เจ้าของ: HOw
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[b]ผู้ชายที่อยากสูงคับ ใครมีเคล็ดลับอย่างไงมาแช่กันคับ[/b]

[คัดลอกลิงก์]
แร้วผู้หญิงจะมีโอกาสสูงได้บ้างมั้ยอ่ะค่ะ
ผู้หญิงหยุดสูง ตอนอายุ 18

ผู้ชายหยุดตอนอายุ 20

อาจจะได้ถึง 25 แต่ค่อนข้างน้อย

ดื่มนมวัวแดง นมกล่องรสจืด แล้วก็โหนบาร์ วันละ ครึ่ง - หนึ่งชั่วโมงอาจจะช่วยได้ บ้างดีกว่าไม่ได้ทำ

เห็นเขาบอกว่ามีฉีดโฮโมนเหมือนกัน แต่ปัญหา "อาจจะ" ตามมาคือ จะเป็นมนุษย์ยัก สูงแบบโคลงเคลง
แก้ไขล่าสุด hazard เมื่อ 2010-3-3 16:03

ผมก็สูง 170 นะ แต่ก่อนก็เครียดกะความสูงมากๆๆ แบบ นอนไม่เต็มอิ่น เพราะ เรื่องทั้งเทอม ตอน ม.6 ทั้งออกกำลังทุกอย่างที่ดค้าบอกว่าจะสูง ทั้ง กินนม แต่ก้ไม่มีผลอะ  ตอนนี้  อยู่ปี 1 แหละ คิดว่าไม่สูงขึ้น ก้ช่างมาน 170 ก็ไม่ได้น่าเกียจอะรายมากมาย พยายามรักษาหน้ารัก ษาผิวเข้าไว้ ดีซะอีกจะได้ดุเด็ก

มีอีกหนึ่งวิธี แต่อาจมีข้อจำกัดบ้างอะนะ ก็คือผมซื้อ air pump เพิ่มความสูงมาใส่ อะก็ได้อีก 5-8 ซม. แต่มันใช้ได้กับพวก รองเท้า high top ไม่ก้ sneaker พวกหุ้มข้ออะ  ก้โอเคนะนุ่มเท้าด้วยเวลาเดิน   บวกพื้นรองเท้าอีก 2-3 ซม.  ก้เกือบ 180 แว้วอะ    แต่ก็อย่างว่าแหละมานช่ายได้เฉพาะ กับ รองเท้า หุ้มข้อ
อ่าปีนี้ก็29แล้วอ่ะ สูงแค่ 160 เองอ่ะทำไงดีมีตัวช่วยมะครับ

11[1].jpg (56.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

หมดสูง 25 ปี คับ  
แต่ผมว่า มันจะขยายแกนกระดูกแทนแล้วตอนนี้
ผมอายุ 18 สูงแค่ 171 เอง
อยากได้ 175 ครับ กินแคลเซียมทุกวันแต่ก็ไม่สูงขึ้นเลย
ผม 171 ตั้งแต่อายุ 16 แล้วอ่ะครับ เหมือนมันจะไม่สูงแล้ว
ใครมีตัวช่วยบอกเผื่อด้วยน้ะครับ
อื้ม ผมว่าว่ายน้ำนะครับ เพราะตอน ม.ต้น สูง170 พอหันมาว่าน้ำ ตอนนี้อยู่ ม.ปลาย สูง 178 แล้วครับ
พักผ่อน ดื่มนม ออกกำลังกาย สูงแน่นอนครับ
เหมเอมรูปเมิงนี่เว่อไม่ไหวละ อยากสูงมาถามกูฟายเหอะ กุนี่แหละรู้  
กู  Prince Noi

ปล  ไปอยู่กะแฟนแล้วสินะ
อืม คนเราจะโตเร็วสุดช่วง วัยรุ่นตอนต้นครับ

ผู้ชายจะหยุดสูงหลังจากเสียงแตก3ปี  ผู้หญิงจะหยูดสูงหลังมีประจำเดือน3ปีครับ

แต่นี้ก็เป็นแค่ทฤษีของหมออะครับ  ผมว่านะ

ถ้าเกิดเราอายุแค่13-15 นังอาจเร่งความสูงอะ คงมีโอกาสได้สุงนะครับ แต่ถ้าอายุ่16ขึ้อะครับคงยาก-ไม่มีเลย

เห็นเค้าว่ากันว่า คนเราอะเกิดมาก็มียีนกำหนดความสูงแล้วครับวาคนหนึ่งจะสูงได้เท่าไหร อันนี้ก็ไม่ทราบแน่ชัดเหมือนกัน

แต่ก็อาจอยู่ที่สิ่งแวดล้อมอาหารการกินขนาดฝาแฝด (เพศเดียวกัน)ยังสูงไม่เท่ากันเลยครับ

มันอยู่กรรมพันธ์+การกิน+ออกกำลังกายด้วยครับ  อย่างเพื่อนมันสูงจริงๆ ตั้ง190 ทั้งที่ทีบ้านมันอะไม่มีใครสูงเท่ามัน

พ่อ+แม่ก็เตี๊ย แต่ปู้สูง มันก็ไม่ค่อยกินนมนะ งงงเหมือนกันอาจเป็นเพราะกกรมพันธุ์ก็ได้
เราทานอาหารเสริมอะ
พอดีที่บ้านทำแอมเวย์อะครับ พ่อแม่เลยให้ทาน
กินโปรตีนนิวทริไลท์ ทุกโปรตีน รวมกันในกระป๋องเดียวเลยครับ แต่แพงพอสมควรแหละ
แล้วก็ SHN NUTRILITE
แคลเซียม ของ NUTRILITE เช่นกัน ทานเช้า 2เม็ด กลางวัน1 เย็นอีก 2
ตรวจมวลกระดูกทุก 3 เดือนนะครับ ก็เกินมาตรฐาน สูงก็180ครับตอนนี้
ตอนนี้ผมเพิ่งจะ18นะครับ นอนก็ดึกเหมือนกัน บางวันก็ ตี1 ตี2 บางทีก็ 4 ทุ่ม 5ทุ่ม
อ้อ ผมโหนบา ด้วยนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ก็ลองทำดูครับ สูงแน่นอนครับ นอนอย่างน้อยวันนึง 6 ชั่วโมง ก็โอเคแล้วนะครับ
เหอๆๆ  เราสูงประมาน 182 อ่ะครับ
ตอนนี้18จา19แล้วว  
ตอนแรกๆก็ไม่ค่อยชอบอ่ะทำไมมันสูงแบบนี้ 555
แต่พอๆเริ่มเป็นวัยรุ่นก็เริ่มรู้สึกดีอ่ะ  
ข้อดี  มองอะไรสบายยย  โดดเด่น เกิน555  ไม่รู้ดิมีแต่คนเค้าอยากสูง  เราอยากเตี้ยอะ
เห็นเพื่อนๆประมาน175  อ่ะกำลังดีอ่ะ  หุ่นน่ารักออกเหอๆๆ
ข้อเสีย  สูงมาก ก็จริงอ่ะที่เวลายืนรถเมล์  ลำบากมากกก
ยิ่งรถบางคัน  เวลานั่งก็ลำบากอีกตู  เห้ออออ.....
อ่ะนะ  แต่ช่างมันๆๆ   เดี่ยวไปเล่นฟิตเสต  เฟิร์มหุ่นเอาดีก่า

จะไปเป็นเฟสซี่แล้ววว   อิอิ
อ้อไปดัดฟันมา  + ทำเลเซอร์มาเจ็บๆจัง
อ่าๆๆ
อยากดูดีๆๆๆ

บะบายคราฟฟฟ
ก็มีที่มีคนไปทำศัลยกรรมกระดูกอ่ะครับ ที่ตัดกระดูกขาออกแล้วดามเหล็กไว้ระหว่างกระดูกสองท่อนแล้วกระดูกก ...
ต้นฉบับโพสโดย g-kenboy เมื่อ 2010-2-15 03:12

มีผลข้างเคียงครับเล่นกีฬาหนัก ๆไม่ได้ แล้วก็มีโอกาศขาหักได้ง่ายกว่าปรกติครับ
อยากสูงซัก175-178พอแระแต่ตอนนี้สูงแค่168เองจะสูงอีกมั้ยนี่20แล้ว เป็นปัญหาต่อการงานมากเพราะแคสงานส่วนสูงเป็นอุปสรรคทุกที แต่หน้าตาผ่านแล้ว
อืม ทำใจครับ รีบน

ไม่ก็ถ้ามีเงินมากก็ไปต่อกระดูกครับ แต่อาจเจ็บตัวหน่อย ถ้าไม่ดีอาจเดินไม่ได้ตลอดชีวิต
สุง 175   แต่มีกล้าม หนา ๆ ชัด ๆ

สุง 185 ผอม ๆ แห้ง ๆ  

เลือกเอา
ตอบกลับ 9# HOw

อันนี้พูดถึงเรื่องสูงนะครับ ไม่เกี่ยวกับน้ำหนัก ตัวถ้าทานพวกนี้ประกอบด้วย น้ำหนักตัวก็เพิ่มด้วยครับ
สูงเกินไป กล้ามเนื้อก็จะมีขนาดยาว

เล่นกล้ามก็จะขึ้นยาก ใช้เวลานาน

ยกเวทจนหน้าเขียวอ่ะ

ผมเล่นมาเป็นปีแระ ยังแบนแต๊ดแต๋ สูง 180
ผม อายุ 16 สูง 175 อยากจะสูงซัก 180 ง่ะ แต่หาวิธียังมะเจอ
เข้ามาเพราะอยากสูงเหมือนกันครับ
ผมมันพันธุ์เตียด้วยดิ 178 สุงกว่าคุรนิดเดี๋ยว
อยากสูงกว่านี้เหมือนกัน
เพราะที่บ้านน้องคนรอง สูง 185
คนเล้ก ม.2 สุง 182
สรุปผมเตี้ยที่สุดในบ้านเศร้าคับ
ตอนนี้อายุ 18 สูง 172

เล่นกำลังกายพวกยืดแขน ขา  หลัง

กินนมก่อนนอน-เช้า

ทานแคลเซียม

ตอนนี้ก็สูงขึ้นดีมากเลยอีกอย่างแข็งแรง
ตอนแรกก้ออยากสูงนะ..ซัก3-4เซนงี้..

แต่พอมาเจอยัยคนนี้[ผู้เข้าประกวดมิสโดมินิกันNBL2010]

อืม..พอแร่ะ

ถ้ามันจะไม่สูงไปมากก่านี้ก้อคงไม่เปงรัย..แค่นี้ก้อแฮ๊ปปี้ละ ดูมีกำลังใจขึ้นเยอะรุยยย...55++

ผมเริ่ม ทำใจแล้วอะครับ อายุ18 สูง160 เห้อ กรรมเกิดมาเตี๊ย
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-4-10 20:12:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้อายุ 18 สูง 172

เล่นกำลังกายพวกยืดแขน ขา  หลัง

กิ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย niceboy เมื่อ 2010-4-8 23:30

ออกกำลังกายยืดแขนยืนขายังไง ทำท่าไม่ถูก มาสอนท่าหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้