เจ้าของ: fonnawong
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูก2 เดือน คลีนิคเซเลป ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าเอียงไหม

[คัดลอกลิงก์]
แกนจมูกคนมันต้องตรงเป็นแนวตั้งใช่ป่ะ นี่เฉียงตัดกับหน้าเลย แล้วปลายหยดน้ำก็หายไปเพราะแกใช้ซิลิโคนแบบไม่มีขา จมูกเลยกลับปลายตัดทุเรศเหมือนเดิม

ข้อมูลใหม่ที่บกพร่องมากๆ คือ ไม่รู้เลยว่าหมอชาตรีไม่สามารถแก้ไขกรณีเอียงเนื่องจากฐานเอียงได้ ตอนนี้ทำใจใส่หน้ากากตลอดเวลารอ 3 เดือน ไปแก้กับหมอเดิมดีกว่า ไม่เห็นจะได้แกนจมูกเฉียงแบบนี้เลย ตอนนี้เซ็งโคดๆ ที่เสียเงิน เจ็บตัว แล้วนึกว่าจะได้ดี รู้งี้ไม่แก้ดีกว่า ซวยที่สุดใน 3 โลก

ฉะนั้นจะแก้เคสจมูกเอียง ต้องถามก่อนว่าสมมติกรณีฐานเอียง หมอสามารถปรับฐานให้ได้มั๊ย ไม่ใช่บอกว่าฐานเอียงก็ได้เอียงเหมือนเดิม อ้าว!!! ใครจะรู้ว่าจมูกเอียงมาตั้งแต่ตอนแก้กับหมอศิริพรชัย ตอนแรกทำที่ยันฮีตรงเด๊ะเลย แต่แกนเล็กก็เลยแก้ก็เลยซวยไม่เลิกเนี่ย  

แสดงความคิดเห็น

เป็นกำลังใจให้นะ ขอให้ผ่านวิกฤตไปได้  โพสต์ 2012-8-23 01:35
หมอที่ไปแก้ควรเป็นหมอศัลยกรรมโดยตรงไม่งั้นโดนขูดจมูกฐานเอียง ซวย!!!  โพสต์ 2012-8-19 18:22
รู้งี้ไม่แก้หรอก นึกว่าแก้แล้วจะได้ตรงขึ้น ที่ไหนได้ ทุเรศหนักเลย  โพสต์ 2012-8-19 18:19
ต่อมาไปแก้กับหมอยุทธพงษ์ก็เอียงซ้ายนิดนึงแต่ไม่ได้น่าเกลียดอะไร  โพสต์ 2012-8-19 18:17
หมอศิริพรชัยที่ฐานทำจมูกเราเอียงคงเพราะแกไม่ใช่หมอศัลยกรรมโดยตรง  โพสต์ 2012-8-19 18:15
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puynaruk123 เมื่อ 2012-8-19 15:30
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-8-14 14:55
ถ้าเพิ่งจะทำมา ดูเหมือนบวม แต่ถ้าทำมา 2 เดิือนแล้ว ผม ...

อ้าวไหนหมอรับประกันสามเดือนไงคะ
หมอพูดไม่ดีเลยเลยหรอ
เอาใจช่วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Queenorchid เมื่อ 2012-8-14 16:18
เอียงชัีดเจน เข้าไปขอแก้กับคุณหมอ เลยนะค่ะ
ถ้าจำไม่ ...

จริงหรอค่ะ?? แล้วคุณหมอแนะนำวิธีนวด หรือดัด อะไรบ้างหรือเปล่า เผื่อมันจะดีขึ้น
มั่นนวดนะค่ะ เป็นกำลังใจให้
เราเพ่งไปทำมาด้ สามวัน พอคุนบอกจิตตกเรยอ่ะ ทำไงดี กลัวเอียงเหมือนกัน หวั่นๆๆจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-8-17 14:32
ถ้าคุณหมอพูดว่า "ไม่พอใจก้อเอาออกเอง" มันก้อ "หมอกระเ ...

ตอบได้ถูกใจเจงๆๆ
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-8-14 18:05
ดูเอียงอ่ะจ้า....อย่างเห็นได้ชัด ไปปรึกษาหมอดูน่ะ ยัง ...

ทำไมหมอ ไม่รับผิดชอเลย
เอาเป็นว่า ถ้ารับไม่ได้จริงๆ ก็ลองหาที่แก้ใหม่ ที่ราคาไม่สูง
แล้วรับผิดชอบชีวิตความสวยของเราสักหน่อย อย่าเพิ่งท้อน่ะ
เค้าเอาใจช่วยเต็มทีเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย dungdongzzz เมื่อ 2012-8-17 14:32
ถ้าคุณหมอพูดว่า "ไม่พอใจก้อเอาออกเอง" มันก้อ "หมอกระเ ...

พูดได้ถูกใจมากๆๆๆๆๆ...จะช่วยรับหน้าให้เพราะเราว่าของเราก็เริ่มจะเอียงแล้วจะเข้าไปหาหมอวันพุธนี้..ถ้าพูดแบบนี้จะฟ้องกรมคุ้มครองผู้บริโภคเลย...เก่งไปป่าวว่ะตรู^^สู้ๆๆค่ะทุกคน

แสดงความคิดเห็น

วันนี้ลงรูปปัจจุบันไห้ดูแล้วนะ  โพสต์ 2012-8-22 10:46
ช่วยลงรูปได้มั้ยคะอยากเห็น เราว่าจะไปทำที่นี่เหมือนกันคะ  โพสต์ 2012-8-21 21:15
จขกท เป็นไงบ้างคะ หายเงียบไปเลย แก้รึยังคะ
คุณหมอ...พูดแบบนั้นจริงๆๆเหรอค่ะ...
วันนั้นเราไป....คือของเรามีปัญหาคือ..มีรอยขีดๆๆระหว่างคิ้ว..
.เค้ายังบอกว่าถ้าสามเดือนไม่หายจะแก้ให้ฟรีอยู่เรย....วันนั้นเค้าพูดดีอยู่เรยนะคะ....เป็นแบบที่เล่าจริงๆๆเหรอ....
เอียงค่ะ แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ
เอียงขวาคะ รีบแก้ด่วน
ทำที่เดียวกันเลยค่ะ เอียงเหมือนกันด้วยยย แล้วอย่างนี้หมอจะแก้ให้มั๊ยเนี่ยย เครียดเรยพอดั้ยมาอ่านกระทุ้นี้ ตื้อหมอเรยค่ะ หรือไม่ก็เอาไปโพสที่พันทิพย์เรย ไหนเค้าบอกว่าจะแก้ให้ฟรีงัยถ้าเอียง
ทำที่เดียวกันเรย ของเราก็เอียง หมอบอกว่าหั้ยไปปรึกษาแต่ยังไม่ได้ไปเรยอ่ะ พออ่านกระทู้นี้เเร้วเครียดเรย ตกลงเค้าแก้ให้ยังอ่ะค่ะ กลัวหมอไม่แก้หั้ยอ่ะ โพสลงพันทิพเรย
เป็นกำลังใจให้กับทุกคนนะค่ะ อย่าเพิ่งหมดหวังยังไงก็ต้องผ่านไปได้
ขอบคุณทุกคนที่ออกมาเล่าถึงประสพการณ์ หมอไหนไม่ดีไม่มีจรรยาบรรณต้องออกมาแฉ
ก่อนทำพูดดี ทำเสร็จมีปัญหาไม่รับผิดชอบ เวลาพูดไม่คิด ไม่สำนึกถึงจรรยาบรรณ
เป็นไงล่ะทีนี้โดนแฉกันซะเปื่อย
จมูกเอียงอย่างแรงเลยคะไปแก้เลยจร้าโทรและปรึกษาดีๆนะคะ่ว่าอะไรยังไงแต่เราแนะนำไปที่คลินิกหมอจำนงค์แถวรังสิตนะคะ่ประทับใจมากเลยหมอคุยดีปรึกษาได้ขนาดเราอยู่ไกลนะคะ่เนี้ยดรายังไปหาเลยก็โอเคนะค. น่าจะต้องแก้เลยทั้งเอียงทั้งใหญ่แนะนำนะคะ่
แจ้งเรื่องการเสริมจมูกนะครับ

หลังจากที่มีน้องๆ2-3ท่านที่ทำจ​มูกได้2-3เดือนแต่ยังมีอาการเอี​ยงเบี้ยวหลังที่จากนวดแล้วไม่เข​้าที่สามารถมาตรวจและทำการรักษา​ได้ที่คลินิกได้เลยนะครับ ทางคลินิกยินดีดูแลและรับผิดชอบ​ในการแก้ไขให้ทุกท่านนะครับ

หรือโทรแจ้งพี่ตูนเป็นกรณีไปนะค​รับ 087-9776277

Celeb Clinic

โบกอปมาจาเฟสของทางคลีนิกจ๊ะ..ยังไงถ้าจะเข้าไปไปพร้อมกันเยอะๆนะ..เราไปได้ทุกวันวันไหนก็ได้..ไปเป็นเพื่อนกัน ต้องเข้าไปใช้สิทธิของเรานะค่ะ..
เราเอียงแบบนี้เลย ฮือๆที่เดียวกันคะ
Oh ! เห็นใจจังคับ ผมและเพื่อนดูรูปคฺณ ก็บอกว่าเอียงคับ
ถ้าจะแก้ก็ดูหมอคนใหม่ดีกว่า
เริ่มจิตตกกับคลินิคนี้แล้วนะคะ ของเรา 1เดือนพอดี ปลายยังไม่หายบวมท่าหายบวมว่าจะไปตัดปีก

เลย กะว่า พอตอนนี้ให้มีดั้งไปก่อนจะเก็บตังทำ ที่ดีดี ไปเลยใคร มีที่ดีดี ที่ไหน พอได้บ้างช่วยบอกด้วยนะคะ เราเป้นคนจมูกสั้นด้วยทำที่ไหนถึง จะ ได้ซิลิโคนออกมายาวๆๆพร้อมตัดปีกอะคะ
เอียงคะ แล้วขอแนะนำว่าไม่ต้องกลับไปปรึกษาหมออนุชิตด้วย ถ้าจะไปคือมีเหตุผลเดียวขอให้หมอเอาออกให้หน่อย เพราะยังไงไมันก็บอกว่าของมันไม่เอียง
เอียงนิดๆ ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย cymcym เมื่อ 2012-11-4 13:44
เอียงคะ แล้วขอแนะนำว่าไม่ต้องกลับไปปรึกษาหมออนุชิต ...

เอียงคะ แล้วขอแนะนำว่าไม่ต้องกลับไปปรึกษาหมออนุชิตด้วย ถ้าจะไปคือมีเหตุผลเดียวขอให้หมอเอาออกให้หน่อย เพราะยังไงไมันก็บอกว่าของมันไม่เอียง

................................................................................................

fonnawong  ไปมาแร้วหมอไม่แก้หั้ย หมอบอกไม่พอใจก้อเอาออก เซง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:35:23

fonnawong  หมอบอกว่าไม่แก้ ไม่เอียง ไงก้อไม่ทำหั้ย งง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:25:24

fonnawong  ไปมาแร้วหมอไม่แก้ เราก้องง ว่าทำไม เราร้องไห เลยอ่ะ เซง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:26:51

fonnawong  ดัดแร้ว ไปหาหมอมาสามรอบ แร้ว ก้อบอกว่าไม่เอียง ไม่เอ ียง  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:27:50

fonnawong  หมอไม่แก้ให้ แค่บอกว่าถ้าไม่พอใจก้อเอาออกสิ เราไม่กล้าออกไปไหนเลยยยย  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:29:27

fonnawong  ไช่ๆๆๆเอียง เราไปหาหมอจนเหนื่อย แร้ว ค่ะ  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:36:06

fonnawong  เอียงจิงๆๆๆๆ นอย อยากตาย หมอไม่แก้ให้ค่ะ คุนพี่ น้องจะทำไงดี  โพสต์เมื่อ 2012-8-17 09:32:09

ต้นฉบับโพสต์โดย Katekathy เมื่อ 2012-8-19 15:13
เพิ่งรู้นะว่าเคสเอียงซ้ำๆ ซากๆ แบบนี้เป็นเพราะฐานจม ...

สู้ๆ
เอียงค่ะ ของเราก็เอียง  ทำที่เดียวกันเรย  ไปหาหมอมาแร้วตอนที่รุ้ว่าเอียงใหม่ๆ  หมอไม่ดูตอบก่อนเรยว่าไม่เอียง  แร้วเราก็เถียงว่าเอียง หมอก็จับจมูกเราโยกบอกว่าไม่เอียง หมอบอกว่ารับประกันสามเดือน  รอให้มันยุบให้ดีก่อน  ก่ามันจายุบก็เลยสามเดือนมาแร้วค่ะ  ตอนนี้จาสี่เดือนแร้ว ยิ่งยุบยิ่งเอียง  เพื่อนทักกันใหญ่เรยว่าจมูกเอียง  ตอนนี้ได้แต่เซ็ง ไม่กล้าไปหาหมอค่ะ เพราะเสียความรุ้สึกจากครั้งนั้น
ต้นฉบับโพสต์โดย moomuailek เมื่อ 2012-8-14 18:05
ดูเอียงอ่ะจ้า....อย่างเห็นได้ชัด ไปปรึกษาหมอดูน่ะ ยัง ...

นั้นสิค่ะ ยังไงก็ดูแลตัวเองดีดีน่ะ ตอนนี้ได้แก้แล้วยังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้