เจ้าของ: chutimonJpancz
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ช่วยหน่อยค่ะ โดนทักว่าเหมือนกะเทยบ่อยๆ ควรแก้ไขตรงไหน

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-12 03:12:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ek_narin89 เมื่อ 2012-9-11 20:53
สวยแล้วคับ ไม่ต้องไปสนใจคำพูดของคนอื่นเลยคับ ถ้าเขา ...

ขอบคุณคะ มีกำลังใจเยอะเลย คิดว่าอยากทำจมูกอะคะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-12 03:14:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ek_narin89 เมื่อ 2012-9-11 20:56
เพราะมันก็เจอ! เพื่อนชอบบอกให้ไปทำโน้นทำนีิหน่อย
สฺ ...

ก็กลัวๆนะคะ แต่จะหาข้อมูลเยอะๆหน่อย ขอบคุณนะคะ ถ้าทำจะมารายงานผลน้าา
ต้นฉบับโพสต์โดย chutimonJpancz เมื่อ 2012-9-12 02:58
ขอบคุณมากๆเลยคะ พี่milk มาแนะนำตลอดเลย ใจดีมากๆ จะนำไ ...

จมูกถ้าเราเริ่มแต่งหน้าเป็นไฮไลท์อีกนิดหน่อยก็ดูมีสันแล้วค่ะ ทรงจมูกเรียวยาวอยู่แล้ว แต่ถ้าจะเสริมจริงๆก็เสริมให้ปลายเชิดนิดหน่อยถ้าเสริมให้เป็นหยดน้ำเพิ่มหน้าจะดูแก่ และเหมือนแม่มดค่ะ ต้องเลือกหมอให้ดี อย่าเสียน้อยเสียยาก แล้วต้องกลับมารอแก้
เป็นคนหน้าตาดีอยู่แล้วนะเนี่ยแต่แต่งหน้าเข้มไปหน่อย แค่เปลี่ยนการแต่งหน้าให้ดู soft ลงอย่างที่พี่ milk บอกก็โอเคแล้วนะพี่ว่า

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-14 17:40:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย black_bird เมื่อ 2012-9-13 00:53
เป็นคนหน้าตาดีอยู่แล้วนะเนี่ยแต่แต่งหน้าเข้มไปหน่อ ...

ขอบคุณนะค้าา จะลองหัดแต่งหน้าดูนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย chutimonJpancz เมื่อ 2012-9-12 03:11
ใช่เลยคะคุณkanpapat ตอนนี้จุดด่างดำเยอะมาก TT ขอบคุณนะค ...

เปนอยู่เหมือนกัน จุดดำๆๆเนี่ย เปนกระ ต้องมานั่งแต่งหน้า เราแต่งไม่เปน
ก้อเหนมีอยู่เหมือนเดิม  มีสิวอย่าบีบ เราบีบแล้ว6เดือนขนาดลงครีมมา2เดือนมันยังไม่ไปไหน
ตอนนี้หน้าไม่ค่อยแต่งแล้วเพราะต้องทากันแดดทุก2ช.ม. จุดจางลง เพราะต้องขยันดูแลขยันทาครีม สู้ต่อไป อย่าหยุดสวย ^^
เหมือนจริงๆครับ แต่จะแคร์ทำไม เพราะถ้าเค้ามาคุยกับเราหรือรู้จักเราเขาก็รู้แล้วว่าเราแค่หน้าคล้ายเฉยๆ ผมเห็นมาบ้างครับบางทีเห็นก็จะถามเพื่อนว่าผู้หญิงหรือผู้ชายเพื่อนก็บอกว่าผู้หญิงแต่เค้าหน้าคล้ายกระเทย
อ่อ นู๋จ๋า พี่ขอแนะนำอีกอย่างเรื่องทรงผมอ่ะค่ะ อย่าปล่อยให้มันไปคนละทาง แล้วก็ทำสีน้ำตาลอ่อน เขียนคิ้วสีน้ำตาล

อ่อน ปากข้างในแดงแบบที่ทาอยู่ไม่สวย น่าจะให้มันออกนู้ดๆ วาวๆ หน้าเข้มๆสวยดีมีเสน่ห์ออก สู้ๆจ้า
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-18 20:48:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kanpapat เมื่อ 2012-9-14 21:40
เปนอยู่เหมือนกัน จุดดำๆๆเนี่ย เปนกระ ต้องมานั่งแต่ ...

จุดด่างดำจากสิวนี่ก้เป็นอีกอย่างที่รักษายากจริงๆ ก้พยามๆรักษาอยู่เหมือนกันคะ ไม่รู้จะเหมาะกะวิธีไหน ทาๆพอกๆเลเซอร์กันเข้าไป สู้ๆค่าา
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-18 20:50:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย black_bird เมื่อ 2012-9-16 01:05
อ่อ นู๋จ๋า พี่ขอแนะนำอีกอย่างเรื่องทรงผมอ่ะค่ะ อย่า ...

ขอบคุณคะ ยังหาทรงเหมาะๆไม่ได้เลยค่ะ ผมแห้งด้วยย
เสิืมจมูก ทำคางนิสนึงค่ะ  ฟันเข้าที่ก็แป๊ะเลย ...
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-21 22:35:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย takky_artty เมื่อ 2012-9-19 18:34
เสิืมจมูก ทำคางนิสนึงค่ะ  ฟันเข้าที่ก็แป๊ะเลย ... ...

ต้องทำคางด้วยหรอคะ ปกติเค้าหน้ายาวอยู่แล้วอ้ะ ขอบคุณนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ให้เรียวขึ้นนิสนึงหน้าจะหวานขึ้นอะค่ะ หมอนก อโศกอ่ะค่ะทามสวย  โพสต์ 2012-9-21 22:48
มองด้านหน้า ทรงคางมีเหลี่ยมนิสนึงอ่ะคะ ถ้าเสิมนิสนึงปรับรูทรง  โพสต์ 2012-9-21 22:47
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-21 23:00:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chutimonJpancz เมื่อ 2012-9-21 22:35
ต้องทำคางด้วยหรอคะ ปกติเค้าหน้ายาวอยู่แล้วอ้ะ ขอบค ...

อ่อ ถ้าเหลาๆได้รึป่าวน้ ไม่ค่อยรุเรื่องคางด้วยดิ เด่วลองศึกษาดูทำแล้วจะมาอัพเดทนะจ้าา

รอชมคร้า ตาสวย ปากสวยเล้วคร้า  โพสต์ 2012-9-22 01:47
เราก็โดนทักว่าเหมือนกระเทยบ่อยเลยค่ะ แต่อย่าได้แคร์ กระเทยสมัยนี้สวยจะตาย สู้ๆนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ  โพสต์ 2013-1-23 19:17
โครงหน้า ควรฟิลเลอร์ให้อิ่มกว่านี้ ส่วนบริเวณตาที่ดูดุน่าจะเกิดจากคิ้วที่ดูแข็งไป ลองหัดเขียนหรือกันให้โค้งมนหน่อย
ทาลิปตรงขอบปาก น่าจ่วยขึ้นนิดนึงนะคะ
ริมฝีปากคล้ำๆ
ลองเปลี่ยนรูปแบบการเขียนคิ้วใหม่ดีมั้ยนะ คิ้วเข้มๆใหญ่ๆ ทำให้เหมือนผู้ชายนะคะ
หน้าคมมากกกกกแค่เพิ่มตรงให้เนียนและใสกว่านี้ก้อโอแย้วววววววว
อิอิ น่ารักออกครับ
เค้าโครงหน้าตาสวยมากเลยค่ะ แต่เมคอับ ผม ต้องปรับปรุง ให้ซอบลง หาวีธีแต่งหน้าในYouTube เยอะมากค่ะช้วยได้
ีคุณ จขกท ครับ  ผมขออนุญาติตอบคำถามที่คุณอยากทราบแบบตรงๆนะครับ

คิ้วคุณครับ กระทยมากๆ คิ้วหนาเส้นใหญ่แล้วก็โก่งเหมือนกะเทยแป๊ะ  ผมเห็นครั้งแรกก็รู้สึกว่าเหมือนกะเทยจริงๆแหละคับขออนุญาติตอบตรงๆ

ลองแก้ที่คิ้วดูครับ ฟันธง
เราว่า คิ้ว นะมันเข้มไป ควรทาสีน้ำตาลอ่อน ทำให้มันโค้งๆหน่อย หน้าจะได้ดูซอฟๆ ขึ้น ไม่รู้นะ แล้วก็ดูแล้วผิวพรรณให้ดีๆ
มันเหมือนกระเทยตรงที่เธอแต่งหน้าเขียนคิ้วหนาแล้วใส่บิ๊กอายแบบกระเทยนี่แหละค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะผู้หญิงอย่าหยุดสวย
มีคนทักว่าเหมือนกะเทยจงภูมิใจคะ เพราะเดี๋ยวนี้กะเทยสวยกว่าผู้หญิงแล้วนะคะ ผู้หญิงบางคนสวยอยู่แล้ว ยังไปทำหน้าสวยเป่ะจนคนข้างๆทักว่าสวยเหมือนกะเทยก็มี
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้