เจ้าของ: jthanisa
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ได้เวลา แชร์ประสบการณ์ของผมกับคุณหมอเฉลิมแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
551#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 01:22:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องต้องหล่อกว่าออฟตั้งมากมายเนอะ
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-26 13:45

ขอบคุณ ครับ พี่ บี.... น้อง อ๊อฟ-ปอง ก็ อีก แนวนึง....ผม ก็ ออกอีกแนวนึง แต่ มี อย่างนึงที่เหมือนกันครับ ฮ่าๆๆๆ...รู้นะคิดอะไรอยู่ อิอิ ....ก๊....เป็น....คนไทยเหมือนกัน คร้าบ พี่บี ...ขำขำ สนุกๆ นะครับ {:13_874:}
555555 เปนคนไทยเหมือนกาน
ถูกต้องน้าคัฟผม อิอิ
553#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 01:45:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด jthanisa เมื่อ 2009-5-27 01:51
คุณต้องครับ
ผมมีเรื่องจะถามอีกนิดอ่ะครับ
คือผมมีนัดเสริมจมูกกับหมอเฉลิมวันที่ 28 นี้
แล้วทีนี้ ผมคิดว่าจ ...
ต้นฉบับโพสโดย jayjay เมื่อ 2009-5-27 00:21

คุณ jayjay ก่อนอื่น ขอ แสดงความยินดีด้วยนะครับ ที่จะได้ หล่อแล้วนะครับผม :)  เป็นกำลังใจให้ครับ.....

ส่วนเรื่องทรงจมูกตอนผมปรึกษา คุณหมอ ก็เอา แบบ ไปให้คุณหมอดู ซึ่งจริงๆ รูปทรง ก็ คล้ายๆ แบบ ของคุณ Jayjay ที่ show อยู่อ่ะครับ....

ทีนี้ เรื่องของแบบ นั่นคือความต้องการเรา นะครับ ...และหน้าที่ของคุณหมอต่อไปก็จะ พิจารณา จากรูปหน้าแล้วก็ ความเป็นไปได้ ..ถ้าทำได้ บอกจะบอกมาเลยครับว่าไม่มีปัญหา ... แต่ ก็ คุณหมออาจจะบอกเราว่า อาจะไม่ ยาว ไม่โด่ง หรือ ไม่เหมือนซะทีเดียว 100% นะครับ .....

ถ้า jayjay ได้ยินคำนี้อย่าเพิ่งตกใจ ครับ เพราะนั่น คือ fact คือเราไม่ได้ หน้าตาเหมือนกับแบบ เพราะฉะนั้น เราจะออกมาไม่เหมือนเค้า ซึ่ง อันนี้คือเรื่องจริง...แต่ มั่นใจได้เลยครับว่าคุณหมอจะให้สิ่งที่ดีที่สุดกับเรา...   เพราะคุณหมอบอกผมเลยว่าผมเอง เมื่อทำแล้ว จมูกจะไม่เหมือนกับแบบ ...แต่คุณหมอ เห็นด้วยที่จะทำรูปจมูกผมให้ออกมาในลักษณะเดียวกับแบบ ซึ่งแบบที่เอาไป คือ ดาราเกาหลี วอน บิน ครับ

อ่ะมาทีนี้ เมื่อตอนที่ต้องไป ทำนะครับ ผม เขียนไว้ใน กระดาษ อยู่ 2 หัว ข้อ ใหญ่ คือ

1 สิ่งที่เราอยากได้ และมีข้อ ย่อย ดังนี้ครับ
1.1 ต้องการให้มีดั้งตรงหัวตา(หว่างคิ้ว)ให้มีขึ้นมา เพราะก่อนทำเป็นคนไม่มีครับ

1.2 ต้องการ ทรงจมูกแบบ ตรงยาว เรียวเหมือนเส้นทะแยง ลง มา เพราะฉะนั้น ทรงจมูกเมื่อมองด้านข้างจะไม่งุ้ม(ฮั๊ม) เพราะฉะนั้นสิ่งที่จ้องการก็ต้องการจะให้ออกมาเป็นรูปแบบ จมูกแนวคน ASIA ครับ

1.3 เมื่อดั้งมาถึงช่วงปลาย ให้ดูเหมือนว่ามีมุมหักเข้าไป แต่ ไม่เอา แหลม เพราะจะทำให้ดูหวาน ซึ่งปรกติ ผมเป็นคน หน้าหวานอยู่แล้ว ครับ(ปากก็หวาน นะ อิอิ) และต้องการตัดปีกออกไปเพราะ ปีกจมูกห้อย จะบานไปไหน ก็ไม่รู้ ครับ ตรงนี้หมอบอกเลยว่า ปีก จมูกแบบผม ควรจะตัด...แต่ช่วงใส่ ซีลีโคนเข้าไป ปรากฏว่า ปีกจมูกถูกดึงมาพอสมควร หมอถามว่ายังอยากตัดไหม..ต้องมั่นใจนะครับ ผมบอกเลยว่า ตัดก๊าบบบ ป๋ม

1.4 สรุปสุดท้าย ของทรงเป็น Asian Look ครับ เหมือนกับย้ำ ข้อ 1-3 อีกที อุอุ

2 สิ่งที่ไม่ต้องการให้เกิดขึ้น
อันนี้เขียนไว้รวมๆ เลยครับ ว่า ไม่ต้องการให้ ออกมาดูแล้วเหมือน ฝรั่ง (อันที่จริฝรั่งหล่อ ก็เยอะนะ อิอิ) แต่ ฝรั่งในที่นี้คือ ดูแล้ว ตาลึกแบบ ฝรั่งครับเพราะ ขอหมดว่า อยากมี ดั้งตรงหัวตาเลยกลัวตาลึก ไม่อาวว..เพราะผมไม่ใช่คนขาว ครับ แล้วอีก look นึงที่ไม่อยากให้เป็นคือ look ออกแนว แบบ แขก ครับ ยิ่งดำดำ อยู่ ตรงนี้กลัวมากครับ ออกมาแบบแขก.... คือตาลึกไม่พอ จมูกโด่งล่ำเส้น รุ้ง เส้นแวง ไม่ไหวครับ ...

เท่านี้หละ ครับละเอียดและเข้าใจกันทั้งสองฝ่าย.....แล้ว แบบ ก็เอาติดไปด้วยนะครับ คุณหมอจะเอาไว้ในห้องด้วย...พร้อมพูดคุย กับเรา ไปในช่วงเวลาที่ทำกับเราครับ .....
เป็นกำลังใจให้นะครับ jayjay ทำกี่โมงเอ่ย เผื่อจะแวะไปครับ เพราะวัน ที่ 28 ออกไปพบลูกค้าข้างนอกพอดี ....
554#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 10:36:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
555555 เปนคนไทยเหมือนกาน
ถูกต้องน้าคัฟผม อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-27 01:25

อิอิ ช่ายม่ะ โอเปิ้ล เรา คนไทยเหมือนกัน อุอุ {:13_953:}
มีคนรักซีสิคัฟ เน๊อะต้องเน๊อะ.......{:13_862:}
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-27 00:24

ใครน้อ คิคิ

556#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 12:03:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครน้อ คิคิ

ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-27 11:19

มาถามอย่างนี้ เดี๋ยวก็ รัก ซะเลย ฮิๆ {:13_955:} ...น่ากัวมะ อิอิ
มาถามอย่างนี้ เดี๋ยวก็ รัก ซะเลย ฮิๆ {:13_955:} ...น่ากัวมะ อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-27 12:03

ไม่อ่ะ ส่องกระจกบ่อย เรยไม่ค่อยกัวไร ชินตัวเอง (เราน่ากัวกว่าอีก)เหอๆ
558#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 12:55:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่อ่ะ ส่องกระจกบ่อย เรยไม่ค่อยกัวไร ชินตัวเอง (เราน่ากัวกว่าอีก)เหอๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-27 12:26

ดีครับ แสดงว่า หน้าตา ดี ไง เลย ส่ง กระจกบ่อย ...ส่วน เรา ส่องบ่อยเพราะ บีบสิวเล่นครับ เมามันส์...อิอิ
ดีครับ แสดงว่า หน้าตา ดี ไง เลย ส่ง กระจกบ่อย ...ส่วน เรา ส่องบ่อยเพราะ บีบสิวเล่นครับ เมามันส์...อิอิ ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-27 12:55

ว่าไปนั่น ดูรูปไม่เห็นมีสิวเรย

เราจิ สิวเฟิ้มเรย บีบจนหน้าเยินหมดแร่ะ เซงแสดดดด

จะไม่เฟิ้มได้ไงหละ ก้อน้องซีชอบกินฟรี นี่หน่า กินเยอะสิวก็ขึ้นเยอะนะ อิอิอิ แต่เฟิ้มยังไงก็ยังหล่ออยู่ดีแหละค๊าฟ
จะไม่เฟิ้มได้ไงหละ ก้อน้องซีชอบกินฟรี นี่หน่า กินเยอะสิวก็ขึ้นเยอะนะ อิอิอิ แต่เฟิ้มยังไงก็ยังหล่ออยู่ ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-27 16:25

แง่มๆๆ โดนกัด ซะงั้น

ตื่นเต้นมั๊ยซี อีกไม่กี่วันก็ไปทำแล้วนี่ เลือกแบบได้ยังคัฟ ขอให้ออกมาหล่อไม่แพ้น้องต้องนะ
ส่วนน้องต้อง ไม่รู้จาหล่อไปถึงไหน รอๆๆพี่ๆบ้างนะค๊าฟ.............
ตื่นเต้นมั๊ยซี อีกไม่กี่วันก็ไปทำแล้วนี่ เลือกแบบได้ยังคัฟ ขอให้ออกมาหล่อไม่แพ้น้องต้องนะ
ส่วนน้องต้อง ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-27 16:33

ตอนนี้เฉยๆอ่ะ ตื่นเต้นอีกทีตอนขึ้นเขียงล่ะ

แบบกะนิชคุณไง  นั่งมองท้างวัน ออกมาจาได้เหมือนๆ

คงไม่เท่าต้องหรอก ยกให้เค้าไป แข่งด้วยไม่ไหว ไล่ไม่ทัน พี่บีไปแข่งเองเหอะ ได้ข่าวว่าหล่อมาแรงเหมือนกาน  เหอๆๆๆ
564#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 16:53:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว่าไปนั่น ดูรูปไม่เห็นมีสิวเรย

เราจิ สิวเฟิ้มเรย บีบจนหน้าเยินหมดแร่ะ เซงแสดดดด
...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-27 15:56

แล้ว เคลียราซิล Toner ที่เรา แนะนำใช่ไม่ ok เหรอครับ แพ้ หรือเปล่า ฮะ??? ... ยังไง ก็ อย่านอน ดึก ดื่มน้ำมากๆ นะครับ ....

ที่รูปไม่มี สิว เพราะ อะไร ไม่รู้ ครับ อาจจะเป็น ที่กล้องมือถือครับ เพราะ จริง ต้องเป็น คน ผิวดำแดง เพราะฉะนั้น เวลาถ่ายรูป จะดูขาวกว่าตัวจริง...หรือแถว บ้านเรียกว่า ถ่ายรูปขึ้น อ่ะ จริงๆ นะ แต่ ก็ ดี ไปอย่าง อิอิ เลยเป็นคน ชอบถ่ายรูปไปเลย อุอุ .....ไปทำเมื่อไหร่บอกมั่ง นะครับ ..ถ้า ว่างจะไปให้กำลังใจ นะ {:13_923:}
565#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 16:56:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนน้องต้อง ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-27 16:33

แฮะๆๆ พี่บี ก็ ไม่ขนาดนั้นหรอก จร้า ....หล่อหมดทุกคนละครับ .... แต่ หล่อกัน คน ละ แบบ เน๊อะ ....
วันนั้นที่เจอพี่บี พี่ก็ น่ารัก ไม่ใช่ น้อย น้า คร้าบบบ อิอิ....
แล้ว เคลียราซิล Toner ที่เรา แนะนำใช่ไม่ ok เหรอครับ แพ้ หรือเปล่า ฮะ??? ... ยังไง ก็ อย่านอน ดึก ดื่มน้ำมากๆ นะค ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-27 16:53

ก็ไม่แพ้อ่ะคับ นอนดึก คงแก้ไม่ได้ ดื่มน้ำมากกะดื่มอยู่

ส่วนถ่ายรูปไม่ค่อยเท่าไหร่ ถ่ายรูปทีไรหน้าบานง่า  
567#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 17:31:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็ไม่แพ้อ่ะคับ นอนดึก คงแก้ไม่ได้ ดื่มน้ำมากกะดื่มอยู่

ส่วนถ่ายรูปไม่ค่อยเท่าไหร่ ถ่ายรูปทีไรหน ...
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-27 16:59

ซี ออกกำลังกายด้วยไหมครับ...ถ้าไม่ ก็ วิ่งหรือ ออกกำลังกาย ให้เหงื่อ ออก ด้วยก็จะดี นะครับ

แต่ถ้าออกกำลังกายอยู่แล้ว แล้วที่ออกกำลังอยู่เป็นประจำนี่เล่นอะไร อยู่บ้าง ครับ?
ตกลงว่าหล่อทุกคนเลย ดีจังเลยคัฟ ซีไว้เจอแล้วพี่จะเลี้ยงข้าวนะ อิอิ แต่หาตัวพี่ยากหน่อยนะ จะได้เจอรึป่าว 5555+
ซี ออกกำลังกายด้วยไหมครับ...ถ้าไม่ ก็ วิ่งหรือ ออกกำลังกาย ให้เหงื่อ ออก ด้วยก็จะดี นะครับ

แต่ถ้าออกกำลั ...
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-27 17:31

ตั้งแต่ทำงานกะไม่เคยได้ออกกำลังกายเรยคับ

น่าสงสารเนอะ ว่ามะ

ตกลงว่าหล่อทุกคนเลย ดีจังเลยคัฟ ซีไว้เจอแล้วพี่จะเลี้ยงข้าวนะ อิอิ แต่หาตัวพี่ยากหน่อยนะ จะได้เจอรึป่า ...
ต้นฉบับโพสโดย bee_bee เมื่อ 2009-5-27 17:33

พูดอย่างนี้แล้วพี่บี คงหลบซีสุดฤทธิ์เรยจิ  คิคิ
571#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-27 18:53:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตั้งแต่ทำงานกะไม่เคยได้ออกกำลังกายเรยคับ

น่าสงสารเนอะ ว่ามะ

ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-27 18:37

น่าสงสาร ดิ ครับ เครียดด้วยอะ เป่า อ่ะ?
น่าสงสาร ดิ ครับ เครียดด้วยอะ เป่า อ่ะ?
ต้นฉบับโพสโดย jthanisa เมื่อ 2009-5-27 18:53

ไม่อ่ะ  บ้าบอคอแตกไปวันๆ

เพราะความเครียดไม่เคยดีต่อใครอ่ะ

พูดอย่างนี้แล้วพี่บี คงหลบซีสุดฤทธิ์เรยจิ  คิคิ
ต้นฉบับโพสโดย freshnight เมื่อ 2009-5-27 18:38

โห...ใครจะกล้าหลบน้องซี อยากเจอจะแย่ ขนาดน้องต้อง น้องบอบ พี่ยังเจอมาแล้วเลย เจอพี่ไม่ยากหรอก
บอกพี่แดงให้โทรไปตามได้ค๊าฟ ถ้างานไม่ยุ่งนะ จะรีบมาทันที 5555 อิอิอิ  
เพิ่งได้มาอ่านกะทู้ jthanisa แบบว่า ทำออกมาแล้วจมูกเหมือนต้นแบบมั้ก ๆเลย
ยิ่งนานวันยิ่งทำให้ผมมั่นใจในหมอเฉลิม คิคิ

จมุกคุณ jthanisa  ทรงสวยมากเลยคับ^^
ถามหน่อยค่ะ ถ้าตัดปีกจมูกด้วย เสริมด้วย หมอมะได้ปิดผ้า ก๊อซให้เหรอค่ะแล้วถ้าปิด ก๊อซ ที่จมูก เวลาแกะออก ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-4-30 22:14

สรุป คุณ aoao เสริมจมูกมายังคับ อ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้