เจ้าของ: na-1331
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รูปภาพ ศัลยกรรมจมูกโรงพยาบาลยันฮี (ต่อ)

[คัดลอกลิงก์]
ไม่มีไครอยากไห้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นหรอกคะ  แพทย์คนนี้เขาขาดความรับผิดชอบ  แล้วกอ้มีอีกเยอะคะแพทย์ที่ขาดความรับผิดชอบ  เห็นแก่เงินมากกว่าคะ  เป็นกำลังใจไห้คะ
ไม่มีไครอยากไห้เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นหรอกคะ  แพทย์คนนี้เขาขาดความรับผิดชอบ  แล้วกอ้มีอีกเยอะคะแพทย์ที่ขาดความรับผิดชอบ  เห็นแก่เงินมากกว่าคะ  เป็นกำลังใจไห้คะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-2-20 15:41
สู้ๆนะคะ ตอนเราไปแก้จมูกรอบสองหมอแอบแต่งปลายจมูกให้คงปลอบใจแหละแต่เราไม่ชอบเลยนอกเหนือความต้องการแก้รอบสองดัดให้ช้ำเป็นเดือนตอนนี้จมูกก็เอียงอยู่กำลังหาข้อมูลแก้ที่ไหนดี ส่วนนมข้างซ้ายก็เบี้ยวกลัวเจ็บตัวแลัวไม่ดีอีกอยากแก้ที่อื่น นี่ยังสงสัยอยู่เลยว่าหมอทำเองหรือให้ลูกศิษย์หมอทำ นึกแล้วโมโหจริงๆทำยังไง3 ที่เอียงซ้ายหมอเลย

ค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ ขอให้หายเอียงหายเบี้ยวค่ะ สู้ ๆ  โพสต์ 2012-2-20 17:33
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 17:42:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ ใกล้เข้ามา เรื่องเจรจาไกล เกลี่ยกัน ทางสคบ บอกว่า หมอที่รับผิดชอบไม่มาชี้แจง แต่จะส่งตัวแทนที่รับผิดชอบเรื่องนี้มา  การเจรจาอยากให้จบอย่างไรดี....
ผมว่าคนที่จะเป็นหมอในเมื่อทำให้คนไข้เสร็จแล้วน่าจะมีความรับผิดชอบมากกว่านี้นะไม่ใช่โทษนู่นนี่ไปเรื่อยถ้าผมเป็นคนไข้ผมคงเสียความรู้สึกไปเลยอ่ะที่เจอหมอแบบนี้แล้วเค้าไม่อายหรอที่บอกว่ารับประกันแต่ที่จริงพยายามเลี่ยงเรื่องประกันปัดนู่นนี่ไปเรื่อยไม่มีจรรยาบรรณเลยอ่ะอ่านแล้วก็เสียความรู้สึกครับ ยังไงก็สู้ๆต่อไปเพื่อความถูกต้องนะครับ

ขอบคุณน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-2-20 22:28
เตรียมประเด็นชัดๆ ไปรึยังคะ  เรื่องผลการรักษา เรื่องไม่รับประกัน หรือเรื่องหมอพูดจาไม่ดีคะ  

แล้วที่จริงคุณมีข้อเสนอในใจไว้แล้วยังไงรึเปล่า มีทนายมั้ยคะ     บางเรื่องเป็นเรื่องผลไม่พึงประสงค์ บางเรื่องมาจากความผิดพลาดของหมอเอง  เรื่องอย่างนี้ ถ้าไม่แม่นจริงๆ สู้หมอไม่ได้แน่ๆ ค่ะ  อย่างน้อยขอให้ได้ไกล่เกลี่ยมาเป็นแค่ทำจมูกอันที่สอง(ที่อื่น) นะคะ  สู้ๆ ค่ะ

ค่ะ ขอบคุณมากน่ะค่ะ อย่างว่าค่ะ หมอ พยายามหาเหตุ มา เราก็หาผลไปค่ะ  โพสต์ 2012-2-20 22:29
เราก็เอียงเหมือนกาน ยันฮี กะหมอ กิตชัย  เซ็งชิ กำลังหาที่แก้ อ่ะ ให้คำแนะนำด้วยคร้า

ลองหาหมอกิตชัย เรื่องแก้ยังค่ะ....  โพสต์ 2012-2-20 22:30
ลองหาหมอกิตชัย เรื่องแก้ยังค่ะ....  โพสต์ 2012-2-20 22:30
เป็นกำลังใจให้นะพี่ รู้สึกเซ็งแทนเลย

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2012-2-20 22:31
เป็นกำลังใจให้นะพี่ รู้สึกเซ็งแทนเลย
เงินที่เราจ่ายไปเพราะต้องการจมูกที่ได้ทรงไม่ใช่จมูกอย่างนี้พี่ก็น่าจะเอาเรื่องได้นะผมว่า
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 22:32:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nonshi2535 เมื่อ 2012-2-20 21:28
เงินที่เราจ่ายไปเพราะต้องการจมูกที่ได้ทรงไม่ใช่จมู ...

ค่ะ เราหาจ่ายให้กับหมอ แต่ว่าไม่ได้อ้อนวอนให้ทำฟรี ถ้ามันเกินความสามารถ ต้องทำให้ดีที่สุด แต่ไม่ใช่การบายเบี่ยง แบบไม่มีจรรยาบรรณ ค่ะ ขอบคุณน่ะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย na-1331 เมื่อ 2012-2-20 22:32
ค่ะ เราหาจ่ายให้กับหมอ แต่ว่าไม่ได้อ้อนวอนให้ทำฟรี ...

ครับๆๆๆอืมใช่แล้วถ้าจะทำที่โรงพยาบาลจริงๆๆผมว่าบางมดที่กว่าเยอะเลยราคาจมูกแก้อยู่ที่35,000บาทครับป๋ม!!หรือพี่จะลองโทรไปสอบถามเองก็ได้ 02-867-0606  เป็นกำลังนะพี่
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-22 12:59:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nonshi2535 เมื่อ 2012-2-21 19:43
ครับๆๆๆอืมใช่แล้วถ้าจะทำที่โรงพยาบาลจริงๆๆผมว่าบา ...

ขอบคุณค่ะ....เดียวทำเรื่องเสร็จก่อนจะ ขอบคุณจริง ๆ ๆน่ะค่ะ
แย่จังเลยค่ะ ไม่รับผิดชอบเห็นหลายคนไปขอแก้แต่เขาก็ไม่แก้ให้นะค่ะ  แล้วจะมีใบประกันไปทำไม
ขอยกนิ้วให้กับการต่อสู้ที่กล้าหาญมากของเจ้าของกระทู้ ลูกค้าที่ร้านทำมามีแต่เคสเอียงทั้งหมดเปิดร้านทำผมมาจะเ้ปนสิบปียังไม่เคยเห้นเคสที่ไม่เอียงของที่นี่เลย แก้แล้วก็ยังเอียง แต่ที่จิงคนที่ทำมาสวยก้คงมีแต่คงเป้นส่วนน้อยเลยไม่เคยเห้น  เอาเป้นว่าเป้นกำลังใจให้กับเจ้าของกระทู้นะ สู้ๆๆนะ (ไม่ได้โจมตีโรงพยาบาลแต่อย่างใด)
เป็นกำลังใจให้นะคะ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-26 21:21:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากน่ะค่ะ
ของฟรี ไม่มีในโลก สู้ๆนะ

ค่ะขอบคุณน่ะค่ะ  โพสต์ 2012-4-9 09:39
เอาใจช่วยนะคะ

ค่ะ  โพสต์ 2012-4-9 09:39
อย่าเครียดนะค่ะ เอาใจช่วย ขอไห้สวยไวไวไว สาธุ

ค่ะ  โพสต์ 2012-4-9 09:39
เราก็ทำที่ยันฮีครั้งแรก เราก็ว่ายังไม่พอใจเท่าไหร่ นานๆไปเริ่มรู้สึกซิลิโคนมันสั้นไม่ถึงปลายจมูก พอไปหาหมอที่อื่นหมอทักว่าทำจมูกที่ไหนมา ซิลิโคนสั้นไปเกือบเซ็นเลย เราเซ็งมากเลยอ่ะ ว่าจะไปแก้อยู่แต่คงไม่กลับไปที่เดิมแล้วแหละ หมดประกันนานแล้วด้วย

คงต้องหาหมอใหม่ ที่ NO ยันฮีค่ะ  โพสต์ 2012-4-9 09:40
ใช่ว่าโรงบาลไหญ่ๆจะทำออกมาดีสู้คลินิกเล็กๆก้ไม่ได้ครับหรือเป็นเพราะโรงบาลใหญ่คนไข้เยอะเค้าเลยรีบไม่ใส่ใจหรือป่าวครับ
แบบว่ารีบทำให้เสดๆไปอะคับ
เอาใจช่วยสู้ๆๆนะคะ
หลายคนทำที่ยันฮี เปน แกนเชียว
เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้