เจ้าของ: aimok
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก 3 อาทิตย์ เบี้ยวหรือบวมคะ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ต้องกังวลครับ จะมาเบี๊ยวอะไร ไม่หรอก สามอาทิตย์ คิดนิดนึง นะจ๊ะ คือ  6เดือน ไปแแล้ว ถึง 1 ปี ค่อยมาว่ากัน ผม เสริมมา จะปีกว่า ฟิตเนสทุกวันบางครั้งมันยังบวม หลายๆคนก็คงจะเป็น รู้สึกนอย คิดไปเอง ส่องกระจกทั้งวัน จับบ้าง ดัดบ้าง เห้อ  เป็นกำลังใจให้นะครับ ถ้าไม่สบายใจ ไปหาคุณหมอเลยครับ
ดูไม่ออกค่ะ ช่วยถ่ายรูปหน้าตรง ให้แสงกระทบจมูกได้มั้ยคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย aimok เมื่อ 2012-7-26 23:05
เราทำครั้งแรกค่ะ กะหมอบุญถิ่น ส่องกระจกทุกวัน ตอนน ...

ใช่ๆของเราก็เริ่มจะกลมเหมือนอีกข้าง แต่ก็ไม่เหมือนกันอยู่ดี ถ้ามองพักหนึ่งจะรู้ว่ารูจมูกไม่เท่ากัน แถมยังส่งผลให้ปีกจมูกไม่เท่ากันอีกด้วย โคตรเซ็งงงงงงงงเลย
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-30 22:18:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dizzza เมื่อ 2012-7-29 00:26
เดียร์ว่าบวมนะคะถ้าเบี้ยวต้องของเดียคะไม่ต้องรอสาม ...

ตอนนี้ได้เดือนกว่าแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าตรงสันมันเบี้ยวไหม
แต่ที่แน่ๆรูจมูกไม่เท่ากัน TT

แล้วจมูกคุนเดียร์เพิ่งทำใช่ไหมคะ แล้วคุนหมอเค้าว่ายังไงคะ
เค้าไม่แก้เลยหรอ เป็นกำลังใจให้นะ ^^
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-30 22:20:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย GOLFANDBANK เมื่อ 2012-7-29 02:58
ไม่ต้องกังวลครับ จะมาเบี๊ยวอะไร ไม่หรอก สามอาทิตย์ ค ...

ขอบคุนนะคะ เป็นอย่างที่บอกเลยค่ะ ส่องกระจกทั้งวัน YY

ตอนนี้ได้เดือนกว่าแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าตรงสันมันเบี้ยวไหม
แต่ที่แน่ๆรูจมูกไม่เท่ากัน TT

แล้วจมูกคุนเดียร์เพิ่งทำใช่ไหมคะ แล้วคุนหมอเค้าว่ายังไงคะ
เค้าไม่แก้เลยหรอ เป็นกำลังใจให้นะ ^^

ก้เอียงไปทางซ้ายเยอะมากคะไปแก้มาแล้วเป็นครั้งที่สาม เดียก้จะทำเป็นครั้งสุดท้ายแล้วคะผลออกมาไงก้ต้องรับสภาพ แต่คราวนี้ไปแก้กับ หมอกิติศักดิ์ เปลี่ยนซิลิโคนเป็นอเมริกา ถ้ายังไม่ตรงไม่สวยอีก หยุดคะไม่ทำแร้ว เจ็บนี้อีกนานคะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ
ดูไม่ออกเลยอ่ะ มันต้องรอนาๆ กว่านี้หน่อยน่ะครับ ผมก่อทำประมาณเดือนแรกคิดว่าเบี้ยวแต่พอเดือนที่ 2 ไปแล้วมันก่อไม่เบี้ยวนะ ต้องรอฟื้นตัวก่อนอ่ะ
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-7 15:28:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ampowera เมื่อ 2012-8-6 19:20
ดูไม่ออกเลยอ่ะ มันต้องรอนาๆ กว่านี้หน่อยน่ะครับ ผมก ...

ค่า ตอนนี้ได้ 1เดือนกะ 14 วัน ก้ยังดูเบี้ยวอยู่อ่าา เฮ้อ ยังไงต้องรอดู 2 - 3 เดือนขึ้นไป
ถ้าเบี้ยวมาก คงได้แก้ :)))
น่าจะบวมอยุ่นะคร๊า รอให้ยุบกว่านี้อาจจะเห็นชัดขึ้นๆ
จริงๆแล้วสามอาทิตย์น่าจะยุบบวมได้แล้วนะที่เราทำมาอาทิตย์เดียวก็สวยแล้วดูแล้วรู้สึกว่าแกนมันใหญ่มากๆเลยดูเหมือนนัมบวมๆเบี้ยวๆบอกไม่ถูทรงจมูกมันใหญ่นะคะ.  ลองดูอีกสักพัก. เอาใจช่วยคะ
ยังบวมอยู่ค่ะ ทำที่เดียวกันเลย เราสองปีแล้วยังโด่งเหมือนเดิมจ้า
ใจเย็นๆๆ นะคัฟ อิๆๆ บอกแต่คนอื่น ......ผมก็ทำมาได้ 3 อาทิตย์ บอกเพื่อนดูให้ทุกวัน ว่าผิดปกติเปล่าอิๆๆ
เด่วก็หาย  ประมาณ 1 ปี หรืออาจจะเร็วกว่านั้น จะค่อยยุบเหมือนเดิม เท่ากัน....
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-26 23:15:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Marita เมื่อ 2012-8-22 09:52
ยังบวมอยู่ค่ะ ทำที่เดียวกันเลย เราสองปีแล้วยังโด่งเ ...

:)) จมูกสวยมากค่ะ แอบอิจฉา
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-26 23:17:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย abydos เมื่อ 2012-8-22 11:08
ใจเย็นๆๆ นะคัฟ อิๆๆ บอกแต่คนอื่น ......ผมก็ทำมาได้ 3 อาท ...

จิตตกเนอะ เปนเหมือนกันเลย ขอให้สวยๆ ไม่ผิดปกติละกันเน๊อะะ D
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-8-26 23:18:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thecexex เมื่อ 2012-8-25 21:30
เด่วก็หาย  ประมาณ 1 ปี หรืออาจจะเร็วกว่านั้น จะค่อยยุ ...

อื้มมม แต่ตอนนี้ครบสองเดือน ก้ยังไม่เท่ากันน๊ะ เฮ้ออ
ขอบคุณค่ะ ใจเย็นๆค่ะเดี๋ยวหาย สวยแน่นอนค่ะ
เราก็หมอบุญ แต่รูซ้ายรี รูขวากลมจ้า
ของเราก็เบี้ยว..แต่ไม่สังเกตุก็ไม่มีใครรู้ขนาดตัวเราเองยังไม่รู้เลย555+จนมีเพื่อนที่มันจะทำบ้างมานั่งจ้องหน้าเราแล้วมันบอกว่าเบี้ยวพอส่องกระจกก็เออนะเบี้ยวจริงแฮะเอียงซ้ายนิดนึง..แต่เพื่อนสนิทที่อยู่กับเราทุกวันยังไม่รู้เลยว่าเบี้ยว..บางครั้งมันก็ดูตรง บางครั้งมันก็ดูเบี้ยว.แอบ งง เหมือนกัน
แต่ถ้าดูนานๆก็เบี้ยวแต่เราก็ไม่แก้หรอกอยู่กับมันแบบนี้แหละ..เพราะเราชอบทรงนี้ธรรมชาติไม่โด่งจนเวอร์ไม่ขึ้นเป็นสันจนเห็นชัดเจน..3อาทิตย์เองรอครบ1เดือนก่อนสิแล้วให้หมอดัดให้ก็ได้เพราะของเรา3อาทิตย์ก็ยังบวมอยู่1เดือนยังเป็นหมีแพนด้าอยู่เลย..สู้ๆนะ
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-27 23:40:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tkk เมื่อ 2012-9-24 23:29
ของเราก็เบี้ยว..แต่ไม่สังเกตุก็ไม่มีใครรู้ขนาดตัวเร ...

ขอบคุณค่าา ตอนนี้จมูกได้ 3 เดือนแล้วว รูจมูกก็ยังไม่เท่ากันนะ ส่วนเบี้ยวไหมไม่รู้อ่ะ เหมือนเอียงนิดๆ บางทีก็เป็นที่แสง เราก็งงๆ ฮ่าๆๆ ^^
เคยอ่านเจอในกระทู้ค่ะ ว่าช่วงแรกเบี้ยวทุกคนนะ พอยุบถึงจะรู้ว่าเบี้ยวหรือไม่เบี้ยว 3 อาทิตยังดูเบี้ยวค่ะ เพราะจมูกทั้ง 2รูถูกกระทำด้วยน้ำหนักมือไม่เท่ากัน การบวมจึงไม่เท่ากัน
เปนเหมือนกันเลยค่ะ เหมือนจมูกเราเลยทำกะหมอบุญ แต่เอาออกไปแล้ว ยังไงก็สู้ๆนะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-10-31 15:01:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 54241840 เมื่อ 2012-10-31 10:28
เปนเหมือนกันเลยค่ะ เหมือนจมูกเราเลยทำกะหมอบุญ แต่เอ ...

เราจะไปเอาออกแล้วค่า ฮี่ๆๆ แล้วเอาออกแล้วรูจมูกยังไม่เท่ากันอยู่มะ??
ต้นฉบับโพสต์โดย aimok เมื่อ 2012-10-31 15:01
เราจะไปเอาออกแล้วค่า ฮี่ๆๆ แล้วเอาออกแล้วรูจมูกยัง ...

เหมือนเดิมค่าา
ทำกับหมอบุญเหมือนเสี่ยงดวง

เพราะเหมือนจ่ายถูกด้วยหมอเลยไม่ค่อยสนใจจะดูแลเท่าไร

ตอนเราไปก็เจอบอกว่าจมูกเราเบี้ยวอยู่แล้วทำออกมาอาจจะเบี้ยว

แต่โชคดีเราทำแล้วไม่เบี้ยว บางหมอก่อนทำเค้าจะดูเลยว่าจมูกเราเป็นยังไง

ไม่เท่ากันเสียค่าเหลากระดูกหรือขูดอะไรให้มันเท่ากันก็ว่าไป แต่หมอบุญไม่อะ

ผ่าแล้วยัดเลย เหมือนเสี่ยงดวงจริงๆค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้