เจ้าของ: rongrung
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] ผมไปตัดปีกจมูกาครับ แต่มันเล็กเกินไปเคลียด ช่วยผมด้วยกราบทุกคนหละคับ

[คัดลอกลิงก์]
อย่าพึ่งเครียดนะคับ
พอตัดไหมแล้วปีกจมูกอาจจะค่อยๆขยายตัวออกก้ได้คับ
แต่แนะนำว่าให้กลับไปหาหมอจะดีที่สุดคับ ^^
ตอนก่อนตัด็เล็กอยู่แล้ว  แต่ตัดไปแล้ว  ลองไปปรึกษาคุณหมอดูอีกที  เป็นกำลังใจให้  หายไวๆน๊ะค๊ะ
จิง ก่อนตัดก็เล็กสวยละ ตัดทำไม เอ้าตัดไปแล้วนี่ ขอให้หายไวๆ และขอให้สวยขึ้นกว่าตอนนี้นะครับ
ตอนนี้มันยังบวมด้วย มันยุบแล้วจะขยายอีกนิดนะ
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 14:04:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แน่ใจหรอคับว่าจะขยายจิงๆ
รอนิดนึง มันยังบวมอยู่ค่ะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 16:03:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันบวมทำไมเล็กขนาดนี้ครับ ขนาดบวมนะครับ
ตัดใหม่ ๆ ก็แบบนี้แหละครับ  ซักพักจะใหญ่ขึ้นจนเห็นจมูกจริง ๆ
ว่าเล็กไปหรือเปล่า  รอดูไปสักพักก่อนครับ  ไม่ต้องเครียดมาก

หลังจากนั้นถ้าเล็กเกินไปจริง ๆ คงต้องแก้โดยตัดยกปีกครับ  จะทำให้ปีก
ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม
เคยพาเพื่อนไปตัดปีกจมูกค่ะ ตอนแรกออกมาพอเห็นจมูกเพื่อนมีความรู้สึกว่ามันดูน่าเกลียด  ยังแอบกลุ้มใจแทนเพื่อนเลยเพราะของเพื่อนเป็นแบบตัดปีกออกเลยแล้วก็เย็บพอผ่านไปสักเดือนจมูกเริ่มคงที่คะสวยเลยแล้วงมันจะคงที่ถาวรภายใน 3 เดือนเหมือนเสริมจมูกอะ..พอแผลแห้งแล้วรูจมูกจะขยายขึ้นจริงๆนะคะกรณีของคุณเป็นไปได้ว่ามันบวมอยู่อะคะ แล้วก็คงจะอาจจะไม่ชินกับจมูกใหม่เลยรู้สึกเป็นกังวลมั้งจ๊ะ...ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะ...เทคแคร์จ้า ^^
ก่อนตัดปีกจมูกไม่ได้ใหญ่เลยนะครับ น่าจะเป็นเนื้อจมูกเยอะมากกว่าครับ
ใจเย็นๆค่ะ รอให้ยุบก่อน แล้วค่อยตัดสินใจว่า ควรแก้ดีไหม ตามความเห็นส่วนตัว จากที่จมูกดูโอเคแล้ว พอตัด มันดูกลมและรูเล็กไปหน่อย แต่ถ้าเสริมด้วย ก็น่าจะเกิดจากบวมมากกว่า ใจเย็นๆก่อนน้า อุส่าไปทำมา อย่าพึ่งถอดใจ ประคบร้อนเย็บ กินน้ำใบบัวบกก่อนเดร้อ
ใจเย็นๆก่อนนะ  เราก้อไปตัดมาเหมือนกัน  ตอนแรกมันก้อต้องบวมอย่างงี้แระคะ ต้องใช้เวลา แค่ตัดปีกอย่างเดียวคงบวมไม่นานหรอก  จะบอกว่าเรื่่องรูจมูกไม่เท่ากันมันก้ออยู่ที่ความพอใจของเรา   อย่างจมูกเราก้อไม่เท่ากันตั้งแต่ก่อนเสริม
เหนด้วยกะน้องรีบนจ๊ะ ของพี่รูจมูกก้อไม่เท่ากันก่อนตัดอะจ๊ะ

ตอนนี้ตัดแล้ว พอใจมากค่ะ

เปนกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะค่ะ รอยุบบวมอีกนิดนึง ถึงจะดูออกว่าเล็กไปรึป่าว ใจเย็นๆน๊า
หายใจออกมั้ยคะ
ก่อนตัดดีอยู่แล้วอ่ะ ไม่ได้บานไรมากมายเลย แต่ก็รอไห้ครบ 7 วันแบบที่หมอว่ากูดีนะคะ เผื่อจะเข้าที่เข้าทางมากขึ้น
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-6-23 11:38

รอตัดไหมก่อนดีกว่าไหม รอดูสักเดือนนึง หรือ สามเดือน ถ้าไม่โอ แล้วจาทำไงอะ ตัดออกไปแล้วนี่ จาเติมมันได้ด้วยหรือ แีก้จมูก ให้แก้ แก้ยังไงหว่า ก่อนตัดดีอยู่แล้ว ปีกผมก้อไม่ต่างจากปีกคุณ หมอก้อแนะนำให้ตัด ถ้าอยากให้จมูกเพอเฟค แต่ผมไม่ตัดอะ ไม่อยากจมูกเหมือนคนอืนๆ อิอิ รอยุบนะคับ เป็นกำลังใจให้

รอยุบสวยแน่ๆๆคับ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 00:00:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โห่ไม่ทันแล้ว พวกท่านทั้งหลาย ผมเอาออกไรหมดละ ขี้เกียจรักษา ไม่ทำไรละ ชิวๆดีกว่า
ตอนนี้แก้ไขให้ปีกจมูกขยายกว่าเดิมแล้วหรอคะ คุณหมอคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มป่าวอะ
เราก็เพิ่งไปตัดมาเมื่อวาน ของเราไม่เกิดความเปลี่ยนแปลงเลยอะ ความบานเท่าเดิมเลย
ว่าจะไปแก้เข้า ไม่รู้ว่าหมอจะแก้ให้ฟรีหรือเปล่า
ตอนนี้ปีกเป็นไงบ้างคะ
ถ้าเกิดแก้ไขอะไรไม่ได้จริงๆ ก็ลองฉีดโบท็อกที่ปลายจมูกดูค่ะ
พอปลายจมูกเล็กลง ขนาดของปีกที่เล็กไปก็จะทำให้ดูหลอกตาว่าใหญ่ขึ้น บาลานซ์ขึ้น
แต่อย่าฉีดตรงปลายที่เป็นส่วนของหยดน้ำนะคะ (ตรงปลายด้านล่างอ่ะค่ะ) เดี๋ยวจมูกจะดูสั้นๆ รูปทรงแปลก
เป็นงัยบ้างแล้วเนี่ย
อย่าเครียดเลยครับ ผมพาเพื่อนผมไปตัด ทั้งเสริมด้วย แแบบนี้เลยคับ รู้เล้กนิดเดียว เอานิ้วเข้าไปก้ไม่ได้ มันบวมอยู่ครับ ตอนนี้เพื่อนผมก็รูปกติดีแล้วครับ อย่าเครียดนะ
ขอแนะนำคุณไม่ต้องแก้หรอก เพราะว่าจมูกยังบวมอยู่ ต้องรอให้แผลแห้งสนิท รักษาความสะอาดด้วยน้ำเกลือเช็ดบริเวณแผลอย่ามีสิ่งสกปรกเกาะติด และก็ไม้ต้องกลัวว่าแผลจะปลิ ป้องกันไม่มีคราบเลือดที่แผล
เพราะถ้ามีคราบเลือดและน้ำเหลืองจะทำมีแผลเป็นนูนๆไม่สวยทาฮิลรูดอยลดรอยแผลเป็นก็ไม่หายนะจ๊ะ
จะบอกให้จมูกคนเรามีความยืดหยุ่นสูงเดี๋ยวมันบานเหมือนเดิม ปีกจมูกคุณตัดได้เรียวสวยแล้ว รอซัก 1เดือนจมูกจะสร้างเนื้อเยื่อมาแทน รอๆๆๆๆๆๆ
คิดว่าเอานิ้วก้อนแคะจมูกได้ไหมตอนแผลหาย ไปหาหมอเลยดีกว่าค่ะเพิ่งทํามาน่าจะแก้ไขได้ดีกว่าแต่ไงมันอาจจะบวมอยู่ค่ะเวลาบวมก็บวมมากด้วยค่ะใจเย็นๆแล้วไปหาหมอนะคะ
ผมตัดช่วงแรกๆ นิ้วก้อยแหย่ไม่เข้าเลยครับ แต่พอผ่านไปซักเดือนเท่านั้นแหละนิ้วโป้ยังเข้าได้เลย  555+ อย่าไปเครียดครับ เลือดมันยังไม่หมุนเวียนเข้าไปในปีกจมูก ปีกมันจะยังแข็งๆอยู่ พอระบบเลือดไหลเวียนปกติ ก็จะสามารถขมิบจมูกได้กล้ามเนื้อขยายได้เหมือนเดิม
ไมต้องกังวลหรอกค่า รับรองผ่านไป 3 เดือน หล่อกว่าเดิมแน่ๆ เพราะรูจมูกมันจะหายตึง เนื้อนิ่มขึ้นและขยายออก จมูกก็จะเข้ารูปค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้