เจ้าของ: JoJo_Lucky
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ระหว่างหมอเทพประตูน้ำและหมอธีระพงษ์พระราม2เอาไงดีคะอยากทำน่มน๊มมากเรยแนะนำโจด้วย

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย mixmic เมื่อ 2012-4-13 23:10
เย้ๆๆ   ดีใจด้วยนะคะคุณโจ ไปแล้วคลีนิกว่างง บอกแล้ว ...

ขอหมอเล็กๆ ตอนนี้อยากได้ซัก400 มันหดลงเยอะมาก ชอบขนาดหน้าอกตอนบวมมากอ่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย JoJo_Lucky เมื่อ 2012-4-14 00:19
แร้วจะมีผลหลังมีลูกไหมคะ ที่เค้าว่ากันว่าหน้าอกจะ ...

มิวล์ถามหมอเทพแกบอกไม่มีผล แต่ส่วนตัวมิวล์ว่ามีผลเหมือนคนที่อ้วนมากๆแล้วลดความอ้วนแบบรวดเร็วผิวก็จะแตกลายหย่อนยาน ยิ่งหน้าอกเป็นส่วนที่เป็นไขมันไม่ต้องบอกว่าจะยานแค่ไหน
แต่ถ้าเราดูแลถูกวิธีแบบค่อยเป็นค่อยไปอกเราก็จะไม่ยานค่ะ เหมือนๆคนที่ลดน้ำหนักแบบถูกวิธี
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-14 11:48:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zenich เมื่อ 2012-4-14 05:19
ดีใจด้วยนะคะคุณโจ ทำเสร็จแล้วยังไงก็มารีวิวให้ชมบ้ ...

ได้เรยคร้า โจนัดคิวคุนหมอไว้ 26คะ 25โจรับปริญญา ให้ของขวัญคัวเองทันที อิอิ
พึ่งรับปริญางั้นขอเรียกคุณโจว่าน้องนะคะ ^^
อาจได้เจอกันนะคะ วันที่26 ^^
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-14 11:53:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-14 09:13
มิวล์ถามหมอเทพแกบอกไม่มีผล แต่ส่วนตัวมิวล์ว่ามีผล ...

อย่างนี้ใต้กล้ามเนื้อกับเนื้อกล้ามเนื้อ มีผลต่อการยานไวช้าไม๊คะ
โจเคยอ่านในกระทู้นึงเค้าบอกว่า ถ้าใต้กล้ามเนื้อเวลามีลูกจะยานน้อยกว่าเหนืออะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย JoJo_Lucky เมื่อ 2012-4-14 11:53
อย่างนี้ใต้กล้ามเนื้อกับเนื้อกล้ามเนื้อ มีผลต่อกา ...

ใช่แล้วค่ะ มีผลเรื่องตรวจมะเร็งเต้านมด้วยค่ะ ทำเหนือกล้ามเนื้อจะตรวจยาก
แต่ซิลิเราทำ10-15ปีก็เปลี่ยนค่ะ ถึงจะบอกว่าอายุการใช้งานมันเยยอะขึ้นก็นะ ^^

แต่ถ้าไม่เป็นอกไก่ทำใต้กล้ามเนื้อก็ชิดนะคะระยะยาวอกจะไม่ยานเยอะเวลามีลูก ก่อนผ่าลองถามหมอดูก็ได้ว่าเราอกไก่ไหม

ค่อยตัดสินใจว่าจะเหนือหรือใต้ ถ้าใต้แล้วอกห่างรับได้ไหม ถ้าชิดแล้วอกอาขยานเยอะเวลามีลูกรับได้ไหม
ต้นฉบับโพสต์โดย JoJo_Lucky เมื่อ 2012-4-14 11:48
ได้เรยคร้า โจนัดคิวคุนหมอไว้ 26คะ 25โจรับปริญญา ให้ขอ ...

ว๊าวๆ........รอชมอยู่นะคะ
ทำใต้ก็อาจเป็นสองลอนได้ถ้ามีลูก แบบว่าซิลิใต้ยังคงที่ แต่อกด้านนอกเราขยาย พอให้นมลูกอกเหี่ยวนมหดหนังก็จะยาน
ดังนั้นเมื่อรู้ว่าท้องต้องทาครีมบำรุงครีมทาท้องสำหรับคนท้อง หลังคลอดก็ต้องใช้ครีมกระชับหน้าอก และต้องใส่ชั้นในพยุงหน้าอก ห้ามโนบรา ^^
ทำเหนือพอยานก็ยานทั้งหมดนมอาจลงมาถึงเอวก็ได้นะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย JoJo_Lucky เมื่อ 2012-4-14 00:18
คุณมิกตัวประมาณไหนคะ สูงหนักอะคะ คุนหมอมีบอกโจเตี้ ...

มิกสูง160 หนัก 50ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-14 12:05
ทำใต้ก็อาจเป็นสองลอนได้ถ้ามีลูก แบบว่าซิลิใต้ยังคง ...

คุณมิวล์ค่ะ...ถ้าอยากทำใต้กล้ามเนื้อจำเป็นมีเนื่ืออก เดิมเยอะไหมค่ะ
คือ สนใจทำใต้กล้ามเนื้ออ่ะค่ะ...แล้วถ้าทำมายังไงๆทรงอกที่ออกมา จะห่างกันทุกคนหรือเปล่าค่ะ?...ขอบคุณค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nupink เมื่อ 2012-4-14 22:51
คุณมิวล์ค่ะ...ถ้าอยากทำใต้กล้ามเนื้อจำเป็นมีเนื่ือ ...

ไม่จำเป็นค่ะ อยู่ที่เราตัดสินใจว่าจะทำเหนือหรือใต้กล้ามเนื้อ มีข้อดีข้อเสียต่างกันค่ะ ลองศึกษาดูนะคะ ใต้กล้ามเนื้อจะดีกว่าในระยะยาวมันจะยานยากกว่าเหนือกล้ามเนื้อ
ความห่างจะต่างกันไม่มากค่ะระหว่างเหนือกับใต้กล้ามเนื้อ ถ้าอกไก่(อกที่มีกระดูกโผล่ตรงกลางหน้าอกชัดเจน)แนะนำให้ผ่าเหนือกล้ามเนื้อค่ะถ้าทำใต้กล้ามเนื้อดันไงก็ไม่ชิดเพราะติดกระดูก แต่ถ้าใส่เหนือกล้ามเนื้อเวลาดันอกจะชิดค่ะ
ถ้าเราอยากได้หน้าอกใหญ่ๆต้องผ่าเหนือกล้ามเนื้อ ใต้กล้ามเนื้อมีข้อจำกัดในการใส่ซิลิ
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-15 00:06
ไม่จำเป็นค่ะ อยู่ที่เราตัดสินใจว่าจะทำเหนือหรือใต ...

คนที่ทำใต้กล้ามเนื้อหน้าอกชิดๆสวยๆก็มีเยอะค่ะ ก่อนทำถามหมอก็ได้ค่ะว่าอกเราเป็นอกไก่ไหม ถ้าดูเองไม่เป็น
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-15 00:07
คนที่ทำใต้กล้ามเนื้อหน้าอกชิดๆสวยๆก็มีเยอะค่ะ ก่อ ...

ใต้กล้ามเนื้อ :ระยะการพักฟื้นจะนานกว่าเหนือกล้ามเนื่อใช่ไหมค่ะ
แล้วจริงหรือเปล่าที่พอเสริมแล้วจะดูเป็นไม่ธรรมชาติคล้อยเหมือนเหนือกล้ามเนื้อ
และใส่ซิลิโคนจะใส่ได้ไม่เยอะไม่เท่ากับคนที่เสริมเหนือกล้ามเนื้ออ่ะค่ะ?...ขอบคุณค่ะ^^?
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-15 00:51:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย zenich เมื่อ 2012-4-14 12:01
ว๊าวๆ........รอชมอยู่นะคะ

คร้า เป็นกำลังใจให้โจด้วยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nupink เมื่อ 2012-4-15 00:20
ใต้กล้ามเนื้อ :ระยะการพักฟื้นจะนานกว่าเหนือกล้ ...

สวยเหมือนกันทุกอย่างค่ะ จะต่างแค่ความห่างของหน้าอกตามที่พูดไปค่ะ
ส่วนเรื่องความสวยคล้อยต้องใช้เวลาและต้องขยันนวดเยอะกว่าคนที่เหนือกล้ามเนื้อค่ะ
2-3เดือนคนที่ทำเหนือกล้ามเนื้ออกเค้าจะนิ่มเป็นธรรมชาติแล้วค่ะ ใต้กล้ามเนื้ออย่างน้อยก็หกเดือนค่ะ เท่าที่ดูมาจากพี่ๆ เป็นพังผืดง่ายกว่าคนทำเหนือด้วยค่ะ

ใต้กล้ามเนื้อในความรู้สึกมิวล์ใช้วิธีนวดตามที่หมอเทพบอกไม่พอค่ะอกมันเป็นลูกแบบพอจับแล้วยังรู้สึกว่ามีพังผืดหุ้มรอบซิลิ พอกดแล้วรู้สึกได้ถึงอาการตึงๆจากข้างใน ต้องนอนทับพื้นแข็งๆให้ซิลิแผ่ค่ะ ถ้ายังไม่ดีขึ้นจะไปพบพี่แป้นให้แกช่วยสอนวิธีนวดอีกทีคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย Nupink เมื่อ 2012-4-15 00:20
ใต้กล้ามเนื้อ :ระยะการพักฟื้นจะนานกว่าเหนือกล้ ...

การใส่ซิลิโคลนก็ตามนั้นค่ะทำใต้กล้ามเนื้อใส่ได้น้อยค่ะ และการใส่cc ที่เท่ากันใต้กล้ามเนื้อก็จะเล็กกว่าเหนือกล้ามเนื้อเพราะถูกล้ามเนื้อกดทับ อกจะไม่เด้งดึ๋งเวลาเดินเท่ากับเหนือกล้าเนื้อ
ตอนนี้ลุ้นๆอยู่ค่ะครบหกเดือนอกจะเด้งดึ๋งไหม
ที่ตัดสินใจทำเพราะคิดว่าระยะยาวเป็น ญ ต้องมีการตรวจมะเร็งเต้านม และต้องให้นมลูก ถ้าทำเหนือซิลิมันจะอยู่ติดกับต่อมน้ำนม มันเสี่ยงต่อการตรวจรักษาและให้นมลูกค่ะ
คาดว่าพอมีลูกจะเปลี่ยนขนาดซิลิ และย้ายมาเหนือกล้ามเนื้อค่ะ การนวดหน้าอกจะช่วยป้องกันการเกิดมะเร็งเต้านมระดับหนึ่งค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nupink เมื่อ 2012-4-15 12:11
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-15 10:26
การใส่ซิลิโคลนก็ตามนั้นค่ะทำใต้กล้ามเนื้อใส่ได้น้ ...

"ขอบคุณมากเลยค่ะ" สำหรับคำตอบค่ะคุณมิลล์^^
ทำให้พิงค์เข้าใจง่ายขึ้นเยอะเลย...ก็สวยทั้ง2อย่างใช่ไหมค่ะ ข้อดี-ข้อเสีย ต่างกันไป
คร่าวนี้คงต้องถามตัวพิงค์เองว่าต้องการแบบไหนแล้วซิ^^"...อนาคตก็ไม่แน่ใจว่าจะได้มีลูกรึป่าว
แต่ก็ห่วงเรื่องการตรวจมะเร็งเต้านมบ้าง อีกใจก็ทำทั้งทีอยากได้ใหญ่ๆไปเลยเพราะเป็นคนชอบแต่งตัวมากกกกกกก555(โลภมากหลายใจจริงๆเลยเรา)
ป.ล. ตอนนี้พิงค์มีเวลาอีกเดือนเดียว เด๋วจะค่อยๆหาข้อมูลไปเรื่อยๆนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ตกลงคุณโจทำยังคะ แนะนิดนึงนะคะ แป้งเป็นคนไหล่เล็กค่ะ ทำกะหมอพีระทรงหยดน้ำค่ะ ได้ 250 cc. ใส่เสื้อใน 70c ซึ่งเดิม A ยังไม่เต็มเลยค่ะ เพราะฉะนั้นที่หมอธีระพงษ์บอกว่าใหญ่มาก ขอให้เชื่อหมอนะคะ แล้วของหมอธีระพงษ์ก็ราคาถูกด้วยค่ะ
ส่วนแป้งเอง ตอนทำอะค่ะ ใจร้อน ดูในเวปสองวัน วันที่สามไปหาหมอ แล้วก็ขอผ่าเลยค่ะ ของหมอพีระแพงไปนิดแต่ก็สวยนะ
มารู้จักหมอธีระพงษ์ทีหลัง ยังคิดอยู่เลยว่าเราทำเร็วไป เท่าที่ทราบหมอธีระพงษ์เก่งมากค่ะ ตั้งแต่อ่านๆๆๆๆมา(หลังจากทำหน้าอกแล้ว..บ้าจริง) ไม่เคยเห็นคนไข้ต่อว่าหมอธีระพงษ์เลยค่ะ มีเพื่อนเป็นหมอศัลยกรรม ซึ่งได้คุยกัน บอกว่าหมอธีระพงษ์ค่ะ เจ๋งสุดแล้ว
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 08:51:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-15 10:20
สวยเหมือนกันทุกอย่างค่ะ จะต่างแค่ความห่างของหน้าอ ...

โจขอเบอร์ติดต่อ พี่แป้นได้ไหมคะ คุนมิ้ล
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 08:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-14 09:07
ขอหมอเล็กๆ ตอนนี้อยากได้ซัก400 มันหดลงเยอะมาก ชอบขนา ...

จริงหรอคะ หมอบอกให้โจ 380 เองคะ ทำไงดีๆ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 08:52:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย milk_325 เมื่อ 2012-4-14 09:07
ขอหมอเล็กๆ ตอนนี้อยากได้ซัก400 มันหดลงเยอะมาก ชอบขนา ...

จริงหรอคะ หมอบอกให้โจ 380 เองคะ ทำไงดีๆ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 09:02:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โจเลื่อนคุนหมอมาผ่าวันที่ 29คะ ตอนนี้กะลังนั่งรออยู่คะ ตื่นเต้นและกลัวที่สุดในชีวิตแร้วคะ
เด่วจะมาเล่าประการณ์ให้ฟังนะคะ เป้นกำลังใจให้โจด้วยนะคร้า
ถ้าเป็นเราก็คงเลือกหมอธีร์นะคะ เพราะว่าสลบ แล้วนมก็สวยด้วย เพิ่มอีก 5000 เป็นค่ายาสลบ ค่าโรงบาล ถือว่าปกติค่ะ เพราะที่อื่นก็คิดแบบนี้ ส่วนตัวเราชอบนมหมอธีร์มากกว่าอีกนะ เพราะเพื่อนคนที่ผอมมากๆ ถ้าทำหมอเทพแล้วไม่ขยันนวดจะไม่สวย เพราะหมอผ่าใต้ผิวหนัง ถ้าไ่ม่ขยันนวดจริงๆ จะเกาะกันเป็นเหลี่ยมง่ายมากๆ แต่ถ้าเป็นหญิงมีเนื้อนมอยู่แล้วจะทำออกมาสวยมาก สาวสองที่มีเนื้อนม มีน้ำมีนวลก็ทำออกมาสวยค่ะ แต่เราว่าทำใต้กล้ามเนื้อแบบของหมอธีร์ปลอดภัยกว่าค่ะ อีกอย่างสลบด้วย แต่ยาเบลอก็คล้ายๆ สลบแหละค่ะ เพราะถึงได้ยินเสียงแต่ไม่รู้เรื่องค่ะ แต่ยาสลบจะไม่ได้ยิน ไม่รู้สึก ไม่ฝัน ไม่อะไรเลย เหมือนเข้าสมาธิขั้นสูงเลย 555 อยู่ใกล้บ้านด้วย งั้นเราเชียร์หมอธีร์ค่ะ
รอชมรูปค่ะ ขอให้โชคดีทำออกมาสวยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้