เจ้าของ: amammy
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ผู้หญิงอย่าหยุดสวย. แก้ไขหูกาง จัดฟัน ตาสองชั้น ตัดกราม ตัดโหนกแก้ม โบท๊อก เมโสแ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-6 19:09:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย cinnaja เมื่อ 2011-9-6 09:16
ไม่ทราบว่าตัดกรามกับตัดโหนกแก้มทำที่ไหนมา และราคาเ ...

ให้เครดิตกับป้าวุ้นเส้นเลยค่ะ ตอนนั้นทำพร้อมกัน เป็นราคาเก่าอ่ะค่ะ ก็แสนกว่าบาทค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-6 19:32:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนตาสองชั้น จากรูปก่อนทำจะเห็นว่าตาชั้นเดียวหลบใน แต่อยากบอกว่า เมื่อก่อนตาตี่ ไม่มีชั้นเลยค่ะ แต่อาศัยสก๊อตเทปใสๆ เนี่ยแหละ แปะให้ตาเป็นชั้นตามที่คาดคะเนไว้ ทำแบบนี้ทุกคืนตอนนอนค่ะ ระยะปีกว่า จึงเลิกทำแล้วได้ผลจริงๆ ตาสองชั้นอัตโนมัติไปเลย แต่ว่ามันหลบในเนี่ยสิ เลยยังไม่พอใจ เราจึงไปหาข้อมูลและได้ปรึกษากับคุณหมอนพรัตนที่ รพ เวชธานี หลังผ่าตัด คุณหมอเอาไหมรั้งตาไว้อาทิตย์นึงแล้วถึงเอาไหมออก ตอนแรกๆ ชั้นตาหนามากต้องใส่แว่นปกปิดไว้ หลังจากนั้นสักสองสามเดือนรอยแผลก็หายแล้วค่ะ กว่าจะยุบสนิทก็หนึ่งปี ถึงจะดูเป็นธรรมชาติเลยค่ะ และผลลัพธ์ที่ได้เป็นแบบในรูปค่ะ

เด๋วหารูปตอนทำตาสองชั้นใหม่ๆ ให้ดู ขอเวลานิดนึงนะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-6 20:00:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำตาอีกรูปนึง นี่ตาสองชั้นหลบในนะค่ะ หลบจนไม่เห็นเล้ยยย

หลังทำตาได้ประมาณเกือบเดือนนึงแล้วมั้ง ยังมีรอยแดงๆ อยู่เลย

ทำตาสองชั้นแล้วประมาณ 4 เดือนแล้วค่ะ

หลังทำมาได้สักปีครึ่ง เห็นไหมว่าเป็นธรรมชาติเล้ยย

สวยๆๆๆ  รอชมต่อไปค๊า

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคร๊าาา  โพสต์ 2011-9-7 10:50
ทำตาที่ไหนคร้า อยากทำตาบ้าง

สวยสุดๆเรยยย

คุณหมอนพรัตน์ ที่ รพ เวชธานีค่ะ   โพสต์ 2011-9-7 10:50
สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ขอบคุณค๊าาาา  โพสต์ 2011-9-7 10:50
ต้นฉบับโพสต์โดย amammy เมื่อ 2011-9-6 19:07
ในรูปตัวเองก็หล่อมากกกกกก เหมือนกันนะ  ...

ห้าๆๆๆ ประมาณว่า คนหน้าตาดีเค้าคุยกัน แต่ตะเองหน้าใสมาก มีเคล็ดลับอะไร กระซิบมั่งนะค้าบ อิอิ
สวยครับ

แต้งงงกิ้วววววจ้าา  โพสต์ 2011-9-7 10:52
สวยมากคับ

thank ja  โพสต์ 2011-9-7 12:36
อยากดูรูป Befor & After ของการตัดกรามจังค่ะ

กำลังหาให้นะค่ะ  โพสต์ 2011-9-7 13:20
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-7 13:05:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การทำศัลยกรรมครั้งต่อไปคือการตัดกรามกับตัดโหนกแก้ม เนื่องจากเราเคยถามคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่าถึงจะฉีดโบท๊อกหรือฉีดลดแก้มก็ยุบเราไม่มาก เนื่องจากหน้าเดิมเรามีกระดูกแบบเยอะค่ะ เลยไม่สามารถยุบได้ มากเท่าไหร่

จากนั้นเราหาข้อมูลได้ยินว่าของป้าวุ้นเส้น ทำแล้วปลอดภัย ทั้งสถานที่ในโรงพยาบาลและแพทย์ผู้เชี่ยวชาญ เราเลยไว้ใจพร้อมทั้งผลงานของป้าที่ผ่านมา ซึ่งก่อนหน้านี้เราก้อช่างใจจะทำที่คลีนิคอื่นแล้วเพราะราคาถูก แต่ว่านี่คือการผ่าตัดใหญ่ เรากลัวว่าจะเกิดการผิดพลาดขึ้นมา เรียกได้ว่าเสียโฉมไปทั้งชีวิต อาจจะถึงชีวิตได้ด้วย เราเลยเลือกที่จะจ่ายมากดีกว่าจ่ายน้อยแล้วไม่มีใครมารับประกันขึ้นมา แย่เลยทีนี้

เราเลือกผ่าตัดพร้อมกันทั้งกรามและโหนกแก้ม เพื่อให้หน้าเรียวขึ้น และพักฟื้นทีเดียว เจ็บทีเดียวเลยค่ะ ตอนทำไม่รู้สึกตัว คุณหมอให้ยาสลบแบบสูดเข้าไป จำได้เลยว่าได้ยินผู้ให้ยาสลบบอกว่า ฝันดีนะครับ เราก็รู้สึกหายใจไม่ออก แสบจมูกแล้วก็ไม่รู้สึกตัวเลยค่ะ

มารู้สึกตัวตอนฟื้นอยู่ในห้องพักแล้วค่ะ ไม่เจ็บเลย แต่ว่าภายในปากมีแผลทั้งสี่มุมเมืองเลย แถมมีท่อระบายเลือดติดในปากด้วย อ้าปากลำบากมาก เพราะมีรอยเย็บอ้าไม่ได้เลยค่ะ เหมือนปลาทองพะยาบ ๆ หายใจ อิอิ เออ ตอนฟื้นมาแล้วรู้สึกมีเศษเลือดแห้งๆ ติดจมูกด้วยอ่ะ ส่วนตรงโหนกแก้มคุณหมอผ่าข้างนอกตรงจอนผมทัั้งสองข้าง จะมีรอยแดงๆ อยู่สักเซ็นนึงค่ะ แล้วชาๆ ทีริมฝีปากอยู่ค่ะ เพราะผลจากการผ่าตัด บอกเลยว่าวันแรกหลังผ่าตัดเสร็จมองตัวเองในกระจก บอกเลยว่าจำตัวเองไม่ได้เลย หน้าบวมมาก เหมือนเด็กหน้าอ้วน อิอิ แต่ตอนพักฟื้นชิวมาก อยู่ รพ. ได้หนึ่งอาทิตย์ เดินไปเดินมาแบบไม่กังวลเลยว่าหน้าเราจะบวมแค่ไหน แถมชั้นพักฟื้นมีอินเตอร์เน็ตให้เล่น เราจำได้ว่าเดินลากสายท่อเลือดมาเล่นเน็ตชิวๆ เลย เอิ๊กๆๆ  แถมประคบทั้งหัวก็หนาด้วยเจลเย็นค่ะ ลดบวมค่ะ

แล้วประมาณสามสี่วันแรก กินแต่อาหารอ่อน พวกโจ๊กและน้ำแดงค่ะ แต่ไม่รู้สึกเจ็บ แค่ว่าลำบากตรงหนักหัวนี้แหละค่ะ ปวดคอจังเลย แต่ป้าวุ้นเส้นก็มาเยี่ยมเราตลอดว่าเป็นยังไง โอเคไหม ก็ประทับใจตรงนี้ด้วยค่ะ ซึ้งๆ ช่วงอยู่ รพ. พยาบาลจะมาเช็ดตัวให้ด้วยค่ะ และให้ยาลดบวม แก้ปวด แก้ชาตามอาการคะ

พอครบอาทิตย์นึง คุณพยาบาลก็เอาผ้าพันหัวออก แล้วให้ยามาทานที่บ้าน อาทิตย์ที่สองก็ยังคงบวม ส่องกระจกทุกวัน ไม่มีวันไหนไม่ส่อง แถมไม่ออกไปเจอใครเพราะหน้ายังบวมอยู่เลย แต่หลังจากนั้นสภาพก็โอเคขึ้น แผลในปากเป็นไหมละลายก็เริ่มหลุดออกไปแล้วบ้าง ส่วนรอยแผลก็จางขึ้นค่ะ ตอนนั้นห้ามกินน้ำเย็นด้วยนะค่ะ เราเผลอไปกินรู้สึกเสียวๆ ช่วงบริเวณกรามที่ทำ เวลากลืนน้ำลายค่ะ หน้าเราโอเคมากขึ้นแบบดูปกติดี ตอนครบหนึ่งเดือน ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับร่างกายการซ่อมแซมแต่ละคน บางคนเร็วกว่าเรา บางคนหายช้ากว่าเรา แล้วแต่ค่ะ

ผลที่ได้รู้สึกพอใจมากค่ะ หน้าเรียวจากแต่ก่อนหน้าเหลี่ยมๆ อิอิ แต่นี้ชอบมากเลย
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-7 13:20:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย amammy เมื่อ 2011-9-7 13:41

ก่อนตัดกรามกับโหนกแก้มนะคะ

นี่คือกระดูกกรามและโหนกแก้มที่คุณหมอตัดให้ และเก็บให้เราเป็นที่ระลึก ตอนนี้เรายังเก็บไว้อยู่เลย อิอิ

ส่วนนี่คือรูปตอนอยู่ รพ. ถ่ายไว้ตอนวันที่ห้า หก ใกล้จะกลับบ้านแล้ว ก่อนหน้านี้คุณพยาบาลถอดผ้าโพกหัวและสายน้ำเกลือ รวมทั้งท่อระบายเลือดออกไปแล้วตอนประมาณสามวันแรก ตอนนั้นทำใจไม่ได้เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เพราะมันอักกี้ สุดๆ เพิ่งมาถ่ายตอนใกล้ออก รพ. แล้วล่ะค่ะ ช่วยเริ่มทำใจได้แล้วกับหน้าตัวเอง

อันนี้คือกลับมาอยู่บ้านแล้ว หลังทำสักอาทิตย์ที่สอง สามค่ะ

ร่าเริงได้ เตรียมออกไปเที่ยวข้างนอก

สุดยอดค่ะ ดีขึ้นมากๆผู้หยิงอย่าหยุดสวยจิงๆ  ^^
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-7 14:46:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพตอนนี้ยังไม่ได้ฉีดอะไรเพิ่มเติมนะค่ะ แต่ศัลยทั้งหมดแล้ว

ว่าแล้วก็หิวแล้ว ไปหาอะไรทานกันดีกว่าค่ะ   
ค่าเสียหายสำหรับการตัดโหนกแก้มและตัดกรามเท่าไหร่ครับ

ตอนนั้นค่าเสียหายก็แสนกว่าๆ ค่ะ   โพสต์ 2011-9-7 20:42
สวยค่ะ สวยมาก เป็นคนละคนเลย โชคดีมากทำออกมาได้สวยขึ้นจริงจริง ดีใจด้วยคะ ขอเราก็เริ่มทำตา และตอนนี้ก็พึ่งไปทำจมูกมาเมื่อวันเสาร์ที่3 นี้เอง กับคุณหมออาทิ เครือวิทย์

peungnoika ช่วยเอารูปลงหน่อยสิคะ จมุกอ่า อยากเห็นคะ ศิษย์เดียวกัน  โพสต์ 2011-9-19 18:56
เป็นกำลังใจให้นะ หาายเร็วๆ จะได้สวยเร็ววไง   โพสต์ 2011-9-7 20:43
สวยที่สุดดดด

ตะเองก็น่ารักนะเนี่ย   โพสต์ 2011-9-7 20:43
สวยงามจ้า

คิคิ ขอบใจจ้า  โพสต์ 2011-9-7 20:44
สวยขึ้นเรื่อยๆ เลยค่ะ  
รอติดตามตอนต่อไปอยู่นะคะ

ขอให้สวยๆ เช่นกันนะค่ะ   โพสต์ 2011-9-10 22:30
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย สวยมากคร๊

ก็ไม่ได้เปลี่ยนไปมากขนาดนั้นหรอกนะ เราว่า  โพสต์ 2011-9-10 22:31
สวยมากๆคะ อยากสวยแบบนี้บ้างจังเลย แต่คงต้องเก็บตังค์อีกนานเลย

หน้าเรายังไม่เป๊ะเท่าไหร่ ก้อดูแลกันไปเรื่อยๆจร้า  โพสต์ 2011-9-10 22:31
น่ารักมากๆเลยคะ

>w<  โพสต์ 2011-9-11 06:29
ตัวก็น่ารักเหมือนกันแหละ มาชมเค้า อิอิ  โพสต์ 2011-9-10 22:32
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณอะไรอ่ะ เทอ   โพสต์ 2011-9-10 22:32
เป็นกำลังใจให้สวยต่อไป ศิษย์หมอนพรัตน์เหมือนกันนนน แต่เราทำคางงง

เราก็สนใจทำคางเหมือนกัน   โพสต์ 2011-9-10 22:32
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้