12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: pingpingu
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] 1 เดือนหมอชาตรี .. ปลายจมูกแดงหมายถึงมันจะทะลุป่าวคับ

[คัดลอกลิงก์]
แดงแบบนี้ยังไม่ทะลุหรอกครับ ของพี่ก้อแดงแบบนี้แหละเวลาออกกำลังกายเหนื่อยๆ หรืออากาศเย็น คงต้องรอให้เนื่อเยื่อมันพักรักษาตัว และำทำความคุ้นเคยกับสิ่งแปลกปลอมอีกซักพักนะ ทำหมอเดียวกันครับ ก่อนหน้าน้องไม่ถึงอาิทิตย์

ของพี่หลังออกกำลังกายเลือดสูบฉีด แดงทั้งแท่งเลยล่ะน้องเอ๊ย
พี่ครับ หมอชาตรี นี่อยู่แถวไหนหรอครับ คุณหมอคนนี้ใช่คนเดียวกับ สยามคลินิกรึเปล่าครับ พอดีสนใจ อะครับ แล้วราคาเท่าไหร่ครับ                                                                                                                                                     
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-11 19:02:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย stopman เมื่อ 2012-2-11 18:02
พี่ครับ หมอชาตรี นี่อยู่แถวไหนหรอครับ คุณหมอคนนี้ใช ...

ช่ายคับ ที่เดียวกันเลย เพชรบุรีซอย 7 ครับ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-11 19:05:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย hypermote เมื่อ 2012-2-11 17:58
แดงแบบนี้ยังไม่ทะลุหรอกครับ ของพี่ก้อแดงแบบนี้แหละ ...

งั้นแสดงว่าปกติ ค่อยโล่ง
แต่วันนี้ผมก็เพิ่งไปฟิตเนสมา แต่เวลาออกกำลังกายไม่แดงแฮะ แดงแค่เวลาอากาศเย็นๆ กะอากาศร้อน แสดงว่าแต่ละคนคงไม่เหมือนกัน
ของผมทำได้5วันปลายแดงมากๆ แถมมีสิวขึ้นด้วย ดูไม่เนียนเลย กำลังนอยด์ง่าจะมีปัญหาอะไรรึป่าวอ่าครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย boytoystory เมื่อ 2012-11-13 11:20
ของผมทำได้5วันปลายแดงมากๆ แถมมีสิวขึ้นด้วย ดูไม่เนี ...

ทำที่ไหนครับ หมอชาตรีหรือเปล่า
อยากทำกับหมอชาตรีซะเเร้วสิ..555
ทรงสวยดีครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sodasabas เมื่อ 2013-7-9 14:27

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sodasabas เมื่อ 2013-7-9 14:22

ต้นฉบับโพสต์โดย kimsongmin01 เมื่อ 2012-2-10 02:41
เรื่องแดงเป็นเรื่องปกติคับ เพราะคุณหมอท่านเสริมเน้ ...

ถ้าทำได้2อาทิตย์แดงประมาณนี้ผิดปกติมั้ยครับ ผมก็ทำกับหมอ ชาตรี สยามเหมือนกัน หมอบอกเนื้อปลายผมน้อยเลยยไม่ทำพุ่ง ผมก็บอกหมอเอาแบบไม่ทะลุครับ 2อาทิตย์ แดงประมาณนี้ สำหรับหมอชาตรี นี่ผิดปกติมั้ยครับ คือแบบจะเข้มจะอ่อนมันอยู่ที่แสงอะครับ ถ้าแสงสีส้มๆ น่ชี่เห็นแบบโคตรเข้มอะ แต่ถ้าแสงสีขาวมันจะเห็นประมาณนี้อะครับ ถ้าย้อนแสงจะเห็นเข้มกว่านี้ แต่ถ้าดูจากไอโฟนมันจะเข้มกว่านี้ครับ พอลงคอมละ ไมมันดูซอฟๆ ลง แต่เวลา ย้อนแสง หรือ โดนแสงสีส้มนี่ เห็นชัดเลยครับแดงปรี๊ด แต่ถ้าแสงขาว ไม่เป็นไร

อันนี้ถ่ายมุมแสง โฟกัสแล้ว ไม่360 ไม่แต่งภาพครับ

อันนี้ย้อนแสง โฟกัสแล้ว ไม่360 ไม่แต่งภาพครับ

ต้นฉบับโพสต์โดย sodasabas เมื่อ 2013-7-9 14:08
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sodasabas เมื่อ 2013-7-9 14:27

แก้ไขครั้ ...

ยังช้ำ ๆ อยู่เลยนะคะ  อาจจะอักเสบอยู่น๊า  ยังไงลองกลับไปหาหมอดูคะ เพื่อความแน่ใจ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย Tameewz เมื่อ 2013-7-10 00:43
ยังช้ำ ๆ อยู่เลยนะคะ  อาจจะอักเสบอยู่น๊า  ยังไงลองกล ...

อ่อ ครับ ขอบคุณครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Tameewz เมื่อ 2013-7-10 00:43
ยังช้ำ ๆ อยู่เลยนะคะ  อาจจะอักเสบอยู่น๊า  ยังไงลองกล ...

อ่อ ครับ ขอบคุณครับ
โด่งสวยเลยคับ น่ารักด้วย 55
เราไปทำมาที่ สยามคลินิคค่ะ หมอชาตรี หรือ นายชาตรี ที่ถูกข้อหา เป็นแค่ผู้ช่วยแพทย์ แต่มาผ่า เนี้ยค่ะ T T คือปลายจมูกเราอีกนิดเดียวจะทะลุ ทุกวันนี้จึงได้รอยบุ๋มปลายจมูก แต่ตอนนี้ไปแก้มาแล้ว แต่ ต้องระวังนิดนะคะ ตอนนี้แดง อาจเพราะจมูกยังไม่เข้าที่ดีน่ะค่ะ แต่ต้องสังเกตต่อไป ถ้ามีคล้ายหัวสิวขึ้นมารีบไปเอาออกทันทีนะคะ คือ มันจะทะลุน่ะค่ะ แต่เรารอดมาแล้วตอนนี้ไปแก้โดยใช้กระดูกหลังใบหูมาเสริม เพื่อเติมรอยบุ๋มให้มันตื้นขึ้นมา สงสัยเป็นดวงซวยของเราเองน่ะค่ะ
ลองกับไปปรึกษาหมอที่ทำดูนะครับ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้