เจ้าของ: laykorea
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จัดไปแล้วโดยเสริมจมูก+ตัดปีก ด้วยคุณหมอศรันย์ อินทมาระ

[คัดลอกลิงก์]
รอชมค๊า ศิษย์หมอเดียวกานเลย ของหนู 20 วันพอดี หายไวๆนะค่ะ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 13:34:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ภาพ Update วันนี้ครับ หลังจากถอดดเฝือกเมื่อวานนี้เรียบร้อย ผมยังดูไม่ออกเลย เพราะมันบวมๆอยู่ เหมือนจมูกสิงโตยังไงยังงั้น
คนไหนมีประสบการณ์ช่วยวิจารณ์หน่อยนะคับ ว่ามันจะยุบลงอีกมากไหม แล้วดูจากสภาพตอนนี้คิดว่าจะออกมาดูทรงได้สวยไหมครับ ขอบคุณครับ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-17 13:36:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ้อ...อีกนิดนึง  ทำไมแก้มผมมันต้องบวมด้วยครับ เอามือไปกดๆดู รู้สึกว่ามันเป็นก้อนๆ เลย แบบโย้ออกมาเลย และเวลาเดินกระแทกแรงๆ รับรู้เลยว่าแก้มมันกระเด้งขึ้นลงๆเลยคับ ใครเคยบวมแบบนี้มั่งไหม งงล่ะคับ ทำจมูก แต่มาบวมถึงแก้มเลยหรือนี่ ???
ผมก็พึ่งไปแก้มากะหมออรรถพร ได้สี่เดือนแต่มันดูเบี้ยวๆ แล้วมันโด่งอะ ถาวมว่าสวยไหมก็สวยนะแต่ก็อยากแก้อะคราฟก็เลยว่าจะแก้กะหมอศรัณ ไงขอคำแนะนำด้วย คราฟ
กว่าจะได้ทรงจริงๆ ก็ 2 อาทิตย์อะครับ  

1อาทิตย์ก็ยังมีอาการ บวมนิดๆ ล้างหน้าแรงไม่ได้ และก็ยังต้องนอนหัวตรงๆ อย่างพึ่งตะแคงนะครับ เดียวเบี้ยว

สวยดีครับ โด่งได้ใจเลย
ศิษย์ หมอเดียวกันคะ ตอบคำถามที่แก้มบวมนะคะ แนนทำก็หน้าบวมเหมือนกันคะบวมกว่า จขกท อีก บวมมากสุดวันที่ 3 คะ จำหน้าตัวเองแทบไม่ได้ ส่วนจมูกจะยุบลงอีกเยอะมากคะ รอไปก่อนเลย จมูกเราจะเปลี่ยนรูปทุกวัน เพราะว่ามันจะยุบตัวลง ส่วนเรื่องการดูแลตัวเองสำคัญนะคะ เรื่องอาหาร เรื่องการนอน และเรื่องการดูแลทำความสะอาดรูจมูก เรื่องอาหารไม่ทานอาหารแสลงคะ จำพวก เนื้อวัว เนื้อไก่(ไม่กิน 1 เดือน) ไข่ไก่ อาหารทะเล ของหมักดอง แอลกอฮอล์ ปลาร้า กะปิ เป็นต้น(เรื่องอาหารนี่แนนไม่ทานเองนะคะ คุณหมอไม่ได้ห้ามคะ) เรื่องการนอน ควรนอนด้วยหมอนรองคอ ประมาณ 2 อาทิตย์เป็นต้นไป แนนว่าสำคัญคะ กลัวเรื่องจมูกเบี้ยวหรือเคลื่อน และ เรื่อง การดูแลทำความสะอาดรูจมูก แนนจะใช้นำเกลือ หยดใส่สำลีเช็ดบริเวณรูจมูกเพื่อไม่ให้แผลติดกับไหม สะดวกเวลาตัดไหมด้วย อื่นๆ ก็จะมีเรื่องการออกกำลังกายคะ ควรจะออกหลัง 1 เดือนไปแล้ว และควรเป็นการออกกำลังกายที่ไม่หนักมาก นอกนั้นก็ไม่มีอะไรนะคะ จมูก จขกท ยุบแล้วสวยแน่นอนคะ อดทนนะคะ แนนก็เพิ่งจะทำได้ จะ 2 เดือนแล้วคะ รอให้มันยุบเหมือนกันคะ แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรคะ  
ทรงโอเคเลยครับ หันข้างสวยดี เนียนไม่เปนแท่ง แต่ก้ต้องรอดูยุบต่ไปอ่าครับ ว่าจะเนียนขนาดไหน เปนแ่ทงไหม สู้ๆนัครบ จากดูตอนต้น สวยเนียนเลย
ลูกศิษย์หมอศรันณ์เหมือนกัน ทำมาได้ 25 วันแล้ว ยังบวมระหว่างคิ้วคะ หมอบอกว่าเนื้อเยอะคงเป็นเดือนๆ กังวัลนิดๆๆ

แสดงความคิดเห็น

ชอบมากเลยค่ะทรงสวยมากทำเท่าไหร่ซิลิโคนอะไรคะ  โพสต์ 2012-8-27 07:44
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 00:50:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย suwashchai เมื่อ 2012-4-17 14:19
ผมก็พึ่งไปแก้มากะหมออรรถพร ได้สี่เดือนแต่มันดูเบี้ ...

ลองไปพบคุณหมอนะครับ และนัดปรึกษาได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ให้นำรูปจมูกที่ต้องการไปด้วยหลายๆแบบซัก 3-4 แบบ แล้วถามคุณหมอว่าแบบไหนที่จมูกของเราจะทำได้และเหมาะที่สุด เพราะบางที แบบที่นำไปนั้น ก็ไม่รับหรือโครงสร้างจมูกเราไม่สามารถทำให้เป็นแบบนั้นๆได้
อันนี้เป็นประสบการณ์ที่ผมได้รับมาตอนเข้าไปปรึกษา (ผมเข้าตั้ง2รอบแน่ะ คุณหมอยังแซวว่า อ้าว มาทำไมอีกรอบนี่...ก็เพราะผมกลับไปหารูปใหม่ๆมาให้คุณหมอดูครับ)
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 00:51:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noon_art เมื่อ 2012-4-17 15:17
กว่าจะได้ทรงจริงๆ ก็ 2 อาทิตย์อะครับ  

1อาทิตย์ก็ยังม ...

พยายามนอนตรงๆอยู่นะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมีเผลอตอนหลับลึกบ้างไหม  ขอบคุณครับ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-18 01:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย solotynan เมื่อ 2012-4-17 15:56
ศิษย์ หมอเดียวกันคะ ตอบคำถามที่แก้มบวมนะคะ แนนทำก็ห ...

ขอบคุณครับที่แนะนำ พรุ่งนี้จะรีบไปหาซื้อหมอนรองคอมาซะแล้ว เพราะไม่มีเลย กลัวเผลอนอนตะแคงตอนหลับลึกๆ อาหารผมกินไข่ทุกวันเลยคับ เข้าใจว่ามีโปรตีนสูง จะได้ช่วยซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ ใช่ป่าวนะ ??? (จำได้ตอนเรียนเด็กๆ) อาหารทะเลหมักดอง เหล้า ก็ไม่ทานคับ
ผมล้างจมูกโดยใช้นำเกลือฉีดใส่สลิ๊งฉีดยา(เขียนถูกไหมนะ) ทุกเช้าเย็นเลยคับ ไม่งั้นผมจะคัดจมูก ผมเป็นภูมิแพ้ไงคับ อันนี้หรือเปล่าทำให้แผลในจมูกยังมีเลือดซึมอยู่อ่ะคับ ส่วนปีกจมูก ผมก็ใช้น้ำเกลือชุบสำลีแผ่น เช็ดถูกเบาๆแทนนะครับ

ผมเพิ่งไปปั่นจักรยานมาเองวันนี้ มันเบื่ออ่ะคับ อยู่ห้องเฉยๆ ไม่มีอะไรทำ มันเครียดอ่ะ แต่ไม่สะเทือนอะไรนะคับ

อ้อ...ผมไปดูรีวิวของคุณแนนมา ทำไมสวยจัง....ทำแล้วดูธรรมชาติจังนะคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย laykorea เมื่อ 2012-4-18 01:06
ขอบคุณครับที่แนะนำ พรุ่งนี้จะรีบไปหาซื้อหมอนรองคอ ...

เด๋วของ จขกท จะออกมาธรรมชาติเหมือนกันคะ แล้วเรื่องที่จมูกยังมีเลือดซึมอยู่อาจเกิดจากภูมิแพ้ก็เป็นไปได้นะคะ ส่วนเรื่องไข่ ส่วนตัวจะกินหลัง 1 เดือน แต่ถ้าเป็นคุณหมอนี่ไม่ห้ามเลยนะคะ เอาเป็นว่าแนนกลัวกินเป็นแล้วแผลมันจะนู้นอะคะ ยิ่งตัดปีกด้วยแล้วอย่าพึ่งเลยคะ เด๋วจะไม่เนียนเอา และปั่นจักรยานแนนว่าก็ไม่น่าจะสะเทือนเนอะ แต่อย่าตกหลุมนะคะ สะเทือนแน่(555 แอบขำอีกคนอะไีรจะขี่จักรยานลงหลุม) นอกนั้นก็รอให้แผลมันดูแลตัวเองคะ สู้ๆนะคะ จะหล่อแล้ว ไม่นานเกินรอคะ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 02:04:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ ผมส่องกระจกพบว่าอาการบวมลดน้อยลงมากๆ ดึกไปหน่อย เดี๋ยวพรุ่งนี้กลางวัน จะถ่ายรูปส่งอัพเดทซะหน่อยครับ อยากฟังเสียงวิจารณ์จากเพื่อนๆนะครับ

ถ้ายาลดบวมและแก้อักเสบมันจะหมดพรุ่งนี้แล้ว หลังจากทานครบ 5 วัน  ผมต้องไปหาซื้อมากินเพิ่มเองด้วยไหมนะ เพราะมันก็ยังบวมอยู่ดี  และแผลก็ยังไม่หาย  ผมซื้อสมุนไพร ใบบัวบกของอภัยภูเบศ มากระปุกนึง อันนี้น่าจะกินได้นานอยู่  ตกลงผมจะทำยังไงเรื่องยาดีคับนี่
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-19 21:37:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับ

วันนี้ผมถ่ายรูปล่าสุดลงมาอัพเดทเพื่อนๆให้ดูหน่อยนะครับ  อาการบวมยุบลงมาเยอะพอสมควร แต่ยังไม่สนิทครับ
แต่....ผมเจอปัญหาบางประการครับ  ตรงบริเวณระหว่างคิ้ว  มันเป็นรอยนูนๆเล็กๆ ผมเอามือไปกดดู พบว่า เหมือนซิลิโคน ไม่แนบสนิทติดกับเนื้อด้านในใต้ผิวหนังบริเวณนั้น  ทีแรกผมเข้าใจว่าอาจจะเป็นสิว แต่พอคลำแล้ว จริงๆไม่ใช่ มันเป็นซิลิโคนที่ไม่แนบสนิท

ตรงนี้ใครเคยเจอไหมครับ แล้วจะเป็นปัญหาไหม  หรือว่านานๆไปเนื้อผิวหนังชั้นในกับซิลิโคนจะประสานกันเอง  ผมกังวลเหมือนกัน รู้สึกคันเล็กน้อยด้วยดิคับ

ทรงสวยเนียนมากครับ  ว่วนเรื่องหัวตา ลองปรึกษาหมอดูนะครับ แต่มีคนเป็นเหมือนกันที่ทำกับหมอ แต่หมอบอกว่าต้องรอปกติมันจะติดไปเองสู้ๆนะครับ เอาใจช่วย ผลเปนยังไงอัพเดพเดียวนะครับ ติดตามตลอดครับ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-23 23:20:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับ เพื่อนๆที่ติดตามกระทู้ของผมนะครับ

เนื่องจากเพิ่งเริ่มทำงานวันแรกหลังจากทำไปเมื่อวันที่ 13/4/55 จนวันนี้ก็ 10 วันพอดีเลยครับ  จมูกผมยุบบวมไปเยอะมากๆ
ไปตัดไหมเมื่อวันที่ 21 มาแล้ว หมอบอกว่า แผลเรียบร้อยดี ผลการผ่าตัดเรียบร้อย ไม่มีแผลติดเชื้อ และสนิทดีครับ

คุณหมอบอกเพิ่มเติมว่า จมูกยังบวมอยู่ !! โอ...ผมเข้าใจว่าตอนนี้มันยุบแล้วเข้าที่แล้ว แต่คุณหมอบอกว่า จะยุบบวมอีกๅ 40% จริงๆแล้วผมว่าหากขนาดแบบนี้ก็พอใจแล้วนะครับ หากมันยุบบวมลงไปอีก แล้วมันจะโด่งไหมคับ กลัวมันจะแฟบแล้วออกมาไม่พุ่งน่ะครับ

รุปนี้ถ่ายอัพเดทวันนี้ล่าสุดครับ  รบกวนช่วยวิจารณ์หน่อยครับ ว่ามันออกมาเป็นยังไงบ้าง

หนูว่าพี่ทำคางอีกหน่อย เจ๋งเลยค่ะ
โด่งมาก บอกหมอว่าไรหรอครับ แล้วเอาแบบให้หมอดูรึเปล่า สวยดี
ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หนูสิกลุ่มค่ะพี่ทำมา4วันแล้วทั้งหน้าบวมแค่แก้มกับจมูกค่ะ ส่วนจมูกขอบอกว่าใหญ่มากอ่ะ
มันจะเล็กและเรียวลงหรือป่าวค่ะ ตรงหัวตากับปลายจมูกอ่ะค่ะ มันใหญ่มากวันที่27นี้ก็จะไปตัดไหมแล้วด้วยอ่ะค่ะ
จมูกมันบวมใหญ่ เลยดูไม่โด่งอ่ะค่ะเศร้ามันจะหายไหมค๊ะ
รอดูรีวิวยุนะครับ
เข้ารูปเข้ารอยเมื่อไหร่เอามาให้ชมอีกทีนะครับ
เจ้าของกะทู้หายไปเลย
มารอด้วยคน  พึ่งเจอกระทู้ แล้ว..ตอนนี้เจ้าของกระทู้ไปใหน  หายดียังน้อ..  อยากเห็นรูปอ่ะค่ะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-7-21 22:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีครับ

หลังจากหายไปนาน เพราะว่าไปแอบเก็บตัว 555++ ตอนนี้ผ่านมานับแต่เมษายน ถึงวันนี้ก็ 3 เดือนแล้วครับ ที่ไม่ได้เข้ามาเล่นเลยเพราะว่ายุ่งมากๆครับ วันนี้ว่างแล้วเข้ามาอัพเดทกัน ภาพนี้ถ่ายเมื่อเสาร์ที่แล้ว 14/7/55 นี้เองครับ ไปเที่ยวกันมา เลยให้เพื่อนซูมเน้นที่จมูกดูชัดๆ เอาเลยครับ ช่วยวิจารณ์กันเต็มที่เลยครับ ขอบคุณครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้