12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: imont
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เนื้อจมูกไม่เท่ากัน หลังเสริมครับ

[คัดลอกลิงก์]
เวลาลูบๆแล้วมันดูโค้งๆตงปลายรึเปล่าคะ ช่วยตอบทีกังวลว่าจะเปนเหมือนกัน
เป๊นเหมือนกันค่ะ

มีคนบอกให้ไปเติมฟิลเลอร์ กับร้อยไหม

เพื่อนก๊บอกว่าจมูกเราเบี้ยว

ตอนนี้ ชินแล้ว บางทีก็อาจจะไปเอาออกค่ะ
เราก้อเคยเป็นอะ กว่าจะยุบลงเห็นเนื้อจมูกจริงปีกว่าเลยอะ เป็นเพราะพังผืดมันยุบช้าค่ะ เคยไปฉีดก้อยุบแค่นิดเดียว แต่เวลานานไปมันจะค่อยๆเข้ารูป ก้อไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมถึงยุบช้ามาก ก่อหน้านี้มันก้อเลยทำให้จมูกดูเบี้ยวค่ะ แต่ศัลยกรรมต้องทำใจอย่างนึงค่ะ ต้องใจเย็นๆน่ะค่ะ ก่อนหน้านี้ก้อคิดจะแก้หรือเอาออกเหมือนกัน แต่รอมาเกืบอปี ถึงจะดีขึ้น แต่ก้ออย่างว่าแหละค่ะ แต่ละคนไม่เหมือนกันระยะเวลาพักฟื้น
เป็นเหมือนกันคะ อยากถ่ายรูปให้ดูเลย เพราะของเราดูเหมือนจะมากกว่าด้วย ว่าแต่ตอนนี้ยุบเท่ากันหมดหรือยังคะ ^^
ตอนนี้ของเราจะปีแล้วยุบไปมากเลยแต่ก็ยังไม่เท่ากัน ต้องเกินปีไปคะ แต่ไม่รู้ว่าจะหายหมดหรือไม่คะ
เราก็เป็นแง่ๆ
เป็นเหมือนกันค่ะทำมา3 อาทิตย์ มันจะนูนไม่เท่ากัน แต่ไม่มาก เลยไม่แน่ใจว่าที่นูนเพราะเป็นด้านที่หมอ กรีีดจมูก ตอนเสริมรึป่าวค่ะ
เป็นเหมือนกันเลยค่ะพึ่งทำมา 2 อาทิต ข้างหนึ่งกลมๆอีกข้างรีๆแบนๆ โทรไปถามพนักงานเขาบอกว่าเป็นการบวมของจมูก แต่ที่ดูๆมันไม่น่าใช้การบวมของจมูกเลยค่ะแต่เป็นการเย็บจมูกรั้งลงมา เวลาถ่ายรูปน่าตรงน่าเกลียดมากๆ จะไปแก้เค้าก้อบอกต้องรอสัก2 ถึง 3 เดือนให้ยุบดีก่อน เครียดๆๆ
หายบวมรึยังค่ะ มันอาจต้องใช้เวลา
เป็นเหมือนกันค่ะ 2 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่หายเลย เครียดนิดๆ
เปนเหมือนกันเลยค่ะ  ทำมา 19 วันแล้วค่ะ  ของเราเปนข้างขวาอ่ะ ข้างที่หมอ ผ่า มองกี่ทีกี่วัน มันก้ บวมอยุ่ นอยมากอ่ะค่ะ คลีนิค บอก ข้างที่ผ่าจะยุบช้ากว่า ก้ได้แต่รออ่ะค่ะ
รอให้มันเข้าที่มันน่าจะดีกว่านี้นะคะ ถ้าไม่สบายใจก็สอบถามคุณหมอเลยค่ะ
หลายคนมีอาการแบบนี้นะค่ะ...

ถ้าไม่สังเกตดีๆก้อแทบไม่เห็นเลย

คุณหมอให้นวดๆ คลึงๆ บ่อยๆรึป่าวค่ะ

เราคิดว่มันอาจจะช่วยได้น๊ะ   แต่ยังงัยก้อต้องใช้เวลาหน่อยนะค่ะ

อย่าเพิ่งจิตตกไปน๊ะ....บางคนเกิดอาการผิดปกตินิดหน่อย

ยิ่งอ่านรีวิวเยอะ  ฟังคนอื่นเยอะ  ยิ่งทำให้จิตใจแย่ป่าวๆ

ถ้าไม่หายระแวงก้อปรึกษาคุณหมอดีกว่า..........ยังงัยก้อสู้ๆนะค่ะ
เสริมมานานังครับมันยังไม่หายบวมดีหรือป่าวครับ หรือไม่หมออาจจะหลาวซีลิโคนเบัวหรือป่าว ยังไงลองดูสักพักนอะถ้าไม่ยุบก็ลองหาหมอ
เป็นเหมือนกันค่ะ ถ่ายรูปออกมาเห้นเลยว่าเบี้ยวซ้าย ทำมาได้19วันแล้ว แต่เห็นสันด้ายซ้ายชัดมาก กลัวว่าถ้ามันยุบแล้วมันจะเห็นชัดว่าเบี้ยวจริงๆอ่ะค่ะ
อยากจะบอกว่าเปนเหมือนกันเลยค่ะ แรกๆคุนหมอจะบอกว่ายังบวมอยุ่ค่ะ รอหั้ยแห้งสนิทสัก3 ถึง
6เดือนค่ะ น่าจะเกี่ยวกับซิลิโคนด้วยนะคะแต่ตอนนี้ปอเปนเพราะรูไม่เท่ากันถ้ามองจากด้านล่างจะดูออกเลยค่ะ เนื้อไม่เท่ากัน ค่ะ ทำจัยรอเวลาสักนิดนะคะ อาจจะไม่มีปันหาอารัย รอหั้ยแห้งก่อน
ยังงัยก้อขอหั้ยโชคดี ดั้งสวยๆนะคร้า ^__^
เป็นเหมือนกันค่ะ สองเดือนกว่าแล้วยุบช้ามากเลยค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย plenui เมื่อ 2012-9-18 03:06
เวลาลูบๆแล้วมันดูโค้งๆตงปลายรึเปล่าคะ ช่วยตอบทีกัง ...

เหมือนกันเลยค่ะ โค้งๆคดๆตรงปลาย
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-3-18 11:52:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ ระหว่างคิ้วเบี้ยวไปทางขวามากๆเลยครับ จิตตกเลย มีแต่คนทัก
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้