เจ้าของ: brabus_pop
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ถึงทุกท่าน

[คัดลอกลิงก์]
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ด้านข้างสวยเหมือนกัน แต่ปลายจมูกยังทำได้สวยกว่านี้อีก ถ้ามีโอกาสแก้นะครับ
brabus_pop สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 10:57:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มาเป็นกำลังใจให้นะคับ
ไปหาหมอคมกริชดีมั้ยครับ หรือ หมอเฉลิมดีครับ
ต้นฉบับโพสโดย brabus_pop เมื่อ 2009-5-11 10:57

ลองเข้าไปปรึกษา  ทั้งสองท่าน สิค่ะ แต่หมอเฉลิม ท่านปรึกษาฟรี ค่ะ แต่ กะหมอ คม นี่มะรุ นะคะ แล้วก็ขอดู ตัวอย่าง ผลงานของท่านทั้งสอง ดู และศึกษา ให้มากๆ นะค่ะ จะได้ ไม่ต้องมีแก้ รอบสามอีก ทำคราวนี้ ก็ ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะค่ะ ทำออกมาแล้วหล่อๆ สมใจเน้อ
หมอคมก็ปรึกษาฟรีคับ หมอเฉลิมกะน่ารัก ลองคุยกะคุณหมอหลายๆท่านนะคับ

ลองดูๆ
brabus_pop สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 11:29:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้ๆคับ

เปงกำลังใจให้คับ
น้อง จขกท. จ๋า  ไม่ต้องกังวลไป

ของพี่สิ ไบโอ แก้ยากกว่า พี่ยัง บ่อยั่นเลย
มาเถอะ จะแก้สักอีกทีก็ได้    ขอให้สวย
ทุกครั้งที่เข้าไปปรึกษากับหมอที่กรุงเทพ  มักจะเจอเคสไบโอ อยู่เรื่อย
คนหนึ่งแก้มาเป็น 9 ครั้ง ทั้งแก้ไบโอทั้งแก้ทรงแท่ง    โอ้...แม่เจ้า

แต่ต้องขอบอกว่า คนนั้นสวยเด่นมาแต่ไกลเลยนะ  
ของน้อง จขกท. ถ้าแก้แล้วพี่ก็ว่ายังไงต้องสวยกว่า ซิลิโคนแหลวอยู่แล้ว

และอีกอย่างของที่ฉีด ๆ เข้าไป ไม่ช้า ก็ต้องมีปัญหาตามมาอยู่ดี
น้อง จขกท. ไม่ต้องกลัวไป  เค้าหน้าหล่อ ทำออกมาดูดีอยู่แล้ว  สู้ ๆ

ได้ผลยังไงมาบอกกันหน่อยนะ
หวัดดีครับคุณ brabus_pop  ผมเองก็คล้ายๆกับคุนเลย
ตอนผมอายุ 15ปีผมก็เล่นกีฬากับเพื่อนๆผม อยู่ดีผมก็ล้มหน้าฟาดกับพื้น ลุกขึ้นมาเสื้อนักเรียนผมอาบไปด้วยเลือดจากจมูกครับ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นตอนนั้นก็ได้แต่หัวเราะแบบ งง งง ....ตอนนั้นไม่ทันได้คิดไรยังเด็กๆอยู่ครับจมูกบวมประมานสัปดาห์กว่า 555+
แต่หลังจากนั้นสิครับ.... มันยุบแล้วนะ แรกๆผมก็ไม่ได้สนใจอะไรมากมาย แต่หลังจากผมก็มารู้อีกทีว่าจะมูกผมเบี้ยวไปแล้วโอ้ว... แต่ผมก้ม่ได้เคลียดอะไรนะครับจนปัจจุบันนี้ผมก็ 21 แล้วเริ่มไม่ค่อยมั่นใจกับการถ่ายรูป ถ่ายทีไรก้มีอยู่มุมเดียว ไม่ค่อยถ่ายหน้าตรง  ผมเองก็ก็เคยเข้าไปปรึกษาหมอนะครับ แล้วก็ไปเอกซ์เรย์ หมอก็บอกผมว่าจมูกยุบตัวนิดหน่อยไม่ได้เป็นไรมาก ผมก็เลยถามหมอว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมได้ไหม๊ ผมไม่ได้อยากเสริมให้มันโด่งกว่าเดิมนะครับ แต่ในใจก็แอบอยากอยู่นิดหน่อย แต่ด้วยความที่ยังเด็กอยู่แม่ผมก็เลยบอกว่ายังไม่ให้ทำอะไรทั้งนั้น...........จนวันนี้ ผมเองก็ยังไม่มีเวลาไปปรึกษาหมอไหนเลยครับ แบบว่าอยากได้จมูกกลับมาให้เหมือนเดิม แต่หมอบอกว่าก่อนจะจัดให้มันกลับมาเหมือนเดิมได้มันต้องหลังจากเกิดอุบัติเหตุได้ไม่นานเพราะกระดูกอ่อนบริเวณจมูกจะจับตัวกันเป็นชิ้นเดียว แต่ของผม 6-7ปีได้แล้วหมอก็เลยบอกว่า จะต้องทุบให้มันหักใหม่ซะก่อน แล้วก็ทำการจัดใหม่ ผมฟังแล้วก็แต่มันก็เป็นทางเดียว แต่ก็ยังไม่ตัดสินใจจะทำ แล้วก็เข้ามาเห็นคุน brabus_pop  นี่แหละเป็นเคสคล้ายๆผม ผมเองก็อยากจะเสริมด้วย แล้วคุน brabus_pop  ได้ไปปรึกษาหมอรึยัง เพื่อนผมเองผู้ชายเหมือนกันครับก็ทำที่ ฟอร์จูนคลีนิคเหมือนกัน ปัจจุบันยังไม่มีใครทักเลยว่าเสริมจมูกมารึป่าว ...
ถ้าผมว่างเมื่อไหร่ผมก็จะไปปรึกษาคุนหมอเหมือนกัน เห็นว่ากันว่าคิวยาวมากเลย
ถ้าคุน brabus_pop  ไปปรึกษาคุนหมอมาแล้วก็เล่าให้ฟังบ้างนะครับ ผมจะไปเร็วๆนี้แหละครับ โชคดีคร้าบๆๆ
สู้เค้า มาให้กำลังใจด้วยคะ

เคสของน้อง alexander6969 แก้ง่ายกว่าเคสของน้อง brabus_pop นะครับ

แค่เสริมใหม่ก็โอเคแล้ว ของน้อง brabus_pop ต้องเลาะซิลิโคนเหลวออกก่อน

น่าจะยากกว่าครับ
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 17:39:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สู้ๆ นะ ครับ เอา ใจ ช่วย ฮะ
อาจจะไม่เจ็บก็ได้ครับ อย่าเพิ่งผวา
ผมไปแก้จมูกมา เขาบอกฉีดยา เจ็บผมยังเฉยๆ เลย
แล้วแต่ร่างกายคนมากกว่านะ
แต่ถึงเจ็บก็ต้องทนครับ เพื่อความหล่อ ^^
ยังไงก็สู้ๆ ไฟติ้ง~
สู้ๆๆ ละกันครับ
พรุ่งนี้มาเล่าให้ฟังหน่อยละกันครับ ว่าคุณหมอว่ายังไงบ้าง
ผมกะว่าจะไปวันเสาร์นี้ สู้ต่อไปครับ แต่ผมเชื่อว่าทำได้.....ดีแน่นอนคร้าบบบบบ
อาจจะไม่เจ็บก็ได้ครับ อย่าเพิ่งผวา
ผมไปแก้จมูกมา เขาบอกฉีดยา เจ็บผมยังเฉยๆ เลย
แล้วแต่ร่างกายคนมากกว่า ...
ต้นฉบับโพสโดย 2NE1 เมื่อ 2009-5-11 18:11

ของน้องเค้าฉีดซิลิโคนเหลวมาก่อน

คงเจ็บมั่งอ่ะครับ

แต่ต้องสู้ เพราะ ไม่ควรปล่อยไว้นาน
บอร์ดเก่าดั้งเดิม ก่อนหน้านี้  ไปแก้กับหมอ คมกริช กันเยอะนะคะ
ผลออกมาก็ดีขึ้นทั้งนั้นคะ  ของอย่างนี้แล้วแต่ดวงด้วย
แต่ คนไข้ก็จะมาบ่นว่าแก้แล้วเจ็บมาก....อันนี้พี่ก็ไม่รู้เพราะไม่ได้
แก้กับหมอ

แต่พี่แก้ไม่เจ็บนะ  รู้สึกว่าหมอดึงไบโอ(มันจะเหนียว ๆ) ฮึด ๆ..แคร๊กกกก ๆ
เจ็บแต่ตอนฉีดยาชา เข็ม 2 เข็ม แรก เท่านั้นคะ

แล้วของน้อง ใส่ซิลิโคนแหลวช่วงไหนบ้างคะ
แก้ออกมาแล้ว สวย กว่าเก่าหนะ  ไม่ได้ปลอบใจนะคะ

พี่ว่ามันจริงอย่างที่ เขาพูดนั้นแหละ

จาก...ผู้ร่วมชะตากรรมเดียวกัน   
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-11 22:46:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าทำใหม่หล่อกว่าเดิมแน่ๆๆอ่ะครับ
หล่ออยู่แร้วค่ะ
แก้ยังไงก้ดูดีขึ้น
สู้ๆ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 10:09:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาน่า ไม่น่ากัวอย่างที่คิดคับ  อิอิ

50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-12 16:47:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้