เจ้าของ: teay_za
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

review แก้ไขจมูกและตัดปีก ใช้กระดุกอ่อนหลังหูมาเสริมปลาย โดย หมอเฉลิม ฟอร์จูนคร

[คัดลอกลิงก์]
รอให้หายบวม

หายช้ำ

แล้วดูอีกดีกว่ามั๊ยคร้าบ

ว่ายังมีรอยตรงปลายหรือไม่

ถ้ามีผมว่ารีบไปปรึกษาแพทย์ตั้งแต่เนิ่นๆๆ  นะครับ
มาให้กำลังใจค่ะหายเร็วๆนะค่ะ*-*
แวะมาเยี่ยมค่ะ  วันนี้เป็นงัยบ้างคะ
หายไวไวนะคะ
แต่ตอนนี้บวมมากเลยครับบบบ
ยิ่งกว่านาเนีย...
ต้นฉบับโพสโดย teay_za เมื่อ 2009-12-3 14:40

{:13_953:} อิอิ แบบนี้เหรอ...

Narnia_2.jpg (29.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-4 10:41:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากคับจุนซู
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-4 10:44:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
{:13_953:} อิอิ แบบนี้เหรอ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-12-4 09:58

ช่ายครับบ  แบบนี้เลยย
จมูกสวยมากคร้า
อัพเดทบ่อยๆ หายไวๆ อยากเห็นๆ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-4 13:04:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันที่ 4 แล้วครับ อาการเป็นแบบนี้ครับบ คล้ายๆ สิวหนองครับบ   ผมอ่านเจอว่าอาจจะเป็น จมูกอักเสบ จะเป็นไปได้รึเปล่าครับบ  แล้วทำไง ครับต้องเอาออกอย่างเดียวเลยรึเปล่าครับผม กลัวจังง  ยังไงขอความเห็นด้วยครับ ควรทำยังไงดี
จมูกชำน่ากลัวจัง  ถ้ากังวลปรึกษาหมอดีกว่านะครับ

หมอใจดีอยู่แล้ว
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-4 15:46:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปหาหมอเฉลิมมาแล้วครับบ  หมอบอกว่า น่าจะเป็นกระดูกหูน่ะครับบ  เพราะว่า ของเต้ยมันบวมมากกว่าคนอื่นๆ ทำให้หนังตึงมาก พอดีเนื้อน้อยอยู่แล้วด้วยย   หมอบอกว่าถ้ามันยุบลงจะดีขึ้นครับบ  แล้วก็ฉีดยาฆ่าเชื้อมาสองวันแล้ววว
แต่กลัวตอนนี้ ว่า ต้องเอาออกแล้วทำใหม่ อ่าดิ ครับบ  เกิดมาเนื้อปลายน้อย เส้าจังงง มันรั้งแต่หมอบอกไม่ทะลุครับ  แต่ก็ยังกลัว อะไรก็อาจจะเกิดขึ้นได้นะ อยากจะบอกว่าของเต้ย บวมมาก บวมจิงๆๆครับ ทำครั้งแรกก็บวม ช้ำมากก เป็นเดือนกว่าจะดีขึ้น  ยังไง ขอบคุณคุณจุ๋มมากเลยนะครับ  ตอนนี้ก็ยังนอยส์อยู่ครับ     ยังไงใครมีเพื่อนๆๆ หรือคนรู้จักมีกรณีเหมือนเคสเต้ย ช่วยแนะนำ ด้วยนะครับบ  ขอบคุณมากครับบผม   
หาบวมสวยแน่นอน
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-4 17:24:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
  ขอบคุณทุกท่านนะครับบ   
เป็นกำลังใจให้ครับ
หมั่นสังเกตุ อาการตลอดเวลาทุกวันนะคับ

ถ้าแปลกๆผิดปกติ ไปหาหมด ด่วน  อย่ารอ

หายไวๆคับ หล่อเรวๆ
น้องเต้ยค่ะ ยิ่งเครียด ยิ่งบวมค่ะ  
อย่าเครียดค่ะทำใจเย็นๆ  
เดี๋ยวก็จะดีขึ้นเอง  ดูแลตัวเองดีดีนะ
เอาใจช่วยจ้ะ :)

มีเคสนี้น้องคนนึงที่จมูกติดเชื้ออ่ะค่ะ ทำกะคุณหมอเฉลิมเหมือนกัน แต่ว่า ตอนนี้หายแล้ว
ลองไปดูนะจ้ะ
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D5
{:13_844:}{:13_872:} เปงกำลังใจให้ค่ะ
ดูแลตัวเองดีๆนะ  หากผิดปกติรีบไปปรึกษาคุณหมอด่วนๆ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-5 12:15:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องเต้ยค่ะ ยิ่งเครียด ยิ่งบวมค่ะ  
อย่าเครียดค่ะทำใจเย็นๆ  
เดี๋ยวก็จะดีขึ้นเอง  ดูแลตัวเองดีดีนะ
เอาใจช ...
ต้นฉบับโพสโดย srantorn เมื่อ 2009-12-5 04:53

ขอบคุณมากครับ คุณ srantorn
แก้ไขล่าสุด twilight เมื่อ 2009-12-5 12:29

เสริมโด่งไปเหรอคับ ถึงบวมนาน

ตอนทำบอกหมอว่ายังไงคับ บอกว่าโด่งสุดเท่าที่เนื้อจะรับไหวรึป่าวคับ

หมอท่านว่าเกิดจากอะไรอะคับ จากกระดูกหูอย่างเดียวเหรอคับ

ขอให้หายไวๆเเละผ่านพ้นไปด้วยดีนะคับ ยุบเเล้วต้องหล่อเเน่นอนคับ
เปนกำลังใจให้นะค่ะ

หายไวๆๆจ้า
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-5 13:14:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะครับบผมม  ดีขึ้นนิดนึงแล้วครับวันนี้  สู้ๆๆครับบบบบ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-7 01:31:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ดีขึ้นแล้วคับบ ไม่เจ็บปลายจมูกแล้วครับบ  ยุบแล้วบ้างครับบ เหลือ ปลายจมูกกับตรงหว่างคิ้วและ สันจมูกด้านซ้ายที่บวมอยู่นิดหน่อยยครับ คุณหมอบอกว่าที่เปนแบบนี้เพราะว่าบวมมากครับแล้ว พอดีวันแรกปิดพลาสเตอร์ครับ ทำให้ มันกดทับตรงปลายจมูกพอดี  หมอเลยฉีดยาฆ่าเชื้อให้สามเข็มครับ วันละเข็ม สามวัน แล้วก็หยุดเลยแต่ให้กินยาฆ่าเชื้อต่อสองตัวครับ กินให้หมดเลยย  แล้วก็ไปตัดไหมเลยทีเดียววันอังคารนี้ครับผม รอยช้ำใต้ตาตอนนี้เริ่มดีขึ้นครับ แต่ยังเหลืองๆ อยู่นิดหน่อยย คันหู กับ ปีกจมูกมากครับอยากเกา ห้าาา  พอเห็นทรงจมูกนิดนึงแล้วครับ ยาวกว่าอันเดิมนิดหน่อยครับ หมดทำ
ฮัมป์ตรงกลางจมูกให้นิดหน่อยแต่ยังมองไม่เห็นครับผมม  รออยู่อยากเห็นจังง ปลายจมูกเชิดนิดนึงครับบ จิงๆ อยากได้ตรงๆๆ แต่ทำไม่ได้ครับ หมอบอกตึงมากแล้วว  เส้าาา  ยังไงหายแล้วจะวิวให้ดูนะครับบ  ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ให้กำลังใจและคำปรึกษานะครับผมมม
สู้ๆนะคะ เอาวิธีเราไปใช้ไหม เราบอกตัวเองทุกวัน ถ้านอยมากๆก็บอกตัวเองแบบตรอกย้ำไปเลยว่าเห้ย!ทนขี้เหร่มานาน10 20ปีทำไมทนได้ ทนเจ็บอีกแค่ไม่กี่วัน เพื่อความหล่อตลอดไป*0* ที่สำคัญให้กำลังใจตัวเองบ่อยๆค่ะว่าเด่วเราก็จะดีขึ้น หล่อขึ้น ทำจิตใจให้ผ่องเยอะๆ เค้าว่ากันว่าโรคทุกโรคกำลังใจมาเป้นอันดับ1นะคะ สู้ๆค่ะเอาใจช่วยเต็มที่เลย
ขอให้หายเร็ว ๆ นะคะ
เป็นกำลังใจให้คะ หายแล้วหล่อแน่นอนคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้