เจ้าของ: felicity
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] ปากล่าง หมอจำนงค์ ช่วยดูให้หน่อยนะครับไหมหลุด

[คัดลอกลิงก์]
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-25 18:25:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย felicity เมื่อ 2013-3-25 18:26
ต้นฉบับโพสต์โดย jirarat_2528 เมื่อ 2013-3-25 18:21
ขอโทดค่ะ ว่าแต่เค้าเอารูปขึ้นยังไงหว่า!!! แฮะๆๆ ...

ผมก็ไม่แน่ใจนะเพราะถ้าตั้งกระทู้ใหม่มันมีให้อับรูปได้เลย  แต่ถ้าตอบในกระทู้ ลองคลิ๊กตรงรูปภาพ แล้วใส่ลิ้งที่เราไปฝากรูปไว้ครับ

รอผู้รู้มาแนะนำอีกทีครับ
ขอบคุณมากๆๆค่ะ จะลองดูอีกครั้งน่ะค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-25 18:35:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jirarat_2528 เมื่อ 2013-3-25 18:27
ขอบคุณมากๆๆค่ะ จะลองดูอีกครั้งน่ะค่ะ :lov ...

เจอแล้วครับลองทำตามนี้ดูนะ http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1

คงได้น่ะค่ะ *-*
แว๊กๆๆๆๆไมมันใหญ่จางค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ชัดเจนดีครับ 55 ปากคุณสวยมาก  โพสต์ 2013-3-25 19:42
หายไวๆนะค่ะ ของเราก็ประมานนี้ค่ะ เล้กกว่าเจ้าของกะทู้นิดหน่อย เเต่เราทำปากบนเวลากินเลยโดนเเผลน้อยกว่า  พอดีพูดมากเรยเหมือนไหมจะหลุด งัยก็ไม่ต้องคิดมากนะค่ะ ขอหั้ยออกมาปากสวยๆค่ะ

ขอบคุณครับ ผมทำบนล่างเลย ข้างบนนี่แผลปิดสนิทหมดเลยต่างกับข้างล่างมาก  โพสต์ 2013-3-25 19:43
เราหลุดมากเหมือนกัน พอไปหาหมอเลยตัดสินใจเย็บใหม่คะ ตอนนี้ได้ทรงสวย ถ้าปล่อยไว้แผลแห้งแล้วปากจะไม่สวยนะคะ

ถ้าเนื้อเยื่อยังไม่ปิด สามารถสมานกันได้น่าจะเย็บใหม่นะคะ  โพสต์ 2013-3-26 19:35
อยากเย็บใหม่เหมือนกัน ไม่รู้หมอจะเย็บให้มั้ย  โพสต์ 2013-3-25 20:04
ของผมจะครบ2อาทิตย์แล้วครับ ว่าจะไปให้หมอดูวันตัดไหมเลย อีก3วัน  โพสต์ 2013-3-25 20:03
ทำใหม่ไม่เจ็บคะ ยังชาๆ อยู่  โพสต์ 2013-3-25 20:00
ทำกับคุณหมอเหมือนกันกัน อีกอาทิตย์นึงไปเย็บใหม่เหล็กดัดฟันฉีกรุ่ย  โพสต์ 2013-3-25 20:00
เราแผลฉีกหมอเย็บใหม่ให้ กลับมา2วันก็ฉีกอีกเป็นเพราะอะไร

วันตัดไหมผมให้หมอเย็บใหม่ให้ หมอบอกปล่อยไว้ดีกว่า รอดู3-4เดือนแนะ  โพสต์ 2013-3-31 16:10
นี้ไลน์เรา Tikza2533  หรือ 0872818091 ยากคุยมากเคลียดกับแผล

ตอนนี้ผมไปตัดไหมมาแล้วแผลเริ่มสมานกันดีแล้วครับ  โพสต์ 2013-3-31 16:09
แผลเป็นไงบ้างครับ ผมไม่ได้เข้ามาดูหลายวันเลย  โพสต์ 2013-3-31 16:08
ขอให้แผลหายไวๆหล่อสมใจนะคะ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2013-3-31 16:09
น่ากลัวจัง หายไวๆนะคะ เอาใจช่วย

ขอบคุณครับ แผลดีขึ้นแล้ว  โพสต์ 2013-3-31 16:10
ต้นฉบับโพสต์โดย Mangboong เมื่อ 2013-3-27 14:20
น่ากลัวจัง หายไวๆนะคะ เอาใจช่วย

เเนะนำให้เข้าไปพบคุณหมอให้คุณหมอดูจะดีกว่าค่ะ เพราะคุณหมอจะได้ทำการเเก้ไขแผลที่มันปริเเยกออกจากกันได้ค่ะ เเผลที่ปากไม่ว่ามันจะปริมากปริน้อยมันจะสร้างพังผืดขึ้นตรงกลางเเผลที่ปริเเยกออกจากกันขึ้นค่ะ เเละขนาดของปากก้อจะไม่เท่ากันค่ะ อย่าเข้าใจผิดโดยคิดเเละหวังว่าเเผลที่มันปริออกจะทำการยุบสมานเข้าประกบหากันในสภาพเเบบที่หวังไว้ ใช่ค่ะเเผลอาจจะเเห้งเเละสมานกันจริงเเต่มันสมานโดยการสร้างพังผืดขึ้นระหว่างตรงเเผลที่ปริออกค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ขอบคุณครับ หมอบอกเหมือนกันว่าทรงคงไม่ได้ตามแบบที่ทำไว้ตอนแรก  โพสต์ 2013-3-31 16:11
ต้นฉบับโพสต์โดย Mangboong เมื่อ 2013-3-27 14:20

เเนะนำให้เข้าไปพบคุณหมอให้คุณหมอดูจะดีกว่าค่ะ เพราะคุณหมอจะได้ทำการเเก้ไขแผลที่มันปริเเยกออกจากกันได้ค่ะ เเผลที่ปากไม่ว่ามันจะปริมากปริน้อยมันจะสร้างพังผืดขึ้นตรงกลางเเผลที่ปริเเยกออกจากกันขึ้นค่ะ เเละขนาดของปากก้อจะไม่เท่ากันค่ะ อย่าเข้าใจผิดโดยคิดเเละหวังว่าเเผลที่มันปริออกจะทำการยุบสมานเข้าประกบหากันในสภาพเเบบที่หวังไว้ ใช่ค่ะเเผลอาจจะเเห้งเเละสมานกันจริงเเต่มันสมานโดยการสร้างพังผืดขึ้นระหว่างตรงเเผลที่ปริออกค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เเนะนำให้เข้าไปพบคุณหมอให้คุณหมอดูจะดีกว่าค่ะ เพราะคุณหมอจะได้ทำการเเก้ไขแผลที่มันปริเเยกออกจากกันได้ค่ะ เเผลที่ปากไม่ว่ามันจะปริมากปริน้อยมันจะสร้างพังผืดขึ้นตรงกลางเเผลที่ปริเเยกออกจากกันขึ้นค่ะ เเละขนาดของปากก้อจะไม่เท่ากันค่ะ อย่าเข้าใจผิดโดยคิดเเละหวังว่าเเผลที่มันปริออกจะทำการยุบสมานเข้าประกบหากันในสภาพเเบบที่หวังไว้ ใช่ค่ะเเผลอาจจะเเห้งเเละสมานกันจริงเเต่มันสมานโดยการสร้างพังผืดขึ้นระหว่างตรงเเผลที่ปริออกค่ะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะ
หาหมอดีกว่าคร้าา และขอให้หายไวๆๆน๊าคร้าา

ไปหามาแล้วครับ ขอบคุณนะ  โพสต์ 2013-3-31 16:11
หมอจำนงค์ชอบเย็บหลวมเกินอ้ะเอาก็ไหมหลุด นึกว่าไหมละลายซะอีก

ของผมก็ไหมที่เย็บหลุดเลย เยอะกว่าในรูปที่ลงมาก แต่ตอนนี้ก็ดีขึ้นแล้ว  โพสต์ 2013-3-31 16:12
กินไข่ขาว3ใบต่อวันน๊าคร้า. จาช่วยเรื่องสร้างเนื้อเยื่อ ขอให้หายไวๆๆน๊าคร้า

ไข่เหลืองด้วยกินได้มั้ย  โพสต์ 2013-3-31 23:13
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ กินไข่แล้วแผลไม่นูนหรอครับ  โพสต์ 2013-3-31 23:13
ต้นฉบับโพสต์โดย Zaza11 เมื่อ 2013-3-31 21:33
กินไข่ขาว3ใบต่อวันน๊าคร้า. จาช่วยเรื่องสร้างเนื้อเย ...

กินได้คร้า เพราะตอนเราทำปากมา เรากินไข่ขาวต้มวันตั้ง5 ใบอ่ะคร้า
ไม่นูนคร้า หายเร็วทันใจเลย ตอนนั้นที่เริ่มทำเราก็กัวอักเสบมากๆๆ เลยไปขอหมอให้หมอฉีด
ยาแก้อักเสบให้วันละเข็ม โดนไป 4 เข็มเลยคร้าา ขอให้หายไวๆๆน๊าคร้าา
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-1 20:26:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Zaza11 เมื่อ 2013-4-1 12:22
กินได้คร้า เพราะตอนเราทำปากมา เรากินไข่ขาวต้มวันตั ...

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้