12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: pigwidgeon
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำจมูกใหม่ มา 5 วัน ไม่พอใจมาก

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-10 22:51:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณอะคับ  ได้รับคำปรึกษา  จากหลายๆ ท่าน  ค่อยสบายใจขึ้น อะคับ
ง้านตั้งสติ  ทำใจเย็นๆ  ดีก่า  รอคุยกับหมอก่อน
พอดี  คาดหวังไว้สูงมากๆ

แต่เพื่อนก้อบอกไว้  การศัลยกรรม นอกจากฝีมือหมอแล้ว  ยังต้องอาศัยโครงสร้างพื้นฐานของตัวเอง +ดวงของเราด้วยอะคับ  บางคนดวงขึ้น  หมอทำไปทำมา สวย จนหมอยังงงกะฝีมือตัวเองก้อมี อิอิ
ทรงจมูกสวยดีนะคะ....ในเย็นนะคะ...เป็นกำลังใจค่ะ
ในรูป อาจดูไม่โด่ง
แต่ของจิง  เอานิ้วชี้กะนิ้วกลาง  2 นิ้ว มาวางเทียบ
สันจมูก  ยังสูงกว่า 2 นิ้วมืออีกอะ   กล ...
ต้นฉบับโพสโดย pigwidgeon เมื่อ 2009-11-10 21:00

ของผมตอนทำใหม่ๆๆ สันจมูกก็สูงกว่านิ้วชี้กะนิ้วกลางสองนิ้วมาวางเทียบนะคับ
ตอนนี้ผ่านมาสองอาทิตแระ ยุบลงเยอะเรย อดใจรอตอนยุบก่อนนะคับ
ใหม่ๆผมก็รุสึก แบบ จขกท เนี่ยแหละคับว่าโด่งไป  สู้ๆๆคับ เด๋วก็ดีเอง
เดี่ยวพอสามเดือนจะยุบไปกว่า 30-50% เชื่อผมดิจะพอดีๆเลย ไม่โด่งจนเกินไป
แล้วก็จะนอยส์อีกว่า แง้ๆๆโด่งน้อยไปอะ เช่นผมเป็นต้น 55555
แต่เพื่อนก้อบอกไว้  การศัลยกรรม นอกจากฝีมือหมอแล้ว  ยังต้องอาศัยโครงสร้างพื้นฐานของตัวเอง +ดวงของเราด้วยอะคับ  บางคนดวงขึ้น  หมอทำไปทำมา สวย จนหมอยังงงกะฝีมือตัวเองก้อมี อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย pigwidgeon เมื่อ 2009-11-10 22:51

ตามนี้หละค่ะ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 00:06:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากครับ

ยังไงวันตัดไหม ก็คุยกะหมอไว้ก่อน  ถ้าไม่ไหวจริงๆ 3 เดือนค่อยแก้ ตาม กูรู แนะนำไว้

ช่วงนี้  ใส่ แมส   กลบเกลื่อนไปก่อนแล้วกัน  อิอิ

บอกว่าสงสัยเป็นไข้หวัด 2009 จะได้ไม่มีคนมาใกล้ๆ  555+
เปนกำลังใจให้น่ะครับค่อยๆ คิด ค่อยๆ ทำน่ะครับ

การศัลยกรรม น้อยคนที่จะประสบความสำเร็จในครั้งแรกน่ะครับ

ผมเองก็ผ่านมาเจ็ดเดือนแล้วครับ เพิ่งจะมาแก้จมูก วันนี้อ่าครับ

สู้ๆ น่ะครับ ยังมีสิ่งดีๆ คอยเราอยู่ข้างหน้า

ก้าวต่อไปนะครับ

อิ อิ
ขนาดชั้นยังจะแก้เรย-*-
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 19:01:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ นั่งพูดคุยกะพี่สาว จิงๆ จัง
พิจารณากันอย่างถี่ถ้วน

สรุปได้ความว่า  สันจมูก  หมอใส่ซิลิโคน  เล็กเกินไป
ทำให้สันจมูก  คมมากๆ  (ประมาณ  4 มิลเอง)  ในขณะที่เป็นคนฐานจมูกใหญ่  มันไม่รับกันมากๆ
ถ้าเป็นผู้หญิงอาจสวย  แต่เป็นผู้ชาย  มันดูไม่ดีจิงๆ

ข้อสรุปที่ได้กะพี่สาว  คือ  จะไปให้หมอ  เอาออกให้ละครับ
จมูกแบนดีกว่า  นั่งเครียด  แถมไม่กล้าออกไปไหน
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-11 19:12:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูภาพสันจมูกสิครับ  ขนาดยุบไม่หมด  สันยังมีเท่านี้
ถ้ายุบหมด สันจะเหลือเท่าไร

[
เป็นกำลังจัยให้คร่า

ตอนนี้ หนูแยมก้อสบายใจขี้นเยอะเหมือนกาน เพราะไปหาคุงหมอที่ รพ มา อ่ะ

คุงหมอบอกให้รอถึงสามเดือน หลังปีใหม่พอดี ไม่พอใน มาหาเค้าได้เรย เด๋วทำให้ใหม่แบบธรรมชาติ เรย

ตอนนี้ แยมก้อเมกอัพไปก่อน ทำให้ไม่เห็นสันมากอ่ะ  เหลี่ยมก้อึงต้องรอให้พังผืดเกาะ มันคงจะดีขึ้นก่านี้

ยังไงก้อเปงกำลังใจให้จร้า
ถ้าแก้กับคุณหมอท่านเดิม ..
จะเสียเงินค่าอะไรเพิ่มบ้างค้าบบ~
ใจเย็นนะ
รอให้หายดีดีก่อน

ค่อยว่ากันใหม่นะคับ
ยกมือบอกอีกคนเลยว่าตอนทำจมูกยุบช้ามากกกกกก และสองข้างยุบไม่เท่ากันด้วย วันที่สิบกว่าๆ ยังเป็นนาร์เนียอยู่เลย เรื่องยุบช้า ยุบเร็วตามสภาพร่างกายของแต่ละคนค่ะ

ตอนนี้ทำได้สองเดือนแล้ว ทรงจมูกไม่เหมือนกับที่ผ่าตัดซะทีเีดียวอะค่ะ ตอนอยู่ในห้องผ่าตัด มันดูเป็นแท่งๆ บวมๆพิกล ตอนนี้เริ่มเข้าที่ แล้วก็พอใจมากเพราะเป็นธรรมชาติ เข้ากับหน้า ถ้าคนไม่รู้จักกันมาก่อนก็จะไม่รุ้ว่าทำจมูกมา แต่ตอนช่วงอาทิตย์แรก เป็นเหมือนกัน นอยด์มากก บ่นกะเพื่อนตลอด อยากจะเอาซิลิโคนออกซะเดียวนี้ เจ็บก็เจ็บ สวยรึป่าวก้ไม่รู้ แต่วันนี้พอใจกับมันมากค่ะ แต่ก้อยากได้โด่งกว่านี้หน่อย แฮะๆๆๆ

ใจร่มๆน่ะค่ะ เวลายุบแล้วมันจะไม่โด่งเหมือนตอนผ่าตัดเสร็จใหม่ๆหรอกค่ะ รอซักหน่อย อย่าใจร้อน เพราะถ้าไปเอาออก ก็เจ็บตัวอีก ทรงมันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆจนเดือนที่สามนั่นแหละค่ะ แต่เท่าที่ดุจากรูป ทรงสวยนะค่ะ

ถ้านอยด์มาก ก็มาคุยกันในนี้นะค่ะ กูรูที่นี่ใจดีทุกคนเลย ไปทำจมูกเพราะเวปนี้แหละ อิอิอิ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-13 01:26:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด pigwidgeon เมื่อ 2009-11-13 01:27

วันนี้ไปคุยกะหมอ มาแล้วคับ
หมอบอกว่า ติดใจ/ไม่ชอบตรงไหนบ้าง
ผมก้อบอกหมอไป  หมอก้อบอกว่า  ถ้าไม่ชอบจิงๆ  ก้อจะแก้ให้ได้เลย  วันนี้
เปลี่ยน ซิลิโคนใหม่ให้เลย  (หมอขาดทุนงานนี้  อิอิ)  แต่ก้อจะทำใหม่เต็มความสามารถ

แต่พอคิดมาอีกที เลยบอกหมอว่า  ขอเวลา 1 เดือนแล้วกัน
คุณหมอก้อใจดี   บอกงั้น  ให้เวลาตัดสินใจ 1 เดือน
ก้อเลยกลับบ้าน  มาดู จมูกแหลมๆ  ต่อไป

ปล.  ก่อนกลับแวะไปหาแม่เพื่อน  
(แม่เพื่อนทัก ไปทำจมูกมาละสิ  หน้าสวยขึ้น นะ) กำ  ผมเป็นผุ้ชายนะ  ทำไมทักว่าหน้าสวยขึ้น อะ  ฮือๆๆๆ
สงสัย งานต่อไป คงต้องแปลงเพศ ต่อแน่ๆ เรย แงๆๆๆๆ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้