว่าระหว่างตา ...

แก้มาแล้วเหมือนกันครับ ไม่ค่อยบวม แต่ก็ยังแก้ไม่หาย 100% ยังเหลือร่องรอย T__T
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 21:27:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย badbon เมื่อ 2011-3-25 10:09
ทำไมไม่รอแก้ ตรงจมูกให้มันดี ไม่เอียง ก่อน 100 เปอเซน ...

ครับ ไม่ได้ตัดปีกครับ ไปแก้อย่างเดียว ยังไม่เนียนเท่าไร T___T
ของผมก็เป็นเหมือนคุณครับ  จะครบ 3 เดือน 30/04/11 ไปพบหมอมาแล้วตรงหัวตามันตกไปนิดเดียว หมอบอกต้องแก้
เป็นกำลังใจให้นะค่ะโดยส่วนตัวไม่รู้ว่าหมอไหนดีที่สุดนะเพราะว่าเก่งเหมื่อนๆกัน เลือกที่เหมาะนะ
ของเราก้อเป็นนะ แต่เราลองบิดมันดูให้มันตรงตอนบิดเจ็บมากเลย ตอนเช้าตื่นมาจมูกบวมและช้ำปวดนิดหน่อย หลังจากนั้นวันที่สองนะ รอยที่เคยบุ๋มมันไม่มีอีกเลยอ่ะ แล้วจมูกสองข้างก้อสวยเท่ากันสองข้างเลย งงมาก จากที่ข้างขวามีรอยบุ๋มชัดมาก ตอนนี้ไม่มีแล้วสวยเหมือนข้างซ้ายเลย อ้อ ของเรา ทำมาสองเดือนกว่าแล้ว ตอนนี้เวลาส่องกระจกยังมองหารอยบุ๋มว่ามันจะมาอีกไหมมันไม่มาอีกเลย งงมาก แต่ก้อดีใจมากๆ
หมอเฉลิมสิ รับรองว่าน้อยคนที่จะดูรู้ว่าเสริมจมูกมา เพราะหมอจะแซะช่องลึกมาก เมื่อจมูกยุบจะไม่เห็นเป็นแท่ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้