เจ้าของ: tsuke
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อัดอั้น ตันใจ (ความรู้สึกของมัญจาครับ)

[คัดลอกลิงก์]
หูยคนให้กำลังใจเยอะแยะเลยเนอะ ฮอตจริงๆ

คิดเข้าไว้อย่างที่เป็นหนุ่มมั่นแบบเดิมไง จำได้ป่ะพอดีเข้าไปอ่านกระทู้คนอื่นๆที่คุณมัญจาไปให้กำลังใจคนอื่นมา

..มั่นมากกกกก นั่นล่ะค่ะ มั่นเข้าไว้ ก็มัญจาหล่ออ่ะ จริงมะ อิอิ

ยิ้มๆ
อย่าไดแคร์สื่อ.... มัญจา
ทำแล้วหล่อขึ้น ... แล้วงัย? คิคิ
อย่าได้แคร์สื่อค่ะ
เค้าถามก็ตอบไปเลยว่า อืม..ไปทำมา ไม่เห็นเป็นไรเลยนิค่ะ
ยังไงความจิงก็คือความจิง ก็ทำแล้วหล่ออ่า หมั่นใจได้เลยค่ะ
อย่าไปสนมัน.....
บอกไปเลย บ้านรวย
มีตังค์ทำดั้ง แล้ว ไง.......
ก็หล่ออ่าครับ
จะสนไปใย อ่าครับพี่ตั้ม
อิ อิ

ทำจมูกไม่ใช่เรื่องแปลก เราควรจะมีความสุขกับความต้องการของเราเองน่ะครับ
ในเมื่อพี่ตั้มเองก็บอกว่า ทำมาแล้วดูหล่อกว่าเดิม อยู่ภูเกตก็ไม่มีใครทักว่าทำมา
แต่ที่เค้าทัก อาจจะเปนเพราะก่อนทำ กะหลังทำ ออกมาแล้วมานต่างจากของเดิมมากรึเปล่าครับ
เพื่อนๆ เลยยังไม่ชินตาอ่าครับ อีกสักหน่อยเค้าก็ชินเองครับ
อิ อิ เคยเปนเหมือนกันครับ ในช่วงแรกๆ ตอนแก้จมูกอ่าครับ
มีความสุข ในสิ่งที่เราเองต้องการดีกว่าน่ะครับ
อย่าให้เปลี่ยน หรือคิดทำอะไรเพื่อใคร โดยที่มันไม่ใช่ตัวเราเองเลยอ่าครับ
หล่อแล้ว ก็มีความสุขเถิดหนา
อิ อิ
อย่าไปคิดมากครับ

สิ่งใดที่เราทำให้เรามีความสุขเราก็เกก็บเกี่ยวไว้

คุณมัญจามีความสุขที่ได้ทำจมูกมา เพราะมันทำให้เรามั่นใจ ดูดี ทุกครั้งที่ส่องกระจก

ใครเห็นเค้าก็ชอบ ชีวิตเรา เกิดครั้งเดียว ตายครั้งเดียว

บางครั้งการไปแคร์คำพูดคนอื่นมากก็ทำให้เราทุกข์นะครับ

ตราบใดที่ความสุขที่เรามี

มันไม่ได้อยู่บนความทุกข์ของผู้อื่น ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร

ตราบนั้น ความสุขนั้นก็ไม่ผิดอะไรครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ
อย่าคิดมากเลยพี่ เค้าคงเห็นว่าพี่หล่อมากๆๆจนต้องเปนดาราแล้วละมั่งค้าบบบอิอิ ไม่ต้องแคร์สื่อมากหรอกพี่ สื่อต้องแคร์เรา เอิ๊กๆๆ
ไม่ต้องคิดมากนะคะ ( อย่าได้แคร์สื่อจ้า ) เราทำออกมาแล้วดูดีก้อดีแล้วเนอะ อย่าไปสนใจคำพูดของคนอื่นเลยค่ะอยากถามก้อให้เค้าถามไป
กำลังใจเยอะมั๊กๆนะคับ พ่อดาวรุ่งพุ่งเเรง อิอิ

http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
งืม อย่าไปคิดมากค่ะ ทำแล้วดูดี ใครพูดยังไง ก็ช่างเขา คนเรามองไม่เหมือนกัน

ดอกไม้ดอกเดียวกัน บางคนยังว่าไม่สวย แต่เราว่าสวยมันก็พอแล้ว เพราะมันอยู่ในมือเรา
คิดมากเจ้ามัญจาน้อย....อย่าได้แคร์สื่อคับ
T&T ไม่ได้เข้าบอร์ดมาสองวันกลับมาเจอคุณลูกชายคนโตเครียดกะความหล่อ ของตัวเองส๊ะงั๊น เสียชื่อหนุ่มมั่นหมดกันเลยนะเนี่ย อิอิ จะเครียดไปทำไมล่ะในเมื่อ เราสามารถเปลี่ยนแปลงตัวเองได้ดูดีไปจากเดิมมากมาย น่าจะรู้สึกดีส๊ะอีกน๊ะจ๊ะ ขนาดแม่เองตอนนี้ไปไหนก็เจอแต่คนเค้าทักว่าไปทำอะไรมา ถึงได้ดูสวยขึ้นมาก (จริง ๆ ไม่แกล้งชมตัวเองน๊ะ บางคนถึงกับจำไม่ได้ก็ยังมีกลายเป็นเรื่องขำ ๆ ส๊ะงั้น) ก็แค่มีดั้งเพิ่มมาหน่อย น้ำหนักลดไป 10 โล เดี๊ยวนี้ออกจากบ้านไม่มีวันไหนที่ไม่ได้ คำชมกลับมา แม่ว่ามันทำให้เรารู้สึกดีสะอีก จะเครียดไปทำไมล่ะพ่อสุดหล่อ อิอิ เอาดอกไม้มาฝากที่นี่แล้วกันน๊ะ ขอให้เจอกับความรักที่มีความสุข สดใส และแฮปปี้ตลอดไปนะจ๊ะ
เข้ามาเจอข้อความนี้ของมัญจาแล้วamazingมากเลย   ไม่คิดว่าจะมีมุมนี้กะเค้าด้วย...
ขอถามมัญจาว่า...   เวลาถูกถามแบบนี้   สิ่งที่ทำให้ไม่สบายใจคืออะไร.....
คือความกังวลที่ว่า  เค้าจะมองเรายังไง?  เป็นอย่างงั้นรึเปล่าคะ   
ถ้าเป็นอย่างงั้น    ขอถามต่อว่า   เวลามัญจาเห็นคนที่เคยรู้จักทำศัลย์มา  มัญจามองหรือรู้สึกกับคนคนนั้นอย่างไร..... ตอบมาตามตรงเดี๋ยวนี้เลยนะ  อิอิ..ห้ามอม   
ขอเดาว่ามัญจาคงไม่ได้คิดอะไรเท่าไร   ความรู้สึกด้านลบคงแทบไม่มี  (เพราะมัญจาที่พวกเรารู้จัก   +veมากมายแถมคอยให้กำลังใจคนอื่นนิหน่า)   
เพราะงั้นพอเป็นเราเอง   ทำไมมันถึงจะแย่จะเลวร้ายขนาดนั้นล่ะ      
แต่ถ้ามัญจาจะค้านว่า  ก็คนอื่นเค้าไม่ใช่ว่าจะเหมือนเรา  ก็คงต้องบอกต่อว่า..   
เค้าถามแล้ว..เค้าจะคิดต่อยังไง   เราไม่มีทางรู้อ่ะ   แต่หลายครั้งสิ่งที่เราเดาเอามันอาจแย่อาจติดลบเกินสิ่งที่เค้าคิดจรืงๆ   
หลายครั้งหลายคน   เห็น..ก็ขอให้ได้ถาม   (ธรรมชาติของคนเลย  จะไม่ให้ถามนี่มันผืนธรรมชาติสรุดๆ)  ถามเสร็จแล้วก็จบ   ไม่ได้คิดอะไร    คือก็มีเรื่องมีปัญหาอื่นๆในชีวิตที่ต้องไปคิดไปทำต่อ   
เค้าจบแล้ว  แต่เรายังไม่จบ   เพราะต้องขบคิดต่อ  คิดๆๆกังวลๆๆๆนอยส์ๆๆๆ   แต่อันนี้มันไม่มีเฉลย   เพราะงั้น...ถ้าวางความกังวลต่อความคิดคนอื่นลงได้   ก็จะหล่อหน้าใสแบบไม่อัดอั้นอย่างตอนนี้   
เราเอง   มีดาราในดวงใจ (อั้มพัชราภา)   รู้ว่าเค้าทำจมูก  ความชอบก็ไม่ลดน้อยถอยลง   เพราะเราชอบที่ตัวตนเค้า   
มัญจาเองมีเสน่ห์ตั้งมากมาย    ดูที่คุณtwilightเอามาแปะดิ(เข้าใจทำเนอะ)  แค่ทำจมูกอ่ะไม่ได้ไปฆ่าใคร   ถ้าใครจะมารู้สึกหรือมองเราไม่ดีด้วยเหตุนี้เนี่ย  คนคนนั้นคงมีปัญหาแล้วล่ะ   
คงต้องบอกว่า...      ความหล่อที่เพิ่มขึ้นมา(มหาศาล)มันก็มาพร้อมความเปลี่ยนแปลงบนใบหน้า  หล่อขึ้น 100%แต่จะให้ดูเปลี่ยนแปลงแค่ 5%   มันคงไม่เป็นlogicแล้ว    เพราะงั้น..ไม่ใช่เรื่องแปลกที่คนจะทัก    ทำไงได้..ก็คนมันหล่อไปแล้วววววว.........
อ้อ..เพิ่มอีกติ๊ดหนึ่ง   เป็นมนุษย์ปุถุชน  ยังไงก็คงจะอดแคร์คนอื่นบ้างไม่ได้   แต่ก่อนจะคิดจะเครียดอะไร  อยากให้ปรึกษาคนคนหนึ่ง   เค้าเป็นคนที่มีเครดิตมากถึงมากที่สุดในเรื่องนี้   ลองถามเค้าดูว่าทำแล้วOมั้ย  ชอบมั้ย มันใช่  มั้ย   ไม่ว่าจะยังไงอยากให้เคารพความเห็นคนนี้เป็นอันดับหนึ่ง   คนคนนี้เค้าชื่อ"มัญจา" จ้า    อย่าลืมไปถามเขาเน้ออออ...
แฟนคลับเยอะขนาดนี้ ซุปเปอร์สตาร์ในอนาคตอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อมแน่นอน
แวะ มาเป็นกำลังใจน่ะครับ อย่าคิดมาก ถ้าเรายอมรับความจริงได้ ผมว่ามันจะทุกข์น้อยลงน่ะครับ
สู้ๆๆ ครับ สุดหล่อของผม คริๆ
เปงกำลังใจหัย

อย่าไปสนใจ เสียงนกเสียงกา ให้รกหูป๊าวๆ
มันตัวของเราจะดีจะแย่มันก็ตัวเราคงไม่ไปหนักหัวใครสักเท่าราย
เราต้องภูมิใจในตัวเราเองค่ะ บ้างคนอยากทำอะไรดีดีให้ตัวเองแต่ไม่มีฐานะพร้อมก็ทำไม่ได้น่ะค่ะ
เรากล้าอย่างเดียวไม่พอต้องรวยด้วยถึงจะทำเรื่องแบบนี้ได้ อิอิ

สู้ๆ เปงกำลังใจหัย

ถ้าหยกทำมา แล้วคนถามหยกจะตอบไปเลย ทำมาค่ะ ภูมิใจ 55+

ถ้าไม่ดีแล้วค่อยเครียดกันใหม่
ของผมตอนยังไม่ทำก็หาว่าทำ เลยไปทำซะจริงๆเลย แถมบอกไปทั่วว่าจะไปทำ พอทำมาแล้วก็สบายใจไม่ต้องมีใครมาสงสัยละ เพราะบอกไปเลยว่าทำมาสบายใจดี อย่าคิดมากนะน้องตั้ม แค่หล่อมันก็ไม่มีไรดีกว่านี้แล้ว
โอ๋ๆๆๆ  อย่าเครียดๆๆๆ

สุ้ๆนะ  คนให้กำลังใจเยอะแยะ

ถ้าเครียดมาก  อยากฮา  แวะไปอ่านโพสกิมกะด้าย  

ถ้าไม่ฮา  เด๋วกิมจ่าย 20 บาทเลยเอ้า

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=6141
มาเป็นกำลังใจให้นะคะ  อย่าไปคิดมาก ตามเข้าไปดูรูปแล้ว หล่อมากคะ (จริงๆๆ) จมูกสวยมาก  ใครจะพูดก็ช่างเค้า ต่อไปเดี๋ยวเค้าก็ลืมกันไปเอง  มั่นใจตัวเองเข้าไว้คะ
เพราะว่าคนอื่นไม่เคยเห็นเรามาก่อนไงครับ
แต่เพื่อนๆเคยเห็นเรา มาก่อน แล้วเราเปล่ยนไปแบบนี้
ผิดหูผิดตาเพื่อนไป ก็สังเกตได้คัรบ

อย่าคิดมากเลยครับพี่ตั้ม
ทำไมฉันยังไม่โดนทักเรยอ่ะ
คิดบวกนะมัญจา แสดงว่าเราดูดี เรยมีคนมอง จบป่ะ....
คิดมากเปลืองสมอง

ทำจมูกแล้วเป็นยังไง
ใครถามชั้น ชั้นจะตอบอย่างมั่นใจ เออ ทำจมูกมาแล้วงัย เราทำมาแล้วดูดี จะไปกลัวอะไร มั่นใจเข้าไว้เหอะ
คนนินทามันเรื่องปกติของสังคม ที่ไหนมีคนรักย่อมมีคนชังหละนะ ถ้าเราเก็บเอาทุกคำพูดทุกคนมาใส่ใจ เราจะเปนบ้าเอาง่ายๆนะ
โอ๋ๆๆ อ้ายตั้ม บ่เป็นหยังเด้อ^^
ซ่างมัน
อ้ายตั้มหล่อสุดๆแหล้ว
ไผถามว่าเฮ็ดดังมาบ่ กะยืดอกตอบไปเลยอ้ายตั้ม ว่าเฮ็ดมา มีหยังบ่ โตอยากเฮ็ดคือเฮาติ เอ๋า เบอร์หมอ โทรไปโลด เฮ็ดแล้วให้หล่อได้เคิ่งเฮาดู๊ 555+

อย่าคึดหลายเด้ออ้ายตั้ม น้องๆเป็นกำลังใจให้เด้อ สู้ๆ สุดหล่อแห่งแดนอีสาน ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้