เจ้าของ: Zeebee
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมอยุทธวีคูน

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย nukig เมื่อ 2013-7-16 20:04
แล้ว หมอยุทธไม่ใช่หมอหรอค่ะ งงเลยอ่ะ ...

ตอนนี้ไม่มีใครหาคำตอบได้ค่ะ คนที่เป็นหน้าม้าเขาก็เข้ามาเถียงๆๆ แต่ก็ไม่ก้่เอยว่าหมอชื่ออะไร อ้างแต่ให้ไปถามที่คลินิกหมอ

แสดงความคิดเห็น

หน้าม้าไม่รุเรย สงสัยรับความจริงไม่ได้ รำคาน  โพสต์ 2013-11-14 00:37
นั่นสิ ถ้ารู้แทน ที่จะบอกคตอื่นได้เข้าใจหมอถูกๆ  โพสต์ 2013-7-16 21:39
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กอบแก้ว เมื่อ 2013-7-16 21:24

ใครจะม้าหรือหม... ก้อไม่รุ็ละ?  ทำไมไม่ตรวจสอบทางคลีนิก  (เจ้าของกระทู้ และ ttongkung)
จาได้มาบอกข้อเท็จจริงสิจ๊ะ?  ให้ผู้ที่อ่าน  ไตร่ตรองพินิจ  และวิเคราะห์ข่าวววว
แค่โพสต์จากข่าว     (หมอไหน?ที่โดนจับ?)
ใครกันแน่ ?    (ที่superอภิมหามั่วววว )
อ่านดีดีดีดีๆๆๆๆ    คำตอบอยู่ในตัวอยู่แล้วจ้า
อ้อ  อ่านข่าวเชื่อง่ายยย    (อย่าเป็นคนหูเบา  ต้องมีสติ )
ใครบอกก้อเชื่อหมดดดดดดดดด (ใส่ไฟ  ใส่อารมณ์   เพื่อความสะใจ  )
5555 ใครบอกให้ไปตกเหว   ก้อเชื่อ???????

จะถูกจับหรือไม่ ?ใครจามาให้คำตอบได้เอ่ยยย ?  (ไม่ได้ยียวนกวนประสาท   ก้อแค่พิมม์ให้คิด จ้า)

ถ้าข่าวยังเชื่อไม่ได้.. ให้เชื่อจากญาณทิพย์ปะคะ - -"  โพสต์ 2013-8-19 18:06
เยี่ยมครับ  โพสต์ 2013-7-16 22:12
เห้อ..............อ่านแล้วเพลีย สรุปเปลี่ยนหมอ...............
ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 16:13
คุณมีสิทธิ์ว่าอะไรคนอื่นว่าหมอเถื่อนทั้งที่คุณไม ...

^_^
ผมว่าถ้าไม่สบายใจก็หาหมอที่คุณสบายใจเถอะครับ ตอนนี้หมอยุทธยังไม่โดนจับ ไม่น่าไปพาดพิงถึง หากลังเล ระแวงคุณก็หาที่สบายใจทำ ก็หมดเรื่อง โจมตีเพื่ออารายไม่เข้าใจ

คนที่โจมตี สงสัยอยากเอาชนะอู๋ซ่า aussa ซะมั้ง ไม่มีเหตุผล  โพสต์ 2013-7-16 22:31
จริงๆเพราะไม่สบายใจไงครับเลยมาหาข้อมูล คือถ้าเป็นหมอจริงๆมีใบอณุญาต ก็บอกมาเลยว่าชื่ออะไรมี ใบอนุญาตประกอบโรคศิลป์ หรือปล่าว ถ้ามีจะกลัวอะไรดีซะอีกเป็นการเคลียร์ให้คุณ หมอยุทธด้วย เวบนี้ก็เป็นเวบศัลยกรรมโดยตรงการแลกเปลี่ยนข้อมูลกันไม่ใช่เรื่องแปลกเลย ทำไมต้องให้เดินเข้าไปถามหมอด้วยตัวเองที่คลีนิคด้วย ถ้ามีคนสงสัยร้อยคน เดินเข้าไปถามหรือโทรเข้าไปพนักงานเค้าจะวุ่นวายกันแค่ไหน

ดีซิ พนง.จะตอบได้เต็ม100 นายจ้าง จ้างมาทำงานน่ะ? เจอวิกฤติแบบนี้?  โพสต์ 2013-7-16 22:34

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-7-16 22:21
จริงๆเพราะไม่สบายใจไงครับเลยมาหาข้อมูล คือถ้าเป็นห ...

นั่นคือเรื่องที่คลีนิกต้องจัดการคะ ไม่ใช่เรา..ดังนั้นทุกครั้งที่ดิฉันตอบคำถาม..จะแนะนำว่าให้ไปพบคุณหมอด้วยตนเอง ไม่ว่าจะคลีนิกไหนก็ตาม..
..
และมันเป็นเรื่องของคุณหมอที่ชี้แจงคนไข้เองคะ ในข้อสงสัยต่างๆ..
ดังนั้นดิฉันจึงแนะนำว่า....

ให้ฟปที่คลีนิกเพื่อสอยถามด้วยตนเอง..จะได้ข้อมูลมากกว่าคะ..

แล้วไมคุณมุง ไม่ถามระ คุณมุงยังไม่รู้เรย  โพสต์ 2013-11-14 00:38
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-16 10:56
หน้าม้าชัวๆ หน้าม้าหมอเถื่อน ทั้งนายชาตรีและนายยุท ...

นั่นสิเขามาถามในฐานะหาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจ ข้อมูลแบบนี้อย่าพิมพ์ตอบให้เมื่อยเลย เขาไม่ได้หมายความว่าถามนามสกุลเพื่อสืบว่าเป็นลูกเต้าเหล่าใคร แต่เขาถามเพื่อมั่นใจว่าเป็นศัลยแพทย์มีที่มาที่ไป มีสถาบันรองรับต่างหาก คนที่มีการศึกษาเขาถึงจะเข้าใจ คุยกับคนนี้แล้วไร้สาระ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ไม่จำเป็นต้องเป็นศัลยแพทย์หรอกค่ะ แค่เป็น "แพทย์ ที่มีใบประกอบโรคศิลป์"ก็เพียงพอแล้วค่ะ

ตอนนี่้ขอแค่รู้ว่าเป็นแพทย์อย่างเดียวก็จะโล่งใจละ

แปลกใจ คนไปทำคลินิกนี้เป็นร้อยๆในเวปนี้ ไม่มีใครดูใบประกอบโรคศิลป์กันเลยหรือคะ

มันเป็นของที่ต้องแสดงให้เห็น ในที่ชัดเจน ตามกฏหมาย พรบ.สถานพยาบาลนะคะ

ถ้าโดนตรวจแล้วมีแต่ไม่แสดงก็มีโทษค่ะ

เพราะถ้าไม่มีมันอาจทำให้คิดได้ว่าคนที่ทำไม่ใช่นายแพทย์ได้อ่ะค่ะ

ตอนนี้ยังคาใจมากค่ะ เพราะไม่มีใครให้คำตอบได้เลขทั้งใบประกอบของแพทย์ และเลข ว. ของแพทย์

เพราะได้จองคิวไปกับที่นี่เหมือนกัน ได้คิวตุลา จึงอยากรู้เพื่อความสบายใจค่ะ

ต้นฉบับโพสต์โดย aussa เมื่อ 2013-7-16 22:26
นั่นคือเรื่องที่คลีนิกต้องจัดการคะ ไม่ใช่เรา..ดังน ...

เดินทางไปด้วยตัวเองผมก็ไปได้นะแต่ติดที่ว่าไกลและผมอยู่ต่างจังหวัดด้วย เลยอยากรู้ข้อมูลในเบื้องต้นเท่านั้นเอง  ก็แปลกนะครับคนที่ไปทำกับหมอยุทธ ก็มีตั้งหลายคนแต่ไม่เห็นมีใครเข้ามาให้ข้อมูลเลย หรือ คนที่ไปทำกับหมอคนนี้แล้งน้ำใจกันทุกคน หรือมันมีอะไรมากกว่านั้นที่เปิดเผยในที่นี้ไม่ได้ ??
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-7-16 23:24
เดินทางไปด้วยตัวเองผมก็ไปได้นะแต่ติดที่ว่าไกลและผ ...

คนอื่นเราทราบเฉพาะบางท่านที่มาช่วยตอบ..แต่ในหลายๆคน คิดว่า เขาคงไม่อยากมีเรื่องมากกว่าน่ะคะ..
ตอบเหมือนที่ตอบทุกท่าน และคุณแอดมินที่สอบถามถึงข้อมูล..
ก็ตอบตามที่มีข้อมูลในมือว่า..ดิฉันไม่ได้ได้รัยการอนุญาตให้ตอบอะไร..คนที่ต้องการสอบถาม..ขอให้สอบถามกับคุณหมอที่คลีนิกเอง..จะได้รับคำตอบที่ชัดเจนที่สุดคะ ..
ไม่มีข้อมูลปิด..แต่เนื่องจากเราไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่คลีนิกที่จะมความสามารถที่ได้รับมาจากคุณหมออีกทีหนึ่งเท่านั้นเอง..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nudchiiz เมื่อ 2013-7-17 05:42

อยากหาข้อมูลแต่เจออะไรก็ไม่รู้............
ต้นฉบับโพสต์โดย g9bh] เมื่อ 2013-7-16 22:21
จริงๆเพราะไม่สบายใจไงครับเลยมาหาข้อมูล คือถ้าเป็นห ...

เห็นด้วยค่ะ  อยากรู้เหมือนกัน  ถ้าไม่มีำรปิดบังกันน่าจะบอก จากที่ดูจากที่หาข้อมูลมา  ตอนแรกว่าจะทำที่นี้นะตอนนี้ไม่ล่ะค่ะ  หน้าม้าเยอะ แล้วอีกอย่าง ข้อมูลไม่มีใครมาเปิดเผยเลย ศิษย์หมอชาตรี อีก
ต้นฉบับโพสต์โดย molmol เมื่อ 2013-7-17 07:05
เห็นด้วยค่ะ  อยากรู้เหมือนกัน  ถ้าไม่มีำรปิดบังกันน ...

อย่าเสี่ยงเลยค่ะ ถึงจะทำสวยก็จริง แต่ผลระยะยาวเป็นยังไงใครจะรับผิดชอบ  ขึ้นชื่อว่าเป็นศิษหมอเถื่อน อยู่มาวันนึ่งคลินิกโดนปิดไปหายต๋อมเหมือสคลินิกสยามเราจะไปแก้กับใคร สิริโคนที่มาทำให้ลูกค้าก็บอกว่าของเมกาแต่ทำไมแข็งมากกกกก หลายๆคนรวมถึงเพื่อนดิฉันด้วยประสบการณ์ใกล้ตัว จมูกจะทะลุค่ะ สังเกตุดูได้ง่ายว่าศิษกับครูวิธีเย็บก็เย็บเหมือนกัน ทรงจมูกก็ทรงคล้ายๆกัน สิริโคนก็แข็งเหมือนกัน ส่วนเป็นหมอหรือไม่ หาชื่อไม่เจอค่ะ
http://www.dungdong.com/archiver/?tid-74087.html
จากข่าวที่คุณหมอ ชาตรี โเนจัยเนี่ยนะค่ะทำให้น้องหน่อยเสียวว้าบถึงขั้วหัวหีมนบัดดลล เนื่องจมูก จมูกแท่งใหม่ของน้องมาจาก หมอ ยุทธวีคูณ คลีนิค ซึ่ง เคยเป็นลูกศิษย์ ของหมอ ชาตรีที่โดนจับ ซึ่งต้องบอกส่าก่อนจะแก้นั้นคือเราดูจากรีวิวคนทำมาพอสมควรนะค่ะ แต่มันมีเรื่องที่น่าสงสัยย มากอน่างนึงมาตลอดคือ หทอ ชาตรี และ ยุทธ ไม่เคยเปิดเผยเรื่องนามสกุลเลย เดี้ยนคาดส่า คงไม่ใช่หมอศัลยกรรมจริงๆ หรือหทอเถื่อนนั่นเองค่ะ ทำมห้ใจดิชั้นคกไปตาตุ่มว่า นีาชั้รทำหมอเถื่อนหรอค่ะเนี่ยๆ ทั้งๆที่เราก้อรู้ว่ามันน่าสงสัยตั้งแต่ก่อนทำอล้ว แล้วสภาพคลีนิค บอกตรงๆ มันด้อไม่โอเค ค่ะ ทุกคนถามน้องมาน้องตอบตรงๆค่ะ ไม่เคยปิดบั้ง รู้สึกตึงเหมือนกัน ต้องบอกว่สที่คลัริคคือมีป้ายคุณหทอ แต่เป็นอีกคนนึงนะค่ะ ซึงจบเวชกรรม ไม่ใช่ศัลยกรรม อต่น้องก้อยังตัดสินใจทำนะค่ะ เหตุผลคือ 1. ถึงแท้จะดูเถื่อนก้อตามแต่เราว่าเราศึกษาแล้วว่ามันโอเค และเราพาแม่ไปคุยด้วย2 .ซึ่งคุณหมอแท้จะดูไม่มีตัวตนที่แน่ชัดแต่นางก้อพูดชัเจน อธิบายดี แก้ฟรี ในเคสที่นางทำเบี้ยว ดูมีจรรยาบรรณ 3.ราคาแก้มันโอสำหรับเรา เราเลยต้องออกมาบอกก่อนเลยว่า เราไม่รุ้ว่าเถื่อนในที่นี้คืออะไร เราคาดว่าคง้ป็นหมอจริง แต่ อาจจะไม่ได้จบมาทาฃศัลนกรรม โดยตรง อยากให้ทุกคนศึกษาให้ดีก่อนนะค่ะ เอาที่ตัวเองสบายใจ น้องก้อต้องบอกว่สน้องเหมือนรู้ทั้งรู้ แต่ว่า ด้วยควาใที่เราคุยกับพวกหมอศัลยกรรม มาพอสมควร แล้วเราว่าทันก้แไม่น่ามีอะไร ตึงอยากบอกทุกคนว่ส เลือกหทอดีๆ ไม่ผิดที่เราทำงี้เพราะของืุกอย่างมันอยู่ที่ความพึงพอใจของเราทั้งนั้น และ ปลืี่ได้รับ น้องหน่อยก้อพอใจ นะค้ะ เพราะก่อนยัดซิริโคนแท่งใหม่หมอยังมห้ดูว่ามันเป็นซิลิโคนจริงๆ ไม่ใช่อะไรที่มั่วๆซั่วๆมาใส่ จึงอยากให้ทุกคนลองอ่านและพิจารณาดูค่ะ เราถือว่สเราโชคดีนะ เพราะออกมาโอเค ก้อบุญแล้ว ! เราพอใจนะ !
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-17 15:54

5555555555555555555555555 อะเครเด้อค้ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย t.tongkung เมื่อ 2013-7-17 15:38
อย่าเสี่ยงเลยค่ะ ถึงจะทำสวยก็จริง แต่ผลระยะยาวเป็น ...

จะว่าอย่างนั้นก็ไม่ถูกนะครับ เราทำกับหมอคนไหน แล้วออกมาดีก็จะให้ความเคารพนับถือเหมือนคนที่มาเปลี่ยนชีวิตให้ ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ และหลักฐานก็ยังไม่มี ว่าเค้าเป็นหมอเถื่อนจริงหรือไม่ อย่าไปกล่าวหาเค้าสิ
เอาแล้ว เอาไงดีประเด็นนี้จองคิวละด้วย
ไม่ต้องไปถามให้เมื่อยหรอกค่าเจ้าของกระทู้ ก็เพราะไม่มีไงค่า ไปไล่หาความจริงจากแบบนี้ เราก็ได้คำตอบกันแล้วค่ะ ว่า ไม่โปร่งใส
ขออนุญาตนะคะคุณหมออรรถพันธ์ เป็นตัวอย่างให้คนที่เถียงเข้าข้าง ข้างๆคูๆได้ดูด้วย แบบนี้ที่เขาเรียกว่าชัดเจน และแพทย์ทุกท่านมี

ประวัติของ พล.ต.ท.นายแพทย์ อรรถพันธ์ พรมณฑารัตน์

เกิดวันที่ 14 มีนาคม พ.ศ. 2496 อายุ 59 ปี

การศึกษา

- วิทยาศาสตร์บัณฑิต คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2517

- แพทย์ศาสตร์บัณฑิต คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2519

- วุฒิบัตรผู้ชำนาญการศัลยศาสตร์ คณะแพทยศาสตร์ศิริราช ม.มหิดล พ.ศ. 2523

- ประกาศนียบัตรผู้ชำนาญการด้านศัลยกรรมเพื่อการเสริมสวยของใบหน้า ราชวิทยาลัยโสต- ศอ-นาสิกแพทย์แห่งประเทศไทย พ.ศ. 2550

- อนุมัติบัตรผู้ชำนาญการสาขาเวชศาสตร์ครอบครัว พ.ศ. 2546

- ประกาศนียบัตรศัลยกรรมเลเซอร์ประเทศอิสราเอล พ.ศ. 2533

ตำแหน่งหน้าที่การงาน

- ที่ปรึกษา(สบ8)(ผู้เชี่ยวชาญด้านการแพทย์ผ่าตัด) โรงพยาบาลตำรวจ นายกสมาคมศัลยกรรมและเวชศาสตร์เพื่อการเสริมสวยประเทศไทย พ.ศ. 2546 - ปัจจุบัน

- นายกสมาคมแพทย์คลินิกไทย พ.ศ. 2551 – ปัจจุบัน

- สมาชิกราชวิทยาลัยศัลยแพทย์แห่งประเทศไทย

- สมาชิกสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งใบหน้าแห่งประเทศไทย

- สมาชิกสมาคมเวชศาสตร์สำอางค์แห่งประเทศไทย

ประสบการณ์ด้านศัลยกรรม 30 ปี
สำหรับโทษของการเปิดสถานพยาบาลเถื่อน (ไม่ได้รับอนุญาต) ถือเป็นการฝ่าฝืนมาตรา 16 และมาตรา 24 แห่ง พรบ.สถานพยาบาล พ.ศ. 2541เป็นการประกอบกิจการสถานพยาบาลโดยไม่ได้รับอนุญาต และดำเนินการสถานพยาบาลโดยไม่ได้รับอนุญาต มีโทษจำคุกไม่เกิน 3 ปี หรือปรับไม่เกิน 60,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ และผู้ที่กระทำการประกอบวิชาชีพเวชกรรมโดยไม่ได้รับอนุญาต เช่น ให้การรักษาโดยที่มิใช่แพทย์ ถือเป็นการกระทำผิดตามมาตรา 26 แห่ง พรบ.วิชาชีพเวชกรรม พ.ศ. 2525 มีโทษจำคุกไม่เกิน 3 ปี หรือปรับไม่เกิน 30,000 บาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

สำหรับสายด่วน กรมสนับสนุนบริการสุขภาพ บริการรับแจ้งเรื่องร้องเรียน แจ้งเบาะแสทำแท้งเถื่อน หมอเถื่อน เปิดคลินิกเถื่อน ให้ข้อมูลข่าวสารด้านการคุ้มครองผู้บริโภค ด้านระบบบริการสุขภาพ และระบบสุขภาพภาคประชาชน ตลอด 24ชั่วโมง ผ่านทาง เลขหมายโทรศัพท์ 0-2193-7999

ดิฉันคนนึงที่จองคิวไว้กับทางคลินิก ไม่รู้สึกลังเลอะไรเลย เฉยๆ มั่นใจในฝีมือหมอค่ะ ดิฉันเคยผ่านการเสริมจมูกมาแล้วเคยแก้แล้ว1ครั้ง ทำที่คลินิกแห่งนึง เป็นถึงศัลยแพทย์ฝีมือยังพลาดได้เลย ถามว่าเรื่องข้อมูลหมอก็สำคัญอีกอย่างหนึ่ง. แต่ถ้าให้ดีเลือกทำที่เราสบายใจดีกว่าไหม อย่าไปกล่าวหาเค้าแบบมั่วซั่ว. แบบว่าไม่มีข้อมูลทางคลินิกเค้าเสียหายนะคะ ปล. หมอศัลยแพทย์ไม่มีจรรยาบรรณก็มีนะคะ
มาอ่านกระทู้นี้ทีอะไรก็ขำอะค่ะ น้องว่ามันดูบ้าอ่ะค่ะ คนเป็นหมออะไร บอกชื่อ -นามสกุล ไม่ได้ แล้วคนเป็นหมอแค่ ชื่อ นามสกุล มันเป็นความลับหรอค่ะ เรื่องส่วนตัวหรอค่ะ มองกันแค่สวยๆๆๆ ไม่สนไรทั้งสิน ไอคนที่รัก ก็รักยิ่งกว้าพ่อแม่ 5555 ดูเถียงแล้วน่าเบื่อ มาถึง ณ ตอนนี้แล้วน้องว่าไม่ต้องพูดอะไรมากมายนะค่ะ หลายๆคนคนมีความคิด ตัดสินใจด้วยตัวเองแล้มาถึงขึ้นนี้แล้วก้อน่าจะพอเดาออกว่าไม่ค่อยจะบริสุทธิ์ ใจเท่าไร ค่ะ ติดต่อคลีนิคไม่ได้ทุกช่องทางขนาดนี้ แล้ว พนก งานเคาน์เตอร์ กับ คนรับคิว ยังเตี๊ยมไม่ตรงกันเลยนะค่ะ
พนง. เึาน์เตอร์บอก พ่อคุณหมอ เสีย คนรับคิวบอก คุณหมอไปต่างประเทศ ทำสวยคือทำสวยค่ะ แยกแยะดีกว่าของงี้ บริสุทธิ์ ใจจริง ป่าว?
อล้วเรื่องซิลิโคนในจมูกลูกค้า ยังสรุปกันไม่ได้เลย อิมพอร์ตมาจากไหน หรือ เมตอินไทนแลนด์ 5555 เริ่มป่วยนะค่ะ  สงสารคนที่เค้าคิดมากจังเลยค่ะ !
แล้วพอมีปัญหา พวก แฟนคลับ โลกสวยทำไมไม่ออกมา แว๊ดๆแล้วหละค่ะ
5555 ทำไมไม่ ออกมาอธิบายยยยยยยยยยยยยยย ขอแค่นั้น ทำไมต้องเก็บตัว หาย รอให้ทุกคนลืมเรื่อง หรอค่ะ !
ความจริง ยังไง มันก็ คือ ความจริงนะค่ะ!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้